tình yêu tuổi 16-bạn nghĩ sao?????????

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Re: tình yêu tuổi 15-bạn nghĩ sao?????????

Còn mình là người tham sống nhưng không sợ chết .

Tớ tham sống lém , lại vô cùng sợ chết nữa , thía mới là con người chứ .

Vì là cái tuổi đẹp nhất nên hãy cứ làm cái gì mình thích :wink: !! Ko lo nghĩ, ko ảnh hưởng đến học hành, thế mới là 1 tình yêu tuổi 15 :)>- ( ko lo nghĩ thì còn gọi gì là tình yêu #-o )

Vũ Thiều Hoa đã viết:
Tớ tham sống lém , lại vô cùng sợ chết nữa , thía mới là con người chứ .
Con người thì không chỉ có tham sống sợ chết đâu! Hic! Cũng là động vật nhưng con người tách biệt ra khỏi cái đám "con" đấy vì thứ tình cảm rách ruột này đấy!

sang 16 là sixteen - nghe ko khác xìtin là mấy !! :cool:

Tình yêu tuổi 15 thì còn có thể nghĩ tới 2 chữ trong sáng chứ còn over 15 thì đã nghĩ tới nhiều cái không hay ho rồi .

Phạm Trí Hiếu đã viết:
Tình yêu tuổi 15 thì còn có thể nghĩ tới 2 chữ trong sáng chứ còn over 15 thì đã nghĩ tới nhiều cái không hay ho rồi .
đừng nói thế đụng chạm nhiều lắm!
Tớ phản đối ý kiến đó.

Ngô Thu Phương đã viết:
Phạm Trí Hiếu đã viết:
Tớ phản đối ý kiến đó.
Why ? bạn bảo đụng chạm nhiều là như thế nào cơ ? bạn không thấy là tuổi này bọn nó yêu được vài tháng rồi bỏ à , yêu theo kiểu cho có người yêu , hay là để lợi dụng này nọ ...
Tất nhiên là cũng có tình yêu trong sáng nhưng không nhiều ( tùy theo định nghĩa trong sáng như thế nào ) , vả lại yêu nhau , theo bạn để làm gì ? , không phải để đi đến cái đích cuối cùng là kết hôn ư?

Phạm Trí Hiếu đã viết:
Ngô Thu Phương đã viết:
Phạm Trí Hiếu đã viết:
Tớ phản đối ý kiến đó.
Why ? bạn bảo đụng chạm nhiều là như thế nào cơ ? bạn không thấy là tuổi này bọn nó yêu được vài tháng rồi bỏ à , yêu theo kiểu cho có người yêu , hay là để lợi dụng này nọ ...
Tất nhiên là cũng có tình yêu trong sáng nhưng không nhiều ( tùy theo định nghĩa trong sáng như thế nào ) , vả lại yêu nhau , theo bạn để làm gì ? , không phải để đi đến cái đích cuối cùng là kết hôn ư?
Tớ đồng í với Phương.Tình yêu over 15 thì sao,tuổi này yêu được vài tháng rồi bỏ là do suy nghĩ nông cạn cũng như tính thích theo mốt"có người yêu" của giới trẻ còn lợi dụng này nọ thì cũng có nhưng ko nhiều và những kẻ như thế là tất yếu cũng như xã hội nào cũng có tội phạm vậy.
Yêu nhau chỉ để kết hôn thôi ư??Vậy có lẽ Hiếu là 1 nhân chưa yêu ai rồi.Yêu nhau mà chỉ để kết hôn thì ko biết tình yêu sẽ như thế nào và tại sao có bao nhiêu kẻ có thể chết vì yêu???
Hãy nhớ yêu ko phải muốn là được và những kẻ muốn yêu theo cái đầu chứ ko phải là trái tim thì tình yêu sẽ ko bao giờ bền vững được.Vấn đề ko phải là yêu ở tuổi nào mà tình yêu sẽ đến với bạn vào lúc nào.Tớ nhớ có 1 câu thơ của nhà thơ Xuân Diệu:
"Làm sao cắt nghĩa được tình yêu
Có nghĩa gì đâu 1 buổi chiều
Nó chiếm hồn ta bằng nắng nhạt
Bằng mây nhè nhẹ,gió hiu hiu"
Khi yêu và được đáp lại thì cảm giác sung sướng cũng như đau khổ thật tuyệt vời nhưng có người đã nói"Thà tột cùng đau khổ hay tột cùng sung sướng còn hơn là ko được đau khổ hay không được sung sướng"
Và cậu có tin ko khi tớ nói tớ vẫn chưa nắm tay hay noi"yêu" với "người của tớ" 1 lần ngay cả khi tình cảm đã khá mặn nồng.
Hãy nhìn đời qua 1 lăng kính màu hồng và cậu sẽ cảm nhận được thêm rất nhiều hương vị của cuộc sống Hiếu ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

Làm sao cắt nghĩa được tình yêu
Gặp người con gái thơ ngây ấy
Rồi thương rồi nhớ gọi là yêu
(Thơ Xuân Diệu, hình như vậy)

:)) Thằng Quân nói hay thật, đúng là có người yêu rồi có khác, tao đồng ý với mày đấy. Hê hê, mod cộng điểm phát đê nào.

