Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

anh Bờm ui: bọn trường em nó thi SAT I vào winter term, có nên đú với chúng nó không? hay đợi đến hè về VN take SAT II, rồi Fall Term của senior year take SAT I 2 lần? hay Fall Term của Junior year (cuối năm nay) em take SAT I lần một, Winter Term take lần 2 và nếu không ổn thì Fall Term năm sau take lần 3, còn SAT II hè năm sau? chắc đến lúc đấy em cũng prepare được rồi (bây giờ bắt đầu prepare SAT I ở trường, còn junior year học AP Cal với AP Chem cũng đủ để thi SAT II) mọi người nghĩ thế có ổn không?

@Nga: Take it when you're prepared. Don't take it because people are.It really depends on each person. Remember, all your SAT records will be sent to the colleges that you apply, so you don't want to slip up in anyone of them. Make sure you are at prime time when you sit for the test;)

à, tức là winter tẻm nó tổ chức thi SAT ở trong trường em --> không phải đi chỗ khác thi --> tiện lợi nhất --> nên thường thì junior và senior cả trường mới take vào lúc đấy.

nếu hè này em vừa work, vừa prepare SAT, thì cũng giống mọi người prepare SAT trong năm học, tức là đến Fall term năm nay có thể well-prepared để thi lần 1 đúng không?

mà em vẫn chưa có list các trường apply thì nó chưa gửi đến trường nào đâu nhỉ. SAT lấy điểm cao nhất thôi đúng không?

0 kể cả khi thi em chưa có list thì đến lúc cuối cùng em gửi điểm, tất cả các điểm em take từ trước đến nay sẽ được gửi hết, Yes, they take your highest scores, but a record of your past scores is an indicator of your improvement or the reverse

Các anh chị năm ngoái toàn thi hết 3 môn SAt2 vào cùng 1 đợt ạ? Em cũng đã định thế, xong hoàn toàn nhận ra chân lý là thời gian thở cũng k có :(( Lý ngu như con bò T_T Thế là lại phải tách ra làm 2. Dem 2 con Toan di ED lieu co sao k??
Thấy mình procastinate thật là tệ, SAT1 cũng chưa đâu vào đâu. Chắc bọn em June Toán-Toán, October December SAT1, Nov thi Lý. :(( Thế có đc k ạ? Any advice?

Chỉnh sửa lần cuối:
các em mới lớp 11, không có gì phải cuống cuồng quá đâu :p in the end everything will be alrite:D

Spliting up the Three SAT IIs is, firstly, expensive and secondly, unnecessary.
You don't have to take three subject tests. For CC, 2 maths are okay.

Anyway, SAT IIs are not required by most school. Do more research on the school you intend to apply.

của nợ chú KR đi promote kinh quá :))

thế em lớp 10 đã nên panic chưa? ;;)

GOsh em nga ơi, anh lớp 10 như em chưa hề suy nghĩ tẹo nào đi mĩ, lớp 11 biết la để đi mỹ thì fair thi toefl, rồi đến cuối năm lớp 11 thì mới biết là ah hóa ra mĩ còn có những trường này trường này ngoài Harvard, which I eventually determined that Dartmouth was the perfect place for me being an outdoorsy type of guy. Concentrate on enjoying your high school first, participate in activities of your interest. Start thinking about college when you are a junior, I think you are rushing the process.
@Dung: Anh nghĩ em nên take 1 phát luôn em ah. Từ h đến đấy còn 2 tháng cơ mà. Lý anh nghĩ nó 0 khó đến mức đấy( Khánh, can you testify my statement here).

I BLEED GREEN

Cứ bình tĩnh các e à, thi HK xong a mới ôn SAT2 để tháng 6 thi mà :D Chịu khó cày bừa 1 chút :D

Chỉnh sửa lần cuối:
NGhĩa là tháng 6 có thể thi 3 môn được ah?? Của nợ em bị vướng vào cái TOEFL tháng 5 này.. chắc phải split thôi... :((

DẠ thế kính thưa anh Lê Bá Nam Anh là anh bắt đầu học toefl + sat 1 + sat 2 từ cuối năm lớp 11 và tháng 11 nộp đơn vào dartmouth ạ 8-}

3 môn SAT 2 học trong 1 tháng nếu e thật sự chăm chỉ + 1 chút tư chất :D A thì sẵn học chuyên Hóa nên ôn thi Chem cũng ko gặp nhiều khó khăn

Yup, that's what i did. Well, i didn't think that was such an astonishing feat that you might think, I was just applying 2 months earlier than others. ;)

I BLEED GREEN

2 months mean a lot 8-|

my English teacher said that it was so amazing and impressive and you must be a very very bright student 8-|

thanx for the compliment but luck played a big role in my admission. I was one of the fortunate few. Anyway, I suggest you guys ED so you can get over the grueling wait for April decision. It is nice knowing where you are going next fall while still in High School. Still, choose ED schools wisely, you dont want to get bogged down by your fin aid:)>-

Chỉnh sửa lần cuối:
em thích màu xanh lá cây => mục tiêu của em là Dartmouth thẳng tiến cố lên nào cố lên cố lên aja aja fighting :x

REALLY TRANG, THEN I"D LOVE TO SEE YOU AT DARTMOUTH, HANOVER, NEW HAMPSHIRE IN 2 YEARS. :x :x :x :x :x :x :x

I BLEED GREEN. GREEN FLOWS IN MY BODY

hớ hớ đ.c lời như cởi tấm lòng :)) đ.c cổ vũ một câu mà sướng tưng tửng nãy h :)) yeah cố b-)
ngày anh học mấy tiếng thế? anh học n~ sách j` ?8-} em chả học j` mấy? lớp 10 anh có chăm ko? cấp 2 anh học trường j` thế?
toefl + sat i + sat ii anh thi đc. mấy điểm ạ?

Back
Bên trên