Tổng đài 11V ....chào bà con !!!!

Được Minh Hương cho xem ảnh chụp 2 đôi chân của 2 con lợn rừng đực và cái.....

đúng là Trang nhợn khó đào tạo quá..đấy là chị phỏng lại cái tên SAO BIỂN đc cái Hà Chi đặt cho em thui nhé . :)) :)) :))
Đc xem mấy cái pic của e Trang rùi..đúng là ngây thơ cụ...đi lừa tình cứ gọi là...Khối anh cắn câu:)) :)) :))
Nói đến con cháu đầy đàn lại nhớ đến cô Minh Thái có một từ rất hay để chỉ những người đẻ nhiều...Chắc sau nè chị sẽ dùng từ đấy để gọi Trang vậy thay cho từ VT hoặc Trang béo;;) ;;) ;;)

aaaaaaaaaaaaaa.............sao MH lại show hàng con ảnh "chân hoa gấm VS chân lông" của em thế :(( :(( huhuhu.... ko bít đâu :(( :(( Min Ngọk với Min Hương nhớ là ảnh chỉ lưu hành nội bộ thôi nhá :| ko đc đem đi phát tán đâu :-s

hờ hờ..... nói đến chuyện lừa tình :"> hôm trc vào KFC ăn, mìn tia zai, bị bẹn béo bắt quả tang..... thế là nó lườm cho mình fát tóe lửa :)) xong bẹn í lại còn "dỗi" nữa chứ :)) :)) :)) Anyway, zai Úc nhìu anh đẹp zai + hot body lém ;;) ko nhìn cũng phí, hờ hờ :p

Ôi..... hôm nay tao đi ăn sushi....tao iu sushi lém lém, ngon vật vã í :x nhưng mà bởi vì chưa ăn đồ sống bao h (cái thịt cá cuốn trong sushi nó sống 100% bọn mày ạ, chưa qua sơ chế j đâu, còn nhìn thấy cả máu í) :| mà hôm nay măm thấy ngon quá. Làm phát 5,6 cái liền 8-} 8-} 8-} bây h thì phải vô cùng đau buồn thông báo là....... tao đang bị té de :(( :(( :(( từ chiều đến h uống thuốc mãi mà vẫn chả hãm lại đc tí nào.....huhu...... sao đời tôi nó khốn khổ thế này!!! chết vì ăn thôi :-s

T_T Dương à , ha mày cố chốn trong nhà tao chơi 2 ngày cũng được , tuy phai chui rúc chốn 1 chút cũng được !_! tự dưng hỏng hết kế hoạch . Tối qua tao ngủ từ 6.30pm đến tận 00.30a.m nên chẳng gọi được cho mày >.< để xem tối nay rảnh tao sẽ gọi cho mày nhé ^_^ bà già nhà tao có nhiều thứ thoải mái , tao cảm giác sống rất ổn , mỗi cái vụ ko cho bạn ngủ qua đêm , đợt Tết có 1 lần trốn , bà già phát hiện >.< có xin lần nay cụ bà cũng ko cho . Nhưng lần trước do sơ hở , ngủ dưới phòng khách nên sáng ra bà già phát hiện >.<

>.< bọn lợn HSBC nó ko cho tao mở Dr card vì đã có của Natwest ---> yêu cầu tao stop thì mới mở ---> customer service siêu tồi ---> ghét , chẳng bù hồi ở Việt Nam sao nó ngọt ngào dụ dỗ mình thế

Nguyễn Minh Trang đã viết:
Ôi..... hôm nay tao đi ăn sushi....tao iu sushi lém lém, ngon vật vã í :x nhưng mà bởi vì chưa ăn đồ sống bao h (cái thịt cá cuốn trong sushi nó sống 100% bọn mày ạ, chưa qua sơ chế j đâu, còn nhìn thấy cả máu í) :| mà hôm nay măm thấy ngon quá. Làm phát 5,6 cái liền 8-} 8-} 8-} bây h thì phải vô cùng đau buồn thông báo là....... tao đang bị té de :(( :(( :(( từ chiều đến h uống thuốc mãi mà vẫn chả hãm lại đc tí nào.....huhu...... sao đời tôi nó khốn khổ thế này!!! chết vì ăn thôi :-s
Trang ơi..đó gọi là "miếng ăn là miếng nhục":)) :)) :)) ăn cho lém vào em...
Lâu lém mới đi ăn Bít tết...ngon quá chén liền 2 suất cùng con bạn..bây h no căng cả bụng..quả nè tối chẳng ngủ đc:(( :(( :((
Chiều nay lượn phố , có nhiều cái phụ kiện trông yêu cực...khổ nỗi là ko khoe đc hàng với mấy đứa ở lớp nên sau 1 hồi đấu tranh tư tưởng tao đã ngập ngùi để lại rùi đi:(( :(( :((

