::..Toan1..Học hết sức-Chơi hết mình..::

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Như cái sh*t ...
Chán chả muốn nói ...
Tao sắp đi rồi , chúng mày chẳng thể nể tình tao mà làm 1 cái cho vui vẻ , chỉ có mỗi thằng Trung nó biết cho tao ...
Lớp quá nhạt ...
Long bảo từ từ , từ từ cái gì nữa , 1/2 thời gian của 3 năm học rồi , để đến 12 thì lại bù đầu vào mà thi đại học , còn làm được quái gì nữa ...
Cái mà thằng Va gọi là tập thể như kiểu đá cầu , đánh cờ , làm thơ thì cũng chỉ trong lớp , ko bước qua nổi cái cửa ...
Lớp toán thì có khi gần như chả tồn tại trong trường nữa , nói ko phải chứ kiểu này chả gọi là lớp được , nếu tao có bức xúc mà vơ đũa cả nắm thì ai thấy mình ko phải như thế thì bỏ quá cho ...
Chốt lại : nhạt ...

Cảm ơn lời góp ý chân thành:(, mình cũng chả hiểu mình đang làm gì nữa, nói chung là chán lắm rồi:|

Nói thật, tao cũng có ý nghĩ: Lớp mình hoàn toàn không có khả năng làm mấy cái vụ giao lưu.
But...
Suy nghĩ cũng chỉ là suy nghĩ, cũng như quảng cáo cũng chỉ là quảng cáo, KHÔNG THỬ THÌ KHÔNG THỂ BIẾT ĐƯỢC, PHẢI THỬ MỚI BIẾT
Nên không phải bây giờ thì là bao giờ đây.
Vì vậy, tao vẫn ủng hộ chuyện làm giao lưu!

Chủ yếu là chúng mày cứ thấy mình ko có đủ khả năng chứ gì , thằng nào chả nghĩ như thế , nếu nghĩ thế thì làm thế nào được , bàn tán thì bàn ra bàn vô mãi rồi , nghe hào hứng thế , bây giờ lại co vòi ...

Tao cũng nghĩ thế, nhưng có phần khác mà. Suy nghĩ chỉ là suy nghĩ, ko thử thì ko thể biết được.
Với cả To ạ, mày cũng thấy là tao cũng xung phong biểu diễn nếu có giao lưu mà!

biết là lớp khó có thể giao lưu đc nhưng vẫn làm thế mới vui
cái kiểu lớp thế này thì tao gặp suốt, nói thẳng ra thì cũng chả thể thay đổi đc gì cả
mày yên tâm nếu muốn làm giao lưu thì tao vẫn ủng hộ nhiệt tình thôi, tao cũng muốn có nhiều kỉ niệm về lớp trc khi ra trường

Chỉnh sửa lần cuối:
Trần thế phong đã viết:
Thế này đi, nếu các chú lớp Toán không thấy phiền thì có thể dùng Yahoo Group mà nói chuyện bàn bạc riêng với nhau cơ mà, sao các chú lại cứ toàn đi lập topic nhảm thế.Vào topic nào cũng thấy vài ông lớp Toán tung hứng với nhau, mỗi thằng 1, 2 dòng, toàn chuyện riêng của lớp, xem chán cả mắt, tự dưng nhạt hết cả topic.Các chú thích nói chuyện riêng thì trên mạng đầy blog với cả group, vào đấy mà nói.Tớ thì thấy nghi ngờ có phải mấy ông này thích câu bài không mà cứ lập một cái topic, quảng một 2 dòng vào rồi thì :"chúng ta cùng chia sẻ, bàn bạc" hay " bạn thấy thế nào" hoặc "hãy chia sẻ", nghe ngớ ngẩn không chịu được.Nếu muốn làm, thì ông bạn làm ơn viết một kế hoạch chi tiết để mà mọi người còn xem mới chia sẻ được.Chứ ông Quân viết thế thì bố ai mà chia sẻ kế hoạch cho ông.Đọc xong mấy bài thì thấy đây là topic :
"Quân dở hơi lập topic nhảm, mod xóa dùm "(ông đọc thử bài xem mấy chú lớp toán có chửi ông vì lập topic nhảm không?)
Mà mấy ông lớp Toán cứ thế này thì làm hỏng hết hình tượng T1, tự dưng T1 lại mang tiếng là bọn rỗi hơi, toàn nói năng vớ vẩn, nhảm nhí.
bài này ở trong box giao lưu nhưng tao vẫn lấy ra
Thằng Anh Quân vui thật
chẳng biết nói gì khác nữa

