Tổng đài 11V ....chào bà con !!!!

:D đúng là những chiến hữu của tao - tao thất thường mà :| chài !!! Mà cũng nói với bọn mày đấy - từ ngày sang chẳng có cảm giác gì cả - nhớ và buồn :| chả hiểu ở đâu - cuộc sống mới ^_^ :x sống hết mình . Dương à , đúng là ít nhất lên đại học tao mới cảm giác yên tâm phần nào - sau đấy thấy Master cũng dễ tìm học bổng hơn Under-Graduate nhiều - asa asa fighting !!!!!!!thấy còn quá nhiều kế hoạch đang đợi mình phía trước ! Đầu tuần sau ngày 27/2 sinh nhật mẹ tao + Mock Exam Psy -Tutor 1 2 1 đúng là 3 in 1 ^_^ Mà đúng rồi 26/2 là sinh nhật mẹ Vân của Minh Hương sau đấy 1 ngày là mẹ Vân của Vân Trang :* chài , Dương mày còn nhớ món quốc huyền quốc túy ăn ở nhà tao ko hả ;;) ;;) ;;) thèm quá : bún đậu mắm tôm :beerchug: ôi khi nào mới được ăn lại đây >.<

:x Hôm nay buôn 1 tiếng cùng Minh Trang nhà mình , hai dứa nói chuyện ... cứ gọi là - thấy vui dã man , lâu lắm rồi mới lại như thế :) mà mày đừng lo về cái vụ bí mật ...;;) tao thấy phát triển càng tốt mà ^_^ :)) càng khỏe và đẹp !!!

:) tối qua tao xem đĩa '' Khoảnh khắc '' - hàn quốc - chẳng hiểu bọn mày đã xem chưa - cũng giống 1 bộ phim nhật bản vệ bệnh mất trí nhớ , tao xem năm lớp 10 , đến 1 ngày quên cả những ngừoi minh yêu thương và cả bản thân minh - đã chiếu ở rạp Việt Nam . Có cô nhóc hiền hiền Hương mùa hè , Lời cầu hôn ngọt ngào ý < tự dưng ato quên béng mất tên > - đồng chí nam diễn viên chinh đóng vai em troing '' Những tay đua kiệt xuất '' - cũng nổi tiếng ỏ Hàn - tao đã xem phim điện ảnh của đồng ý và vẫn quên tên :((
Cảnh dựng phim được - cô nhóc ở cùng nhà tao khóc quá trời ^_^ thỉnh thoảng cả nhà mình buôn phim 1 chút ! :x :x:x

hế hế, hôm nay tao vừa đc ăn bún đậu mắm tôm đấy :)) keke..... phải thông báo để cho con VTrang nó thèm... ;;) :)) thật là sung sướng í ;;) căn bản tao cũng sống ở khu ng` Việt nên các món made in VN vẫn đc cập nhật thg` xuyên, chả khác ở nhà mấy... tiếc là thiếu có mỗi thịt chó bọn mày ạ :)) :))

Mà nói đến chuyện thịt chó :D hôm trc tao nói chuyện với 1 con ng Aus, kể chuyện ng VN hay ăn thịt chó, thấy nó nhìn mình kinh tởm + sợ hãi lắm :)) giống như kiểu nhìn bọn man di mọi rợ í :D :D :D xong nó hỏi là "sao mà mày lại có thể ăn những sinh vật đáng yêu đến như thế???" :)) chả bít làm thế nào....đành phải nói là "ko, ở nước tao chỉ đàn ông ăn thịt chó thôi. Chứ tao là women, nên ko bao h ăn cả"..... hị hị, ngượng quá :D :D trong khi hồi ở VN thì rựa mận với cả chả chó mình chén như điên :)) tội lỗi, tội lỗi...... :x

hê hê....hôm nay vừa chat với chị P xong. Có ng sợ chồng bị cô em vợ tác ta này bắt nạt nên ko dám cho nick chồng, để em chat chit kìa ;;) ;;) ;;) lêu lêu :p :p :p :p :p

