Tiếp tục bay!!

To Linh : cái gì mà tươi sáng, sung sướng hạnh phúc thế hả mày? đời lại phơi phới à...bao giờ báo cáo tình hình cho tao biết với nhá :D

To anh Đức : đăng bài đi anh, lần này thì phải đọc bài anh mới được, chính xác là bài anh chứ ko phải " KO ai hiểu vì sao tình yêu tan vỡ" của 1 ai đó kí tên Tuấn Đức :D

con em em rat hieu vi sao tinh yeu tan vo :))
vi niem tin chi bang mot zum' be con con so voi nhung kho khan fai trai qua:p tao noi the co dung ko
ah Duc oi, tao dang doc Luu but may viet cho tao
nay, bong zung tao nho may lam
ma cung dang doc den doan , may noi may nho tao, va may goi dien cho tao
bay h dieu do thi kho nhi ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Chau oi Chau oi
ba vao Box du hoc vao topic amser o Fap di
post bai con ru re dong bao di choi chu

Câu bài tiếp nào...
Tao sắp về rồi, là lá la... Tao sẽ được gặp chúng mày, được nghỉ ngơi sau một năm mệt mỏi vì tất cả mọi chuyện. Với tao, chuyến về này là chuyến trở lại thế giới khác, thế giới thực sự của tao và thân thiết với tao...

Tao đang ở Hồ Chí Minh city này mọi người ơi... Mặc dù đã được thông báo trước là cái thành phố này rộng lắm nhưng tao cũng không thể tưởng tượng được nó lại cao, to, lộng lẫy và xa hoa đến thế này... (Tao đang nói là cái Quận 1 đấy, còn cái khu tao ở thì hoàn toàn tuyệt đối tuềnh toàng và giản dị... tao ở Gò Vấp).

Định kể cho chúng mày nghe nhiều lắm về cái sự lần đầu tiên đặt chân đến cái thành phố xa hoa này của tao, nhưng tao phải có thời gian để biên tập lại các sự kiện lại đã, trong 2 ngày vừa qua tao đã nhầm rất nhiều tính tiết của ngày thứ 1 sang ngày thứ 2 và ngược lại...

Tao đã được tham quan 1 số địa điểm nổi tiếng như Nhà thờ lớn- nơi được chọn để quay những videoclip rẻ tiền của nhiều ca sĩ thành phố, diamond, superbowl, ngắm nghía những tòa nhà cao ngút (như một thằng nhà quê chính gốc), vào CIAO trong này và kết luận là không hay được bằng ngoài HN. Tao vào đây ở nhà bạn tao nên không mất tiền ăn ở và đi lại

khi nào rảnh tao sẽ lên post bài thông báo với mọi người một số kì quan mới ở thành phố hoa lệ và sành địu này....

Chỉnh sửa lần cuối:
À, bao giờ Châu về, để tao còn biết đường ở lại đây lâu lâu một tí... :D :))

Không có ý câu bài đâu nhưng tao vừa nhìn thấy 2 bài của Lan và Thủy...
To Thủy: mày thấy tài viết lưu bút của tao cao thủ không? thế mày có khóc nức nở vì nhớ tao không?
To Lan: từ khi vào thành phố này một số quan điểm cơ bản, nên anh không biết có nên tiếp tục câu chuyện đầy tính nhân văn kia không... :D btw, em có thích gì không để anh sẽ mua cho em làm quà, nước dừa, nước quất, hay là nước rong biển?? :))

Hôm qua tao vừa lên cầu Thăng Long về, ôi đẹp vãi. Nhưng mà ts, đang lúc bay bổng nhất thì một thằng ngu mặc sắc phục đề nghị nộp tiền vì tội dựng xe trên cầu, ko bằng lái, ko giấy tờ xe (tự dưng lại vứt hết ở nhà, ngu thế ko biết!!!)
To Đức: Ô, bỏ qua tất cả những quan điểm đạo đức đê, hãy nghĩ đến một cái gì đấy hấp dẫn hơn, như tiền chẳng hạn, hehe, cho nó (cái câu chuyện "đầy tính nhân văn" của mày!) ra góp mặt với đời đi mày
To Lan: cái bài đấy kí tên là T.Đức, là Thu Đức mày ạ, ối giời, tại hồi đấy tao nhạy cảm wua' :))

Chào cả nhà.. lâu lắm mới lên đây post bài nhỉ? ặc ặc... buồn quá nênn cũng ko có nhiều thời gian ol nữa....
Chúng mày có định đi hồ ba bể ko đây? Bọn lớp Hóa sắp đi Cát bà rùi đấy.....
To anh Đức : em có con em gái trong đấy, anh gọi đt cho nó.... nó dẫ anh đi chơi này..Em ý hồi xưa là fan của Khung long còi.. anh nhớ cái đứa gọi Đt đến nhà anh ko? Gặp được anh chắc nó mừng phải biết đó
To Thùy Linh : Con gái lên cầu một mình à? thế có dùng mĩ nhân kế để đỡ mất tiền ngu ko con...hheheh
Ôi đời buồn quá.....

ơ bây giờ anh Đức lần đầu tiên vào SG á? em tưởng anh đã vào từ lâu rùi cơ đấy hic...năm ngoái cũng là lần đầu tiên em vào SG, em cũng choáng ngợp trước sự hoa lệ và ồn ã, náo nhiệt của nó...
nhưngmà tao thích cái thành phố đấy, sự vội vã và gấp gáp của cuộc sống...uhm, bây giờ thì tao ko còn nhớ rõ ràng cái cảm giác rạo rực khi tao đặt chân đến thành phố đó rồi, nhưng mà công nhận là tao thấy nó khá tuyệt đấy...

