Tổng đài 11V ....chào bà con !!!!

hehe ..sướng thật khi mình là người đầu tiên post bài trong năm mới...Hôm nay là lần đầu tiên trong đời đc trải qua một không khí ngồi xin chữ của ông đồ bọn mày ạ..Vui lém...Dù có pải ngồi quạt đến 5 chữ cho khô mực , chân thì mỏi nhưng cái không khí đón giao thừa như thế này thì bây h tao mới đc trải qua..Chắc chắn năm sau sẽ đi xin chữ tiếp...

Lan Phương là người thứ nhất thì mình bon chen la thứ 2 zay, vừa uống rượu xong, thấy say quá, đi ra ngoài đường thật là thích,cái rét của Ha Nội đúng là.... năm nay mình thấy tết cứ vui vui.:x Chúc mọi người trẻ khỏe, zui ze, và đạt được những điều mà mình mong muốn:x :x :* :* :*

hihi..... chúc cả nhà (bao gồm các bẹn lớp Văn và các bẹn lớp khác có lòng hảo tâm vào post bài chúc mừng :D), có 1 năm mới vui vẻ + gặp nhiều điều may mắn nha ^^ năm nay là năm con cún :D :D :D ---->hi vọng là những đứa nào thik cún (như tao) thì sẽ gặp nhìu may mắn, hị hị ;;) ;;)

Chúc lớp mình học hành giỏi giang, thi đâu đậu đấy :D Chúc cho chị em tiền của lúc nào cũng rủng rỉnh, mẹt mũi luk nào cũng xinh xắn, zai luk nào cũng theo hàng đàn :)) :x :x :x :x

@VTrang: ko khí tết bên tao chán lắm :) ko có hoạt động gì cả,hì :D mà ở bên này ko có bánh chưng, cho nên tao phải thay bằng ăn bánh tét :p cũng được... nhưng mà tao vẫn thik bánh chưng hơn :) Mà tao sắp thi rùi.... stress 1 tẹo, cho nên cũng ko có tâm trạng để đón tết thả phanh cho lắm.... :) dạo này hay ngồi nhớ lại tết mấy năm trước, hồi còn ở VN....còn bú khú....chẹp..... ^^ à mà có khi tết năm sau tao về đấy :)

anyway......HAPPY NEW YEAR TO EVERYONE :* :* :*

trùi ui,mọi người ở nhà sướng ghê ha,tớ ở đây bùn thúi ruột,nghĩ mâm cơm tết ở nhà mà thèm.cuối tuần vừa rồi hội vn ở đây cũng tổ chức new year đi ăn nhà hàng malai,ặc nó chát cho 15 bảng à.nhưng bù lại được ăn cơm việt nam với cả cái món rau xào nhìn rất giống...rau muống hoho.trùi ui hôm đấy đứa nào cũng làm đến 2 bát ô tô à hihi!
mọi người ở nhà có lì xì thì để phần tớ nha!

trùi ui,mọi người ở nhà sướng ghê ha,tớ ở đây bùn thúi ruột,nghĩ mâm cơm tết ở nhà mà thèm.cuối tuần vừa rồi hội vn ở đây cũng tổ chức new year đi ăn nhà hàng malai,ặc nó chát cho 15 bảng à.nhưng bù lại được ăn cơm việt nam với cả cái món rau xào nhìn rất giống...rau muống hoho.trùi ui hôm đấy đứa nào cũng làm đến 2 bát ô tô à hihi!
mọi người ở nhà có lì xì thì để phần tớ nha!

:x 3 Tết Việt Nam - chúc cả nhà mình hay ăn chóng nhớn - đứa nào cũng tròn quay nùng nục cho đáng yêu ;;)
..............1 năm tràn đầy niềm vui và hạnh phúc..................................:) .
......................lúc nào cũng mở miệng cười toe toét .................:x
.........................các chiến sĩ nhà ta sẽ thi đỗ đại học như ý muốn ........:approve: .............
......................cô chủ nhiệm của chúng ta tươi trẻ cả năm ..................:*
................những nhân nào có ý định thẳng tiến du học giáy tờ sẽ thuận buồm xuôi gió ......................

