Tiếp tục bay!!

Ôi chà chà, mới xa lớp có 3 hôm mà mọi người đã chat chit thả cửa đến thế rồi cơ à, khiếp nhỉ :D :D

Thắng Tuyên dở hơi đừng có mà tiện thể vào lớp tao câu bài nhé, ừ thì tao có mời mày vào topic lớp tao thật (hoan nghênh đấy!) nhưng mà đừng có nhân tiện bắt nạt 21 chị sư tử lớp tao nhé, tao nhắc lại chúng nó vặt lông chấm muối mày đấy... à mà mày lên chức Mod từ đời nào thế hả Tuyên!!!

Để tao kể cho mọi người nghe chuyện tao đi SaPa nhé...

Ờ thế nào nhỉ? Nói chung là khí hậu trên đấy rất mát mẻ, tao được quảng cáo là nếu đi núi Hàm Rồng trong một ngày bạn sẽ được thưởng thức hương vị thời tiết của cả 4 mùa trong năm (nhưng mà tao chả tin.. và sự thực thì tao chỉ thấy nắng và mưa thôi, chả hiểu mùa nào với mùa nào...)

Mây ở trên đấy thì ôi chao là đẹp, bọn lớp mình đứa nào đi Sapa chắc cũng lên đứng trên cái chỗ Sân Mây rồi đúng không, phê lòi kèn, nhờ.. :)) đứng trên đấy tao cứ có cảm giác mình đang được yêu đồng thời mình đang bị điên ấy, lúc ấy tao bất chợt nhớ đến những câu văn sến muôn thủa về mây trong các bài làm văn của tao :"mây như một giải lụa trắng vắt ngang", "mây như một nàng tiên...", "mây..." ôi "mây".. :)) :)) khi nào có ảnh tao sẽ upload lên album ảnh của lớp mình nhé, hê hê...

Ở Sapa tao ấn tượng nhất là các anh, các chị, các em dân tộc. Các anh dân tộc thì rất đỗi dân gian, các chị dân tộc thì duyên không để đâu cho hết, nhưng bọn trẻ con dân tộc trên ấy thì...hehe cute cute... thật đấy. Mắt đứa nào đứa nấy to tròn, trông thông minh đến nỗi... phát ghen lên được, nói tiếng Anh siêu vãi, ý tao nói là cái pronunciation của các em ý thôi chứ tao đoán là các em ý cũng chắng hiểu các ông bà tây nói gì đâu...

Buổi tối trên Sapa thì đi ăn trứng nướng (chẳng khác gì trứng luộc), khoai nướng, ngô nướng, phèo nướng, lạp xường nướng... nói chung cái khỉ gió lăn đùng gì cũng đem ra nướng hết!

Tao chỉ khoái nhất là buổi chiều hôm tao đến, lúc vừa ăn cơm chiều xong thì sương mù dày đặc phố, ôi ôi, như trên mây, người trước cách người sau chỉ vài met mà cũng mờ mịt chẳng nhìn rõ mặt... Hôm tao đi cũng là tối thứ 7, Chợ tình đấy, tao cứ đoán là người ta sẽ phải có tiết mục gì đấy cho nó ăn nhập với cái tên CHỢ TÌNH, tức là chắc cũng phải có một sồ hoạt động giao lưu mua bán tình cảm gì đấy, nhưng chẳng có cái khỉ khô gì, nó cũng giống một hội chợ trên núi ấy, nhưng cũng hay hay.. :)

Mệt quá, này hình như chưa bao giờ tao post một bài dài như cái bài này nhỉ, hehe, tao phục tao quá... mọi người đi Sapa đi...

