Thỉnh cầu :P

Thất vọng hơn nữa là dù nhiều người biết ngọn ngành vụ việc vừa qua mà lại chọn giải pháp "vĩ hòa vi quý" một cách nửa vời

tao, tao chọn dĩ hòa vi quý đấy Ngô Anh Thư ạ.

trong 8790 này,
lích-lêm của tao là "bốc-Cứt",
ảnh tạo dáng của tao là Trâu Quỳ sì-tai,
re-piu-tấy-sừn của tao là "bị Hoa thiến",
biệt hiệu của tao là "Chí Phèo".

đếch thằng nào con nào làm tao khóc lóc ngúng nguẩy tao bỏ đi được.
tao đi hay tao ở là quyền của tao.

37 tuổi, tao ỉa vào đôi co lời qua tiếng lại thổi phồng con ruồi thành con voi, nêu gương xấu cho các cháu tuổi teen cơ thể phát triển trước trí não, rất hay thập thò vào đây nghiêng ngó.

mày với con TMinh thích bỏ đi đâu chả ai cấm, đi thì lẳng lặng mà đi đừng có kêu gào khóc lóc "tôi chết đây cả làng ơi rơi lệ đi", quá bằng phim Ấn-độ.

tao ghét nhất 3 cái trò mết-in Bô-ly-vút liền anh xơi nguyên cả thanh kiếm ngập chuôi lút ngực nhưng vẫn hát lải nhải, liền chị đứng xem mắt rơi lệ nhưng vai lắc hông oánh qua oánh lại múa hết bài này đến bài khác.

chả thấy đứa nào lẳng lặng mà toạch cả.

nhưng mà tao rất mong mày vào đây viết và đọc bài, tao sẽ cười sướng, tao rủ mày cho tao xem ảnh, tao sẽ nhận ra mày, xong cả tao cả mày cả TMinh cùng cười sáng trong hiền dịu.

Thư ơi gửi ảnh tao xem cái? Hứa rồi chả thấy gửi?
hay tao thơm mày phát vào má nhá?
TMinh, Mai, cho tao thơm cả chúng mày nữa nhá?

bạn Hương còn chả thèm ngúng nguẩy, sao chúng mày cứ phải ngúng nguẩy thay nó nhỉ?
biết đâu bạn Hương & con Hưng giờ này lại chả nước cam sinh tố bánh đa cua bét nhè cột đèn với nhau rồi.

quạc quạc 1 tí, thấy oải quá ạ.
xin hết ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Vinh à, mày đã request tao add mày vào friend list trong FB của tao lâu rồi. Tao đã ok rồi mà. Tao nghĩ mày đã xem ảnh và biết mặt rồi nên không nghĩ mày thật sự muốn tao gửi ảnh. Tên của tao ở FB hay HAO này đều như nhau.

Mày 37 tuổi, mày muốn lấy suy nghĩ của mày để suy xét tao thì là quyền của mày thôi, tao không có ý kiến đâu, tao cũng không tranh luận. Tao chỉ trả lời bài viết của Mai sau khi bạn ý quyết định nói ra suy nghĩ của mình thôi chứ tao không có ý định đóng phim Bolywood như mày nói đâu. 20 năm trước còn chả thèm ngúng nguẩy nữa là bây giờ. Mày chưa hiểu gì tao nên mày nói thế tao cũng chả trách, chỉ tránh thôi.

Trên forum này còn nhiều bạn bè khác nữa của tao nên tao chọn giải pháp tích cực là nói hết những gì mình nghĩ để rồi vui vẻ tiếp với các bạn khác chứ không vì một hai người mà bỏ hết những gì tao trân trọng.

Thế nhé, vấn đề ảnh đã giải quyết rôi. Những vấn đề còn lại mày đề cập tao cũng giải thích rồi.