:x Dương à , có 1 tin mới là tháng 6 , 7 này mẹ tao sang Pháp công tác , sau đó mẹ rủ tao sang đấy rồi đi du lịch các nước châu Âu luôn , nên tao ko biết chắc được về những dự kiến giánh sinh của chúng minh ,but it doesn't matter ,cause we have a long time to decide ^_^ và vì thế tao cũng chưa biết chuyện vé máy bay của tao , tại nếu đi cùng mẹ cũng đến đầu hoặc giữa tháng 8 , thì bay về cũng chẳng được mấy ---> chẳng hiểu hè có về nữa ko ? Mẹ cũng có ý định là nếu ko Tết năm sau tao về , tại nó vào đúng dịp Half-term của trường tao , về sớm 1 tuần và quay lại muộn 1 tuần T_T mọi thứ chảng rõ ràng gì cả , tao lo chuyện vé may bay nữa . Chài , giá mà cơ quan mẹ mua cho 1 cái vé máy bay từ Pháp về thì tốt quá >.< Bây h tao mới nhớ ra là nếu ko về hè năm nay làm sao mà mang thêm thức ăn và quần áo sang đây được !_! ôi , đúng là bực mình quá ! everything is like a mess !!! À , mày à ,máy tao hết tiền nên ko gọi được cho mày !

:) tối hôm trước xem '' Lure of the wolf '' có chú Kang Dong Wang , đóng ''Hạnh phúc bất ngờ '' và '' Người đẹp nói dối '' >.< chài cô nhóc ở cùng nhà với tao lại khóc tiếp nhưng ít hơn ...tao thì ko có gì rồi ^_^ nhà mình dạo này có xem phim gì hay ko ?

;) mai có Mock Psy - cố lên !!!

/:) con Minh Trang tác ai tác quái kia nhá ,tuy tao ko ăn món bún đậu mắm tôm nhưng còn ối món Việt Nam khác .......;;) đâu như mày ko biết nấu ăn :)) lêu lêu ! < chài nhưng mà dạo này mình có nấu ăn gì đâu > Tao ko ăn thịt chó và cũng sẽ chẳng sau này ^_^ uh , tao ko thích và cũng thấy dã man ,ngày tao bé hồi mới sinh hay sao - nhà có nuôi 1 con chó- cả tao và chị tao đều rất yêu nó - chó nhà tao thích ăn kẹo dừa lắm ^_^ năm tao học lớp 1 , lớp 2 gì ,đó , vào dịp tết nó bị ai đó bắt đi mất T_T chị tao khóc nhưng tao ko khóc , hồi đó cả nhà đều thấy hụt hẫng ,vắng vắng . Tao thấy dã man , nhưng cũng nghĩ mình ăn thịt gà có cảm xúc gì đâu nhỉ ? chỉ muốn chén thêm cái đùi gà luộc nữa thôi ! đó cũng tùy thuộc vào vật nuôi trong nhà minh mà ^_^ Con Minh Trang dã man !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

:)) hôhô.... ừ, tao dã man đấy :)) chẳng qua là mày chưa nếm thịt chó thôi VT ạ :)) ngon mà....hị hị..... tao vẫn còn nhớ hồi tao còn bé tí, tao thấy ăn thịt chó là 1 việc very dã man :D thế xong 1 hôm ông bô với cả anh zai tao lôi tao ra quán thịt chó :D luk đi lên cầu thang, tao nhìn thấy mí con chó, thương bọn nó lắm í :(( thế là đến luk ăn, tao ko thèm ăn 1 miếng nào. Tự dưng bố tao gắp cho tao 1 miếng ở 1 cái đĩa nhỏ nhỏ, bảo là "cái món này thì ko fải thịt chó đâu, thịt lợn đấy, con cứ ăn đi". Tao nếm thử, thấy ngon điên cuồng :)) thế là tì tì hết nửa đĩa, ăn xong thì mới bít đấy là dồi chó hay cái khỉ j í :)) :)) bố tao dã man lém..... đã bắt tao fải nhúng chàm :"> :"> hihi...mà đã "nhúng" rùi thì "nhúng" thêm lần T2, T3 cũng có sao đâu :D chẹp chẹp.... tội lỗi nhờ..... :x

Con VT dạo này chăm xem film HQ thế :D tao thì chả xem mấy. À mà hum trc, thèng bạn ng HQ cho tao uống rượu Sôchu, cái rượu mà ở trong film, luk mí anh chị diễn viên đóng các cảnh chán đời, thất tình..... hay ra quán ngồi uống í :)) rượu đấy chả khác rượu nếp nhà mình là mấy :D mà đc cái ngòn ngọt nên tao rất là thik,hihi ^^

thịt chó :x :x :x nói đến lại đã thèm rùi ...Còn nhớ vụ học kì 1 , bạn Khôi Việt lên kế hoạch rủ mấy bạn đi ăn thịt chó chứ....Nghe đã thèm rùi . Nhưng à bây h tao thấy hơi ghê . Chẳng là hôm đi chùa Hương , qua mấy nhà bán thịt chó , thấy họ đang giết chó , nhìn thấy hãi:(( :(( :(( chẳng bít sau nè có dám ăn nữa hay ko ?
@ Trang béo+VTrang : tui ko cho cô nick đấy , ức chế hả mà lên đây ' lêu lêu' người ta . Mà phát hiện ra là béo sang bên đấy , rượu chè nhiều hơn ở nhà nhé . Chẳng bù Vtrang thì chỉ pim HQ:)) :)) :)) Nhưng tao ở nhà vẫn chung thành với món beer thui...Hôm vừa rùi đi uống red beer ở Mã Mây thấy ngon mỗi tội money thì ko ngon chút nào:(( :(( :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Đoàn Lan Phương đã viết:
:(( :(( chẳng bít sau nè có giám ăn nữa hay ko ?
@ Trang béo+VTrang : tui ko cho cô nick đấy , ức chế hả mà lên đây ' lêu lêu' người ta . Mà phát hiện ra là béo sang bên đấy , rượu chè nhiều hơn ở nhà nhé . Chẳng bù Vtrang thì chỉ pim HQ:)) :)) :)) Nhưng tao ở nhà vẫn chung thành với món beer thui...Hôm vừa rùi đi uống red beer ở Mã Mây thấy ngon mỗi tội money thì ko ngon chút nào:(:)(( :((
<= lớp văn ;;)
Iu lớp văn thế nhỉ /:) :D :)) :p

j/k, no offense. But u won't see this,hehe.

Chỉnh sửa lần cuối:
sáng nay nghỉ 3 tiết văn sướng ko tả nổi ... Ngồi trong lớp thèm thèm miến lươn nên rủ Thái Hà đi ăn cùng...Ăn xong về đến trường thì cũng hết vèo 1/2 bát rùi:(( :(( :(( :)) :)) :))

@ Trang Béo : up ảnh Hà lên rùi mà chẳng đc....HAO dạo nè rởm quá..Pic xinh thế mà ko để cho mọi người chiêm ngưỡng j cả :(( :(( :((
@ NA ( nếu có vào đọc ) : Thử ko iu lớp Văn xem ?:-? :-? :)) :)) :))

gớm nghe mấy bà nhà mình kể chuyện toàn chuyện ăn uống ,hoành tráng vãi ạ.Này Min Trang cứ phải gọi là cẩn thận với bẹn hàn guốc đấy nhé ,lại cứ thấy sochu ngon lần nào cũng rủ bạn ấy đi thi chết,

