Tổng đài 11V ....chào bà con !!!!

từ hồi tao sang đây chưa 1 lần bước chân vào fast food,chỉ duy nhất 1 lần vào take way tàu...tiết kiệm 1 tí để phục vụ cho cái thói ham shopping hehe...mà nghĩ mình đúng là ma xó bi h cái thành phố này shop nào đường nào,sale cái gì,giá cả ra sao bit tuốt...cứ cuối tuần lại làm 1 shopping tour với bọn tàu với hàn quốc vui phết.e trang đớp bên úc có hay lượn shop ko?
mà mấy em dạo này vấn đề sức khỏe chiều cao cân nặng thế nào rùi?hihi tớ đây dạo này chuẩn lắm,giờ còn có 49 cân nè,hôm nhảy lên cân mà ko tin vào mắt mình nữa...mừng thế cơ chứ!

:(( Dương à , mày nói làm tao đau lòng quá , hồi mới sang tao gầy đi 3 4 cân lúc đó còn mỗi 48 49 cân , cái cảm giác mặc quần áo tự dưng rộng rộng thật là sung sướng , bây h tự dưng lên lại 52 53 cân ghét thế , cảm giác mặc áo dài hồi mới mang sang cũng bị chật đi 1 chút T_T Nhưng mà mày à , tao sang đây 4 5 tháng rồi mới tăng cân ý chứ , đến 1 thời gian rõ ràng ăn uống vẫn thế nhưng cứ béo lên , chắc do hít thở không khí trong lành của nước Anh . Chài nhóc Minh Trang nhà mình cũng đừng tăng cân quá nhé ^_^ .

À Dương à , chắc dân du học chẳng hiểu có nhiều đứa tiết kiệm như chúng mình ko ha ? ^_^ Bên này toàn là Window Shopping , những kiểu áo độc đáo và lạ 1 chút < như của Oasis , Ware House thì quá đắt > Quần áo chung chung bên này thì như hành nhái của nhà mình ý , bắt chước nhau rất nhiều >.< đôi lúc thiếu tính sáng tạo trầm trọng . Nhưng đặc biệt dân Art , bọn nó thể hiện cá tính và cái tôi cá nhân mạnh ---> luôn tìm 1 hơi hướng thời trang làm bản lề cho bản thân tụi nó ---> ^_^ học hỏi được nhiều về độ liều và phối màu :) Về di sản văn hóa , cảm hứng thời trang nhà mình không thiếu ,nhưng đúng là chưa biết cách phát huy hết tính độc đáo của chất liệu .
>.< chài tự dưng lại nổi hứng nói về thời trang nghệ thuật rồi < thường là vấn đề khơi nguôn cảm hứng mạnh ở tao >

Hôm nay cả nhà mình có gì hay ko ? Dương à , Yahoo trường tao hỏng ko chat được >.< À tuần trước tao nghe được câu này , không phai thời gian trôi nnh như chó đuổi mà như ''tên lửa cắm đít '' :))

sao bọn mì toàn U55 kg thía :D :D :D tao đang 56 kí đây này, béo như heo :)) :)) ôi..... thật là nhục nhã í :)) tao cũng mún ăn kiêng, tập thể dục....blah blah.... để giảm cân í, nhưng mà hợi ku nhà tao nó ko cho :(( mà tao thì suốt ngày ngồi ăn với nó :( có muốn kiêng khem cũng ko đc, nó phát hiện ra ngay. Rồi lại méc u Hồng nhà tao nữa....huhu :(( :(( :((

à, hôm nay tao mới nhuộm tóc bọn mày ạ :D màu nâu hạt dẻ hay cái khỉ j í :x nhưng mà nhuộm xong trông chả khác tí nào cả :)) tại căn bản tóc tao trc khi nhuộm cũng đã nâu nâu rồi :( hik, bít thế tao chọn màu khác..... T___T

@anh D: em Trang đớp sang đây cũng shopping suốt anh ạ ^^ mà ở bên này sướng lắm nhá :x size của quần áo bọn Úc to lém, chả bao h thử quần áo bị chật cả, mình toàn mặc tầm size S với M của bọn nó thoai :)) kiều cứ có "ảo giác" là mình thon thả í :)) :)) :)) :)) :))

