Thỉnh cầu :P

XXXX con Vịt chóe nhá :))
trí tưởng tượng của mày đến là phong phú
20 năm nữa tao mà thế kia thật, sắm thêm cái kèn tờ-rom-pét xong ồi sang Bờ-rốt-uây chơi nhạc bờ-lu :D

XXXX con Vịt chóe nhá :))
trí tưởng tượng của mày đến là phong phú
20 năm nữa tao mà thế kia thật, sắm thêm cái kèn tờ-rom-pét xong ồi sang Bờ-rốt-uây chơi nhạc bờ-lu :D

Hớ hớ đầu vào tao chỉ cho ảnh đẹp giai lai dê của mày vào thôi, đầu ra nó tòi ra một lão già Phi Châu (vẫn lai dê) như thế, chứ tao có tưởng tượng thêm thắt qué gì đâu. :D

Tao cũng thử cho ảnh của tao vào rồi, đầu vào tao cho cái gì bí mật kệ tao, đầu ra là một mụ phù thủy nanh ác. He he, tao bèn ỉm đi luôn.

cho ảnh của tao vào rồi, đầu vào tao cho cái gì bí mật kệ tao, đầu ra là một mụ phù thủy nanh ác
đầu vào là một mụ phù thủy già nanh ác
đầu ra là một mụ phù thủy già khắm già khú vô cùng nanh ác

ỉm là ỉm thế nào
mày có giấu biến cái chổi đi cũng đếch ỉm được.

đầu vào là một mụ phù thủy già nanh ác
đầu ra là một mụ phù thủy già khắm già khú vô cùng nanh ác

ỉm là ỉm thế nào
mày có giấu biến cái chổi đi cũng đếch ỉm được.

Vâng thế không được phép ỉm thì Phù Thủy Hồng Hoa xin được phép phô vậy. Ảnh mới nhất trong chuyến công du mùa hè nhá!

Hoa ơi, gớm, mới không gặp mày có gần 3 năm, mà chân mày dài hẳn ra thế à? Có bí quyết gì chỉ cho tao với.

À, mà phù thủy hiện đại bây giờ mặc bikini không cưỡi chổi nữa nhé, mà cưỡi máy hút bụi. Đề nghị mày ắp-đết lại phương tiện giao thông cho nó đi kịp với thời đại nhé.

%-( giời ôi, thỉnh cầu các phụ nứ đừng cãi lộn nữa %-(
thằng Sơn mà ko phải là Mod, chắc nó cũng chả hơi đâu quác quác kẹp kẹp quạc quạc ỏm tỏi lên cùng các chúng mày.

chúng mày nhớn ngồng cả rồi mà còn phải để pháo binh hạng nặng, bà NGÔ TỐ GIAO ra tay khóa béng "khóc vơi" lại, thật đáng chê thật đáng chê!

100% ai cũng nhiều hay ít thích oánh bóng bản thân tuốt tuột.

gái chải chuốt son phấn keo bọt nhổ tỉa lông mao sơn móng tay móng chân lót ngực bơm mông độn đít v.v.v.v......
giai in vi-zit-cạc, sơ mi cà vạt đồng hồ máy ảnh ống kính xịn , cơi nới nhà cửa, tuning động cơ, gia tăng mã lực & mômen xoắn v.v.v.v.......

giai hay gái được khen thì sướng,
gái hay giai bị chê đều tức.

đừng có tuyệt đối hóa mọi vấn đề.
e=mc2.
bốt của Sơn và của Hương rất hay, hoan hô các chúng mày.

TMinh, Hưng - nguội đi. Con Hưng bé tuổi hơn, nhường trước đi.