Nhầm hoàn toàn, yêu nhau ko phải để đi đến cái đích nào đấy (ko cứ là hôn nhân), nếu như vậy thì tình yêu nhỏ bé quá. Bạn Hiếu nên xem lại cách nghĩ của mình đi, hoặc thử thích ai đi rồi sẽ hiểu.

Tình yêu nói riêng và tình cảm nói chung đều làm cuộc sống thêm ý nghĩa , mà đâu phải cứ yêu là kết hôn .

Lê Minh Quân đã viết:
Tớ đồng í với Phương.Tình yêu over 15 thì sao,tuổi này yêu được vài tháng rồi bỏ là do suy nghĩ nông cạn cũng như tính thích theo mốt"có người yêu" của giới trẻ còn lợi dụng này nọ thì cũng có nhưng ko nhiều và những kẻ như thế là tất yếu cũng như xã hội nào cũng có tội phạm vậy.
Yêu nhau chỉ để kết hôn thôi ư??Vậy có lẽ Hiếu là 1 nhân chưa yêu ai rồi.Yêu nhau mà chỉ để kết hôn thì ko biết tình yêu sẽ như thế nào và tại sao có bao nhiêu kẻ có thể chết vì yêu???
Hãy nhớ yêu ko phải muốn là được và những kẻ muốn yêu theo cái đầu chứ ko phải là trái tim thì tình yêu sẽ ko bao giờ bền vững được.Vấn đề ko phải là yêu ở tuổi nào mà tình yêu sẽ đến với bạn vào lúc nào.Tớ nhớ có 1 câu thơ của nhà thơ Nguyễn Bính:
"Làm sao cắt nghĩa được tình yêu
Nó chiếm hồn ta bằng nắng nhạt
Bằng mây nhè nhẹ,gió hiu hiu"
Khi yêu và được đáp lại thì cảm giác sung sướng cũng như đau khổ thật tuyệt vời nhưng có người đã nói"Thà tột cùng đau khổ hay tột cùng sung sướng còn hơn là ko được đau khổ hay không được sung sướng"
Và cậu có tin ko khi tớ nói tớ vẫn chưa nắm tay hay noi"yêu" với "người của tớ" 1 lần ngay cả khi tình cảm đã khá mặn nồng.
Hãy nhìn đời qua 1 lăng kính màu hồng và cậu sẽ cảm nhận được thêm rất nhiều hương vị của cuộc sống Hiếu ạ.
Nghe Quân nói thế này hình như cũng có kinh nghiệm yêu vài lần rồi...
To Hiếu: Cậu có thể tham khảo ý kiến của bạn Quân đấy. Not bad

Trần Thế Phong đã viết:
Làm sao cắt nghĩa được tình yêu
Gặp người con gái thơ ngây ấy
Rồi thương rồi nhớ gọi là yêu
(Thơ Xuân Diệu, hình như vậy)
Đúng rồi thơ Xuân Diệu,tao nhầm.Mấy ngày nay bị ám ánh bởi thơ Nguyễn Bính do tìm vài câu hay để tặng nàng nhưng mà mấy 2 câu sau đúng đó chứ.
Mong bà con thông cảm.
@Ngân:vài lần đâu mà vài lần,vớ vẩn mà sao ấy thay chữ ký xoành xoạch thế,đã sang everytime rùi à

Chỉnh sửa lần cuối:

thơ với chả thẩn , rak ruột
yêu mà cũng cần phải có ní do , thik thì yêu o thik thì đá , lại chả quá đơn :D

Tớ chả đồng ý với bạn nào trừ bạn cường ra cả, thích thì yêu không thích thì đá, thích thì hôn không thích thì đụ

Cường ơi anh em mình kết nghĩa đi

***** kiếp , ý tao có đến nỗi bệnh hoạn như mày đâu :))

Lê Bá Nam Linh đã viết:
Tớ chả đồng ý với bạn nào trừ bạn cường ra cả, thích thì yêu không thích thì đá, thích thì hôn không thích thì đụ

Cường ơi anh em mình kết nghĩa đi
Mày thì tao chịu

uh kiểu thằng bob thì chụi rồi thế nên mới yêu ngài chứ làm gì có ai tử tế đâu hehe

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên