Sinh học... Vào đây để bàn luận!

Re: Sinh học... Vào đây để bàn luận.

cho em spam thêm 1 bài nữa,em chỉ ko biết nên gọi là anh hay chị Long nữa.mà em cũng muốn hỏi về giun,ở miền bắc có chỗ nào nuôi giunko ạ?

Cho em hỏi chút về vấn đề HÓa Sinh
Em có học đội tuyển,em học phần Hoá Sinh thì không hiểu rõ lắm khái niệm "vòng bán axeton" là cái gì???Căn bản,bọn em mới 11 mà đã học Hoá 12 như thế nè thì hơi khó hiểu chút...Đặc biệt là cái nè....Xin anh chị giai đáp chút!

Dương Quỳnh Hoa đã viết:
Cho em hỏi chút về vấn đề HÓa Sinh
Em có học đội tuyển,em học phần Hoá Sinh thì không hiểu rõ lắm khái niệm "vòng bán axeton" là cái gì???Căn bản,bọn em mới 11 mà đã học Hoá 12 như thế nè thì hơi khó hiểu chút...Đặc biệt là cái nè....Xin anh chị giai đáp chút!

bạn đọc thấy thuật ngữ này trong ngữ cảnh nào?

Dĩ nhiên là cái kiến thức này làm sao người thường tìm thấy trogn ct lớp 11 12 PT, có lẽ đấy là thuật ngữ ĐH nông nghiệp của anh Mìn nhở.:|

anh chị có bí quyết gì thi chuyên Sinh hem ạ??? :( năm sau em thi òi T__T lo quá :(( ai có đề sinh share cho em với đwojc ko ạ :"> thank anh chị trước :D

Thi Sinh học chắc giải phẫu, thêm tí bài tập DT là ok ngay :))

Học chắc = hiểu + có thể tư duy phát triển. Chắc khác thuộc lòng ( tất nhiên thuộc đc là tốt :)) )

Bài tập DT thì cứ múc hết quyển bộ đề thi đại học cho anh :)) Bỏ qua hoán vị tương tác etc 8-} Thích thì xem qua, còn lại tập trung 3 định luật Menden với liên kết gen

Đấy năm anh thi là thế :)) Chả hiểu cải cách thì có khác ko nữa 8-}

Kinh nghe đàn anh Nhĩ chỉ bảo kinh nghiệm oách chưa.
Nếu theo lời MR HIền 2 năm trướv đã từng phán thì muốn thi đỗ thì phải TỰ HỌC, NẮM VỮNG CƠ BẢN NHƯNG LẠI NÂNG CAO XONG LẠI NHÌN LẠI CÁI CƠ BẢN, RỒI PHẢI BIẾT TƯ DUY TỪ CÁI CƠ BẢN>...:)) NÓi chung chung là cũng có tác dụng đấy.:))
Tất cả đều tập trung vào 2 chữ CƠ BẢN. :))

hum trước, mr Hiền có dạy thay vào lớp em :D học cũng hay phít :D
em đang học cô Dung, cô cũng nói cứ cơ bản mà học cho cô :))
@anh phong: đề thi đại học á :( làm nổi ko :(

Chỉnh sửa lần cuối:

@ Thu : chị cũng học cô Dung này.thi lên cấp 3 không khó đâu.đúng là chỉ có học cơ bản thôi,nên học về hệ sinh thái và DT vì 2 cái đấy rất dễ vào đề thi đấy.
@ anh Phong: anh mua quyển đề thi đại học ở đâu đấy ạ? em tìm mãi mà không thấy.

Ôi giời em ơi, muốn thi chuyên thì cái bộ đề thi đại học đấy phải xơi ngon chứ ko là ko ổn đâu :-j

Ờ cái cơ bản của thầy Hiền cũng hay phết =))

@ Hoa : đâu mà chả có, lên Giáo dục thử xem :|

Chỉnh sửa lần cuối:

To Nhĩ; hòi xưa ôn thi tao có phải ôn quyển bộ đề nào đâu.8-}

Cái chính là nắm thật vững kiến thức vào la ok:))
Hum trước học Mr HIền có cho một công thức để đỗ ĐH (có lẽ cũng áp dụng cho thi chuyên được đấy)::))
TỰ HỌC+ ĐÔNG BỘ 3 MÔN (TOÁN HÓA SINH) nhưng thi chuyên thì thầy nói là đông bộ 3 môn TOÁN VĂN SINH nhưng quan trọng nhất là môn SINH vì nó hệ sô II + không YÊU ĐƯƠNG không ma túy :))

cái công thức đó em mà hiểu chết liền á ;))
ở trên thì toán hóa sinh, ở dưới toán văn sinh =)) lại còn đông bộ 3 môn là cái gì =)) gì mà ko yêu đương, ko ma túy =)) nghe khiếp quá =))
@anh phong: em mới học được 2 chương đầu lớp 9, làm sao nổi đề thi đại học, mà đề thi đại học nó có cái rì ;))
mà cái đề thi đại học nó có ở đâu ạ ;;) ở ngoài hiệu sách có ko ;;) mà sách thì quyến nào ;;)
tư vấn nốt cho em đi anh :))

Chỉnh sửa lần cuối:

Cái quyển bộ đề dễ lắm em ơi =)) Làm đc hết, mỗi tội nó dài + lằng nhằng nên ko chắc kq có đúng hay ko thôi 8-} Còn quyển đấy thì nhà sách nào chả có em ơi :| Mấy quyển đấy thì bỏ qua phần tiến hóa với cả Sinh thái, làm DT thôi :D Mà em Hoa bảo lớp 9 học Sinh thái à :D Nếu học thì ôn :D

@ Đệ tôn ( đệ của đệ tử =)) ) : có làm đấy, mấy cái bài thầy đọc cho chép về nhà làm là trong đấy hết đấy =))

ack, cho em cái tên anh ơi =)) anh cứ nói quyển đấy thì em biết là quyển nào =)) hình như lớp 9 có học :d nhưng em chưa học đến, mới học hết phân li độc lập với di truyền liên kết thôi

sách tham khảo thì thật vô biên rồi.Còn quyển bộ đề đó rất dễ tìm, em cứ đến mấy hàng sách khai tên ra đảm bảo chủ hàng lấy cho chục cuốn (đề & giải)^^

ack, chục cuốn thì lấy cuốn nào =)) lỡ em lấy phải cuốn ko chất lượng thì seo ;;)
anh chị trước dùng cuốn nào thì chỉ em cuốn đó đi :D

Em khoái nhất Sinh học!!!Thật là hay ho.Mà khoái hơn cả là trò mổ máy!!!Thật là hay ho.Em luôn proud of myself because em luôn mổ rất đẹp!!!

Em ghét nhất môn Sinh học, lắm lý thuyết, ít thực hành, mà nếu áp dụng câu : " Học đi đôi với hành" như em Thư, đến chương cuối sinh học lớp 8, xem em có dám thực hành ko

âhnck, đừng nói thế chứ ^__^ cái chương đấy thực hành sao được, công nhận là sinh lớp 8 lắm lý thuyết, dài lèng nhèng, sinh lớp 9 vui hơn
ack, hum ni làm pài 15' sinh chán như đúgn rồi :((

Back
Bên trên