:x tớ chúc lớp mình và gia đình mọi người 1 năm mới AN KHANG THỊNH VƯỢNG - SỨC KHỎE DỒI DÀO - THÀNH CÔNG RỰC RỠ :*

:* Dương à , hôm 29 Tết tao nấu phở sốt vang có gọi cả 1 số người đến ăn , đêm ngủ ở phòng khác của bà già -tan hoang cửa nhà - sáng hôm sau dậy muộn bị bà già phát hiện 8-} mắt bà cụ nhìn còng chọc vào tao - ôi dã man , miệng vẫn cười nhưng bụng sôi ùng ục 8-| :)) b-) chắc tuần sau bọn tao nấu xôi thịt kho tàu ;;) chẳng hiểu cụ già có ý định hahf hình thế nào:beerchug:

:> Minh Trang à , bên tao vẫn có bánh chưng nhưng tao ko mua , phải London mới có - chỗ mày hội Việt Nam có làm gì ko ?

Hehe Chúc mừng năm mới tới cả nhà!!!
Vừa đi đú với Chi về. Đầu tiên là đến nhà cô chủ nhiệm rồi đến thăm bố mẹ MTrang (đấy mày xem bọn tao có yêu quí mày wa ko hả MTRang?) Sau đó 2 con đi ăn lẩu ở phùng hưng. Ngại nhất là khoản Chi nhùn rón rén hỏi rượu và cả cửa hàng đều quay ra nhìn 2 con bé uống rươu hihi.Nhưng mà vui lắm Chi nhỉ!!! Lại phát hiện thêm là Chi và Quỳnh ăn hơi bị dc đấy,hết sạch cả nồi lẩu hải sản.
Đấy, ở nhà Tết thế đấy,mọi người thấy vui ko????

:x lâu lém rồi mới nhìn thấy Thúy Quyềnh nhà ta :) tao nhớ làn da của mày- nhớ cả cái lúc mày cau mặt - rồi cười toe toét - cái dáng lúc mày ngồi làm bài ;) Mày nhắc đến lẩu ở Phùng Hưng làm tao thèm quá , hôm vừa rồi nấu phở sốt vang ko co rượu tao đành lấy của bà cụ nhà tao :)) mong là cụ già ko phát hiện :))

;) mấy hôm Tết vừa rồi tụi mày có đi đâu chơi ko ? năm nay anh chị em hộ của tao từ Sài Gòn ra đập nhà cửa tan hoang - muốn đi chơi tết :)

he he,lẩu à?.Bon tao vừa đi ăn lẩu ở nhà con Ng.THảo về ,phát hiện ra là Hải NInh nhà ta làm lẩu ngon tuyệt,hết ý luôn.Cả bọn xúm vào làm vui ơi là vui.Bố Thảo đẹp trai phong độ lắm,ai muốn làm wen ko?

óe...lẩu hả..sướng thật đấy..Mấy ngày tết đi ăn cỗ ..nên bây h nhìn thấy gà quóe là sợ lém rùi..e thèm miếng rau muống quá trời luôn..
Hic..hôm nay e đi làm lễ giải hạn với mẹ ( nếu ko nhầm )...Ngồi nghe thầy đọc kinh mà ngủ gật lên gật xuống , chân cứng đờ ra đến nỗi ko đứng lên nổi..Thui đi 1 lần cho bít để lần sau ko dám đi nữa

hehe :D hôm nay em vừa thi cuối kì xong, thoải mái quá ^^ có 3 tuần ăn chơi nhảy múa roài, sướng quá, là lá la..... :)) :)) :)) :))

hihi....con Quềnh với Chi đến thăm bố mẹ tao à :x iu 2 đứa thế :* :* :* :D :D mà 2 cụ nhà tao phởn lắm í :)) hôm mùng 1 tết chat voice với tao mà cứ cười phe phé :)) chả kiểu thương nhớ con cháu j cả í :)) tởm lắm :)) đùa tí thui, chứ thỉnh thoảng có dịp bọn mày đến thăm bố mẹ tao nữa nhé :) cho 2 cụ vui, hì :* :* :*

bọn mày ơi, sao hôm trước tao send 1 đống ảnh của lớp (con Chi gửi cho tao :D ) vào album HAO, tầm gần 2 chục cái :( toàn ảnh các chị em xinh tươi nhà mình..... thế mà đến hôm nay nó chỉ hiện lên có đúng 2 cái :(( thế là thế nào???? :(( :(( cả con VTrang nữa :(( ki bo!!! ko send ảnh sexy cho tao, để tao post lên HAO cho :(( :((

mà con VTrang dạo này đảm đang thế :x nấu nướng toàn món ngon ạ :x hị hị....tớ sang bên này chỉ mới biết làm thêm có món thịt bò kho.....thật là ngại ngùng.....:D :D à, mà hè năm sau mày về ko Trang? ;;)

;;) Minh Trang ơi , đấy la do mày chưa ăn món tao nấu đấy thôi

:| ôi cái máy tính đáng ghét của trường tao chập cheng .