[-x con Phương này siêu xấu tính , mày ko thấy tao hay đổi avatar à ;;) thế còn mày thì sao , có ảnh phải chia sẻ cho cả nhà xem chứ , ko được giữ khư khư 1 mình >.<

:x nghe Minh Trang kể chuyện ăn uống :* yêu nhỉ , nhưng mày à ,nhớ nhìn cái cân đấy nhé b-) ăn uống ngon miệng thế này thì đầu 6 chấp chới gọi bây h ^_^ bên chỗ tao nhiều Take away của bọn China chứ cũng chẳng có mấy Japan hay Korea mà nhìn cái Price thì cứ gọi là >.< thức ăn của bọn nó có cài gì ngon quá đâu cơ chú mà bóp dã man !!!!! ghét ;;) mà đầu óc Minh Trang sao cứ xem ảnh là lại nghĩ đến hai chữ Sexy thế nhỉ [-x [-( b-)

8-| Dương à , tao thấy đồ của bọn bên này lởm lắm , đúng hơn là con mắt thời trang ko được sáng tạo và đẹp cho lắm , bọn nó bắt chước cách ăn mặc của nhau nhưng ko tìm ra được 1 phong cách phù hợp với mình ,bị xu hướng thời trang làm đảo lộn . Tao vân thích về phong cách thời trang hiện đại của Anh , nhưng trang phục đởi thường ko khiến tao đánh giá cao cho lắm .Lần trước tao lên Camden Market cũng gần London, đồ của China nhiều ,và có khá nhiều thể loại phá cách pha trộn '' tích hợp '' giữa 2 xu hướng thời trang Đông - Tây cũng khá lạ mắt và cả nét xô bồ nữa .Nhưng công nhận là Brighton suốt ngày sale rồi , tha hồ mà lượn lờ ^_^ Ở lâu ,thấy 1£ mua được lọ sữa tươi ở Tesco hoặc Iceland chẳng bù với nhà mình T_T mà tự dưng cũng có negative effect- điều ko tránh khỏi - thấy giá trị đồng tiền nhà mình bé đi nhiều quá .^_^.

@ VT : tao đâu có xấu tính...chẳng qua là thấy thế nào thì nói thế thui...share pic hả...nhưng tao up lên HAO cho bọn mày xem rùi còn j nữa...
MT thì nói làm j...đầu óc đen tối nay gặp môi trường tốt để tiếp tục phát huy nên ko tránh đc đâu

hahaha........bọn mày oai, tao bít post ảnh roài đấy, high tech rồi nhá :D :D :D

hớ hớ...thật là sung sướng í :x :x may đc bạn béo bụng phệ khai phá cho nên mới bít :D :D tao post típ nhá ^^

cháu tao nè :x đẹp rai nhờ :x

hôm 1 năm đi biển, đeo kính râm này :D :D :D

ảnh này mẹt thèng béo vênh ngược lên dời trông rất chi là ngu độn :)) :)) :))

còn cái này là cổng vào của 1 cái công viên, ở ngay sát biển, keke....... tên j thì tao đêk nhớ :D

bít up ảnh rùi đó...nhìn toàn thấy ảnh lừa tình ko thui...hichic..dễ thương quá...Mà Trang ơi! chị hỏi cái , trước khi chụp ảnh em pải đánh bao nhiêu phấn ( có hết 1 hộp ko?) để thằng béo nhìn trông trắng thế...Chả thấy đen đâu cả...nhìn anhr nè ai dám bảo là thổ dân + tam thất chứ

hì ^^ tại mấy ảnh nì là toàn phải canh chỗ nắng, xong rồi hất mặt lên trời để cho nó sáng bóng mà :)) :)) làm j mà chả trắng :p haaizz..... anyway, hum nay tao gặp chuyện ko vui. Tự dưng ko có hứng chí chóe, trêu chọc mọi người nữa :) chả biết làm j..... vào đây viết vài dòng cho nhẹ nhõm vậy :)