ồ ồ ;;) ;;) ;;) ..... bẹn NA vào topic lớp Văn ra mắt kìa bọn mày ơi :D hehe.... rể lớp Văn thì bao h cũng đc welcome, chị P nhờ ;;) :)) thôi, ko đùa bẹn í nữa :p ko chị P lại bảo em T tác ta,hêhê :)) :))

bọn mày ơi!!!!! hôm nay chị dâu tao đẻ baby roài đấy :D :D thèng ku nặng tận 3 cân 8, to như voi rừng Tánh Linh í :)) :)) là lá la.....bi h Trang lên chức cô roài nhá. Oai thật là oai...!!! Nhưng mà tao vẫn chưa đc nhìn mẹt thèng ku đấy :(( chỉ thấy ông anh tao bảo là thằng ku có cái mẹt to oành + bèn bẹt ---> giống cô i sì đúc :)) Iu chế :x :x :x tầm tháng nữa chụp ảnh đc, tao sẽ up lên cho bọn mày xem mẹt nó nhé. Với cả đảm bảo ảnh của cháu nó sẽ là ảnh nude 100% :)) ..... vui quá!!! vui quá!!!! chả hiểu sao anh tao có baby mà tao cứ hí hửng như kiểu chính tao đẻ con í :)) :)) :)) :))

à mà nhà tao đang ko bít nên đặt tên ku con là j??? :D có đứa nào có í tưởng về tên con trai hay ho 1 tí ko, phát biểu í kiến đê :D nếu bọn mày có con zai thì sẽ đặt tên là j????? :D :D :D

@Hà: hihi....tớ trong sáng mà :D bẹn Hà cứ nói tớ thế, tớ ngượng lắm :"> anyway, tao mới phát hiện ra là rượu đấy pha với sữa tươi, uống ngon ko tả đc í :x bao h về VN tao sẽ biểu diễn làm món đấy cho nhà :mad:) măm măm nhá :D :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi , MT thế là sướng rồi nhé, mỗi tội phải đi giặt tã lót cho cháu zai:)) :)) :))
Chúc mừng chúc mừng:x :x :x

:)) chài cả nhà mình lên đây bàn tán xôm tụ thế , có mấy hôm chán quá mượn được đĩa lá cả 1 niềm hahj phúc đấy mày à ^_^ chỉ có điều tao cũng bận lắm , chẳng thể xem nhiều được ---> bị lôi cuốn dã man , mà tao cũng toàn xem phim điện ảnh thôi mà , ;;) tối nay xem ''Vũ điệu Samba'' - đấu tranh tư tưởng >.< Chài con nhóc Minh Trang mê rượu sochu rồi à b-) cẩn thận đến nơi rồi ý nhỉ , tao nghe nói làm dâu xứ người cũng cực lắm đấy mày à : phong tục tập quán, mẹ chồng khó tính .....nghĩ đến thôi đã - mà hình như Hàn Quốc cũng bảo thủ lắm ;;) :)) nhưng mà tao cũng muốn thử rượu pha sữa tươi con bò cười của mày ;;) ---> đợi vậy

:* chúc mừng chị mày vừa đẻ em bé xong - mẹ tròn con vuông :) và chúc nhóc Minh Trang lanh chanh lên chức cô nữa chứ :* mà ảnh nude là 1 nghệ thuật đấy nhé ^_^ vẻ đẹp tự nhiên !!!Thế còn vụ tên :x đúng là nan giải đấy nhỉ - chẳng hiểu sao tao thích con trai tên Quân - nhưng bố thằng bé tên Quân rồi :(( , anh chị mày định đặt tên theo ý nghĩa Hán Việt hay tên mà 2 người thích thôi ^_^ Chài , con trai cũng tên Sơn , Phong < nghe nhẹ nhàng quá > ---> >.< ko nghĩ nữa !!! Mà sao con nhóc này hám đẻ con thế rồi cơ à ? ;;) Woai , nhóc con , lúc sinh ra , mày nặng bao cân vậy ?????:*

^_^tuần trước tao đi Tesco mua gạo nếp về để nấu xôi , ăn cùng thịt kho tàu , hớn hở nấu nhưng kết cục chẳng khác cơm tẹo gì >.< bây h thèm ăn xôi ngô , cháo sườn nhà mình quá . Bên này bán nhiều đồ ăn cũng giống như ở nhà mình nhưng mẹ vần luôn là đầu bếp cự phách nhất :x

:) Sao Lan Phương cứ sợ tao và cái Minh Trang bắt nạt thế nhỉ , mà có mỗi cái con nhóc béo đấy hổi chứ tao có hỏi nick bao h ---> ko được suy luận linh tinh . ^_^ chài nhà thông thái phân tích tâm sinh lí tình cảm Vân Trang chỉ nghe , nắm bắt nội dung nhanh , đưa ra lời khuyên chinh xác - nhanh va hiệu quả - cho cô nhóc Lan Phương thôi ! Mà mày à , cuối tuần nay tao có thế sẽ lên London , mày cần nhở tao việc gì cơ , để tao xem có giúp được ko ?

