Tổng đài 11V ....chào bà con !!!!

Hum nay đi ngày hội hướng nghiệp, chả có trường của mình, nhưng nghe anh dẫn chương trình nói ma sốc quá.Chỉ còn 4 tháng nữa8-| 8-| Nhìn lại mình chưa làm được j cho ra hồn cả,chết mất:(( :(( :((

Ánh mắt xa xăm tìm...trai

Lê Hà Chi đã viết:
Hum nay đi ngày hội hướng nghiệp, chả có trường của mình, nhưng nghe anh dẫn chương trình nói ma sốc quá.Chỉ còn 4 tháng nữa8-| 8-| Nhìn lại mình chưa làm được j cho ra hồn cả,chết mất:(( :(( :((
nhanh thật..sắp thi ĐH đến nơi rùi còn j nữa...Chi Nhùn thi vào Báo chí nhẩy..Cố lên nhé..
Hôm nay nghe ngày hội hướng nghiệp thấy thích thú mỗi phần trả lời của cô j ở trường KTQD ý;;) ;;) ;;) Lúc hết h còn hỏi đc cô ý bao điều nữa chứ
..P ko định post pic vào đây đâu nhưng tại vì up mãi mà ko đc j cả..ảnh đẹp thế nè mà ko để cả nhà chiêm ngưỡng thì tiếc quá:)) :)) :))

hêhê...nói đến cái ngày hội hướng nghiệp, năm ngoái chả hiểu phải đầu phải tai thế nào, tao bị lôi đi dẫn chương trình với thèng Boa :mad:) ..... mà đợt đấy đi, thấy các anh chị lớp 12 trông ai cũng mẹt mũi hầm hầm sát khí, căng thẳng vãi... sắp thi có khác ^^ chẹp.... nhanh nhờ, bọn mình năm nay thì lại giống i như thế rồi :)

huhu..... mí hôm nay vào học khó vãi tè :(( :(( :(( cái năm diploma chết tiệt này sao mà khó thế!!! Giáo viên thì nói tiếng Anh cứ vèo vèo như kiểu đang dạy cho bọn local í :)) chép fọt bơ mà cũng ko catch up đc :( chán quá...... Anyway, phải cố thôi ^^ học nhảy cóc mà....cái j cũng có giá của nó :( :( :(

@VTrang: bên Aus mùa đông ko có tuyết mày ạ :D nếu mà muốn xem tuyết rơi thì phải đi lên trên núi cao, xa tít mù tắp cơ :)) Nhưng mà chắc chắn nếu có dịp tao sẽ lên núi xem tuyết.... ko thể bỏ lỡ đc, kekeke ^^

@chị P: làm thế nào để post ảnh kèm theo bài viết, như cái ảnh con Hà chị vừa post thế :D :D :D dạy em với ^^

:x ;;) b-) chài nhìn ''bóng tối'' của tao đáng yêu và trông nữ tính quá , đúng là đang tia giai có khác --->[-( ghen à nha !!! trông tóc mày dài ra quá Hà à ^_^ Mà dạo này Hà Nội cũng đang lạnh lắm phải ko ? thấy mẹ bảo là mưa suốt , lớp mình có chụp ảnh gì ko , sắp hết năm rồi ! À mà vụ đồng phục cũng đi vào dĩ vãng rồi à >.<

:) ''Ngày hội hướng nghiệp'' cả lớp mình có phải đi hết ko , thấy năm ngoái mặt mũi các anh chị lớp 12 cứ phờ phạc cả ra < mỗi bà chị tao là nhơn nhớn cái mặt >.< :-s > Tụi mày được hướng dẫn , khuyên về chuyện nộp đơn và ngành của đại học à ? Nhóc Hà Chi nhà mình đừng căng thẳng quá , à mấy hôm nay chị tao online lúc tàm 11h đêm ý , mày mà rảnh cố online h đấy hỏi han bà cụ về chuyện học hành , chị tao cũng bảo chẳng bao h gặp mày cả >.<

;) Minh Trang à , nghe mày kêu mệt thế cơ à , cũng đúng vùa làm cô trông tre , vừa đi học ---> brilliant !!! cố lên vậy mày nhé :*