Hôm nay tự dưng nhớ đến 1 bài thơ hay hay.....tao post lên nhé ^^ Chả biết mọi người thế nào, chứ cách đây dăm ba năm, tao thik đọc thơ và truyện ngắn lắm. Càng lớn càng thấy mình mất đi thói quen đọc rồi :| ....hình như ai cũng thế thì phải.... Sang đây thấy bọn thanh niên, nhiều đứa có thói quen đọc sách lắm, đọc nhiều là đằng khác :| tự dưng thấy ngượng với bản thân, hì ^^

Có một thời anh là của riêng em
Từng ý nghĩ đọng trong từng ánh mắt
Anh nhìn em, những gì em cảm nhận
Tất cả giành cho em - cho riêng em
Có một thời em chẳng thể lãng quên
Chuyện ngày xưa đâu phải giấc mơ đêm
Ôi đâu rồi thời đó của riêng em
Hoa - mây - gió - ánh mặt trời bé nhỏ
Bao yêu thương trong mắt anh thầm lặng
Gió xôn xao cứ đùa gọi yêu em
Ngày tháng ơi cho em được cầu xin
Cho em về với tháng ngày xa xưa ấy
Dẫu vẫn biết tình yêu không dễ vậy
Ai trả em về
Thời ấy của riêng em!

^_^ mày à , trong ánh nắng của bầu trời và bãi biển của châu Úc ,trông Minh Trang của tao trắng trẻo , mũm mĩm và dễ thương lắm .:) cảm giác thoải mái cho bản thân mày là được rồi .

:x từ trước vẫn ko thích con số 11 lắm , cũng chẳng thể hiểu và giải thích tại sao nhưng đó là năm mà tao sống 1 cách đam mê và cuống nhiệt - sống như chỉ để 1 lần duy nhất - và đó cũng là năm học cuối cùng ở phổ thông trước khi đi du học ^_^ tất cả trộn lẫn vào nhau cùng với đam mê - như lửa rực cháy , có bão có mưa và gió mùa - có phổ cổ , sông Hồng , ams .....và tao . Năm đấy văn học gắn liền với cuộc sống , với bác cá Hồi áp chảo - với tất cả những nơi tao đã đi ,với người nào đấy đã đi cũng tao ^_^ 1 năm qua đi , ngoảnh lại , hồi ức của ngày hôm qua ^_^ chài chẳng hiểu năm nay Year Book và Made in 12 của khóa mình như thế nào nhỉ :)

:) hôm nay chỗ tao nắng ấm chan hòa ,dạo này trời bắt đầu tối muộn rồi , cũng phải gần 7h tối , hình như đến mùa hè , tháng 8 10h trời mới tối ^_^

^_^ Dương à , tối qua tao bận quá , hihi , mà cũng vậy đúng ko ,tuần sau toàn Mock exam . Có lẽ cuối tuần nói chuyện vẫn là ổn nhất , nhớ đấy nhé , đừng có làm rối tung rối mù mọi chuyện lên >.<

Hôm nay ở lớp Account , cả 30 phút cuối h , bọn tao ngồi nói chuyện tình hình chính trị xã hội của Việt Nam , Trung Quốc , nói cả đến những vụ giết người nổi tiếng thế giới , những chuyện lạ bốn phương ---> 1 cách thực sự tâm tao vững nên thích tìm hiểu những điều như thế + chơi trò cảm giác mạnh :x tao ở cùng 1 em nhóc nhưng nhóc con sợ ma lắm, nói mấy chuyện tìm hiểu về xác người chết hay cương thi là ko ổn rồi T_T mà tao lại rất khoái những chuyện đó . Tao muốn tìm hiểu kĩ hơn về lịch sử vủa bói bài Tarot ^_^ của dân digan - nhìn bộ bài lạ và cách xem bói nữa . Lần trước lên Camden có thấy bộ bài nhưng hình ko lạ lắm 17£ T_T có lẽ tao sẽ đi lùng thêm .Hôm nay trông Phệ < Châu Phương A2 > đáng yêu lắm !