Uh , thôi , Long ,Trung và Phương đừng post nữa , kẻo nó lại sang trang , để mọi người đọc hết đã ...
Thằng Quân này , làm trò làm mất thể diện lớp toán , mày cho thế là hay hả Quân , thôi để tao bảo ban nick mày lại ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Phạm Tuấn Minh đã viết:
Như cái sh*t ...
Chán chả muốn nói ...
Tao sắp đi rồi , chúng mày chẳng thể nể tình tao mà làm 1 cái cho vui vẻ , chỉ có mỗi thằng Trung nó biết cho tao...
Lớp quá nhạt ...
Long bảo từ từ , từ từ cái gì nữa , 1/2 thời gian của 3 năm học rồi , để đến 12 thì lại bù đầu vào mà thi đại học , còn làm được quái gì nữa ...
Cái mà thằng Va gọi là tập thể như kiểu đá cầu , đánh cờ , làm thơ thì cũng chỉ trong lớp , ko bước qua nổi cái cửa ...
Lớp toán thì có khi gần như chả tồn tại trong trường nữa , nói ko phải chứ kiểu này chả gọi là lớp được , nếu tao có bức xúc mà vơ đũa cả nắm thì ai thấy mình ko phải như thế thì bỏ quá cho ...
Chốt lại : nhạt ...
1. Chẳng lẽ bao nhiêu vụ vui chơi rồi mà mày vẫn chưa thấy đủ sao... :|
Với lại đến cuối tháng 2 mày mới interview cơ mà... :-/
2. Lớp nào cũng có vấn đề của nó... được cái này thì mất cái kia... lớp nào mà chẳng có những cái như bọn mày nêu...
3. Có thể quan điểm của tao hơi lạc hậu... nhưng chẳng lẽ trong lớp vui vẻ với nhau chưa đủ hay sao...
Mà còn phải làm mấy cái vụ giao lưu trước trường...
Bọn mày làm thì cứ làm... tao chỉ nghĩ là lớp không làm được...
Tao không gây khó khăn... tao chỉ không support thôi...
4. Còn chuyện ở lớp...
Từ lúc vào cho đến giờ tao vẫn chưa thấy nhạt một giờ một phút nào... b-)
<Còn cái post này thì... tao xoá bớt 2 cái của tao ở trên rồi... không lo cái này làm sang trang đâu>

Chỉnh sửa lần cuối:
Cảm ơn bọn mày đã thằng thắn nói ra ý kiến của mình:D
Dù có thế nào đi nữa, dù có bực thật nhưng vẫn quý bọn mày nhiều:D
Không ủng hộ cũng ko sao, vẫn còn có Trung và những người bạn:)), nào cố lên mọi người :))

Ok , Trung tình và những người bạn :)) ...
Cuối t2 tao interview thế nên tao mới muốn làm 1 cái gl vào tháng 3 , nhưng thấy chúng mày ko mấy ủng hộ , với lại mày ko thấy ở lớp có cả đống chưa bao h hào hứng với hđ ở lớp , huống hồ là gl ...

Chuyện đâu còn có đó, phải tự tin vào bản thân mình, không có gì là không làm được:D

Anh em đã chả thống nhất là sẽ làm còn gì :))
thôi ko cãi nhau nữa thằng nào thik làm thì làm ko thik thì mới cần anh em kik động:)) hôm trc anh em chả bàn về vấn đề này còn gì
Nhắc đến thằng MInh tao lại nhớ đến DAnh
hồi mùa hè giấy thấy tự nhiên làm việc hào hứng mặc dù ko có mặt trong ban dự án, hoá ra là nó sắp đi ANh

Các chú lại câu , nó lại sang trang rồi ...
Thế đã đọc hết chưa nhỉ , còn để mọi người đọc chứ ...
Mà thôi , tao cám ơn tất cả những ai ủng hộ làm gl :D ...
Thà 1 phút huy hoàng còn hơn ...