:x Hà Chi để Avartar mới nhìn trẻ con , ngố ngố , yêu lắm - nhưng trông hơi buồn >.<

tao mà nói nick thì chẳng pải 1 mà 2 đứa cùng vào ý chứ:)) :)) :))
@ MTRang : chúc mừng trang béo đã có cháu bề nhé...kiểu nè tập đi là vừa không khéo sau nè có nhóc thật thì:)) :)) :)) Ngồi ở nhà hình dung e Trang sau khi đi học về là lao vào thay tã , giặt tã cho cháu..làm nhiều có khi lại giảm cân cũng nên:)) :)) :)) Trang nhẩy
@ VTRang : thanks . KO cần nữa mày ạ . Ông anh tao lại gửi qua đường bưu điện rùi...Tiếc tiền thay cho ông anh quá

hehe chúc mừng min trang kô những được lên chức cô lại con có cơ hội bít thế nào là tã lót<làm

he he chúc mừng min trang kô những được lên chức cô lại còn bít thế nào là tã lót roài<làm wen là vừa trang nhỉ>Thế là trang đã có đồng minh la nhóc con đấy rồi nhá ,kô sợ mọi người bảo là mẹt to nữa nhá ,hum nào nhớ up ảnh nó lên nhé ,bọn trẻ con iu vãi ạ.Hà thì thấy tên con trai nên là Minh hay Hải cũng được <óe con min heo mà đọc được thì nó lại bảo mình là...>nhưng Hà cũng có một thằng em tên thía mà,còn tên gì kô nhỉ , thôi cứ tam j hai cái tên đấy nhá

ờ ờ....tao cũng thấy tên Minh hay ho mà. Nhưng mà bố tao tên Minh roài, nên nhà tao tránh, ko cho đặt là Minh :)) còn Quân thì trùng với bố nó roài. Nhà tao dạo này hay lắm, cứ loạn xì ngầu lên vụ tên..... mỗi ng 1 í, cãi nhau ỏm tỏi :)) :)) nhưng mà cháu nó có tên ở nhà rồi, gọi là puppy :D :D :D bởi vì sinh năm con cún mà :D mỗi tội nói puppy....tao toàn nghỉ đến giấy.... puppy í :)).....bọn mày nghĩ típ đi, nếu có í j hay nhớ phát biểu nhá :D

Mà tao bắt ông Q mua máy giặt mới rùi, chứ để cô nó giặt tã thì chít à :(( :(( hihi.... tao chỉ thấy hay ho là có cháu zai thì..... tao đc nghịch trim thèng ku :"> mà ng VN mình bùn cười nhờ, cứ đẻ con zai ra thì đứa nào cũng đc chụp 1 seri ảnh khoe của, hêhê..... :)) :))

@VTrang: mày cứ liên tưởng xa xôi quá :D tao với bẹn HQ đấy bạn bè bt mà :D :D :D mà tao nghe mẹ tao kể chuyện, hồi mẹ tao đi công tác HQ rồi. Phụ nữ ở nc đấy mà lấy chồng là hầu hết ở nhà cơm nước, ko có học hành, sự nghiệp j nữa đâu. Bọn HQ trông thế chứ fong kiến lắm. Em Trang sang HQ làm dâu, rồi có mà ng ta fát hiện ra là ko bít nấu ăn í! Thể nào cũng đc đem giả về địa phương ngay :)) :)) :))

