Tổng đài 11V ....chào bà con !!!!

đến nơi rồi bà con ơi,bi h phải đi học có gì sẽ viết nhiều sau
@trang:tao se liên lạc với mày vì máy chỉ còn 4p heheh!

:D í í :D bác Dương đến nơi an toàn, báo cho anh em 1 tiếng thế là okie rồi ^^ có j bao h rảnh rỗi phải lên thông báo tiếp nhé :)

hị hị.... hum nay nhận đc offline của chị Phương kêu là có chồng đến là bỏ bê ko lên HAO :p ngại qué :D phải lên viết bài bù ngay mới được :x ^^

Hum nay toàn chuyện vui ^^ em tổng kết 1 môn, điểm cũng okie :D cố lên!!! cố lên!!! thời tiết hum nay cũng bớt nóng đi nhiều :D :D :D về nhà lại được ăn đùi gà rán nữa :x hê hê, thật là sung sướng ^^

Mọi người ở nhà đã được nghỉ tết chưa? :) có j vui ko? ^^ ở bên nì thì chả có không khí tết gì cả, bùn quá :( chắc may ra đến mùng 1 tết, mua 1 cái bánh chưng về ăn là cùng :( tính ra cũng ngót nghét 100k Vnd :(( :(( xót......

vừa chat với anh Dương xong...thấy ảnh bảo tình hình bên này đã ổn nên cũng yên tâm
@ Trang béo : ở nhà nhiều chuyện vui lém em ạ...Hôm nay chụp bao nhiêu ảnh , toàn ảnh đẹp..thế mới hay...Chị đưa hết ảnh cho chi Lùn up lên rùi đó . Hôm nay chụp ảnh cả lớp , ko nhờ đc bạn nào chụp hộ...sang lớp lí nhờ Lâm thồn chụp hộ thì bạn TA đã lăng xăng nhận lời luôn rùi...lại còn chạy rất nhanh nữa...pó tay thằng bé luôn

:x mày à , vừa noi chuyện với mày xong , tối nay đĩ em Memoirs of Geisha xong tao sẽ gọi cho mày .

:) Minh Trang à, thật ra tao chẳng hiểu hệ thống giáo dục của Úc , mày sang học Foundation đúng ko ? thế tại sao lại có điểm tổng kết à ? Hàng tháng tao lên gặp tutor xem các giáo viên khác nhận xét thế nào ? Đợt tháng 1 thi tao cảm thấy ko bằng lòng , có lẽ tại ko đúng như kiến thức ma tao có trong đầu- tao cũng cảm giác như mình mất đi 1 cơ hội , tính sai , linh tinh - uh lúc đó thấy bực mình , nhưng bây h cũng qua rồi , còn phải học 2 module nữa , tháng 6 này thi nặng hơn mà , nhưng đến gần cuối tháng 8 tao mới biết điểm cơ ! :x mày học đồ họa thế nào ? và các môn mày đang học là thế nào ? mù tịt , chẳng biết cái gì :(( vẫn định học Human Resource trên đại học đúng ko ?

:D Phương à , thanks mày nhé , tại tao sơ gửi tin nhắn ma Liên ko nhận được . Sắp đến Tết rồi , khi nào bọn mày được nghỉ học ? tao đang định lên London đợt tết xem thế nào :* có gì up ảnh nhé

Happy new 2k6! Happy new u!
Chúc các anh chị năm con Cún gặp nhiều may mắn, hạnh phúc, và đạt được n~ j` mình mong muốn :x

hì ^^ thanx em Thu Phương nhé :x ^^ có khi lát phải vào chúc lại các em 0407 phát nhỉ :D :D :D :D chúc em năm mới may mắn + hạnh phúc ^^ à mà chị có bít 1 em cũng học Văn 0407, tên Thu Phương, con mẹ Hải, nhà ở Đội Cấn, ko bít có phải em ko nhỉ? ;;) tại cô Hải là bạn mẹ chị, nên chị tò mò hỏi tí, hì :D :D

@VTrang: nói trên này thì dài dòng lắm mày ạ, để bao h tao có dịp chat với mày, tao se kể cho ;;) iu mày ^^ :D

