Tổng đài 11V ....chào bà con !!!!

hôhôhô.... Valentine, được đi ăn bánh kem với cả đùi gà :x yêu chế :* :* :* kiểu tao thấy bay giờ thước đo hạnh phúc của tao là số lượng những thứ tao nhét đc vào bụng nhiều hay ít í :)) :)) :))

anyway, hôm nay vui lắm :x apply các thứ đơn từ thì đang chờ kết quả :D hi vọng là okie..... :) mình làm đc mà ^^ fighting! fighting!!!! chuyện tình củm thì vẫn sweet ^^ hì ...... cảm thấy ổn định và bình yên í :x vui lém :D :D :D

buổi tối vừa chat với anh Dương xong :x thấy sếp bảo tình hình của sếp dạo này cũng tốt ^^ học hành, cuộc sống các thứ cũng ổn định và hài lòng :D thế là đc rùi :D anh Dương cứ thế típ tục phát huy nhé :x lúc nào cũng phải cứng cỏi, tươi zui như hum nay chat với em í ^^

sau đấy chat với con Nhung thú :)) 2 đứa ngồi kể love story cho nhau nghe :)) buồn cười vựt :)) cảm giác chuyện của mình tổng kết lại toàn là toàn chuyện thô bỉ + nhắng nhít. Chả romantic j cả :p :)) :)) nhưng mà vẫn thik lắm :x

:x Happy Valentine to tất cả mọi người nhé :x

hôm nay valentine chắc ở nhà vui lắm!mình ở bên này thì chán thôi rồi.hôm nay đến lớp được khuyến mại bao nhiêu bài tập tối định đi chơi nhưng tình hình này ngồi nhà ôm sách rùi!nghe cái trang post bài mà thèm.anh em ngày hôm nay thế nào thì lên thông báo tình hình nha!

----------

ngồi 1 lúc muốn học mà đầu óc cứ ong ong đúng là valentine mà bắt học thì quá là giết nhau.dạo này anh em lớp mình có bù khú ở đâu ko? lên đây update cho tớ thèm với!

@trang:tao học aqa nói chung là cũng ổn.dạo này test liên miên nên đâm ra cũng chẳng có thời gian làm gì cả.sao mày được nghỉ nhìu thế?tao được nghỉ có 2 ngày thôi.nhưng cuối tuần này tao lại có việc rùi nên ko sang chỗ mày được thôi để easter vậy.
tao dạo này ăn uống ổn rồi,cái nhà tao ở cũng tốt.tuần nào cũng đi tesco,xách túi lớn túi bé hihi.mà mày mua vé hè về chưa?mày về ngày nào?tao ở đây cũng nhiều chuyện lắm khi nào rỗi thì buôn mà sao chẳng bao h thấy mày lên mạng thế?
hôm nay valentine chỗ mày có gì hay ho ko?tao đang ngồi vật lộn với bài eco đây,tranh thủ nghỉ ngơi lên post bài hihi!
đôi lúc cũng thấy nhớ mày!

mấy hôm nay mạng như shit,mãi hôm nay mới lên post bài được,đọc trang trước mới nghe cái tin sét đánh có thật là năm sau ko còn lớp văn ko?sao lại vô lý thế nhỉ?đúng là ở trường mình thì lớp văn có vẻ im hơi lặng tiếng nhưng đâu có thể dễ dàng nói bỏ là bỏ được.bỏ lớp văn rồi trường ams cứ như thiếu đi 1 phần máu thịt nào đấy.bó tay các bác giáo dục nhà mình!tự nhiên cứ có cảm giác mình thuộc về 1 cái gì đã qua rùi!
tự nhiên nhớ 2 năm đi học.ko bit giờ này ở lớp có ai nhớ mình ko?đôi lúc cảm giác mình bỏ lại khá nhiều thứ ở đằng sau!

