Tiếp tục bay!!

Nhi đau đớn và giận dữ đến nỗi chỉ thốt lên nổi 5 chữ ấy và, gục đầu vào gối khóc thút thít.

Nhi ơi, chú thích rằng ta đang đùa!!!

Hehe, tao vừa nhận ra là các topic của lớp mình lúc nào cũng ở trên cùng, thuộc dạng hottest :D

Hix Linh ui, mày có cần nhận ra 1 điều rõ rành rành 1 cách muộn màng thế ko? :D lớp mình buôn khiếp thật, tốc độ bài post cũng khiếp :D

Hehe,lần nào online tao cũng lý cố vào đây, vào lại lý cố post bài dù chẳng có chuyện gì quan tờ rọng cả :D :D

Tình yêu là một phạm trù triết học , để phản ánh thực tại khách quan , được đem đến cho con người trong cảm giác được cảm giác chụp lại , sao chép lại , và tồn tại độc lập với ý thức'
Luôn kế thừa và phát triển những quan điểm triết học trước đây. triết học 203 đã đưa đến khảng định đúng đắn nhất , chân lí nhất : tình yêu có trước học tập có sau , tình yêu quyết định học tập .Nếu tình yêu tươi đẹp thì học tập cũng sáng sủa , đưa con người đến một niềm vui vô bờ bến .Nếu tình yêu tối tăm không lối thoát thì học tập sẽ rất khó khăn , dẫn con người đến bờ vực thẳm của tuyệt vọngTừ đó triết học 203 luôn luôn đưa ra những kết luận kinh điển về tình yêuu :
Tình yêu có thể làm cho con người trở nên hạnh phúc , cũng có thể làm cho con người đau khổ .
Mà ... hạnh phúc và đau khổ là 2 mặt đối lập nhau vì vậy trong con người luôn có sự đấu tranh của các mặt đối lập , mà sự đấu tranh của các mặt đối lập là động lực của sự phát triển . điều này giúp ta hiểu vì sao có người sung sướng nhưng cũng có người dang đau khổ .
Tình yêu có thể đưa người ta lên đài vinh quang , cũng có thể nhấn chìm người ta xuống vũng bùn tăm tối , đó là điều hiển nhiên . vì đấy là cơ sở của kiến trúc thượng tầng và cấu trúc hạ tầng .
Vậy trên cõi đời luôn cần có tình yêu , điều đó không thể chối cãi được . và tình yêu sẽ là mục tiêu , mục đích , động lực và là bệ phóng cho mỗi thành viên 203 nói riêng và các bạn nói chung hướng tới tương lai ./.
Heheh, tao đang rỗi việc :D, à thanx Lan khen avar cua tao :p

Trả lại em yêu, khung trời Đại Học
Con đường Duy Tân cây dài bóng mát
Buổi chiều khuôn viên mây trời xanh ngát
Vết chân trên đường vẫn chưa phai nhạt
Trả lại em yêu, khung trời mùa Hạ
Ngọn đèn hiu hiu nỗi buồn cư xá
Vài giọt mưa sa hôn mềm trên má
Tóc em thơm nồng, dáng em hiền hoà.
Anh sẽ ra đi về miền cát trắng
Nơi có quê hương mịt mù thuốc súng
Anh sẽ ra đi về miền mênh mông
Cơn gió Cao Nguyên, từng đêm lạnh lùng
Anh sẽ ra đi nặng hành trang đó
Đem dấu chân soi tuổi đời ngây thơ
Đem nỗi thương yêu vào niềm thương nhớ
Anh sẽ ra đi chẳng mong ngày về.
Trả lại em yêu con đường học trò
Những ngày Thủ Đô tưng bừng phố xá
Chủ nhật uyên ương, hẹn hò đây đó
Uống ly chanh đường, uống môi em ngọt
Trả lại em yêu mối tình vời vợi
Ngôi trường thân yêu, bạn bè cũ mới
Đường buồn anh đi bao giờ cho tới ?
Nỗi đau cao vời, nỗi đau còn dài
Trả lại em yêu ! Trả lại em yêu !
Mây trời xanh ngát...

hô hô...Hoan hô tinh thần văn học của lớp 12 văn...
( nhạt quá)

à, thằng jAN yêu con nào ở đường Tống Duy Tân nhé....
Thật ko ngờ.....
Nhà chị Mai hả????đúng ko nhờ

Thế thì liên quan gì đến "thủ đô" ? à mà ở HN thì Tống Duy Tân là phố ăn uống đúng ko?

Trời ơi! Đây là bài "trả lại em yêu" từ thời trước 75 đấy 2 cô gái mít tịt ạ! :D

Trước 75 thì việc gì phải biết, nên đừng có nói người ta " mít tịt" chứ, anh Duy An thật là...

Ui trùi ui Linh, bài của mày...hehe choáng :D

topic này hay thế mà sao chẳng thấy ai reply lại nhỉ. Các anh chi vừa mới ra trường đã bỏ cái này rồi, chán thật. Quay lại đây đi !!!!

Hix em Đỗ Trâm Anh ui, thứ nhất là các anh chị ko phải là " vừa mới ra trường", thứ 2 là các anh chị ko hề bỏ bê topic này nhá!

Hôm nay tao mặc đồng phục hồi cấp 3 đi học, thiếu mỗi cái phù hiệu (do ko tìm thấy, hê hê), bây h vào ĐH rồi thì đồng phục thành đồ độc mới chết chứ :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Lớp tao cũng có một ngày mặc đồng phục lớp... à, chính xác là ngày mặc đồng phục trường, lớp tao đầy đủ cả Ams, CHu Văn An, VIệt Đức, Phan ĐÌnh Phùng, Kim Liên, thiếu mỗi Trần Phú... Toàn trường đỉnh! khè :D

Back
Bên trên