@Nhung, Mai & Thư: Cảm ơn chúng mày đã nói hộ những điều tao suy nghĩ. Như tao đã tâm sự với Thư, tao đã thấy mình thật dại. Dại vì đứng lên bảo vệ bạn bè nhưng nhận lại những lời lẽ không hay ho nhận lại được từ chính những người bạn.

Tao không muốn cãi nhau với những đứa bét ra là đã từng học cùng khóa, bét ra là đã biết nhau chục năm nay từ khi lên mạng và cũng đã gặp nhau ko ít lần ngoài đời. Tao thất vọng về sự bất công của những đứa đấy, nhưng chọn giải pháp im lặng không trả lời để chúng nó tự hiểu.

Vinh ạ, mày nghiêm túc tí đi. Đừng có đùa cợt kiểu đó, cả tao và Thư đều không thích. Những lần khác mày đùa rất duyên, nhưng lần này thì hơi lạc lõng rồi đấy.

Nói thật là bây giờ tao chả muốn nói gì nữa cả. Chúc chúng mày luôn vui vẻ và mong forum lại bình yên như xưa.

@Nhung, Mai & Thư: Cảm ơn chúng mày đã nói hộ những điều tao suy nghĩ. Như tao đã tâm sự với Thư, tao đã thấy mình thật dại. Dại vì đứng lên bảo vệ bạn bè nhưng nhận lại những lời lẽ không hay ho nhận lại được từ chính những người bạn.

Tao không muốn cãi nhau với những đứa bét ra là đã từng học cùng khóa, bét ra là đã biết nhau chục năm nay từ khi lên mạng và cũng đã gặp nhau ko ít lần ngoài đời. Tao thất vọng về sự bất công của những đứa đấy, nhưng chọn giải pháp im lặng không trả lời để chúng nó tự hiểu.

Vinh ạ, mày nghiêm túc tí đi. Đừng có đùa cợt kiểu đó, cả tao và Thư đều không thích. Những lần khác mày đùa rất duyên, nhưng lần này thì hơi lạc lõng rồi đấy.

Nói thật là bây giờ tao chả muốn nói gì nữa cả. Chúc chúng mày luôn vui vẻ và mong forum lại bình yên như xưa.

Minh ơi, tao tiếc là mọi chuyện đã xảy ra như thế! Tao đã có suy nghĩ cực đoan là nhờ Hội đồng quản trị xóa luôn chứ không chỉ là khoá topic tao đã yếu lòng trút ra, vơi đâu chẳng thấy chỉ thấy các bạn mình buồn bực và khó chịu thật nhiều, thật đầy.

Nếu là máy tính trục trặc, mình có thể format all và install lại, thậm chí có thể thay ổ cứng khác hoặc thay cả máy luôn.

Xã hội hiện đại, có chuyện có những người chết khô hoặc chết thối từ bao giờ trong nhà họ rồi hàng xóm hoặc cảnh sát mới phát hiện ra. Nhưng cũng có chuyện những việc riêng tư của cá nhân cũng bị bới móc, phơi bày hoặc xuyên tạc trắng trợn. Tao trân trọng ý kiến của tất cả các bạn Hoa, Nhung, Thư, Vinh, Mai, Sơn, chị Giao... và xin phát biểu ý kiến nhỏ thôi:

- Tao không khẳng định HLVH là ĐPBB vì thời điểm bài viết của ĐPBB trên FB là sau khi HLVH viết ở 87-90, việc đạo văn cũng có thể xảy ra. Thuốc độc luôn đắt và hiếm hơn những thứ thiết yếu phục vụ cuộc sống. Những người viết bài như ĐPBB cũng như rao bán và gieo rắc thuốc độc, những người như chúng ta không cần thuốc độc, vậy thôi.