Chỉnh sửa lần cuối:
ờ mà hôm 27 vừa rồi lớp mình có đi đâu chơi không? có gì vui không?
:-/ :)

Hôm 27 đến nhà P Thủy rồi lên sàn anh à...
Nghe anh kể phê wa nhỉ, năm nay mọi người đi SaPa nhiều thật!
Em cũng chưa đi SaPa bao giờ hix

hê hê thằng cu Đức chỉ được cái điêu:nono::nono::nono:,lần trc' lớp tao đi Sapa có cái quái gì đâu.Ko qua mắt nổi chuyên gia đâu:smoking:

Cái thằng hâm Tuyên này, mày cứ làm như mày là nhà Sapa- học ấy, hê hê :))

Thằng tuyên biết cái gì đâu..... chỉ mỗi cái nói leo là giỏi.......... toàn đồ ăn theo

Ôi giời Đức ơi, "giao lưu mua bán tình cảm" là thế nào chứ?!!!
Mẹ cô gái Loan ốm nằm viện đấy các cô gái ạ, cô Duyên cũng ốm nữa.
Báo cáo các bác là nhật ký em đã viết được 10 trang mà mới bắt đầu đến hồ câu thôi...

Con người tinh tế thì mới cảm nhận được những cái hay như thế kia...
Tuyên thì biết cái quái gì mà nói...
To Nhi : vậy thì lớp mình lập kế hoạch đi nào. bảo đến nhà cô Duyên mà vẫn chưa đến được đấy

Thôi cô đang ốm thì đến nhà cô làm gì, đợi khi nào cô khoẻ hắng đến thăm. Nhi quả không hổ danh truyền thống viết Nhật ký lớp tao, phấn đấu đến khi nào kết thúc chuyến đi chơi thì hết luôn NK8 nhé!

Báo cáo cả nhà tao đã upload xong ảnh trong album của tao nhé, photos.yahoo.com/d_onair nhe, mọi người vào xem nhá! :D

Này Hiền Anh, có phải ai cũng bốc lửa như cô đâu! Mà cô gái này, mẹ tao bảo mấy chỗ vũ trường ấy là ..phức tạp lắm (hê hê) Người đàn bà thánh thiện cứ nhảy nhót cho lắm vào, "Nước Ốc" bỏ có ngày :)). À, hỏi khí không phải, cô và thầy dạo này vẫn mạnh khoẻ chứ ạ?

oh thế anh Đức hay nhi`?? cô Duyên ốm không đến thăm ngay, lại còn chờ cô khoẻ mới đến thì ý nghĩa quái gì nữa??
Đi thăm cô luôn đi ba` con ơi, ko thi` đến lúc tao trượt đại học thì bị cấm cung ko chừng, hic..

Tao gọi điện , Loan bảo là Mẹ nó đỡ nhiều rồi, chắc là sắp ra Viện. (Còn cô Duyên thì, hic, tao chẳng biết gì cả...)
Nghe Đức kể thì quyến rũ đấy nhi? (tao vốn cả tin :D)
Mà Lethanhtuyen là đứa nào thế, sao thỉnh thoảng lại thò đầu vào đây thế?

này mà Tuyên là cái bạn gì lớp anh ba đúng ko nhi`??
sao mà nói lắm thế hả, dễ hơn cả anh Đức nhà mình rồi ấy chứ

ối giời thùy linh con ới, con đang ở trên mạng à, sao mà bố con mình post bài trùng nhau thế hả?

Này Ngân đang online cùng tao đấy à? Ùh, lớp mình đi đâu thì đi trước khi biết kết quả nhé. Huhu:((

Thằng Đức làm tao ghen tức quá thể.Tao vừa đén nhà P Thủy và đc bà chủ hàng gửi xe cho biết nó vừa đi rồi. :(
Bực quá cơ,mẹ tao hôm nay vừa ló mặt về nhà đã ca cho tao một chục bài từ sáng đến chiều,từ chiều đến tối.May mà hôm nay mình không thèm cãi lại câu nào,chứ như mấy hôm trc xem, chả tan tác từ lâu rồi.Trơ lì rồi đấy.

Dạo này đi chơi suốt cả ngày... thả nào cũng bị chửi
hum nào đến thăm cô Duyên nha.... chắc cô bị sốt dịch đấy... đợi cô khoẻ hẵng đến ko lại lấy đấy, cô cũng chẳng muốn bọn mình lây đâu
Chúng màt ơi.....tao viết được ủa ai nỉ bằng tiếng Trung rùi.... đứa nào muốn học ra đây tao dạy....heheh

Back
Bên trên