Nguyễn Vân Trang đã viết:
:x nhóc Lan Phương nhà mình càng lớn càng nữ tính nhỉ - hôm nay cả 1 ngày mày có đi đâu ko ?;;) ;;) ;;) .........b-)

:x chẹp 14/2 yêu thương ko ngưng nghỉ :*
hoho ...tao chẳng bít là mình có nữ tính đi ko nữa , thôi cái nè cứ để cho mọi người tự nhận xét thui ;;) ;;) ;;) Tao chỉ thấy mình thay đổi cũng khá nhiều . Có j lúc nào gặp mày online thì tao sẽ nói cho nhé
Con nè hỏi hay nhảy...Chẳng nhẽ tao lại ở nhà ..Hôm qua Valentine tao đc một ngày rất vui- bất ngờ và để lại cho tao rất nhiều kỉ niệm:x :x :x Bây h tao cảm thấy very happy nên có lẽ đây là động lực giúp ôn tập thật tốt để thi Đh ;;) ;;) ;;)
@ Anh Dương : anh cố lên nhé..thế hè anh có định về ko hả? Con Trân đợt Easter nè nó về chơi 3 tuần rùi lại sang đấy rùi hè lại về tiếp. Chẳng hiểu dạo nè mẹ nó đang thừa tiền nên bảo nó về 2 lân liền .:)) :)) :))

lúc trưa vừa up lại 2 cái pic của Vân Trang , vừa lên xem lại thì thấy đc rùi..sướng quá..một cảm giác rất giống trẻ con khi nhìn thấy người lớn cho mình một cái j đó ( có lẽ là do quá 5 lần up nên mới cảm thấy thế )

hehe :D em cũng vừa mới vào nhận xét ảnh con VTrang rùi :d trông con pé dạo này xinh đáo để :x hâm mộ quá :x chả bù với mình, bị chị Phương chê là củ tam thất :(( :(( huhuhu.......... đau đớn biết chừng nào :(( :(( :(( à nhưng mà sắp mùa đông rùi nhá ;;) đây là đây sắp trắng lại rùi đấy nhá ;;) ;;) ;;)

Chị P valentine vừa rùi có sweet ko? ;;) bẹn NA tặng j thế ;;) keke ;;) ;;) tò mò lắm í ;;) ;;)

Mà đọc bài anh Dương tự dưng thấy kiểu bọn mình bây giờ thành ông đồ già cả lũ rùi í :)) lớp Văn bị đem đi xếp xó :( sắp thành hàng tồn kho của quá khứ rùi :(( :(( :((

@Boa: ku Boa hay ku Chít dùng nick để post bài vừa rồi đấy? :)) :)) lại còn "gửi lời từ 1 người bạn lý 1" nữa :)) nỡm :)) :)) :))

:(( ôii một thông tin nghe mà đau lòng , chẳng thấy gì vui vẻ - tao vừa tăng lên 2 cân sau đúng 3 ngày ăn uống vô độ - sáng nay chẳng thấy quần áo nào mặc vừa cả :(( :(( :((

:x :x :x Minh Trang à , chỗ mày mùa đông sắp đến thì chỗ tao mùa hè sắp sang - nói thế chứ cũng còn lâu chán - nhưng dạo này trời đẹp ,nắng chan hòa - chỉ tầm 9 10 độ C là cùng . Nhưng đúng là mùa đông chắc sẽ thấy trắng lên trông thấy :) ;;) ;)

:) Dương à , half-term tao được nghỉ 1 tuần cơ mà , nhưng cũng đúng mày đang học đuổi chương trình , các môn đều ổn là được rồi - thế mày đã đi gặp tutor buổi nào chưa , có gì ko , xem nhận xét của các ông các bà 1 tháng qua mày học thế nào ;) sau đợt nghỉ này tao cũng thi nhiều lắm - tự dưng hôm trước ngồi nghĩ lại đợt thi tháng 1 lại thấy bực mình ^_^ cụ tutor của tao quí và tin tưởng tao lắm - chài bây h thấy mình cố cho nhiều người quá ngoài bản thân mình ra ^_^ chả hiểu được vào cái list Principal Notice cuối năm có được quà tặng gì ko ;;) :)) :)) :)) Về vụ vé máy bay tao cũng đang đau đầu đây - đắt dã man tàn bạo vô nhân đạo mất tính người :(( được thế nào tao sẽ liên lạc cho mày nhé !