:> chài cô Minh Trang ngagf xưa từng nói với tôi là không nhuộm tóc cơ mà , sao mới tí tởn sang bên kia châu lục đã nhuộm nâu hạt dẻ thế hả b-) ^_^ nói thế thôi chứ trong các màu nhuộm tao thấy màu hạt dẻ được lắm ,còn make up tao khoái gam đồng + lạnh của xanh lá cây bộ đội - anyway nhiều cách phối màu vẫn tạo ra các kiểu độc . Mà bên này tao thấy bọn nó mua thuốc tự về nhuộm nhiều lắm , mày up ảnh lên đi cho cả nhà cùng xem ^_^
Chài cu hợi nhà may chu đáo nhỉ , nhất quyết cứ phải là cả hai vợ chồng cùng béo mới được cơ à ;;) thế cũng tốt béo khỏe béo tốt , con sau này đẻ ra sẽ mập tròn béo tốt giống bố mẹ nó càng dễ nuôi ^_^

:) Dương à , hè chắc tháng 7 tao sang Pháp cùng mẹ , đầu tháng 8 mới về , ta mua vé 1 chiều từ Pháp về Việt Nam và vé 1 chiều đi sang Anh .++. năm nay chắc là lỗ tiền vé đau lòng quá T_T thấy vé 1 chiều của Cathay vẫn quanh quẩn 600$ đắt quá , tao đang xem của các hãng khác re hơn thế nào , của Malaysia , Tiger !_! hope so !

Bọn mày ơi...cuối cùng đã có giải QG rùi...đội tuyển HÀ Nội năm nay thắng lớn..Đứng thứ 1 trên 60 tỉnh thành tất cả....=D> =D> =D> =D> =D> Cụ tỉ là thế này :
Khánh Chi đạt giải nhất với 18 điểm:x
Hà Phương đạt giải nhì với số điểm cao :x
Lê Trang , Vũ Anh và Hoàng tiếp tục đc giải nhì:x
Em Nhung lớp 11V cũng đạt giải nhì:x
Giang và Oanh đạt giải 3:x
Đội mình năm nay rớt mất Phương Linh và Ngọc bên CVA....
:(( :(( :(( Nghĩ vui cho bọn nó lại thấy thươnng mình...Lớp mình 6 đưa đc vào thẳng đại học . Trong đó có mỗi bạn Hoàng vào sư phạm còn đâu đều Ngoại Thương cả:(( :(( :(( Ko hiểu mình thế nào đây...ko Ngoại thương cũng pải vaiof đc Ngoại Ngữ:)>- =D> =D> =D>

nghe các bạn được giải mà mừng hihi...hồi nhỏ cũng mơ đến giải quốc gia,lúc cảm thấy gần chạm đích thì hụt hơi..anyway,chuyện quá khứ rùi,nghĩ lại chẳng được tích sự gì...cái lan phương cho tớ gửi lời chúc mừng mọi người nha!bảo con hà phương với con giang chuẩn bị tinh thần khao anh em đi!giữa tháng 6 tớ về rùi tớ mà ko được đi bù khú là chúng nó chit với tớ!bảo cái giang với mấy đứa hội bù khú là tớ nhớ bọn nó lắm nha!bảo chúng nó sao dạo này chẳng thấy tăm hơi gì,rỗi thì mail cho tớ 1 tiếng chứ!

@trang:mày nói đúng lắm.hồi đầu tao mới sang đây,shock lắm vì chúng nó ăn mặc quá đẹp,bọn tàu với bọn hàn ở chỗ tao mặc đẹp thôi rồi...còn dân anh ở đây thì đúng là:"quá giản dị".chúng nó kết hợp rất khéo,về màu sắc,kiểu dáng,nhìn rất độc đáo ko lẫn vào đâu được nhìn lại các bác vn chỗ tao ăn mặc mà đau lòng.đồ anh thì nếu top thì đúng là rất sang trọng và lịch lãm nhưng chúng ta thì ko bao h với được cái giá đấy hic thế có đau lòng ko.còn đúng là đồ tầm tầm thì ra đường thấy em nào cũng cùng 1 kiểu áo khoác,đầu tóc rùi boots giống hệt nhau,đến cách đánh mascara và màu mắt cũng giống nhau tuốt.sang đây rùi mới thấy dân châu á nhà ta sáng tạo,nhất là bọn tàu mặc đẹp kinh dị...hè về mình cũng phải update hihi...đợt này easter ở nhà ko làm gì bọn vn chỗ tao rủ nhau đi tập gym,tao đang suy nghĩ ko bit có nên đi ko...mà tuần sau nhiệt độ lên 15 rùi,chỉ mong thời tiết ấm áp hơn 1 chút,bọn chỗ tao định làm bbq ngoài biển mà...