----------

quên,
chính ra chỉ thày Bảo là đếch cần oánh bóng.
thày Bảo khoản này hơi bị hay :))

%-( giời ôi, thỉnh cầu các phụ nứ đừng cãi lộn nữa %-(
thằng Sơn mà ko phải là Mod, chắc nó cũng chả hơi đâu quác quác kẹp kẹp quạc quạc ỏm tỏi lên cùng các chúng mày.
quên,
là cháu oánh dấu bài hay cho cái câu này của chú nhá. Chú với chú Sơn là đàn ông, công nhận. Cháu cũng quyết không phải gái, cháu không quác quác kẹp kẹp quạc quạc dằng dai nữa :))
mặc dù chú đúng là tiền hậu bất nhất, hôm qua oánh trống khua chiêng ỏm tỏi lên, hôm nay thì lại bảo thôi đừng cãi lộn. Không cãi lộn thì đi xem rồng lộn vậy :))

Btw, thread bên kia bị khóa lại rồi, cháu cảm ơn cô Ngô Tố Giao về bài học của cô :)

con Hoa con Hưng, 2 cô cháu mày định khích bác tao phỏng?
tao ỏm tỏi trống chiêng phèng la ngõ hầu át bớt không khí hục hặc, rõ chửa?

tao tế nhị thế mà chúng mày dám xuyên tạc.
láo!

con Hoa con Hưng, 2 cô cháu mày định khích bác tao phỏng?

tao tế nhị thế mà chúng mày dám xuyên tạc.
láo!
không thanh minh miễn giải trình
đã công nhận là đàn ông rồi còn muốn gì nữa? :))

tao tế nhị thế

Mày thì đương nhiên luôn tế nhị rồi, tế nhị một cách... thô bỉ,

... và cả hài hước nữa!

hihihi...

(chỉ mình thằng Vinh là có đặc quyền được tao vỗ thẳng vỗ thật vào mặt thế này thôi nhá, ai không phải nó cứ yên tâm rằng tao sẽ đối xử nhu mì :D).

Ờ thế bây giờ tao mới vỡ nhẽ ra ngày xưa, khi các cuộc chiến tranh còn thô sơ, lúc khiêu chiến người ta thường ỏm tỏi trống chiêng phèng la, là để ngõ hầu át bớt không khí hục hặc, chứ không phải là để khích lệ tinh thần oánh nhau chết bỏ - Tao đã rõ chửa?

:D

Thôi tao chỉ bóc mày thế thôi chứ bóc quá hóa trần ra thô bỉ lắm. Mới cả mày mà nổi đóa lên bóc mẽ lại thì tao, với bản tính hay khoe mẽ, cũng hơi ngại. :D

Nhung ngồi nhà tiếc ngẩn ngơ, mấy hôm vừa rồi không được cãi nhau chọc ngoáy kêu ca phàn nàn phân bua nọ kia. Giờ thì muộn quá mất rồi.

Nhung ngồi nhà tiếc ngẩn ngơ, mấy hôm vừa rồi không được cãi nhau chọc ngoáy kêu ca phàn nàn phân bua nọ kia. Giờ thì muộn quá mất rồi.

Hihi Nhung ơi lo gì muộn mày ơi. Thằng Vinh giờ còn đang khoanh tay vênh mặt tẩy chay vì tao ngoáy vớ ngoáy vẩn nó, chứ bao giờ nó hồi tỉnh nó oánh lại tao, thì mày nhớ xông vào can nhá! :D

Chúng mày ạ. Tao quay lại chuyện này để chia sẻ quan điểm của tao, mặc dù chị Ngô Tố Giao đã nói thay phần nào và đã khóa chủ đề bên kia lại rồi. Nhưng tao thấy nói ra suy nghĩ của mình sẽ tốt hơn là lẳng lặng khó chịu và không tham gia forum nữa.

Trước hết là về việc Hương viết về 1 chị cùng làm với Hương khá là chi tiết đời tư. Tao tôn trọng những cảm xúc của Hương trong chuyện đó, về chị đó. Nhưng tao nghĩ Hà Nội rất nhỏ, loanh quanh mọi người đều biết nhau cả, hoặc biết họ hàng bạn bè của nhau. Những chuyện buồn của người ta đưa lên forum công cộng rất dễ có bà con họ hàng, người thân của chị đó đọc được hoặc những người tò mò chuyền cho nhau bài này để bàn tán thì không hay cho người ta và những người có liên quan. Chuyện này có thể chia sẻ trong nhóm nhỏ, hoặc email, chứ nói trên forum thì không hay.