:* Phương à , h online khác nhau nên cũng chẳng mấy khi gặp được mày nghe mày kể chuyện :(( :(( :(( mà nói chung sau hôm đú đởn đấy :* em Phương nhà mình đang tràn đấy năng lượng và quyết tâm cao ngất ngưởng ;) cố lên - cố lên :) A , đúng rồi tháng 4 này cái Pít về nhưng tháng 7 lại bị bố mẹ gọi về triệu tập tiếp - khổ thân con bé ^_^ Mày à , tao chẳng xem được ảnh gì cả:-s - mà tao trông béo lên nhiều lắm á - hôm chụp ảnh vẫn bằng cân hồi ơ nhà mà :(( :(( :((

hichic..hôm qua tao thức đến 4h30 sáng đề học 27 trang sử bọn mày ạ:(( :(( :(( buồn ngủ khinh khủng ..sáng dậy ong hết cả đầu vậy mà trời ko thương . Bài ktra sử của tao có phần luận chẳng bít nó rơi vào bài nào cả ..theo lời cô sử cái câu hỏi nè là cần tổng hợp kiến thức:(( :(( :(( thành ra tao ko bít chép ở đâu hết...hichic
@ Vân Trang : đúng là tao cảm thấy mình bây h là very happy nhưng sau hôm nói chuyện với em MTrang thì tao thấy rằng nhiều vấn đề mình đã cố cho nó đơn giản đi rùi nhưng thật ra là ko thể đc ...:-s :-s :-s Nhiều lúc nghĩ đến mà tao cảm thấy mình cứ bị mất phương hướng , mày ạ...Thật sự là tao rất sợ..chẳng hiều tại sao lại thế nữa
Mà sao mày tăng cân nhiều thế.Phanh lại đi , đừng để lúc về tao ko nhận ra đấy là Vân Trang iu quý mà là một con gấu trúc thì hay :)) :)) :)) Nhưng nói thật là có người đang mong như gấu trúc ko đc mà thành củ tam thất cũng nên:)) :))

oa oa oa :(( :(( :(( :(( ko nói đến củ tam thất nữa đâu :(( :(( :(( đau lòng, đau lòng :(( :(( :(( à, mà củ tam thất thì có quắt queo ko bọn mày? :D nếu mà quắt queo ---> tức là gầy hả? :D :D thế thì cho tao làm tam thất đê :)) :)) :))

hehe....hôm nay happy quá ^^ cái application của em đc chấp thuận rùi :x tiết kiệm đc gần 7000$ tiền học :D sung sướng quá :D phải cố gắng hơn mới được :D :D vui, vui, vui....... ^^ là lá la..... cuộc đời thật là tươi đẹp í :x

hehe.... máy computer nhà con VTrang kém tắm thế :)) máy nhà tao vẫn xem đc ảnh ngon lành cành đào mà ;;) ;;) mà tao nói là nói thế thôi, chứ trông mày có béo lắm đâu mà sợ ^^ xinh mà :x :x :x tao thik mày mũm mĩm như thế có :D :D bóp .... mới sướng em ạ, hôhôhô :)) :))

@chị P: bao h onl, em sẽ chat với chị thêm ;)

:x Phương à, tao vẫn nhớ lần đầu tiên gặp mày năm lớp 10 - lúc nghe mày kể chuyện tình cảm , gia đình , cuộc sống - thấy mày có phần nhỏ bé , trẻ con ^_^ uh đúng là ngây thơ - 2 năm trôi qua tất nhiên ai chẳng có phần thay đổi , cả mày cũng thế , nhưng nhìn lại vẫn thấy nét trẻ con của 2 năm về trước , :) đúng là sang đây cũng lắm lúc thèm nghe cái lăng xăng , năng nổ của mày lắm ^_^ càng đi mày càng thấy , cuộc sống đôi lúc ko quá đơn giản như mày vẫn nhìn ở lớp vỏ bọc bên ngoài - nhưng nó cũng ko quá phức tạp như con người ta vẫn tưởng - như bác Hiền vẫn nói : con gái lớp Văn trong sáng nhưng ko đơn giản sâu sắc nhưng ko phức tạp hóa vấn đề .Vấn đề do mày nắm bắt làm chủ , đừng để nó làm mày rơi vào vòng xoáy - mày cần làm chủ chính mình và cả sự việc - có nhiều thứ ngoài tầm kiểm soát của mình , và cũng đừng vì nó làm mày dằn vặt ^_^ Con người có nhiều lựa chọn cho riêng mình , nếu mày thấy cần thời gian thì cũng ko cần bắt ép mình nhảy ngay vào cuộc - dừng lại 1 phút định vị chính mình đã < đang nghe A million to one - Helloween :) > Mày à , chỉ có điều đừng để nỗi sợ trấn áp mày trong 1 khoảng thời gian quá dài - cũng ko nhất thiết hiểu được ngọn ngành tất cả - chỉ cần lúc mày thấy sẵn sàng - đứng dậy và đi tiếp :) để mày thấy còn rất nhiều điều đang chờ mày và ý nghĩa của mày đối với mọi người . :) Dạo này bọn mày học cực lắm hả ?:|