- Nếu thực sự HLVH là ĐPBB, thì cuộc sống hai mặt (hay rất nhiều mặt không biết nữa) của HLVH thật cũng mệt mỏi lắm thay, đâu được như chúng mình cười thật, khóc thật, sống thật với nhau. Còn hiện tượng đa nhân cách thì để cho các bác sĩ tâm lý nghiên cứu chứ chúng mình còn nhiều chuyện để nói với nhau hay hơn và cần thiết hơn phải không :)

- Và tao yêu quý chúng mày (hình như nói trên mạng dễ hơn :p ), tao không đi đâu cả, trừ những lúc quá bận. Mà đợt này tao bận khủng khiếp và sẽ nhớ chúng mày lắm lắm. Giữ liên lạc nhé!

TMinh bao giờ hết giận hết buồn thì lại vào nhé. Bọn tao đều chờ mày đấy.

Mày cũng đừng giận thằng Vinh, nó đùa có khi không đúng ý mày, nhưng là nó đang cố gắng làm mọi chuyện nhẹ nhàng bớt căng thẳng hơn theo cách của nó đấy. Cố gắng nén giận bỏ qua lời nói mà nhìn vào thành ý của nó mày nhé.

Nếu như tao có trót dại nói gì làm mày phật ý, thì mày cho tao xin lỗi nhé, tao chỉ vô tình thôi (bọn khác cũng thế). Bọn tao không để mày hay bất cứ đứa nào bỏ đi đâu, we will never give up on you, because we all care for you.

Tao cũng giống TMinh mong forum khóa mình lại bình yên như xưa.

Hương ơi, tớ rất thích cách Hương xử sự đấy. %%-

Các anh chị thân mến, em cũng là một cựu Amser (Ơn trời chưa phải đổi tên thành cựu học sinh trường Chuyên Hà Nội), và em rất thích lang thang trong diễn đàn này như một cách nhớ lại những kỷ niệm của một thời hạnh phúc không thể nào quên. Và khi em đọc những bài này, điều em nghĩ tới không phải chuyện em Hưng là ai, (em Hưng phải hay không phải là ai chẳng thay đổi được điều gì, cả em ý và chúng ta đều đang nói thật những điều mình suy nghĩ và đó là điều đáng khen đúng không ạ?) điều em nghĩ tới là tình bạn. Cách các chị lo lắng cho nhau, quan tâm đến nhau, bảo vệ cho nhau mới thật là đáng quý. Trên đời này những thứ na ná tình bạn thì rất nhiều, nhưng tình bạn thật sự chỉ có một.

Em Hưng thân mến, chúng ta đều là Amser, đều là người một nhà. Chị thấy mọi người đều rất bao dung với em, vẫn coi em như người em, người cháu trong đại gia đình, mỗi lời góp ý chỉ là hy vọng mang lại điều tốt cho em. Mong em hãy hiểu cho tấm lòng của mọi người, em nhé. Peace to you all%%-

Bọn phụ nữ chúng mày, quả thật là phức tạp.

Chúng mày có chắc những đứa chúng mày chơi từ lâu và biết rõ hàng chục năm nay sẽ chẳng bao giờ làm chúng mày phiền lòng trên forum này không? Tao thì không. Thế nên tao cám ơn bạn Nhung xù của tao vì bài viết #58. Vì khi là bạn bè, dù có lúc cáu giận nhau rồi lại làm lành.

@Mai: bài kia tao khóa đấy, không phải chị Tố đâu. Tuy nhiên admin vẫn có quyền viết bài trong topic bị khóa. Nếu chúng mày còn day dứt thì tao xóa cả topic đấy, nhưng xét cho cùng chả để làm gì. Thế nên để lại thì tốt hơn.

Về chuyện HLVH là ai, tao đã nói rồi, tao biết HLVH như một thành viên có thật của HAO, một cựu học sinh trường Ams, và đã gặp trong một vài buổi offline của HAO. Tao x biết ĐPBB là đứa nào. Con bạn TM của tao thích nói gì thì nói, tao không chấp vì nó đang stress, tao thông cảm với nó.