----------

Các chú lại câu , nó lại sang trang rồi ...
Thế đã đọc hết chưa nhỉ , còn để mọi người đọc chứ ...
Mà thôi , tao cám ơn tất cả những ai ủng hộ làm gl :D ...
Thà 1 phút huy hoàng còn hơn ...

Tớ bon chen một tí ti thôi nhé! Tớ biết ván đã đóng thuyền nhưng mà cho tớ "nhổ tạm một cái đinh lên" để thò đầu vào nhé:p!
Tớ biết là có lẽ một phần chuyện này có gì đó liên quan đến bọn tớ, thế nên tớ muốn nói lắm. Các bạn ko cần hồi âm trên này đâu, ko nó lại sang trang:D, có gì cần nói với tớ hoặc ko đồng tình hay làm sao đấy thì cứ gửi mess cho tớ, tớ sẽ thẳng thắn nói chuyện với bọn ấy. Còn bài này của tớ mọi người đọc để biết thôi là dc rùi.

Tớ là đứa lanh chanh, hay chõ mũi vào chuyện của người khác và vì thế mà tớ cũng bị nhiều người ghét rồi. Thời gian vừa rồi, lớp tớ cũng có trục trặc, chuyện cũng nội bộ thôi, ko nên đem ra ngoài mà bàn tán. Tớ chỉ muốn nói thế này thôi. Dù biết chuyện của lớp Toán hiện nay cũng là chuyện đã xảy ra ở nhiều lớp, đặc biệt là các lớp trong trường Ams. Người ta thường bảo, bọn học sinh trường Ams giỏi lắm, thông minh lắm, tài năng lắm nhưng mà có dc mấy người biết trong trường Ams thì học sinh thế nào? Sống với nhau ra sao? Thật tình, khi vào học ở Ams, Na cũng hơi ngạc nhiên vì sự thờ ơ của mọi người, tất nhiên, hồi đấy lớp Nga ko thế nhưng mà những thành viên của lớp Nga mà từng là hs Ams thì xử sự khác hẳn, hơi khó gần một tí. Nhưng rồi cũng xong hết, thân thiết và sống với nhau như một gia đình. Tuy thế ko phải ai cũng có thể sống được hết mình và lúc nào cũng sôi nổi, hăng hái với các hoạt động tập thể dc. Thấy các bạn rạo rực vì chuyện này cũng thấy bồi hồi cho lớp mình:(.

Na thấy Minh nói cũng ko sai. Minh sắp đi, cũng muốn có những kỉ niệm vui vẻ với mọi người thì dù có ngại này, ngại kia thì ít nhất vì tình bạn đã có hơn một năm với nhau, mọi người cũng nên cố gắng làm cho nụ cười của bạn ý ko tắt chứ! Bạn ý cũng đang có nỗi lòng rùi:D.

Còn với VA, phải nói thật, NA cũng hơi ngạc nhiên và ko mấy đồng tình với cách xử sự và con người của VA. NA từng nghĩ, VA là một con người khác cơ, rất quan tâm đến mọi người, luôn biết chia sẻ, cảm thông và đem đến cho mọi người niềm vui hiếm hoi khi mà họ đang cảm thấy suy sụp hay buồn bã. Thế mà giờ, đọc bài viết trước của VA, NA bất ngờ thật đấy. Chả lẽ, VA lại là người thờ ơ với mọi thứ như thế? Vậy ko hay một chút nào. Cái suy nghĩ đó đúng như VA nói, rất cổ hủ, tuy là mỗi người đều có một suy nghĩ khác nhau, nhưng suy nghĩ thế liệu có phải là ích kỉ ko hả VA? Con người ta sống là để chia sẻ, để cảm thông và để sống với niềm vui và tiếng cười, với sự hòa đồng chứ? Sống cái kiểu an phận thủ thường thì sống làm gì? Tại sao lại ko nên làm giao lưu với lớp khác, tại sao lại ko làm giao lưu trước toàn trường? Lớp toán thì lớp toán, cũng là người hết mà, sao lại cứ phải cứng nhắc : " ko làm dc đâu. Lớp mình thì có cái gì mà làm?"> Sao lại suy nghĩ thế chứ? Dù tốt hay xấu thì đấy cũng là con người của mình. Khi mọi người chưa thử mở lòng mình với mọi người thì sao mong mọi người mở lòng đón nhận mình chứ?
Thôi, nói dài, nói dai chả hóa ra nói dại. Tớ chỉ nói thế thôi. Đấy, có ai có ý kiến gì thì ra Y!H nói chuyện với tớ nhé!