:D Sáng nay tao nhận được thư từ trường - Certificate of Achivement
for the first term < selected for recogniton of achivement >- chắc cũng từ vụ Principal Notice :x hì hì chắc sau này có lợi khi apply Uni ^_^ Còn ghi thế này nữa chứ '' Congratulation ! Keep up the hard work and dedication to your studies to enable you to achieve well in your summer exams '' <---;) hope so - sẽ cố hết sức :D :) ;) fighting !!!

:x Minh Trang à , application của mày được chấp nhận rồi - chúc mừng mày , coi như đỡ 1 năm Diploma tuổi trẻ - lên luôn đại học đúng ko :* :D :) bây h tằng tằng mà tiến thôi :x

;) Chuyện đội tuyển quốc gia nhà mình thế nào rồi ? năm nay sẽ có đầy đủ những ai tham gia nhỉ ? Hình như có em Giang đúng ko ^_^ thông báo cho cả nhà xem đi !!!:* :* :*

b-) b-) b-) Minh Trang a , đúng là bản chất dâm dê của mày ngày càng phát triển nhỉ ;;) ;;) ;;) :)) :)) :)) mày đừng có quắt queo :) tao chẳng thích tẹo nào cả - đen trông dạn dày hơn và cả người lớn hơn nữa chứ ^_^ ở Úc trông ko khí có vẻ náo nhiệt , cũng ko quá bận tâm chuyện kiếm tiền như ở đây -, thanh bình :)

:D Chả hiểu sau này có du lịch hay công tác sang chỗ mày ko ;;)

ừ, đúng rồi :D bên này của tao cũng đông đúc, ồn ào phết. Nhưng mà chỉ ở trên trung tâm thôi mày ạ ^^ chứ khu tao ở thì vắng teo, chả thấy người đâu :D chỉ toàn chim là chim thoai :)) :)) :)) :)) :)) bao giờ mày qua chơi đi :D tao dắt mày đi măm măm :x tao sang bên này được cái chăm chỉ đi khám phá ẩm thực của Aus lắm :))

mà tao đc chuyển thẳng lên năm diploma, chứ ko fải năm T2 của uni đâu mày ạ ^^ hôm nay tao vừa xem qua list các môn của kì tới :(( toàn môn khó, mà kiểu tao dốt toán í, cho nên sợ lắm :(( :(( nhưng mà tao sẽ làm đc thui ^^ cố lên!!! cố lên!!!! :D

eo ơi..... hôm nay con Min Ngọk nó viết 1 cái bình luận rất chi là dâm dê trên album HAO í :(( nó đã vạch trần ra cái sự VT, MT của tao.... :(( ôi.... thật là nhục nhã ê chề....huhuhu :(( :(( :(( :(( mà nó còn bảo là nó bít đc số cân nặng của tao bi giờ......hic hic... how can she have that private number.... :(( :(( :((

;;) b-) :)) ôi mày ơi ngượng gì chứ , từ trước đến nay tao vẫn thấy chúng mình thô bỉ mà < bản chất chẳng hiểu đã ngấm đến tầng thứ mấy của tâm can rồi 8-} > nhưng đúng là đồng chí Min Ngọk có dùng ngôn từ hơi thô bỉ một chút , nhưng tao nghe nói người ta vẫn thường khuyến khích con người ta thật thà mà :)) :)) :)) - to conclude - tao ủng hộ con Min Ngọt b-) ;;) :>