:x Minh Trang à , chắc hè năm nay thì tao về , còn năm sau thì chẳng biết thế nào mà nói trước - tháng 10 năm sau tao hết hạn visa , tao thấy có nhiều người cũng gia hạn visa bên này , nhanh chóng hơn ở nhà minh về khoản thủ tục , nhưng mỗi năm lại phải làm 1 lần , chi phí cũng đắt hơn nữa .
Hè chắc khoảng tháng 7 tao về , thế còn mày thì sao ? Mày định ở lại năm nay à , mà tao cũng cóc hiểu chuyện visa bên Úc của mày , nếu thuận tiện , dễ dàng thì cũng chẳng lo gì - mà đến tháng mấy mày apply Uni đấy :) bây h mày đang học Found 1 năm còn gì ^_^ Mới cảb lúc lên đại học chắc sẽ có năm tao vè nhà vao dịp Tết - chỉ ko hiểu cảm giác lúc đấy có gì khác lắm ko ? chứ nếu kiểu đi du học , sau quá nhiều năm mới về ăn Tết - ít nhất lúc đấy tao cũng cảm giác bố mẹ mình già hơn bây h nhiều ^_^ Mà còn ý định lâu dài của mày và anh chị mày thì sao ? Có định ở lại Úc luôn ko ? :x mà đợt vừa rồi mày thi có gì hay ko ? tốt cả chứ gì ;;) khi nào thì mày có kết quả ?

;) Lan Phương à , tao sẽ gửi ảnh vào hộp thư của mày hoăc cái Minh Trang vậy -thanks

:) hôm trước tao lên gặp cụ tutor nhà tao , tại có đứa nhóc nói về vụ mấy học sinh được đưa vào danh sách Principal notice về chuyện học tập tốt cùng mấy cái attendance etc...nói chung tao nghĩ rất có lợi khi apply Uni- thật ra tao vãn đoán mình chắc chắn nằm trong danh sách nhưng vẫn muốn confirm lại :p lúc cụ tutor nhà tao bảo đấy la chuyện bí mật làm sao tao biết và cụ đã để tên tao đầu danh sách :)) rõ ràng phải thấy vui nhưng cũng cảm giác như mình chỉ quan tâm đến mấy chuyện đó:(( tự dưng xong tao thấy ngại quá - mặc dù trước khi đi vào củ đề chính tao cũng đã hỏi han linh tinh gần 10 phút :((

con VTrang gửi ảnh cho tao cơ, ko gửi cho chị Phương đâu :(( :(( mà nhớ là phải ảnh sexy cơ :(( :((

hihi....bọn mày thấy ava của tao xinh ko :D :D :D có 7 cái nhà, tượng trưng cho 7 đứa nhà lợn đấy :x xinh nhờ ^^ :D :D :D :D

con VTrang hôm trước chat chit tao kể hết rồi nhé :)) đỡ phải viết bài trả lời bên này, dài dòng lắm :D hehe..... mà hè này tao có đc về đâu mày :( sang mới có 3 tháng đã đòi về chơi :)) chắc mẹ tao tét cho nát đít :)) :)) :)) gớm.... mà cô VT cứ lắm chuyện ;;) hỏi thì cứ hỏi ;;) lại còn ngại với chả ngùng :)) nỡm :)) :)) :))

;;) :* b-) :x :)) ôi đúng là có Minh Cheng hiểu tao hèn chi tao yêu mày thế :* mà bản chất tao cũng vốn '' thánh thiện '' nên hỏi xong dù trong lòng vui lắm nhưng cũng đâu có thể tồng tộc nói hết ra được ^_^ :)) Mà nhé , tao nói với mày trước rồi , để hôm nao tao kiểm tra cho , chúng mình '''cùng nhà ''' .........ngại gì ;;) b-) Thế nếu hè mày ko về thì mày định khi nào ? cái chuyện visa của mày nếu dễ dàng thì tiện nhỉ :) Hôm nay Bi vừa nói với tao xong , chắc là Tết năm sau lại trùng đúng dịp Half -term của bọn tao nên chẳng hiểu thế nào - cũng có nhiều người có ý định về tết mà , còn dự định ban đầu của tao , chắc lên đại học mới về vào Têt ^_^