Thầy Bảo là ai thì tao cũng biết (nhân vật này hay ho lắm, chả xa lạ gì với quần nữ chúng mày), tuy nhiên để thầy tham gia thì vui hơn là loại thầy khỏi box này, chúng mày có nghĩ vậy không? Cuộc sống nhiều khi có chút bí ẩn lại hay hay - tất nhiên nếu thầy Bảo mà quá đáng thì tao vẫn xử như thường, quá nữa thì cho cả account đi phơi nắng.

@ tất cả chúng mày: tao quý chúng mày, thế thôi.

Tao có ý kiến thế này: nói thì cũng nói rồi, cãi thì cũng cãi rồi, phân bua giãi bày cũng tương đối đủ rồi, thôi bọn mình kết thúc ở đây đi. Kẻo càng nói càng khó kết thúc cái chủ đề chả hay ho chút nào này, Please...!!!

Thằng Vinh bốc cứt ơi, bao giờ mày về bốc ở Hà Nội, để bọn tao chuyển sang box ăn uống đây?

Tao cũng nghĩ không nên xuê xoa coi như là không có chuyện gì xảy ra, vì như tao, một số thành viên khác rất khó chịu. HLVH nên bày tỏ quan điểm của mình một cách rõ ràng để tiếp tục tham gia ở 1 forum nhỏ, thân thiết và chân tình với nhau như thế này. Bạn sẽ chia sẻ sự chân thành hay là vẫn tiếp tục nói ở đây một câu chuyện khác và đem câu chuyện ở đây ra để bôi bác ở một chỗ khác?

Dạ vầng, không nỡ vào rồi lại lẳng lặng đi ra. Mặc dù chú Sơn và cô Nga đã nói rằng mọi thứ nên mở không nên thắt, dưng cơ mà nếu cháu không trình bày quan điểm ở đây thì chắc các cô vẫn sẽ cảm thấy bực bội và khó chịu.

Vậy nên thể theo yêu cầu điều trần trước quốc hội của cô Mai, và theo phát ngôn "đã làm thì x sợ, đã sợ thì x làm" của chú Sơn, cháu xin có bài diễn văn tổng kết như sau ạ:

- cháu không phải là bạn cô Hương, cũng không biết cô ấy là ai, cũng chả có thù oán gì với cô ấy sất. Cháu vào đây đọc bài, thấy bài viết của cô ấy và cháu không đồng tình với quan điểm ấy. Cháu đã phản bác lại, rất rõ ràng, rất công khai, ngay tại đây theo đúng quy chế của diễn đàn. Tuy nhiên, nếu cháu có mang câu chuyện này đi đâu để nói chăng nữa thì quan điểm của cháu trước sau vẫn như một, chứ không có chuyện ở đây thì khen và ở chỗ khác thì chê. Còn việc cháu có đi nói ở chỗ khác hay không là việc của cháu, các cô không cấm được. Các cô có chắc là các cô chưa bao giờ nhận xét một cái gì đấy không hay sau lưng ai không ạ? Cháu thì biết chắc là cháu có ạ. Chỉ có điều, đã làm thì x sợ, đã sợ thì x làm.

- cháu chỉ đả kích quan điểm của cô Hương, nhưng không hề động chạm gì đến privacy của cô ấy. Nói đến đây thì cũng nói luôn, là dân tathy đầu đường xó chợ mà cô TM miệt thị, bọn chúng có một câu cũng hay phết "bỉ tư tưởng, không bỉ cá nhân". Văn hóa chửi nhau thì đã thành truyền thống của tathy rồi, nhưng những tathier biết tự trọng thân phận thì quyết không bao giờ đến lúc không đủ lý lẽ, luận chứng để chửi nhau thì lôi privacy của nhau ra miệt thị để hòng hạ nhục đối phương. Amser cũng có rất nhiều người là tathier, người ta cũng có thể đọc được những bài viết ở đây. Vậy nên cô TM nếu muốn chửi thì chỉ nên chửi một mình cháu thôi.