Còn việc HLVH ở forum này nói câu chuyện này với giọng này, ra FB lại nói câu chuyện khác với giọng khác, cũng có thể coi là việc của người ta. Nhưng tao không hiểu: ở đâu, lấy tên gì, thì cũng là 1 con người, là chính mình, tại sao lại phải phủ nhận? Hay là tao không tham gia nhiều mạng xã hội nên tao không hiểu được? 8790 này luôn welcome các bạn khác khóa, tất nhiên tất cả những bạn lấy đúng tên mình, và cả HLVH, cả bác Bảo là những người gây khá nhiều tò mò vì không biết là ai. Bản thân tao cũng đánh giá nhiều bài của HLVH là tốt, bài hay và bác Bảo cũng có cái sắc sảo đặc biệt của bác ấy. Có thêm các thành viên này post bài, forum thỉnh thoảng cũng sôi động hẳn lên. Nhưng 8790 này là một forum khác với những forum khác ở chỗ là đa số mọi người đều biết nhau, đều chuyện trò hay trêu chọc nhau 1 cách chân tình. Đem câu chuyện ở đây ra để bôi bác ở chỗ khác thì không hay và không nên 1 tý nào.

Tao cũng nghĩ không nên xuê xoa coi như là không có chuyện gì xảy ra, vì như tao, một số thành viên khác rất khó chịu. HLVH nên bày tỏ quan điểm của mình một cách rõ ràng để tiếp tục tham gia ở 1 forum nhỏ, thân thiết và chân tình với nhau như thế này. Bạn sẽ chia sẻ sự chân thành hay là vẫn tiếp tục nói ở đây một câu chuyện khác và đem câu chuyện ở đây ra để bôi bác ở một chỗ khác?

Chỉnh sửa lần cuối:
Tao hoàn toàn hưởng ứng quan điểm của Mai và đánh giá cao bài viết của chị Tố Giao. Tao cũng mừng là ít ra ban quản lý của HAO forum này đã keep an eye nên có động tác xử lý đúng lúc.

Tao đã nghĩ rằng mình sẽ không tham gia forum này nữa rồi vì thấy thất vọng. Tao từng nghĩ rằng đây là một forum có nhiều bạn bè mà minh biết tham gia, có một số người tuy mình không nhớ rõ mặt nhưng ít ra thân thế rõ ràng và mọi người nói chuyện với nhau chân thành vì ít ra đây cũng là HAO forum cơ mà. Nhưng sự việc vừa rồi xảy ra làm cho tao hiểu rằng không phải ai tham gia ở đây cũng là người thật việc thật (mà như thế thì làm sao mà thật lòng được). Thất vọng hơn nữa là dù nhiều người biết ngọn ngành vụ việc vừa qua mà lại chọn giải pháp "vĩ hòa vi quý" một cách nửa vời để bạn bè thật sự trong khóa 8790 chán nản bỏ đi còn người ngoài thì ngồi đó vui vẻ tiếp. Tao không hề phản đối người ngoài khóa tham gia nhưng ít ra chúng ta cũng nên tôn trọng và bảo vệ bạn mình khỏi bị cười nhạo hay nhiếc móc thậm tệ.

Hy vọng rằng sau chuyện này HAO forum hay sau này 87-90forum của khóa mình sẽ là một nơi chốn yên bình để bạn bè mình tìm đến nhau.

Nói xong khóa xong rồi, tao vào tao vỗ tay hưởng ứng Mai. Nói vuốt đuôi cơ mà nói đúng. Thế nên tao vào tao vuốt cùng Mai.

