Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

hâu` như ai cũng chỉ học mỗi Toefl vào năm lớp 10 và 11 :)) mãi đến hè năm ngoái anh mới biết SAT nó có mấy phần :))

đến giờ em vẫn chưa biết SAT nó có mấy phần :))

:p ambiguous quá :p không nhớ nổi :D biết là có 9 section: critical reading (3 sections - sentence completion + 2 readings - 2 cai 20mins 1 cái 20mins) , writing (2 sections - essay 25mins + gọi là structure :)):p và viết lại câu/đoạn - 2 25mins + 1 10mins), math (3 sections - 2 multiple choices + 1 grid-in - 2 25 mins + 1 20mins) = 3 tiếng 45 phút gì đấy 8-} chết mất rồi 8-} các bác thật vĩ đạ 8-} thế này mà em còn định take SAT tận 3 lần thì chết tươi rồi 8-}

làm đến mấy phần cuối cứ thấy mệt mệt ý chỉ muốn tick bừa cho xong papa nó đi :))

em ngồi 15 phút đến phút thứ 16 là muốn tick bừa lắm rồi :))

có chị ạ. năm sau hay sao ý. để còn apply merit based scholarship nữa

ôi cái mặt cười :)) đúng là nên cười thế chị nhỉ :)) mà năm sau nữa cơ :)) còn sống là còn hy vọng ý nhỉ :))

Buôn gì mà vừa lắm vừa nhanh thế, quanh đi quẩn lại viết xong cái blog đã thấy kín trang 8-}
E Nga định chơi scholarship gì đấy :-? Của Cushing à :-?

thấy bác SAT bảo thi PSAT để apply merit based scho của college thì em thi thôi :D

@Trang: Anh học cấp 2 ở Ams, có khoảng 3 năm ở New York. Yêu mĩ là từ 3 năm ở đấy đấy. 1 ngày hồi lớp 9 thì anh học nhiều lắm, gần như suốt ngày, lớp 10 giảm tải, 11 tăng 1 tí, đến lớp 12 thì 2 tháng đầu, gần như ăn học , ngủ học, đi WC cũng học:)) :)) :)) , nhưng sau khi vào Dartmouth đã giảm xuống đến minimum.:)) :)) Anh 1 ngày thể hình 1 tiếng rười, nói chuyện với bạn gái 4 tiếng và đọc truyện 2 tiếng. đấy em, fantasy đấy, cố gắng mà ED Dartmouth nhé rồi tha hồ chơi như anh:)>- :)>- :)>- :)>- .
Điểm thì thôi mọi người cũng biết hết rồi nên share cũng chả sao, cho em trang biết.
SAT I: Critical: 640, Writing 680(essay 11/12), damn should have whipped grammar's ass, Math: 780
SAT II: Math IIC: 780, Math IC: 720, US History: 690.
TOEFL: 640
But honestly, i dont think it was my scores that got me in, it was more my activities and essay. My scores were at the lower end of Dartmouth.
Trả lời em trang về câu hỏi lớp Anh 1 03-06: vâng đây đáng lẽ phải là 1 lớp tự nhiên thì đúng hơn bởi bọn nó giỏi tự nhiên hơn giỏi English.8-} Bonj lop anh nói chung là rất giỏi, các chị đều là những quái kiệt. bó tay lắm em ah.

I BLEED GREEN. GREEN FLOWS IN MY BODY

Chỉnh sửa lần cuối:
Hồ Lê Việt Long đã viết:
3 môn SAT 2 học trong 1 tháng nếu e thật sự chăm chỉ + 1 chút tư chất :D A thì sẵn học chuyên Hóa nên ôn thi Chem cũng ko gặp nhiều khó khăn
--------> đến anh vlong còn làm được :)) thì các em cứ yên tâm, mái thoải đi, không có gì phải căng thẳng hết cả :x

em muốn hỏi là học Hóa có khó ko ạ ? :( em vừa hỏi thầy em
thầy bào cái quyển tài liệu giáo khoa chuyên Hóa ý cực khó 8-} chỉ dành cho dân chuyên
em muốn hỏi là em học cái đấy có cần chọn lọc j` ko ạ?
anh có thể cho em *mượn* sách để photo ko ạ? có n~ quyển nào cứ đưa hết đây ạ :D:D:D

ông Bờm giết người :)) anh cứ làm thế này các em gái lại cứ rush hết cả lên, cuống cuồng lao đầu vào học thì tàn hết sắc xuân :p anh Việt Long là phản đối lắm đấy ;;)

Em Trang hỏi anh là anh nào?

Hóa khó, lý thuyết thâm thúy, nhiều tuyệt chiêu bí ẩn mà chỉ có học chuyên chăm chỉ chịu khó thì mới nhớ được. Đấy là học tiếng Việt, còn tiếng Anh phải gánh thêm từ mới :)) Anh không khuyến khích các bạn không giỏi tự nhiên thi Hóa đâu.

Còn nếu muốn học Hóa thì trước hết em nên đọc quyển tài liệu giáo khoa chuyên lớp 10, tập 1 và tập 2, hầu hết vào phần đại cương, tức là "Hóa Lý". Phần này chiếm tỉ lệ lớn, lại nhiều thí nghiệm và hiện tượng, còn các cái khác lớp thường cũng học. Nếu em đọc thấy nuốt được thì thi. ;) Xem xét trước, đừng quyết định vội mà hỏng việc em ạ.

úi xùi ui
thế ai học Lý cho em tham khảo cái :(
để xem cái nào khó hơn để em học từ bây h :( chứ cả 2 môn em đều ghét :(

dạ em muốn hỏi dân ko chuyên đã ạ :| chứ chuyên thì ko tính :|
thế cho em mượn sách SAT II về hóa để em xem phải học n~ j` ,có khó không có đ.c ko ạ ? em ko lấy mất đâu :D có j` lên tận lớp em đòi ý :D

Back
Bên trên