- cháu xưa giờ là đứa nhí nhố, bạ đâu nói đấy, chả biết suy nghĩ sâu xa hay quan tâm đến cảm xúc của người khác, nhưng những việc như là hóng hớt privacy của người ta rồi đem đi bêu riếu thì cháu quyết không làm đâu ạ. Cũng chả phải vì cháu cao quý tốt đẹp gì, mà chỉ đơn giản là cháu không đủ thời gian và tuyệt không có hứng thú với mấy chuyện như thế. Thế nên ở box này, cháu không dám nhận là cháu chân thành với tất cả mọi người, nhưng cháu thiết nghĩ cũng chưa làm gì ảnh hưởng đến sự riêng tư của bất kỳ ai. Còn HLVH là HLVH, ĐP là ĐP, cháu vẫn cứ nói thế ạ. Các cô phán xét rằng tốt hay xấu thì tùy, cháu cũng chả để tâm.

Dạ, cháu đã giải trình mọi nhẽ. Giờ chuyển sang mục thỉnh cầu ạ: cháu thỉnh cầu các cô là nếu không thể bao dung nhân hậu như cô Hoa, thì cũng nhân hậu với cháu như cô Hương, tức là không thèm chấp cái loại nhố nhăng. Nếu cháu có time thì cháu sẽ vẫn chạy vào đây đọc và bốt bài. Các cô ai thấy cháu vô duyên, xấu tính, trơ trẽn... vân vân mọi nhẽ thì cứ ngơ cháu đi là được ạ.

Nói thì cũng đã nói hêt rồi. Để kết thúc, cháu xin trích dẫn một câu kinh Phật (không dám trích dẫn kinh Thánh nữa không cô Tố Giao lại tuýt còi :D): khổ hải vô biên hồi đầu thị ngạn. Cháu quay đầu lại đây ạ. Chỉ cần cháu đóng cái cửa sổ này lại, 5p sau là cháu sẽ quên hết mọi chuyện ở đây ngay. Thế nên các cô cũng đừng bực bội và trách móc các ông chú nữa.

Mong cho box này của các cô sẽ lại tiếp tục thanh bình như hồi xưa, lại vẫn là chỗ chia sẻ tình cảm ấm áp giữa những người bạn. Chúc các cô luôn hạnh phúc và vui vẻ.

Cháu xin hết ạ.

Quên, cháu xin có nhời đến thày Bảo. Ở box này có lẽ đứa va với thày nhiều nhất là cháu, đứa nhố nhăng với thày nhiều nhất là cháu. Cơ mà đến lúc thế này thì tịnh không thấy thày ném một hòn đá, góp một viên gạch ném thằng dưới giếng. Quả là khí độ của bậc đại trượng phu, thế mà xưa giờ cháu tuyền lấy bụng tiểu nhân để đo lòng quân tử. Thế nên cháu đồng ý với chú Vinh và chú Sơn, là: thày Bảo hơi bị hay :))

Mấy cả là, em cảm ơn chị Đỗ Phương Hà đã trung lập ở giữa hòa giải với mong muốn đem hòa bình đến cho nhân loại. Tiện thể, em có nhời khen ngợi cái bài tập làm văn nghị luận của chị. Hay ghê gớm!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Tao vừa đi chơi về.

Tao sắp sửa dán ảnh.

Kính báo trước không có chúng mày lại thắc mắc hỏi nhau là ảnh của đứa nào mà lại dám xấu xí đến thế :D.

Tao vừa đi chơi về.

Tao sắp sửa dán ảnh.

Kính báo trước không có chúng mày lại thắc mắc hỏi nhau là ảnh của đứa nào mà lại dám xấu xí đến thế :D.

Thảo nào, tao đang tự hỏi sao một con vịt lại có thể im lặng lâu đến thế?