@ MTrang : Đầu tiên cô vào go Advanced rùi sau đó nhìn xuống dòng các kiểu chữ in đậm, nghiêng....cô đếm từ đầu bắt đầu là B đến số 17 là hình vuông màu vàng giống ngọn núi ý...Đấy là pần thêm ảnh...kích vào đấy rùi chèn link dẫn ảnh của mình vào ...thế là xong
@ VTrang : Bọn mày yên tâm , mấy hôm nữa là 8/3 , tao sẽ mang máy ảnh đi chụp , có j rùi up lên cho mấy bẹn đi du học xem nhé . Hà Nội mấy ngày gần đây ko mưa nữa nhưng lạnh mày ạ làm cho tao cũng khật khừ theo ..đến khổ...Nghe nói mai gió mùa lại về...tháng 3 rùi mà vẫn còn lạnh hơn cả trong đông

Chỉnh sửa lần cuối:

hơ hơ....sao đú mãi mà ảnh nó ko chịu hiện lên là thế nào :(( :(( :(( :(( em vừa chụp đc mấy cái của ku con puppy nhà em :(( ko up lên đc là sao????.....huhu :((

Chỉnh sửa lần cuối:
:) hình như ở chỗ tao học chẳng có khái niệm ngày 8/3 gì cả ,khác Việt Nam mình quá nhỉ . Phương à , năm nay lạnh là đúng rồi , suốt dịp tết trời nóng như mùa hè còn gì ^__^ nhớ ngày này năm ngoái còn đang phóng xe như điên ngoài đường - đúng la cảm giác mùa đông của Hà Nội mình ko bao h lẫn đi đâu được :x Nhóc Phương nhớ up ảnh lên nhé , xem sự thay đổi của lớp mình ^_^

:x sáng nay lúc tao đi học chỗ tao vẫn còn rải rác tuyết ,mấy hôm nay có vẻ lạnh buốt , không khí trong lành .Đến lớp Account ,bà cô có việc nghỉ , làm xong bài được về sớm , giải quyết mấy cái vụ Bank Letter . Minh Trang à , chỗ mày mà ở quá 4 tháng có được làm Debit card ko ? Tụi HSBC ko cho tao làm vì ở đến nửa năm rồi , tao chỉ muốn làm tất cả các loại thẻ của 1 ngân hàng , nhưng lại chẳng được , đành phải sang Natwest và Barclay T_T hi vọng làm được nhanh chóng !

@ VTRANG : mày nói lại làm tao nhớ lại năm ngoái thời điểm nay suốt ngày bùng học đi bù khú với con Pit và thàng Sơn:x :x :x Chẳng bù cho năm nay....muốn đi cũng ko đc:(( :(( :(( Còn vuạnhr tao hứa là tao sẽ up lên cho bọn mày xem...nhưng nói trước ảnh có thô bỉ thì ko pải tại tao nhé:)) :)) :))
Tiện thể nhờ mày nhắn với anh Dương hộ tao ột câu : Chúc anh sn vui vẻ nhé:x :x :x iu anh nhiều:x :x :x
@ MTRang : cô có làm giông cách tui bảo ko hả ? Hay nhờ ku Hà Béo up hộ cho
Hôm nay ktra Văn xong nhẹ cả người ...Mặc dù bài naytao bít điểm sẽ ko cao vì tao cũng như mọi người trong lớp học lệch tủ...maymaf tiết cuối chủ nhiệm về..còn có cái để mà quay...cảm hứng chép bài cứ gọi là lên cao bọn mày ạ:)) :)) :))

to Vân Trang:ối bóng tối của tao,cái ảnh đấy lúc nhìn trong máy thì nét đến lúc lên máy tính kô hỉu sao nó cứ mờ mờ ,ưhf đúng là lúc ấy đang tia zai để lấy cảm hứng chụp ảnh ,cũng được đấy chứ hả.sân bóng rổ mà lúc nào chả co zai để ngắm ,toàn zai bùng học

----------

à quên,chúc trưởng sinh nhật zui zer,học hành tấn tới,có dịp về chơi với anh iem:x :*

uh..có ai chê ảnh đấy xấu đâu hả...nhưng mày nói thì cũng pải nói đến người chụp ảnh cho mày chứ ...Công nhận ảnh nè tao chụp đẹp . Mang ảnh nè đi giới thiệu , khối ku đổ đấy ...

:x chài càng nhìn càng thấy bóng tối của tao - Vân Trang đáng yêu quá đi mất thôi - nhất là lại mặc cái áo khoác màu xanh da trời bông bông ---> nhìn chỉ muốn cắn 1 phát . Chả hiểu cái áo này năm ngoái mày mặc chưa , vừa thấy quen vừa thấy lạ ^_^ Tóc mày dài trông càng hiền và ra dáng con gái 17 tuổi ngấp nghé 18 ;;) tuổi lấy chồng ^_^ Hồi sang đây tao cũng chỉ mang mỗi 1 cái khoác to su sụ , chắc mặc ở Hà Nội mình thì siêu ấm ---> khi nào tao và mày cùng diễu hành trên đường b-)

:) xem ảnh sinh nhật của Minh Hương , tóc ngắn thế này trông trẻ hơn hẳn , yêu nhà lợn :* Liên của tao , béo lên - mặt tròn---> 1 chút gì đấy giống năm lớp 8 , tròn tròn ^_^ nhưng với tao lúc nào cũng là 1 dù có béo lên hay gầy đi - mày à , tao yêu mày .

:x chài càng nhìn càng thấy bóng tối của tao -của Vân Trang < 2 bóng tồi của tập đoàn vôn vốc 12 Văn > đáng yêu quá đi mất thôi - nhất là lại mặc cái áo khoác màu xanh da trời bông bông ---> nhìn chỉ muốn cắn 1 phát . Chả hiểu cái áo này năm ngoái mày mặc chưa , vừa thấy quen vừa thấy lạ ^_^ Tóc mày dài trông càng hiền và ra dáng con gái 17 tuổi ngấp nghé 18 ;;) tuổi lấy chồng ^_^ Hồi sang đây tao cũng chỉ mang mỗi 1 cái khoác to su sụ , chắc mặc ở Hà Nội mình thì siêu ấm ---> khi nào tao và mày cùng diễu hành trên đường b-) này nhóc Phương , em ý nhà tao xinh xẵn rồi à nha ---> thợ chụp ảnh đóng vai trog nhỏ thật là nhỏ ^_^

:) xem ảnh sinh nhật của Minh Hương , tóc ngắn thế này trông trẻ hơn hẳn , yêu nhà lợn :* Liên của tao , béo lên - mặt tròn---> 1 chút gì đấy giống năm lớp 8 , tròn tròn ^_^ nhưng với tao lúc nào cũng là 1 dù có béo lên hay gầy đi - mày à , tao yêu mày .

Hôm nay HÀ CHi vừa gửi cho 1 lô pic của lớp ...tao đã up lên rùi đấy nhưng ko hiểu HAO có xét duyệt ko ?
Chúc các bạn ở nước ngoài có 8/3 thật nhiều hoa và quà nhé:x :x :x

:) hôm qua đã đi làm được thẻ Debit card nên vui quá , ở Natwest tao còn gặp 1 chú răng sún trông rất là dễ thương ^__^ cảm giác thật là thoải mái .

^_^ hôm nay trời mưa, cảm giác sảng khoái , trời bắt đầu sáng dần .....

Mọi người dạo này khỏe ko? Quỳnh có phải tiêm mông nữa ko em!

Thỉnh thoảng anh iu Min Ngọk vào phán 1 câu bùn cười thế :)) :)) may mà chỉ đụng chạm dến con Q giề :D em chỉ sợ anh lại hỏi ... của em còn to ko thì mừng :)) :))

Máy vi tính nhà tao dạo này fò đêk chịu đc bọn mày ạ >.< ko vào đc HAO :(( :(( ah mà hôm nay vừa xem ảnh chị P mới post :D Ổ ôi.... Khôi Việt dạo này đẹp rai thế..... cứ ngời ngời như mấy anh diễn viên Hàn Quốc í :x :x :x :x sao hồi tao ở nhà thì nó chả kiều diễm j cả thế. Suốt ngày chỉ thấy chú í ngoáy mũi với cả gãi mũi :(( :(( ôi.....đời nghiệt T_____T

@chị P: em gửi mail cho chị mà sao ko thấy chị P trả lời em j cả? :(( thế dạo này tình hình chiện đấy thế nào rồi? đã khả dĩ hơn chưa chị? :(

@VTrang:mày oai, tao cũng đang định làm cái debit card, nhưng mà ko bít làm thế nào thì làm đc cả? :(( mày dạy tao đi :* cái debit card với cái credit card thì có khác nhau j ko? mà mày làm debit card ở bank nào? ANZ à???? trả lời tao sớm sớm nhá :(( tao cũng đang mún làm cái đấy lắm :(( dạo này phải chi trả bill j là cứ phải bò ra post gửi theo đường bưu điện mới khốn nạn chứ :(( :((