em trang đớp gửi ảnh lên xem đầu mới nào.ở đây thì cắt với nhuộm đắt ghê hồn,gộp vào 5 chục bảng là ít thế nên tớ quyết tâm để tóc về nhà xử lý.hè về cắt ngắn luôn cho bõ tức hihi!
em trang mà cứ để ku hà nó rủ ăn uống cùng thế là 2 vợ chồng đi thi bé béo bé đẹp được đấy hihi!nhưng mà ở úc nhiều đồ ngon lắm đúng ko?ở đây đồ ăn như dở hơi nên đâm ra cũng chẳng có hứng thú ăn uống.
nhưng mà cái tính tham ăn của tớ thì đúng là khó chừa.hôm trước thằng tàu cùng nhà đi london mua con vịt quay về.nó lịch sự mời mình ai ngờ mình đả luôn nửa con.thằng ku sợ xanh mắt bi h ngồi ăn tối với nó thỉnh thoảng nó cứ lôi vụ đấy ra trêu ngượng quá đi mất.hôm qua sang nhà tụi con trai vn ở đây.thấy nhà host chúng nó để 1 khay đùi gà trên bàn,mình hỏi có ai ăn ko chúng nó kêu chúng nó ăn hết rồi thế là mình nhảy vào chiến đấu luôn 2 cái đùi gà,gặm sạch sẽ rùi còn chiến thêm bát salat nữa hoho!bi h ở đây nổi tiếng là ăn nhiều rùi!đúng là ko hổ danh con giá lớp văn!

@ anh Dương: Anh về nhanh lên. Bọn em chuẩn bị kế hoạch chơi hè hết rồi. Anh về bao lâu thế. Có kịp ở lại đi chơi với bọn em ko? Hình như nửa năm roài em mới lên mạng. Bố khỉ. Bi h tỉ phú thời gian rồi. Lên thường xuyên thăm nom tình hình anh em.
@ 2 chú Trang: 2 đứa có định vê chơi ko hay là đi luôn một mạch thế hả? Phải về cho anh em nhòm thấy mặt đã chứ. Chú Trang đớp đừng để đến lúc 1 nách 2 con rồi mới mang về ra mắt anh em đấy.
Chú Lan Phương nhanh chân quá nhẩy. Đúng là pó tay

hô hô anh Giang..chẳng qua là sáng nay nghe tin xong...mừng cho mọi người quá nên lên đây update thông tin cho mọi người cùng bít thui...

:x chúc mừng cả nhà mình nhé - lớp mình có định tổ chức gì để ăn mừng ko ^_^ Như Dương nói , em Phương nhớ nhắn lới chúc mừng tới mọi người nhé ! Mà bây h được tuyển thẳng đại học , coi như còn thi tốt nghiệp và cuối năm thôi đúng không ? Nếu muốn đăng kí nhiều trường vẫn được chứ ? ^_^
Đúng là tao thấy dân Ams chọn Ngoại Thương nhiều quá . Mà Hoàng chọn sư phạm à , có lẽ cũng chẳng lạ - chẳng cần lí giải điều gì , hình như nó không thích đi du học cho lắm ---> nhắn lời hỏi thăm đặc biệt của tao tới Hoàng nhé < thanks Phương >
:) Phương Linh - tao tin chắc sẽ thành công - kiến thức vững + bản lĩnh - chài đợi kết quả thủ khoa của đồng chí này vậy ^_^ Dấu = của chữ Phương Linh toàn làm tớ nhầm sang chữ Z thôi , hì hì .
:x To Lê Trang : proud of you - remember all the time of us - just want to say : how kind you are < but sometimes your characters can make me angry >
;) Vũ Anh hiền lành như hòn đất của nhà mình giỏi ghê - thế năm nay ko tham gia đội tuyển sử nữa à ?
:x Hà Phương - comment when i talk directly to you - carry on the way you want to show off your ability !
:* Chú Giang , anh yêu chú quá , tỉ phú của thời gian rồi , lên HAO nhiều 1 chút nhé , thỉnh thoảng tán dóc cái . Tháng 8 tao mới về, đừng có đi đâu h đó , để tao điểm mặt từng đứa ^_^
:) The last one , Khánh Chi - I like your smile so much and again : congratulation on you , your literature is strangely soft - sometimes , i feel that I see a spark in your soul - in contrast , ''......'' ---> for your guessing ^_^ do not know how to describe , just keep it in my mind !