@Chi: mày ơi 2 dôi tất mày mua cho tao bị mỏng quá :(( tao đi vào trông như 2 cái chân giò í :(( :(( đau buồn lắm :(( à nhưng mà bộ vòng bọn mày tặng thì vãi cả đẹp :x :x mai đi học tao sẽ đeo :x iu nhà :mad:) ^^

hê hê...bi h mới là 26 tết đúng ko nhỉ :D ko nhớ rõ lắm, bao h đêm 30 sẽ vào HAO viết bài chúc tết mọi ng`... là lá la :D :D :D :D

:x chúc nhóc con và tập thể 11 Văn ăn Tết vui vẻ , sống chơi và học hết mình - năm sau lên 12 Văn thành gái già rồi khổ lắm ;) mong rằng những năm tháng phổ thông này sẽ luôn là kỉ niệm đẹp với bọn em . To live is to fight + to live is to dare ---> :D . 1 năm mới với nhiều niềm vui , nụ cười , thành công và chiến thắng - luôn là 1 tập thể đoàn kết nhé :x

:* đêm qua tao vừa đi xem Memoirs of a Geisha về xong , vé ghi là 8.30p.m nhưng mãi đến 9p.m mới xem được - ở nhà mình đã chiếu phim này chưa ý nhỉ , mà bọn mày có ý định đi xem ko ? :) - cảm giác nửa đầy nửa vơi ^_^ : âm thanh , màu sắc , hình ảnh , góc độ quay , hiện thức và quá khứ :) ...

:) này Minh Trang , sao tao chẳng bao h gặp mày online thế ? mày vẫn dùng nick cũ đúng ko ? :* có lẽ lúc nào đấy sẽ nghe mày kể chuyện . Giá mà gọi điện buôn chuyện sang ÚC cũng rẻ như tao dùng mạng Vodaphone ở Anh nhi ;;)

:* cả nhà hôm nay là ngày nghỉ học đầu tiên rồi đúng ko ? sao năm nay lại được nghỉ học sớm thế :)

:x :x :x HAPPY NEW YEAR :x :x :x Chúc toàn thể lớp 12V và những bạn đi du học một năm mới tràn ngập niềm vui , thành công trong tất cả mọi việc mà mình mong muốn :x :x :x Yêu mọi người nhiều
Còn năm mới , tự chúc mình gặp nhiều điều may mắn :x :x . Đầu tiên là sức khỏe nè ( năm vừa rùi ốm đau liên miên nên sợ quá ) Tiếp theo là học tập ...Mong rằng năm nay thi ĐH thì sẽ đỗ vào trường mình mong muốn , chứ ko pải lao vào tình trạng đi học lớp 13:)) :)) :)) Cuối cùng là chuyện...:x :x :x Mong cho tất cả đều suôn sẻ ..( ko hiểu mình có quá tham ko nhảy:-/ )

anh em được nghỉ tết rùi à?sướng thế ngồi đây đói meo mà nghĩ đến tết ở nhà được ăn bao nhiêu thứ ....muốn đâm đầu tự tử quá!

hichic...mang tiếng nghỉ tết nhưng ở nhà nhớ mọi người lém...Đến lớp dạo nè vui..nhiều trò hay ho diễn ra lém nên nghỉ tết cứ thấy thiếu thiếu cái j ý . Mùng 5 Tết nè , lớp mình đi Bát Tràng một phen , sau đó thử lấy cảm hứng làm đồng phục lớp xem sao..Mấy bạn ở Uk , Úc ..có j tưởng hay cho vụ đồng phục ( om suốt từ hồi lớp 11 đến h ) thì nói cho anh em ở nhà bít cái

:| vụ đồng phục cuae lớp mình chán và hơi buồn nhỉ - đãng nhé tao cứ tưởng từ hồi tháng 11 năm ngoái rục rà rục rịch - thế những mẫu đòng phục lớp trước đây laik thay đổi thế nào à ? Mong là bọn mày tìm được cảm hứng khi đi Bát Tràng - thật ra tao thấy lấy chất liệu từ dân gian cũng hay và lạ - vì như thế cũng tránh ko bị lặp - tao thích đồng phục lớp mình phải độc - có thể lấy từ những cái đơn giản cấu thành :) Mẫu váy năm ngoái tao mặc đến lớp , cũng đổi đúng ko ? ko lấy dạng như thế ? Có lẽ la tao ko thích màu hồng cho lắm < trừ màu hồng đậm của sơn và 1 số chất liệu trong thiết kế >:x chọn màu tạo cảm giác - và cả hình ảnh nữa càng tốt - cái này bọn mày ở nhà sẽ đi chọn được vải là rõ nhất : vải và chất liệu nếu để ăn nhập với nhau là cần để ý ^_^ . Đừng loạn ẫm ĩ như nam ngoái và cần có 1 cái kết :x

:x tết - nhớ năm ngoái tao vào Sài Gòn - nhanh quá - 1 năm trôi qua rồi . Ở Hà Nộ giờ này lạnh lắm phải ko ? gió mùa đông bắc ....:)

Tao sợ màu hồng :(( :(( :(( nên có làm váy mày hồng thì tao sẽ là người phản đối đầu tiên...;;) ;;) ;;) Nói chung là lớp mình sẽ cố gắng làm thật nhanh và chắc chắn là độc đáo rùi..Mày yên tâm đi , lúc nào về sẽ có 1 bộ để cho mày..Còn cái váy của mày chẳng ai nhớ rõ hình dáng nên chẳng thể nào làm đc:(( :(( :(( . Mà tao thấy cái đó cũng ổn . Có lẽ là do lớp cầu kò quá nên cũng khó chọn
Nhanh quá , thế là hôm nay đã 29 tết rùi mà tao vẫn chưa sắm xong đồ cho mình . Mấy ngày qua ở nha giúp mama dọn dẹp nhà cửa , bê lên bê xuống đau hết cả người:(( :(( :((
Mùng 2 mới gió mùa về . Mấy hôm nay trời hanh làm cho mọi người ai cũng bị nẻ...:(( :(( :(( Khổ quá mày ạ..tao chỉ mong hết tết thui...lại đc bù khú với mấy mống ở lớp :x :x :x
:x :x :x bọn mày ở bên đấy ăn tết vui vẻ nhé..yêu bọn mày nhiều:x :x :x

đồng phục lớp à :D :D cứ tưởng vụ này chìm nghỉm từ đời tám oánh nào rồi chứ :D :D vẫn làm à, máu chế ;;) ;;) ^^

hị hị....nói chung là làm màu tối đi, bởi vì màu tối nó ko kén màu da, da trắng, da đen mặc được tuốt :D lại còn phù hợp với những đứa béo nữa chứ (tao là 1 VD) :p :x tao nghĩ là kiểu dáng cũng nên đơn giản, càng đơn giản thì càng đỡ bị quê í :) chả hiểu sao thik mấy cái như dạng đồng phục đi học của bọn cấp 3 Hàn Quốc í, đơn giản mà đẹp thế :x chỉ mỗi tội là cái kiểu đấy nó ko đặc trưng cho lắm thôi ^^

hờ hờ.... túm lại là mọi người nên nghĩ thoáng ra 1 tí, đừng cầu toàn quá :D chứ ai cũng khăng khăng làm theo cho đúng í mình, như hồi năm ngoái í.... rồi lại chả đâu vào đâu :( bùn lắm :(

Mà tao nghĩ là, bọn mình cứ hô hào: phải đặc sắc, độc đáo, mang tinh thần lớp Văn....... như thế có nhiều yêu cầu quá đối với 1 bộ đồng phục ko??? Có phải cứ dán to oành cái dòng "Văn 0306" vào đấy, hoặc là vẽ vời họa tiết tung tóe lên thì nó thành ra mang bản sắc lớp đâu :D :D :D cái chính là, làm 1 bộ đơn giản, giá cả vừa phải, hợp lý, để mọi người đều có thể chấp nhận được. Rồi thì dăm ba năm sau mình nhìn lại nó, nhớ đến lớp.Thế là đủ mà :) Đừng rườm rà, đặt nặng yếu tố độc đáo quá :D Bởi vì đồng phục mà càng phức tạp, càng có nhiều chi tiết sáng tạo, thì sẽ càng dễ gây bất đồng, cãi vã các thứ :)) đảm bảo lun í :))

Thôi, đấy là ý kiến của tao, có j bọn mày bổ sung thêm nhé ;) À mà còn 1 chuyện nữa :D tao đoán là để làm 1 bộ, cũng phải trên 100k là cái chắc :)) liệu bọn mày có nghĩ là 100% lớp sẽ chịu nổi nhiệt với cái giá ấy ko ;;) ;;) cho nên là, đứa nào muốn làm thì đăng kí làm, đứa nào thấy xót xiền thì đừng bắt ép bọn nó phải làm theo, rồi thì lại mất vui :) như hồi năm ngoái í :)) cãi nhau tung trời :)) nghĩ lại mà thấy bùn cười thế :)) :)) :))

ui giời ơi nhìn anh em ở nhà sung sướng mà thèm quá,đứa nào hảo tâm thì để dành bánh chưng với lì xì cho anh đi,ở bên này đi party mà nó bắt đóng 15 bảng đồ ăn như shit mẹ ơi...hôm nay vào quán tàu gọi cơm rang hoho lâu lắm rùi mới được ăn cơm nhà mình.đồ ăn ở trường với ở nhà như cám lợn,gạo thì hôi như kiểu nhà mình là gạo cho chó í!
chúc anh em ở nhà năm mới vui vẻ,cố mà ăn nhiều đi có đi xa mới bit đồ ăn nhà mình thuộc loại nhất nhì thế giới đấy!
nói chung đến đây mới thấm thía nhà mình là nhất!

----------

anh em làm đồng phục thì hay quá rùi,nhớ để dành cho tớ 1 bộ nếu có rồi thì vứt qua nhà tớ sẽ bảo mẹ tớ đưa tiền,để đấy hè tớ về tớ mặc rùi cho tớ chụp ảnh với!hôm đi chưa kịp chụp ảnh với lớp mình tiếc quá đi mất!

:) nhanh quá , hôm nay đâ là 29 Tết ở nhà rồi . Hôm nay chỗ tao lạnh và đúng là ko thể cảm nhận la tết đang đến gần . Hồi Giáng Sinh , đúng là ở đây làm hoành tráng lắm , ko khí - nhưng đây là tết âm lịch của nhà mình nên :(( À nhưng mà chỗ tao tuần sau cũng có party của tụi China - Chinese Happy New Year :x tại sao lại ko gán mác Việtnam mình nhỉ ?:-/ :x :)

:(( tao thèm ăn bánh chưng quá , rất thèm , mẹ tao nấu ăn ngon lắm < minh chứng là những đứa nào đã được ăn ỏ nhà tao ;;) > - canh măng , thịt gà luộc - thịt gà bên này rẻ nhưng chẳng ngon như ỏq nhà mình gì cả - ăn cứ nhạt nhạt thế nào ý :(( . Nhưng có lẽ ngày mai hoặc múng Tết tao sẽ nấu phở , mẹ tao có gửi mấy thứ gia vị cần thiết sang mà :* yêu mẹ !

:D Minh Trang à , chỗ mày có không khí tết lắm ko? có bán nhiều đồ ăn của Việtnam hay China gì đó là ổn rồi ;)

:x 1 ngày cuối năm , nhớ cái lạnh của Hà Nội , gió mùa đông bắc ...tất cả :*
hôm nay tao đang đi trên đường có mấy cái hạt nho nhỏ li ti chắc la tuyết :x hi vọng cuối tuần sẽ có tuyết :)

:x yêu cả nhà

Sắp đến năm con chó rùi
Chúc mọi ng` có 1 HK thành công hơn năm ngoái
Tối nay chắc k onl đc.
Chúc trc’

bạn Minh trang bạn thùy dương ( chỉ biết 2 bạn nì :p >:) ) và toàn bộ anh chị em thân thiết đến cùng kiệt của lớp Văn năm con chó vui vẻ , " hạnh phúc tràn ngập như biển đông , nỗi buồn chỉ thoáng đến lại đi như cơn giông " nhé :D >:D<

vào chúc lớp văn phải văn vẻ tí không bị cười thối mũi :| :(
có sai dấu chấm dấu phẩy tại hạ xin được tha thứ :D

Tối nay đi Giao Thừa..có lẽ ko online đc nên e vào chúc anh em lớp mình một năm vạn sự như ý...Yêu mọi người nhiều lém...>:-D< >:-D< >:-D<
@ V TRang : mày kiếm nhiều money vào , có j năm sau sang đú với mày và anh Dương:x

Chúc các bạn lớp văn nam mới thêm xinh đẹp
Nhất là bạn Vũ Anh nha, thêm xinh đẹp :p

Lớp văn cũng wen 1 số người, nhưng chúc chung 1 thể :p
Chúc mọi ngừoi năm chó không bị chó cắn :p
Mọi việc xuôn xẻ :p
Nhất là thi ĐH thành công :D

:x cả nhà mình ơi , hôm nay là 30 Tết rồi - Hà Nội 1 ngày cuối năm - chắc giờ này tất cả bọn mày đang loay hoa loay hoay ở nhà chuẩn bị , cũng có thể đang tò tí te ở ngoài đường ;;) cũng khó để tao có 1 cảm giác thật rõ ràng là tết đang đến :) xung quanh ai cũng có những công việc của riêng mình . Tối hôm qua tao đi Tesco để mua thức ăn về nấu phở hôm nay , cả lũ còn cũng cười với nhau nói là đúng là chuẩn bị sắp Tết nên siêu thị đông vui quá ^_^ . Cảm giác ko rõ ràng mà có lẽ đúng hơn là ko có cảm giác - thời gian này các năm trước dù mình có ko muốn tất bật thì cái ko khí xung quanh , gia đình , bạn bè làm mình cũng bị cuốn theo - vừa muốn mình làm chủ cảm giác của mình - lại vừa bị những thứ khác chi phối . Chắc giờ nay mẹ đang chuẩn bị bàn thờ rồi , mà tết năm nào mẹ và mọi người chẳng tất bật ^_^ phát hiện ra lo cho mọi người rất nhiều nhưng thường quên chính mình :x

:) Đêm nay giao thừa chắc cả lũ ở nhà lại loe nghoe ra đường cùng gia đình hoặc bạn bè :x năm nào nhà tao cũng ra đền Quan Thánh - ngay gần nhà Nguyễn Trường Tộ của tao - bố tao dã man lắm hay hái cành lộc to thật là to , nhiều lá non và mầm xanh- về 1 ý nghĩa nào đấy bố tao đã tham gia phá hoại môi trường - đau lòng thay lúc đó tao thường ngồi trên xe của bố - góp phần tham gia cùng ^_^ ăn năn hối lỗi - nhưng đấy cũng là 1 nét văn hóa , 1 truyền thống của Việt Nam mình mà ;) À đúng rồi , năm nào đi chơi đêm Giao Thừa về , nhà tao cũng mở tiệc linh đình - ăn thịt gà ngon da man , tàn bạo , càng nhắc càng thèm ^_^ và thức đến sáng luôn :D

;) 20h23'5'' h Việt Nam - chẳng thế hiểu mọi người đang làm gi , mà cũng ko cần va ko muốn biết câu trả lời . Chả hiểu Liên đang làm gì trong Sài Gòn - nếu năm ngoái mà nhà mày cũng vào thì chúng mình đi cùng nhau được rồi ^_^ nhớ cái nắng Sài Gòn ...

;) tao đã nấu thành công món phở sốt vang , có gì năm sau về sẽ rủ bọn mày đến nhà ăn luôn .

:x Năm cũ qua đi , gắn cùng quãng thời gian tao học lớp 11 - gắn cùng Văn , Ams và bọn mày , với quá nhiều và ko bao h la đủ khi liệt kê - mà tao ghét liệt kê lắm . Bọn mày ơi , năm cũ qua để năm mới đến , cũng là năm cuối cùng của phổ thông , sống hêt mình và để lại kỉ niệm trong kí ức của mỗi thành viên lớp Văn nhé ^_^ :D tao muốn chụp ảnh Year-book cùng lớp mình lắm :*

:* ngày mai mùng 1 tết chắc là ko thể lên mạng , để hẳn 1 ngày đầu năm mới nói gì cùng chúng mày vậy !!!

:D năm cũ qua đi - đón Giao Thừa vui vẻ và tràn đầy niêm vui !

Back
Bên trên