Rằng thì là mà nếu bạn nào, em nào, cháu nào vào forum này mà đọc điều gì không đồng ý, thì đề nghị thảo luận cãi nhau, nếu cần chửi nhau ở trên forum này luôn. Đừng đọc trên này rồi bốc bài sang chỗ khác để chửi. Như Sơn nói, đã làm thì xxxx sợ, mà đã sợ thì xxx làm. Muốn chửi nhau thì chửi cái chỗ người ta chửi lại được mình, cho nó công bằng xã hội.

Còn nếu không muốn chửi thẳng, nhổ nước bọt thẳng vào mặt người ta thì thôi, đọc xong để bụng, uống bia, ăn quả đắng, nuốt đánh tuột cái, ỉa một bãi là xong (xin lỗi Sơn và chị Giang, iem nói bậy).

Biết là vào đây, mở cái lòng mình ra biết đâu ai đọc, ai ngờ, ai hiểu. Thế nhưng người nào quan tâm, người nào đọc, người nào hiểu, hy vọng cũng trân trọng cái tình mà cái người ấy gửi gắm vào đây.

Vì cái người gửi gắm cái tình của người ta vào đây là vì người ta muốn bạn bè hiểu người ta. Sống chẳng làm hết được tất cả những gì mình muốn làm, vì chẳng ai là tuyệt đối cả, thế nên có nhiều sự hối hận. Vào đây nói cho bạn bè biết, để có cái vỗ vai, ừ thì thôi, mày à, đời mà, để vơi đi cái nỗi hối hận ấy.

Đời người, nhiều khi thèm có đứa bạn bên cạnh, vỗ vai một cái, mà có phải dễ đâu. Thế nên các bạn vào đây, tìm lại nhau trong khóa, thỉnh thoảng cởi mở cái lòng mình để tìm cái vỗ vai, thông cảm. Thế nên mình nên trân trọng cái cửa sổ tấm lòng hé mở ra đấy. Ít ra là người ta còn hỏi, còn mở tấm lòng. Còn hơn là không hỏi, để nỗi đau nhỏ xé thành ra to, rồi thì ôm lấy nỗi đau một mình, đau lắm, cô đơn lắm.

Thế nên, BD gì đấy, Đông Dương gì đấy, hay ABCD gì đấy, hay ai đấy nữa, có vào đây, có đọc cái lòng của bọn khóa này, xin hãy trân trọng. Đừng câu bài bên này để buôn chuyện bên khác. Có nhiều cách khác để người ta hiểu mình, đọc bài của mình mà. Còn nếu không làm được điều đấy, xin đừng vào đây, đừng thấy đừng nghe, thì khỏi phải nói.

Thư ơi, đừng có con sâu mà làm rầu nồi canh, đừng vì cái chuyện này làm mày không vào đây chia sẻ vui buồn với bọn tao. Vì như thế, bọn tao không biết mày nghĩ gì, mày có buồn bọn tao không vỗ vai mày được. Còn bọn tao, có buồn gì cũng không chia xẻ được với mày. Như thế thì buồn lắm, tiếc lắm.

Ừ, thì bảo bọn mình bạn thân thì chưa phải, nhưng cũng phải là người giời ơi đất hỡi. Đã chia xẻ một cái quá khứ cũng có nghĩa là chia xẻ một phần đời, quý lắm, đáng trân trọng lắm. Đừng để những chuyện vớ vẩn này mà làm bọn mình thành người lạ.

Tao nói thế không phải chỉ với Thư, mà với tất cả các bạn khác trong khóa. Từ ngày tao vào forum này, lúc thì tao cười chảy nước mắt, lúc thì tao khóc chảy nước mắt. Khóc hay cười, cái forum này cũng trở thành một phần cuộc sống của tao, sáng ra log in, đọc một tí. Tối trước khi đi ngủ, lại log in, đọc một tí, thỉnh thoảng viết một tí. Vì biết rằng mình sẽ được đọc những suy nghĩ của bạn mình, và bạn mình đọc suy nghĩ của mình. Và biết rằng bạn mình, dù ở xa, dù bận bịu, vẫn nhớ mình, nghĩ đến mình.

