Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Cái gì cũng có cách giải quyết các e à :D May mắn cũng là 1 yếu tố :D

bình tĩnh là quan trọng :) Đừng uống nhiều nước ^_^
nhớ mang máy tính :|
Như anh quên máy tính khổ lắm :|
29 tết lục tung cả cái sài gòn ko có hàng nào mở :|
May có một bạn ấn độ cho mượn [-o<
điểm anh math 1 cũng chỉ được gần 750 nên ko dám nói gì về skills :p
math 2 thì thảm hơn :))
đấy là cứ kinh nghiệm thế :D
Chị Thu Phương double-perfect :D
Anh KR cũng đỉnh :D Hỏi về kiến thức cứ tìm 2 người đấy :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Kinh nghiệm là học trước toán 12 trong hè, tháng 10 hẵng thi, và làm thật nhiều test. Lúc làm test ở nhà cũng như làm test thật nếu thật bình tĩnh thì sẽ nhìn ra trick của nó, chủ yếu khó ở trick thôi em ạ. Còn kiến thức thì làm sao khó bằng toán của mình được.

Em không có sách nên em hỏi một chút được không ạ?
Toán của nó sẽ có những j` ạ? Có hình ko ạ? Có mấy cái như kiểu phép dời hình phép vị tự ko ạ?
Ở SAT II thì Math IC và Math IIC khác nhau ntn và khác toán của SAT I như thế nào ạ? Nếu em muốn tìm hiểu thì em tìm hiểu ở đâu ạ ?

thi math của SAT mới cẩn thận vào, chị bị mất 60 điểm chẳng hiểu tại sao :))

dạo này đọc SAT thấy còn dễ hơn TOEFL hồi xưa nhớ :)) tài sao lại thế nhở :D

không không :)) em không khinh thường anh SAT ạ :p anh SAT nhiều bẫy hơn anh TOEFL, verbal khó nhăn răng :D nhưng mà ý em là ngày xưa em thi TOEFL ngu lắm :)) kể cả thấy điểm đọc có được gần như hoàn hảo, thì vẫn chưa bao giờ thấy mãn nguyện với reading như là khi mình đọc SAT.

đây là vấn đề TÂM LÝ, không phải vấn đề TRÌNH ĐỘ.

(chứ khẳng định là trong mấy bài SAT làm thì 2 bài đầu tiên đúng có hơn nửa :)) :p ngu vật! toàn sai ngu!)

kể cũng lạ nhỉ? công nhận là dạo này Nga đọc tốt hơn lên đi, nhưng thay đổi thế này thì nhanh quá!

Em cảm ơn các anh chị nhiều ah :x Toàn priceless experience :)

Chi Thu Phương được 2 800s ạ? :O Ôi tiền bối ở nhà cho em học tập bòn rút kinh nghiệm kiến thức đã :)) :x

Bây giờ em đang có Princeton và Barron để ôn Math IC và Math IIC, vậy thì nên ôn quyển nào trước ah? Nếu hùng hục trâu bò <cho dù nhan sắc có tàn lụi :(( :D> để thi tháng 6 thì có kịp ko ah? Vì tháng 10 em định thi SAT I rồi :-? Theo như "Sự tích anh Bờm" thì chắc còn cơ hội? :-?

Em cảm ơn ah :)

@Nga em: Ừ thì e có đọc tốt lên, a mừng cho e :D Nhưng ko cần phải lên 4rum khoe hàng thế đâu :D
@Trang em: E thi SAT luôn tháng 6 như Bờm với Hường năm trước ý, có mỗi a đi thi SAT 2 tháng 6 nên điểm mới thấp thế thoai :D

Anh thì là 1 người đã take cái SAT in that way thì anh thấy thực ra nó bất lợi em ahf. Ideally, it should be SAT II June, SAT I October and November. Bởi vì thi 2 cái SAT I cùng 1 lúc sẽ cho em ôn tâp trung vào 1 cái, hiệu quả cao hơn, Chứ như anh hồi đấy, thi SAT I June rồi October SAT II NOV lại SAT I, nó có 1 cái gap quá lớn giữa 2 cái SAT làm anh phải ôn lại. Honestly, nếu anh được redo cái process này, đấy là cái đầu tiên anh sửa. Thi SAT II tháng 6 rồi 2 đợt liên tục SAT I

Chỉnh sửa lần cuối:
khiếp anh Vịt Lộn, đanh đá quá [-x không, em định hỏi mọi người cái khác biệt giữa reading của TOEFL và SAT là gì, vì rõ ràng khi em làm em thấy cái style nó không giống nhau, nên mới nói là cảm giác làm nó khác nhau. em thích cái SAT style hơn. mọi người take cả 2 rồi thì thấy thế nào?

Back
Bên trên