:) Lan Phương mày có nói với Xuân Lan add nick của tao ko đấy b-) /:) tao chăng nhớ rõ lắm nick của Lan ,nếu đứa nào có thì cho tao nhé < chắc con Minh Treng biết ;) >

:* ngày đầu tiên đi học sau Tết của bọn mày thế nào ? ko khí , mọi thứ ....:x

hôm nay đi học chán dã man luôn ..chăng có hứng học j cả..chỉ vui mỗi tiết cuối cùng vì lúc đó tao vừa mang ảnh chụp hôm về Bát Tràng ,, nhiều ảnh độc luôn lại buồn cười nữa chứ..
@ vân trang : mày cho tao lại nick của mày đi

:x Cái con này , chán mày quá cơ :-s nick [email protected] mà tao đưa cho Lan nghẻo vào ngày đầu tao đến đây rồi :(( tao đang dùng lại [email protected] trong Yahoo mesenger của mày đâu hả /:)

:)) đêm qua , giữa đêm đang nằm nghe nhạc cùng 1 nhóc con ở chung nhà với tao -tự dưng điện của bà cụ nhà tao tắt, lại đang 3.30 sáng , ko gọi được bà cu dạy , đành loay hoay xuống dưới sửa ;;) - cứ bật được 1 lúc nó lại tắt X( đến lần thứ 5 hay 6 thì tao đành bó tay . Ngồi buôn đến 4h 30 đi ngủ , tư dưng sáng nay bị bà cụ lôi dậy , tra hỏi xem đêm qua liệu tao có bấm nhầm nút nào đấy ko :-s , sau 1 hồi bà cụ kết luận , do bọn tao dùng laptop nên dùng điện nhiều quá lại còn bật cả đèn buồng - ổ điện chính gần nhau sinh ra chập mạch :-/ tao thì ngu lý rồi nhưng nghe bà cụ nói thế mà cũng thấy rõ là...:)) bọn to vẫn mở điện cả đêm , tivi , đèn , sạc điện thoại...bao nhiêu hôm có sao đâu ? :)) -----> lí do bà già đưa ra ko xác thực cho lắm - đêm nay mà lại mất điện chẳng hiểu bf cụ có ngẩn to tè ko b-)
Nói chung thế thôi chứ tao yêu bà host này của tao lắm , đúng là bọn tao đang hoành hành cái nhà của bà cụ - tao thấy còn phá hoại hơn hồi ở nhà :((

:) Phương à ,cò gì mày up ảnh lên đệ bọn tao xem nhé , nếu mày rảnh và có thời gian :*

ảnh thì nhiều cái hay ho lém mày ạ..tao nghĩ rằng nếu ko có vụ đi Bát Tràng thì chẳng có những pic ấy...tất nhiên tao là con người rộng lòng nên tao sẽ share mấy pic đấy cho bọn mày xem...

:D :D :D êu êu....con VTrang hỏi nick em Lan béo hả? :D tao có đấy, "happyfamily295" :x

ôi....dạo này tao đc nghỉ giữa kì, ăn chơi tung tóe quá :(( :(( ân hận lắm lắm í :(( tao shopping nhìu wá, cho nên bi giờ hết sạch tiền rồi :(( thật là tội lỗi..... huhuhu :(( :(( :(( ..... tháng tới sống thế nìu đây????? :(( :((

À mà đợt ảnh Bát Tràng sao chị Phương chưa up lên đi ;;) :x em xem với, hihi :D :D :D mà nói đến chuyện ảnh >.< HAO dở hơi, hôm nay tao vừa phải up lại cả 1 lố ảnh, tại lần trc up mà bọn HAO nó ko chịu đăng lên... bực mình thế >.<

đợi mấy hôm đã Trang béo ạ..Dạo nè HAO đang gặp vấn đề thì pải..Chỉ sợ up ảnh lên thì chẳng thấy đâu ...

Back
Bên trên