:x ^_^ only you : Dương , cuộc sống có nhiều lựa chọn ^_^ tao và mày và cả nhà còn đi chặng đường dài lắm ! asa asa fighting ! Remember yesterday.....with you ...

;) Còn em Nhung , hihi , chúc nhóc con sẽ thành công hơn nữa !

:x Lan Phương chuyển tải lời nhắn nhủ của tao tới cả nhà nhé , tại lớp mình cũng ít lên HAO mà , thanks mày nhiều nhiều < yêu nhiều thật là nhiều >Tin tưởng lắm đấy ;;)

:) Dương à ,tuần sau nhiệt độ đã lên 15 rồi cơ à ^_^ vẫn thích mùa đông . Nhớ hồi trước khi đi , mọi người cứ bảo cái lạnh ở đây khác nhà mình rất nhiêu - dù nhiệt độ có cao hơn nhưng ko rét như Hà Nội - còn tao - tao thấy mùa đông ở Anh , nhất là khoảng tháng 12 buốt tê cóng cả ngưởi - mùa đông nơi này ko mang cho tao cảm giác lạnh mà là buốt - còn mùa đông của Hà Nội -nơi tao sinh ra gắn liền với gió - cảm giác được hơi ấm giữa mùa đông . Khác khác rất nhiều vì bên này mặc áo ấm như 1 phản ứng tự vệ - còn ở nhà mình - mặc để đi trong gió, theo cảm hứng của mình , có lẽ thói quen ăn mặc phong phanh là không thay đổi mấy - nhưng bên này nếu tao mà không mang găng tay , tay sẽ đông cứng và buốt lại ^_^ cái lanh mỗi nơi khác nhau và đem lại những cảm giác khác nhau . Đôi lúc thấy mình hơi bất công - vì tinh yêu dành cho nơi này là thật - nhưng lúc này lại thấy hiện lên 2 chữ ''ở trọ'' ^_^

Hôm nay làm bài test Kinh tế và lần đầu tiên tao cảm giác mình bế tắc ngôn ngữ đến thế - hiểu và cảm giác rât nhiều nhưng ko sao tìm được cách lí giải cho ngôn từ của mình - out of control - a little angry , but - in contrast , quite pleasant

:) sometimes, your smile appears in my mind quite nicely , i do not want to see clearly , but my feeling is strong - I will protect it in my soul ...evenwhen yesterday has gone ...

oa oa :D :D :D lớp mình giỏi thế :(( đỉnh cao vựt :x chúc mừng tất cả anh chị em nhớ :x à mà những đứa đc giải rùi, bi h có thời gian ăn chơi phè phỡn thì phải chịu khó lên đây buôn chuyện tí chứ..... ở trên nì có mỗi 4,5 đứa túm tụm buôn với nhau buồn lém, chả xôm j cả :(( :((

@Giang: chúc mừng chú nhá :D :D anh Giang của em giỏi thế, đỉnh của đỉnh luôn, keke :x bao giờ tao về VN bọn mày nhớ khao tao đấy nhá :(( à mà mày nhớ thường xuyên lên HAO buôn chuyện lớp mình cho bọn tao nghe với ^^

@anh D: cuộc sống công bằng lém anh ạ. Mẹ em thường nói với em là ko ai đc tất cả và cũng ko ai mất tất cả ;) em cũng ko chắc lắm.... nhưng mà em nghĩ là somehow em hỉu đc cảm xúc của anh bi giờ ^^ như hồi xưa từng có lần anh ngồi nói chuyện với em í, lúc có kquả của lần thi năm lớp 11 í...... em vẫn nhớ lém :) be strong :* rồi thì tất cả mọi thứ..... cả vui lẫn buồn.....sẽ đều trở thành kỉ niệm hết mà :)

@VTrang: hị hị....chả hỉu sao tự dưng sang bên nì tao có hứng thú nhuộm tóc mày ạ :"> nhưng mà màu mới nì trông cũng hay ho lém, ở trong nhà thì đen xì, ra ngoài nắng thì ánh đỏ lên :p thình thoảng thay đổi tí :D à mà tao tự mua thuốc về nhuộm đấy. Chứ cửa hàng cửa hiệu thì có mà chết xèng :p

hehehe
sorry, tớ vào bon chen 1 tí :">
@ VT: mày nhé, tao goi j cho mày đến lần thứ 4 mà chả có vẹo nào nhấc máy cả! Bực rồi đấy X-( còn dùng số đấy nữa ko thế hả???????
@ Kòi: mày giải QG nhé, thảo nảo đíu thấy lên net j cả! chúc mừng ku nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:
:) Ưh Minh Trang à , màu đỏ nhuộm dưới ánh nắng mặt trời phản quang trông khá là cá tính và mạnh mẽ , nhưng tao đang ko hiểu mày có định tỉa không ? tại nếu để nguyên như tóc bây h của mày trông hơi hiền , tao muốn nó mạnh mẽ - bộc phát hơn nữa . Trong các mẫu tóc tao đã nhìn , hợp với màu đỏ - tỉa vành tóc sang hai bên , mái lệch so le - tóc sẽ chĩa về hai phía - có thể đánh rối hoặc cạo cho tóc tạo cảm giác hơi xơ 1 chút < có lẽ nói sẽ khó tả ,để hôm nào tao up ảnh lên cho - mà nếu khi nào mày về Việt Nam tao cắt cho hì hì > Way , mày up ảnh lên đi ^_^ à quên mất tao chỉ lo là tóc mày hơi mỏng ,nên nểu tỉa cũng cần xem độ cân xứng với mặt nữa .

>.< tự dưng hôm nay lên HAO không thấy nhóc Phương post bài , tự dưng thấy nhớ quá , nhớ tất cả ^_^ cái lanh chanh trẻ con ...và nhiều nhiều nữa

uh...tao sẽ chuyển lời tới mọi người....hộ mày Vân Trang cứ yên tâm đi nhé...Đúng là các bạn ý bây h là tỉ phú thời gian rùi

:) Phương à , mày nhanh thế , vừa nhắc tới tên đã thấy mày loay hoay post bài ^_^ cảm ơn mày nhiều nhé . Mà đúng rồi , rảnh mày hỏi bọn nó nick Yahoo hộ tao cái nhé , tao lost nhiều quá - lúc nào đấy còn chat được với nhau , tại lớp mình ít lên HAO quá mà T_T avatar của mày tao nhìn chẳng rõ gì cả >.< nhưng màu nền làm tao cảm giác cái nóng của sa mạc

^_^ thật ra dù có là tỉ phú của thời gian hay không thì mỗi người đều có quĩ đạo của riêng mình - và chỉ có trong vòng xoáy đấy bản thân mình mới hiểu rõ nhất mình cần gì và mình muốn làm gì .

^_^ ngày mai chính thức chỉnh lại đồng hồ , Việt Nam sẽ nhanh hơn Anh 6 tiếng , sắp hết tháng 3 rồi ...tháng 4 đang đến .

theo nguyện vọng Vtrang..tao up lại ảnh đấy lên cho mày xem..ảnh nè chụp hôm về Bát TRàng chơi...Hôm đó trời đẹp:x :x :x

nhìn ảnh lớp mình mà nhớ quá...nhớ mình cũng là 1 phần trong đấy.nhất định hè tớ về tớ phải liên lạc gặp lớp mình 1 bữa...
@chú còi:bi h chú an tâm rùi thì lên đây post bài thường xuyên đi cho anh em update tình hình với!chúc mừng chú nha!thế hội bù khú nhà mình định hè thế nào đây?post kế hoạch lên cho anh xem với!chú yên tâm đi gì chứ hội hè bù khú chú có bao h thấy thiếu mặt anh ko?giữa tháng 6 anh về rùi anh ở đến tận tháng 9 cơ mà.đợi bọn kia thi đại học xong anh em mình tổ chức hẳn 1 buổi đi xa nha!các chú lên kế hoạch đi anh về sẽ thi hành!

thời tiết ở nhà thế nào rồi?mấy hôm nay ở đây mưa chán quá!hôm nay đi mua vé đây hihi nghĩ sắp được về nhà mà sướng quá!

Back
Bên trên