Tuần trước xem Terminal có Tom Hank và Catherine Zeta Jones đóng ^_^ bọn mày xem chưa , được lắm :)

nghe các bác kể life của các bác mà thấy nhẹ nhõm quá..mình mấy hôm nay thì đơ đơ chẳng ra làm sao cả,chẳng làm được cái gì ra hồn cả,cứ quay cuồng giữa 1 mớ hỗn độn...hôm nay vừa mock exam eco,mai đến account,ngày kia thì socio,tuần sau thì toán...shit,cứ quay cuồng với cái đống exam này đến ngu người...chỉ mong đến cuối tuần còn relax 1 tí...
ku bạn gọi điện từ mỹ thấy cũng vui vui mỗi tội ko có thời gian buôn,nhục thật...
sắp tới lại còn interview xin việc nữa chứ!haha,cái job interview đầu tiên đây ko bit thế nào?
tự nhiên hôm nay nhớ hà nội...nhớ từng ngõ ngách...nhớ hôm mưa gió vác máy ảnh đi chụp vừa ướt vừa lạnh...nhớ những tối cuối tuần đi bộ chợ đồng xuân...nhớ những món mình vẫn từng ăn...nhớ những quán cafe hay đến...đúng là ko đâu bằng ở nhà...

----------

à mà trang này hay mày đến chỗ tao chơi đi.tuần này cái con ở chỗ tao về nước rồi...mày đến rùi ở phòng tao hehe...đến chơi cho vui.

----------

trang à,cuối tuần này con người đức ở cùng phòng tao về nước hay easter mày qua đây chơi rồi ở cùng phòng với tao.đến chơi cho vui...

chẳng hiểu tại sao mấy hôm nay nhiều chuyện khiến tao suy nghĩ nhiều quá...Ngồi đọc bài thơ e Trang post lên thấy nó có một cái j đó cũng giống như bài Sóng của Xuân Quỳnh ý . Mà nói đến văn , hôm nay cô giành hẳn 1 tiết để kiểm tra bài cũ..Cuối cùng 5 đứa lên thì có 4 điểm 10 và 1 điểm 9:x :x :x
@VTrang : tao thích ava của mày lém...:x :x :x

>.< Dương à , chẳng hiểu tại sao dạo này tao ko còn hào hứng học Account như hồi đầu nữa , hâm thật . Psychology của tao cũng nặng lắm , gần cuối tháng 5 thi rồi , 3 modules 1 lúc - ngồi lì 3 tiếng đồng hồ , kinh khủng thật đấy . Tao ko biết mày học Sociology thế nào < chắn chắn là gần với cuộc sống:) > , nhưng Psy tuyệt lắm ^_^ < ví dụ như mày ngồi răm rắp nghe tao nói ý ---> sang đây phát huy tiềm năng và khả năng vốn có ^_^ hì hì > . Đến Easter tao chưa nói chắc được nên cứ để đến lúc đó tao xem thế nào nhé !

:x Phương à , đáng nhẽ hôm nay tao cũng định đổi Avatar nhưng mà lại thôi ^_^ ảnh nay tao chụp hôm ở trên London Eye vào buổi tối ^_^ hình như đó là chuyến cuối cùng ngày hôm ý . Nhìn toàn cảnh London đẹp... uh 1 cách nào đấy lung linh , huyền ảo ,làm tao nhớ năm ngoái khi vào Sài Gòn , nhìn từ trên máy bay , trông đâu đâu cũng li ti ánh đèn vàng toàn thành phố . Chụp tù trên cao thì rất rộng nhưng điểm nhấn vẫn là Big Ben và House of Parliament - và cũng chính vì ánh sáng vàng ^_^ mà mang lại cảm giác ấm áp . Sáng ngày hôm ý tao lên Greenwich - chỗ đường kinh tuyến phân đôi 2 nửa địa cầu : bán cầu Nam và bán cầu Bắc ý , 2 múi h chênh lệch nửa địa cầu . Cái avatar bàn tay lần trước là tao chụp ở chỗ đường ranh giới kinh tuyến đó ^_^ có Hà Nội của mình và cả Sài Gòn nữa . Ai lên đó toe toét cười , đứng rạng hai chân rõ to , tựa như là mĩnh đã 1 lần đứng ở vạc phân đôi Trái Đất - cũng đáng tự hào lắm chứ ^_^