Bạn ý cũng đang có nỗi lòng rùi.
Câu này là ý gì đây ...
Thôi , hơi bực thì nói thế , chứ tao tin nếu làm thì bọn mày sẽ ủng hộ ...
Topic đang tâm trạng mà thằng Dũng nó vẫn câu được ...

To Na: Na viết hay lắm, không phải nói dai nói dại gì đâu. Nhưng nếu Na thất vọng về VA như thế thì có khi Na cũng phải thất vọng về Nam thôi.
Còn chuyện mọi người trong lớp thì khó nói quá, càng nói càng thấy mình nói sai, thôi mình nói qua chuyện giao lưu vậy. Cứ coi như lớp mình không đoàn kết lắm, không nhiều người support vụ giao lưu nhưng ít ra cũng chọn được khoảng 10,15 người lớp mình. Lấy thêm quân số lớp Nga nữa thì xem ra cũng tạm đủ. Lớp mình không có người nhảy hip hop cũng không có girl xinh làm MC nhưng hợp với lớp Nga thì cũng được xong. Bây giờ chỉ còn phần tiết mục thôi, phải suy nghĩ đi, quân số có đủ rồi, tiền không thành vấn đề. Ít ra đã có tiết mục độc tấu của Minh Phương, thêm một kịch, một trò chơi nữa, mọi người cho ý kiến đi !

Phạm Tuấn Minh đã viết:
Câu này là ý gì đây ...
Thôi , hơi bực thì nói thế , chứ tao tin nếu làm thì bọn mày sẽ ủng hộ ...
Topic đang tâm trạng mà thằng Dũng nó vẫn câu được ...
ơ hóa ra cả nhà đang tâm trạng
xin lỗi em ko để ý
thảo nào chị Chanh hôm nay hỏi ức chế thế8-|
em nhờ giảng bài 1 lúc cũng ko đc[-(

Lê Hoàng Dũng đã viết:
ơ hóa ra cả nhà đang tâm trạng
xin lỗi em ko để ý
thảo nào chị Chanh hôm nay hỏi ức chế thế8-|
em nhờ giảng bài 1 lúc cũng ko đc[-(
:| Ức chế chả liên quan gì :| Ko biết thì lượn

Cả nhà ơi :D Em chẳng biết nói gì cả ^^ Nhưng đừng căng thẳng quá nhé ;) Nếu định làm gì, có khả năng và có cơ hội làm gì, thì hãy làm hết mình đi :D Đừng bỏ lỡ, phí lắm, nhé :D
Chanh hiểu cảm giác của Minh to mà ^^ Giá Chanh ở nhà thì xung phong hát và làm MC ngay ^^
Em Linh mà làm MC thì hay chứ ^^

Em tin lớp mình mà làm thì đâu kém ai B-) Tranh thủ ngay thôi, thấy vụ xin tổ chức là khó lắm đấy ^^ Em iêu cả nhà :x

Thấy bác Long nhắc đến cháu, xúc động quá :((

Mà, mỗi người có một cách suy nghĩ riêng, một lý do riêng ko thể nói ra, nên đừng ai trách móc ai điều gì, nhé ;) Thà mình làm còn hơn tốn tg nói :D, làm gì thì cứ làm, thảo nào mọi người chăng join, mình cứ tiên phong đã ^^

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên