Senior students come here and discuss

Mọi người đã có ai có điểm SAT chưa? Hôm nay là 13 rồi...Run quá.

hic....mai mới có cơ mà...:(( sợ chết đi được...bạn Trang thì run gì chứ....:(

hic co điểm SAT rồi đấy bà con ạ...hichic..rầu hết cả người :((

Nguyễn Thanh Hương đã viết:
Dùng Commonapp + ko đòi Supp Essay có Harvard đúng ko? bạn nào máu apply đi.
Minh ơi, ấy đỉnh thế còn quyết chiến gì nữa, nghe đâu lại còn tranh women's colleges với chị em ..hihi
Harvard có 1 bài, nhưng có rất nhiều đề. Thế nên có thể lấy bài của trường khác gửi đi cũng được nhỉ. À mà hình như cũng chỉ là Optional thôi . Lạ phết.
Women's college : sigh.. I wish I could ... :D :))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
chao moi nguoi To nho chut : 1 so truong yeu cau Records should explain the grading system . Viet thu hoi bon admit thi chung no keu phai contact to home school and have someone there send a brief explanation how the teachers grade the classes . Moi ng thay the nao Cho y kien nhe Cu lo di co dc o nhi :D
Chu lai lang nhang voi truong rach viec lam ....Hic

Bạn DNM nói đúng quá. Chả hiểu sao mình tìm được cái College nào cho scholarship full thì đều là Women College hoặc scholarship for women hết. Bọn này đúng là trọng nữ khinh nam, thà về VN còn hơn.

Nguyễn Thanh Hương đã viết:
Dùng Commonapp + ko đòi Supp Essay có Harvard đúng ko? bạn nào máu apply đi.
Minh ơi, ấy đỉnh thế còn quyết chiến gì nữa, nghe đâu lại còn tranh women's colleges với chị em ..hihi
Thanh Huong dieu tra ki the roi thi apply luon di chu lai con recommend ban be kia a :D
Diem SAT1 chua co thi co sao, choi luon Bates, Bowdoin va Macalester cai nhể, tội gì ;)

Nguyễn Hoài Anh đã viết:
Bạn DNM nói đúng quá. Chả hiểu sao mình tìm được cái College nào cho scholarship full thì đều là Women College hoặc scholarship for women hết. Bọn này đúng là trọng nữ khinh nam, thà về VN còn hơn.
Ấy chớ, van co Wabash College chỉ cho male only day chu, ma requirement cũng ko cao lam, hoc bổng thì to. Noi vay de cac dang nam nhi tham gia cai thread nay tham khao va..bot bon chen voi ..chi em bon to. :D

Nguyễn Kiều Trang đã viết:
Mọi người đã có ai có điểm SAT chưa? Hôm nay là 13 rồi...Run quá.
Good luck ban Trang cai! To khong hieu, thuong Friday cua tuan thu 2 sau tét date la chac chan co diem, hai lan thi SAT cua to deu vay ma.

Much lower than standard...Sigh...Ready to register for the Jan SAT. How are you Vinh ???

To Nhung: Bọn Admission officers bận lắm, tớ không nghĩ là bọn nó có thời gian liên lạc với trường ở VN đâu. Còn grading system thì hỏi anh Hưng ý. Năm ngoái anh Hưng làm phần này cẩn thận lắm.

Hehe dã man quá các em bi giờ đông như kiến. À mà cũng ko chỉ Anh Ams dominate nữa nhé. :D Đúng là mình hết thời rôi :D
Btw, theo chị hỏi bọn admissions ở đây thì school record ở Lafayette là quan trọng nhất, và rigor of the course. Thế nên nhớ fai tâng cái học của trườngVN lên hehe mà cũng chỉ có cái grading system là khác nữa. Good luck :)

My score is so bad.:( Therefore i'll have to take it once again.
Jan 24th is a little bit late ,isn't it?

To anh Hung ; anh post cai grading system anh lam nam ngoai len dc o a ????Thanx nhieu nhieu

To thi thay nguoi co cong dau trong viec lam grading notification va la cai grading system clarification to thich nhat la cai cua chi Do Huyen My (A1, 98-01) ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Have anybody submitted his/her common app?
What is the best time to submit it ?

Chỉnh sửa lần cuối:
GÌ mà vội thế. Đã đến hạn đâu. Đợi khi nào có điểm SAT cũng chưa muộn mà.

ơ chị thấy submit vào 31.12 có sao đâu? miễn là deadline ko fai ngày 30.12 :D

Back
Bên trên