:) chài ,năm nay các bạn lớp minh học hành chăm chỉ , da mãn quá , nhưng cố lên nhé , lớp mình , mỗi đứa sẽ đạt được nguyện vọng của mình :x yêu 12 Văn , yêu Ams , yêu phố cổ , yêu sông Hồng .........yêu Hà Nội - ko định nghĩa được tình yêu này - ko có từ để tả và vì nó nằm trong tim - yêu Hà Nội vì tất cả nằm trong lòng Hà Nội ...

hêhê, chị P thik ava con VTrang hả? em post to lên, nhìn cho đã nhé :x em cũng hâm mộ cái ảnh này lém. VTrang nhà mình cứ như kiểu nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp í :D chụp ảnh nghệ thuật vãi ^^

keke...mà quảng cáo UK thì cũng phải quảng cáo cả gà nhà nữa chứ nhẩy ;;) ;;) mỗi tội tao chụp xấu lắm, trông rất nghiệp dư :(( :(( :((

cái này dễ thương này :x :x tặng nhà nhợn, keke ^^

à mà quên, dạo này tao post ảnh hơi nhìu nhỉ? tại mới bít cách up ảnh nên hơi bị nhiệt tình T___T chưa hỏi í kiến mọi người j cả ^^ nếu bọn mày ko thik thì cứ bảo tao nhé, tao sẽ ko post nữa đâu :)

ôi, dễ thương quá, nhưng tao là con nào trong 5 con này...con nào cũng bụ bẫm cả...:)) :* :* :x :x

Lê Hà Chi đã viết:
ôi, dễ thương quá, nhưng tao là con nào trong 5 con này...con nào cũng bụ bẫm cả...:)) :* :* :x :x
tui nghĩ cô chẳng là con nào trong năm con nè đâu..ai cũng bụ bẫm cả:x :x :x
@ VT : bao h mày rỗi thì xuống Mans chụp một pic đi để tao xem cái...nhìn ảnh nè tao chỉ muốn ....:(( :(( :((

:x chài cả nhà mình dạo này vui ghê ^_^ ảnh tứ tung . Minh Trang à , mày ở thành phố nào ý nhỉ , tao quên béng mất rồi >.< Melbourne à ? hì hì , trông ảnh sáng sủa , thanh bình như đúng là đặc điểm của nước Úc ý ^_^ mày ơi cái cây đo đỏ , làm tao nhớ tơi cây phượng và cây hoa gạo mình , nhưng chắc là ko phải . Bây h bên mày mới chuẩn bị sang mùa đông đúng ko ?

:eek: Chi à , ảnh nào tao cũng thấy hội tụ đầy đủ các yếu tố của mày , mắt thì ...dâm dâm^_^ , liếc giai , bụng thì phệ . đuôi điếc cứ xoắn tít cả lên ---> khả năng phát triển nòi giống cao --->:)) :)) :)) nhưng mà nhìn đáng yêu , dễ thương lắm :x :x :x lột tả đúng bản chất :* À , Chi à , chị tao định năm nay thi Ngoại Thương , thấy kêu là bên Phân Viện Báo Chí và Tuyên Truyền học chẳng vui gì cả , mà bên Ngoại Thương có khoa tiếng Nhật, thấy học hành vui vẻ , bà chị tao máu me Nhật Bản lắm < nhà tao có cả 1 kho tàng truyện trang Nhật Bản mà ^_^ tranh thủ quảng cáo tí > Nếu đỗ chắc chị tao bỏ luôn trường này sang kia học cho vui . Me tao muốn bà già học 2 trường song song nhưng sợ chẳng được - mày cần gì cứ hỏi bà già nhé :) hope là giúp được mày phần nào ^_^

Back
Bên trên