Gớm quá, dán thì dán đi, cứ rào trước đón sau, làm bọn tao sốt ruột, làm bọn tao lại phải khen :)

Gớm quá, dán thì dán đi, cứ rào trước đón sau, làm bọn tao sốt ruột, làm bọn tao lại phải khen
Tao lại nhớ hồi nảo hồi nào, ran xẻ ran xe (tiếng Nga tao giỏi chưa?), cái Hoa nó hứa gửi ảnh chụp đứng cạnh Bem, cả mẹ cả con không mặc gì ngoài mỗi cái cà-ra-vạt.

Tao vẫn đang đợi ảnh mày dán lên từ hồi đấy đới, Hoa ơi.

Gớm quá, dán thì dán đi, cứ rào trước đón sau, làm bọn tao sốt ruột, làm bọn tao lại phải khen :)

Hí hí, thì chúng mày cũng phải cho tao nũng nịu - làm màu - pi ar bản thân tí teo chứ!:D

Để tối nay về tao đốc thúc thợ nhà tao đổ ảnh ra rồi tao nhặt xem có được cái nào đỡ xấu không. Chứ tao vừa xem qua qua thấy dở tệ, trời nắng nên tao đội mũ nên chụp lên ảnh nào cũng mặt lấp trong mũ đen kịt.

Giời ơi cái Nhung này cái gì không cần là nó đều nhớ rất rõ! :D

Ảnh đây, thằng đà điểu Xóe kia!

Thật, hôm nay tao tự thấy tao quá ư nghiêm túc, ấp ảnh nghiêm chỉnh tử tế - thật là khác lạ, thật là phá lệ! :D

(Chúng mày nếu ném đá thì ném vừa thôi nhá. Còn nếu có lòng khen nịnh vài câu thì tao rất vui vẻ vơ vào nhá!)

(Mà sao nó to đùng đùng thế này hả Sơn ơi?!)

Hoa ơi, ảnh đi chơi ở đâu mà đẹp thế? Có phải ở Tokyo không đấy để tao còn đi?

Hoa ơi, ảnh đi chơi ở đâu mà đẹp thế? Có phải ở Tokyo không đấy để tao còn đi?

Thư ơi, ở thành phố khác, Nara, gần Kyoto. Cách Tokyo độ 2h30 phút bằng shinkansen. Mày đi đi, cố đô Nhật, rất đáng tới, mùa lá đỏ thì đẹp mê hồn, tao lần này không thu xếp được, nhưng tao nhất định sẽ quay lại đây lần khác vào mùa thu. Seia sẽ thích đấy, rất nhiều hươu, được cho ăn lại còn biết cúi chào nghiêm chỉnh :D. Nếu mày định đi thì cố đặt KS ở Kyoto sớm vào nhé, đi mùa thu chóng hết phòng lắm.

ô đến là lắm hươu lắm nai
lạc đâu vào 1 con dê đeo kính trắng thế lày?

thày Bảo có lẩn quất đâu đó xung quanh ko hị?
;))

Tháng 11 nhà tao chỉ ở Tokyo thôi vì đi kết hợp với công việc của chồng tao mà. Highlight lần này là Disney Land thôi và gặp được nhà mày. Thấy chúng mày bàn tính về HN tiệc tùng tao cũng thấy thèm. Đang suy nghĩ nên về tháng 12 hay là về Tết vì đi đâu cũng rồng rắn cả đàn. THáng 12 thì về lâu được vì con tao nghỉ hoc 1 tháng. Nhưng 2 năm tao chưa về ăn Tết rồi và tao muốn thằng Seia biết Tết là gi. Tết thì chỉ về 3 ngày thôi vì bên này ko nghỉ Tết lâu. Không biết quyết định ra sao nữa.

thì mày về cả 2 đợt chứ sao.
Sing & VN gần sát sạt, khó khăn gì đi lại đâu.
tao phải bay 9 tiếng mới tới HN, đấy là bay thẳng ko tờ-răng-zit

hồi xưa 1984, bay 19 tiếng mới từ Mos về đến HN, hạ cánh 3 nơi tiếp dầu: Táhken, Karachi, Calcuta.
nghĩ lại thấy khiếp thật.

Back
Bên trên