@chị P: bác Tùng Anh hôm nay gửi offline cho em nick bẹn NA đấy ;;) nhưng mà em chả dám add đâu :)) chị P cắt mất 1 số bộ phận của em mất :)) Nhờ!!!! ;;) ;;) hehe...... à mà bọn hội đồng Anh hay gửi mail cho em về các suất học bổng đi UK lắm, tại hồi trc em có 1 đợt học ở đấy mà. Nếu chị thik thì để em copy rùi mail ra cho chị. Bít đâu lại vớt đc suất nào :D :D :D

@ Trang : cô giặt cho wen tay đi....Công nhận có cháu thì sướng thật suốt ngày đc ẵm...Chị P ngày xưa toàn thế...Mà cô Trang bảo suốt ngày nghịch trim thằng ku hả..dã man thật..cô nghich thế nào để sau nè nó còn ...đấy nhé...
Ở Hội Đồng ANh cũng gửi về cho chị + đợt trước đi triễn lãm GD UK , mấy trung tâm tư vấn du học cũng gửi suốt nhưng chưa có thời gian để đi , toàn bị trùng học thui

Chỉnh sửa lần cuối:
b-) chài , sao bọn lớp mình dã man thế , thằng bé mới sinh mà bọn mày đã đầy ý tưởng [-x >.< như tao đây này , đang đợi nhìn mặt cậu nhóc quí tử 1 cách trong sáng chứ chẳng có ý đồ gì ^_^ Minh Trang à , thế cái vụ tên vẫn còn đang trong vòng xét duyệt à , cứ gọi cái tên puppy ở nhà , sau này nhóc con lớn lên có đầy kỉ niệm :x Mà mày yêu thèng cu như thế thì giặt tã cho nó chứ , cô gì mà lại ....;;) tiện thể mày cũng thu được khối kinh nghiệm ,sau này nuôi con cho dễ ^_^ Khi nào thì làm giấy khai sinh hả mày ,đợi đến lúc về Việt Nam à :-/ ^_^

:) Phương à , mày vẫn thi đại học nhỉ , mệt thật , tại còn xem cả mấy vụ thông tin du học nữa >.< cố lên !!!!!!!! Cũng thấy năm ngoái ở British Council nhiều học bổng , nhưng 100% cũng hiếm , có CTC ---> nhưng concerned about chuyện cost of living nữa >.<

^_^ tối qua tao xem ''Naked Weapon'' có Maggie Q đóng --->:D và cả ''Vũ điêh Samba nữa '' ---> ơ nhà và sang đây vânc phát huy chế độ học đêm đến sáng

:D bọn mày à , chỉ mấy phút trước thôi tao vừa nhìn thấy tuyết phủ trắng xóa cả Chichester - tự dưng muốn viết ngay để nói cho cả nhà . Đây là lần đầu tiên tao nhìn thấy tuyết 1 cách thực sự - phủ trắng cả đầu tao . Thấy lạ , rõ ràng ai cũng đã bảo tuyết tan như nước đá trong tủ lạnh nhưng vẫn muốn chạy ra , ngẩng mặt lên nhin tuyết táp vào . Tao thấy ngộ vì cái màu trắng của nó , lúc nắm thành nắm đấm nó ta chảy ra , lại giống màu cái kem 500-1000 đồng trước cổng trường mình ^_^ tao nếm thử vị của tuyểt rồi ^_^ ko nhạt như nước đá của nhà mình nhưng cũng mát lạnh và hình như bùi hơn < chả hiểu mình có liên tưởng quá đáng ko , hay do lúc chạy ra mặc mỗi cái áo len mỏng ---> cảm lạnh nhanh đến thế cơ à >.< :x > bây h tay của tao vẫn còn lạnh cóng . Sáng ra định mang máy ảnh đi học , nhưng hết pin nên lại thôi T_T chiều lấy di động ra chụp ---> nhưng mà ko sao , chỉ có điều ko thấy rõ tuyết ^_^

:x Minh Trang à , mùa đông bên Úc có tuyết ko ý nhỉ ? tao cũng chẳng rõ nữa , đợi mùa đông của mày rồi nghe mày kể chuyện sau vậy !

:* yêu cả nhà , yêu Ams ........chỉ đơn giản yêu Hà Nội !

Back
Bên trên