''''eo ơi..... hôm nay con Min Ngọk nó viết 1 cái bình luận rất chi là dâm dê trên album HAO í nó đã vạch trần ra cái sự VT, MT của tao.... ôi.... thật là nhục nhã ê chề....huhuhu mà nó còn bảo là nó bít đc số cân nặng của tao bi giờ......hic hic... how can she have that private number.... ''''''':)) :)) :))

Thế mày học luôn lên Diploma thì có ngắn lại ko khi mày học đại học ? mà sao mỗi kì của bọn mày lại đổi môn à , đúng rồi kì này tao học C2 liên quan nhiều đến sin -cos mà tao chúa ghét lượng giác :(( :(( :(( chả bù hồi học C1 vui vẻ :(( :(( :((

tao tưởng có bọn tao ở nhà mới học căng thui...hóa ra chúng mày cũng chẳng kém j cả nhưng đc cái là sướng hơn bọn tao khi ko pải học môn kĩ nông hay GDCD :(( :(( :(( từ đầu năm đến h thú thật tao mới có chép chưa đến chục bài mày ạ:(( :(( :(( ...mấy cô ý đến h phút này vẫn coi môn của mình là môn chính ý:(( :(( :(( nhất là GDCD...tao phát ghét môn này .
Năm nay , đội tuyển văn lớp mình có 7/10 bạn : Hà Phương , Khánh Chi , Phương Linh , Lê Trang , Hoàng , Giang và Vũ ANh . Tao rất tiếc là năm nay Khôi Việt ko đc vào . Mà dạo nè bạn Việt Ga lăng lém...wi V nhiều:x :x :x
@ VT : thanks mày...tao vẫn sẽ cố gắng trong mọi việc mày ạ để có thể đc kết quả tốt đẹp nhất và sẽ giữ lại một chút ' ngây thơ' trong cái sự thô bỉ của tao ....:)) :)) :))
@ MT : chị cũng ko rõ nữa..tam thất thì hình như có cả củ to lẫn nhỏ em ạ..nhưng đen thì có đấy

Vân Trang iu quý:x , mày hỏi chị Hương dùm tao xem trường PVBCTT nó như thế nào, chị mày hạnh phuc trong tình yêu quá, chả thấy lên mạng j ca:) , mấy hum tao cũng kô gặp mày để hỏi được, mày hỏi chị mày dùm tao báo hình học như thế nào nhé, phân vân quá...:-s

:x sao bé Hà Chi lại để cái avatar của đồng chí Diễm Quỳnh thế hả ?;;) đúng là lâu lắm rồi ko nghe D.Q dẫn chương trình cũng thấy nhớ nhớ - đúng là lên chức phó tổng biên tập ^_^ tụi mày có thích Ngọc Linh ko ?:) Chi à ,đúng là bà chị tao dạo này ít lên mạng kinh khủng , tao cũng chẳng mấy khi gặp được , chẳng bù hồi ở nhà , tao và mụ ý cứ cả đêm rong ruổi trên mạng cùng nhau , để tao gứi mess cho bà già ý , mà hôm nào mẹ tao gọi điện để tao hỏi luôn cho . Về chuyện học báo hình , sau này ra trường cũng thấy nhiều người vào làm ở đài truyền hình lắm , tao chẳng rõ ý định của mày như thế nào ?Thường 2 năm đầu mạy học đại cương dễ dàng và thuận lợi < tại cô chú tao làm ở đài truyền hình nói thế > nhưng nó là cơ bản , nếu mày tìm được việc làm thêm đúng chyên môn trong thời gian này thì tốt lắm , vì sau này ra trườ cũng có nhiều cơ hội :) tao cũng thấy có trường hợp vào trường rồi chuyển sang khoa khác - cũng phụ thuộc nhiều vào điểm thi của mày , năm ngoái khoa báo hình lấy điểm cũng ko quá cao hay sao ý nhỉ ? tao chẳng nhớ rõ < nhớ mỗi vụ bà chị mình thi cử thê nào lại nằm trong top những thí sinh đạt điểm cao nhất :)) bà chị tao cứ thế mà vênh vênh cái mặt - ghét > . Năm nay qui chế thi mới , trắc nghiệm tiếng anh , nên thường năm đầu tiên , nếu đề ko quá khó hoặc quá dễ chắc điểm chuẩn cũng ko quá cao ! :) Mà ngoài ra mày còn định nộp đơn trường nào nữa ? :D