:(( :(( :(( Chị ko nhận đc mail của e Trang ạ nên chẳng bít em viết những j trong đấy..Nói chung bây h chuyện nè ko thể viết trên HAO đc:(( :(( :(( tình hình vẫn xấu thế thui...buồn quá:(( :(( :((

8-3 năm nay cũng chẳng khác j mọi năm,bọn con trai lớp mình đúng là kô thể cải tạo được, cũng thấy quen rùi, mặc dù đã chuẩn bị sẵn tinh thần nhưng nhìn lớp khác vẫn thấy....Chỉ có mỗi Vũ Anh với Khôi Việt ở lại lớp, còn 2 thằng kia bịt tăm luôn :(( :(( :(( Đành tự thưởng đi ăn miến lươn với con Hà:)) :-s :((

:x hôm nay là 8/3 chúc cả lớp mình < gái lẫn trai ko phân biệt giới tính - mà lớp mình đồng hóa hết rồi còn gì nhỉ ;;) > luôn vui vẻ , cười toe toét suốt cả 1 năm ^_^ chài thế hôm nay lớp mình có làm gì ko , sao còn mỗi cánh chim đầu đàn Khôi Việt và ''hiền lành như hòn đất '' Vũ Anh ở lớp thế >.< hai nhóc kia láo thật đấy , lại đú đởn đi chơi điện tử >.< các lớp khác thì sao hả bọn mày ? tự dưng tao thèm cái lạnh của Hà Nội mình quá - ngày này năm trước con gái lớp mình mỗi người nhận được 1 bông hoa hồng đúng ko ý nhỉ ^_^ năm nay tao quên hẳn ngày 8/3 cho đến lúc nhận đươc tin nhắn của mẹ , đúng là không khí khác , cái gì cũng khác cả . Tao vừa vào HAO xem ảnh , sao ít ảnh được xet duyệt thế , nhìn con gái lớp mình dạo này có vẻ béo lên và cả nữ tính nữa ^_^ chả thấy tụi con trai gì cả , có gì post thêm mày nhé :)

:D Minh Trang à , tao ko biết bên ÚC có khác Anh ko , nhưng mày cứ ra ngân hàng làm thử xem , mang theo Bank Letter của trường mày đang học , xác nhận là mày đang học và ở đâu . Làm Debit card , 1 số ngân hàng yêu cầu phải có việc làm, chứng minh là hàng tháng mày có khoản tiền riêng để nạp vào , nếu ko thì có nhận được nguồn thu nhập từ người bảo trợ < bố mẹ, anh em > - nhưng như ở Natwest Bank tao làm thì ko cần . Khác nhau là Dr Card mày có bao nhiêu mày xài bấy nhiêu ,còn Cr card mày có thể vay ngân hàng một khoản nhất định , lãi suất thế nào thì tùy từng ngân hàng . Vì thế Dr card giống như Visa hay Master card , mày dùng bao nhiêu thì cuối tháng sẽ có bank statement gứi đến cho mày và mày cũng tự check mình dùng bao nhiêu . Tao phải mở Dr card bên này vì nếu dù mày có làm Visa card Việt Nam thì 1 số giao dịch mua bán trên mạng < như của Ebay > nó ko chấp nhận thẻ mở ở Việt Nam , chỉ có thể dùng thẻ ở Việt Nam để trả các hóa đơn, giao dịch mua bán hàng ngày . Hiểu ko hả nhóc con , mày cũng học Account mà ^_^ thế bây h mày có Visa hay Master card ko , sao ko dùng nó thanh toán hóa đơn tiền điệ mỗi tháng ? tao đang muốn làm thẻ DR của HSBC tại tao đã làm ATM ở đây , sau này mở chung từ 1 ngân hàng cho nó tiện , nhưng xem các ưu đãi thế nào đã . À đúng rồi, Dr card mày có thể có trong tài khoản dù 1 đồng cũng được để lưu giữ tài khoản riêng của mình là chính .
À thế nhà mày đã đặt xong tên cho em bé chưa .Cô của thằng bé ko nghĩ ra ý tưởng nào hay ho à ?

:(( tao thèm ăn nhiều món lắm : cháo sườn , xôi ngô , bún giả cầy , miến lươn , bánh đúc , bánh chưng , bobochacha , nem chua rán , bánh bột lọc , bánh bao , chè hoa quả ...................nhiều thật là nhiều :x

Back
Bên trên