Anh Đức tiếp tục chuyến du ngoạn của mình nhé, và tiếp tục kể cho bọn em nghe với :) em cũng tự dưng thấy nhớ SG quá :) năm nay ko vào đó được rồi...

Tao ấn tượng SG nhất vào 1 buổi tối, à, tối đó tao vừa biết điểm thi ĐH xong, uh thì trượt, mẹ tao mắng tao, hix, tao sầm sập bỏ đi, lang thang trên đường phố, ồn ào và náo nhiệt...mà hồi tao vào đấy, tao ở quận 3, cũng sầm uất lắm...tao đi giữa những con người xa lạ, xung quanh toàn những tiếng xì xào giọng miền Nam, đường phố loa lóa đèn...tao thì buồn, thất thểu như 1 con ăn mày...ờ, tao vẫn nhớ như in cảm giác đấy, hay đấy chứ :D

Quên quên, tao ko có ý định câu bài đâu, hehe nhưng quên chưa nói nốt với anh Đức : bao giờ có cảm hứng thì anh lại tiếp tục câu chuyện của anh, đừng bỏ dở nó chứ :D mà anh mua quà cho em đi, uhm, nhất thời chưa nghĩ ra, anh thấy gì hay ho thì mua, nhớ đến em thì phải mua quà cho em đấy hehe :D

To Linh : ui mày ơi, tao thích lên cầu, tao muốn lên cầu để hét lên thật to, bức bối quá...

hehe, đang định về thì gặp Dương vơi Lan nên đành mừng mừng tủi tủi ở lại online tiép
To Lan: SG, hehe, hình như với mày thì đấy còn hơn cả một thành phố hoa lệ hử? :D
To Dương: ko đi một mình, nhưng mà bác đấy trông già già nên chắc..hỏng rùi, mới lại con vẫn còn một tí tiết hạnh, hê hê

Ý con nói là mẹ con đã..... Ôi làng nước ơi...... con ơi là con bi giờ lớn đủ lông đủ cánh chửi bới mẹ thế này à...Tôi chết mất

Tại sao tôi ko đổi được chữ kí thế hả giời!!!!

Tao đã trở về, hê hê, sau 1 tuần lao động cực nhọc và vinh quang :D ,nhớ anh Singapore của tao khủng khiếp. Bây giờ chắc anh ý đang ở gần chố mày lắm đấy Thúy Nga, thỉnh thoảng đi thăm anh hộ tao nhá, kết bạn với anh ý luôn càng tốt vì anh ý tuyệt lắm, nhưng đừng có love là được, khổ đấy :D

Ùh, bây giờ là chúc mừng sinh nhật Phùng Thủy nè. Sorry hôm sinh nhật mày tao ko thể vào mạng được. Sao, thế nào, bao giờ cái thì cái chị gì đấy sang Pháp, có còn thèm thịt bò khô không để tao gửi cho, chứ còn ngồi đấy mà đợi Duy An thì... chậc chậc...

À, còn 1 số cô gái đợt vừa rồi thi có tốt ko? Tao đọc thấy đề văn khó quá, toán và anh thì chưa xem. Bọn mày thế nào?

Cuối cùng là chúc mừng sinh nhật Quỳnh Nga nè. Mày chuẩn bị đón tiếp thượng khách đi nhá, tao post xong bài là đến luôn nhà mày đấy. Chúc mày không phải vướng vào gánh nặng cơm áo gạo tiền do Duy An gây ra để suốt ngày phải trăn trở bán hay không cái áo cưới 8 triệu nhá.

Em đi đâu mà lâu thế hả Vân?
To mọi người: Hôm nay tao quay lại trường ams, lên cái lớp cũ của chúng ta, chẹp, biết nói thế naof nhỉ? Xúc động ngập tràn, dùng từ của Đức là "lồng lộn" ấy. Lớp mi`nh van nhu cu moi người ạ, cả cái hàng rào B40 chỗ cái lan can nữa, vẫn chưa được hàn lại đâu...

Ôi zời ơi lớp mình... nhớ lớp mình ghê. Cô gái Bean dạo này đâu rồi? Cô hứa đến nhà tôi lấy Ký mà chẳng thấy đâu cả. Còn đang phải đàm phán với Heo và Mai nữa nè. Cô đến đi chứ :(.

Sài Gòn hoành tráng thật, hehe, vào trong này tao đắt show hơn hẳn ngoài đó... :D Có lẽ tuần sau tao sẽ bay ra HN, phần vì thăm thú gần hết những chốn vui chơi ở đây rồi, cũng phần vì sắp hết tiền

Hôm nay tao mới được người đời dẫn vào Lũ- Đông Kinh cắt tóc... Cái chốn này toàn các ngôi sao như Ưng Hoàng Phúc và nhóm H.A.T đến cắt thôi, khiếp không... Lúc chiều nay tao đến thì không gặp Ưng Hoàng Phúc mà gặp em trai ảnh, giống ông anh khiếp... Tên thật nghe đâu là Hùng, còn nghệ danh là Ưng Hoàng Lộc hay Ưng Hoàng Thọ gì đấy, không nhớ lắm...

Hehe.... Rất mong về HN được gặp lớp mình...

Chỉnh sửa lần cuối:
những "trốn" vui chơi, cái "trốn" này --> Đức ơi là Đức! 3 năm chuyên Văn được cô Duyên cầm tay chỉ bảo nắn từng nét chữ đi đâu rồi hả!

Gửi gió theo mây ngàn bay rồi Nhi ạ. Có gọi nắng trên vai em gầy thế nào đi chăng nữa thì cũng đành ngậm ngùi mà than biết đâu nguồn cội thôi.

Back
Bên trên