Nói nhiều quá, phân tích nhiều quá, mệt rồi. Nên cuối cùng chỉ xin nói.
1. Ai muốn chửi thì xin chửi ở đây. Đừng chạy ra chỗ khác chửi, đây không cãi lại được, bức xúc lắm.
2. Ai đã vào đây, xin vào hết lòng. Nói hết đi, cười hết cỡ, khóc cạn nước mắt, chửi nhau hết cả nước bọt. Xong rồi, ôm hôn nhau, vì mình tìm được bạn, vẫn là bạn của nhau. Để trời vẫn xanh, chim vẫn bay, nỗi đau của mình có người vỗ vai: "Thôi, mọi việc sẽ qua thôi mà".

Xong, xin kính thư các bạn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhung à, mày làm tao chảy nước mắt rồi đấy. Nếu mày ở Sing này thì tao sẽ chạy đến tìm mày ngay để ôm hôn nhiệt liệt đấy. Định khăn gói quả mướp ra đi rồi mà không đành lại ngồi lại rồi. Tao rất hạnh phúc có được những người bạn như mày và như nhiều bạn trên HAO này. Tính tao cũng thẳn thắn, có gì không hay không phải la nói liền, thấy bất công là cũng có ý kiến ngay. Tao thất vọng chút chút nhưng mà cái T.Minh nó bị hurt thật là nhiều đấy. Chúng mày tìm cách mà gọi nó về với forum của bọn mình đi. Bản thân tao sẽ gặp nó và cheer up nó tuần sau.

Ơ hay sao đứa nào cũng đòi bỏ chỗ này mà đi thế? Chúng mày luôn bảo yêu quý và gắn bó với góc này lắm, vậy mà rũ áo bỏ những gì chúng mày yêu quý ra đi dễ thế sao?

Chúng mày à, chính tao cũng đã thử bỏ đi một lần rồi, và tao đã thất bại.

Chắc chúng mày cũng giống tao thôi, chẳng dứt được những gì mình gắn bó và yêu thương đâu. Đây là nhà bọn mình, chúng mày chấp nhận được việc bỏ nhà của chính mình mà đi, vì một chuyện khó chịu nào đó? Ở đời có bao giờ mọi việc đều suôn sẻ hanh thông như mình muốn không? Có bao giờ mọi người đều hành xử thuận theo ý mình được không? Và có phải cứ mỗi lần gặp khúc mắc lại là một lần give up để tìm cái mới không?

Chẳng nhẽ những người bạn này, những tâm sự này, những quá khứ này không níu được chân chúng mày, không có ý nghĩa bằng một nỗi khó chịu có thể giải quyết được ư? Chúng mày - những người mạnh mẽ đến thế - lại chịu bỏ cuộc dễ thế ư?

Tao biết nhiều bạn rất rất khó chịu với HLVH. Bản thân tao cũng không đồng tình và thất vọng với hành động của HLVH. Nhưng chúng mày cứ bảo tao hâm và ngu cũng được, chẳng hiểu sao tao vẫn tin HLVH sẽ rút ra được điều gì đó từ chuyện này, từ những khó chịu vì đôi co, từ những tình cảm bị mất mát, từ những giận hờn và tan vỡ giữa những người bạn lẽ ra có thể rất thân. Tao cứ hâm cứ tin chuyện này sẽ không tái diễn, rằng HLVH cũng cảm thấy ân hận dù lời xin lỗi có lẽ khó thốt ra. Chúng mày chửi tao hâm, tao cực kỳ tán thành, chẳng phân bua gì được. Chỉ mong chúng mày không cạch tao ra, vẫn chơi với tao dù tao có hâm hâm như thế.

TMinh mà bỏ đi là bạn Hương sẽ cảm thấy rất khó nghĩ đấy TMinh ạ. TMinh yêu quý Hương đến thế thì chắc sẽ không làm Hương khó xử vậy đâu.

Back
Bên trên