:x Phương à , chắc là cuối tháng 3 thì cũng chẳng học hành mấy môn này nữa đâu , cố lên vậy mày nhé :) năm nay đội tuyển nhà mình chắc học cũng mệt - Khôi Việt vẫn là cánh chim đầu đàn của lớp Văn mà ^_^ < hì hì , bạn ý ngôig tổ tớ > - nhớ ngày trước cãi nhau cũng Khôi Việt cả nhà cười ầm ĩ - phong cách Khôi Việt lo lẫn đi đâu được :D Tự dưng nhớ cr cái mặt đáng ghét của Hoàng ^_^ sến của Thiện ^_^ và chân chất của Vũ Anh ^_^ có gì mày gửi lời thăm hỏi đấy của tao đến các bạn nam lớp mình nhé :*

:) hôm nay trời mưa , sáng ngồi xem lại tập 2 của '' Ngôi nhà hạnh phúc '':))

ủa? sao Khánh Chi năm ngoái đc giải rùi, năm nay lại thi tiếp thế? :O lạ nhờ??? :O tao cũng thấy mẹ tao kể chuyện trong bọn đội tuyển có bạn Chi, nhưng cứ tưởng là Hà Chi, hóa ra là Khánh Chi à? :D :D :D :D

@Chi: Con Chi dở hơi, sao tự dưng lại để ảnh Diễm Quỳnh làm ava thế kia? :D :D mà hình như hồi xưa Diễm Quỳnh cũng học Ams đúng ko nhỉ? :D hay Chi để ava ảnh tớ đi, tớ luôn sẵn lòng cung cấp cho bẹn những tấm ảnh mới và hot nhất của tớ mà ;;) ;;) ;;) :)) :)) :)) à mà mày vẫn định học báo hình à? tao thấy ngành đấy hay ho phết ^^ mới mẻ + thú vị, mà ngoại hình mày thì cũng okie, phù hợp phết :D :D :D nhưng mà cạnh tranh gay gắt lắm đấy :)) :)) nghề báo mà, hì :D

@VTrang: ừ, tao đc rút ngắn quá trình học lại mà. Kiểu đốt cháy giai đoạn í mày :D tại năm diploma của tao là tương đương với năm thứ nhất đại học mà. ehehe.... trong lớp mình chắc tao đc tính là vào đại học sớm nhất đấy :)) :)) :))

:x ừh đúng là mày vào đại học sớm nhất đấy nhỉ - chuyện học hành xong xuôi thì lại chuẩn bị chuyện chồng con -con cái đề huề đến nơi rồiiii ;;) ;;) ;;) ôi thế thì Minh Trang nhà mình đúng là cái gì cũng đi trước thời đại b-) :)) :)) thôi ko đùa mày nữa < dù rõ ràng đấy là mong muốn bấy lâu nay ấp ủ trong lòng nó :)) > Vậy mày thấy mấy môn của kì học sắp tới thế nào , có cực lắm ko hả mày :)

:) Phương à , sợ cái Hà Chi nó it online có gì tao nhắn nó trên mạng HAO mày nói với nó hộ tao nhé - chắc tao cũng gửi mess cho nó riêng !

:D tự dưng cũng thấy nhớ Khánh Chi nhà mình quá , có lẽ lúc ngồi nhớ về lớp mình , càng ngồi cũng càng thấy có quá nhiều kỉ niệm với moịt người , có lúc rời rạc nhưng cũng có lúc thấy tính tập thể trong đấy :) càng gần cuối năm ... càng thấy thời gian trôi nhanh quá ^_^

;) hôm nay cả ngày ngồi xem '' Ngôi nhà hạnh phúc '' - nhưng càng gần cuối lại chẳng muốn xem tẹo nào - nhìn cả buổi chiều qua đi - nửa tiếc , nửa chẳng muốn làm thêm - cũng chẳng thể hiểu rõ ràng Mock exam đang đến gần nhưng muốn học tẹo nào >.< I want to go to sleep now !!!!!!!!!!!!!!! đêm qua thức đến sáng :|

Back
Bên trên