Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Thi Hóa dễ hơn nhiều em gì ạ. Thi lý khó lắm. Mới lại thi Hóa cho hàng độc, mọi người mọi năm đổ xô thi lý, hình như năm nay có mỗi mấy anh H1 và H2 là thi Chem thôi hay sao ý :D.

cứ cái j dễ vào hơn thì học thôi :D đâu cần unique hay quần chúng :D

thi những cái dân ta thi nhiều thôi,1 chú Việt nam mẹ sề (VNmese :))) applicant bọn adcoms nó mong sự khác biệt so với mấy chú white US mà lại cứ đi đâm đầu vào thi mấy cái bọn white US nó thi đầy ra để làm gì :p với cả học Lit khó bở mựa :| cứ lý hóa thôi,chăm practise 1 tẹo là được,chứ đừng như cháu đi thi lý mà còn chưa làm hết nửa quyển cracking nên nhiều câu đọc còn chả hiểu đề,điểm thì như khặt :|

mùa apply này đau nhất vẫn là cái SAT2 physics :| cháu thù quá bây h cháu đi major maths + computer science chứ deck thèm lý nữa nhé :|

thi cái gì mình mạnh ko mạnh cái gì thì tính theo sở thích :)) Nghĩ nhiều hơi bị mệt :)) Chắc chắn phải có toán rồi :D
Dù sao quan trọng là kết quả mà ;)

Năm ngoái hình như có mỗi anh thi Hóa... thi Hóa đê em ạ..dễ 800 lắm :D
Cháu Cộng: hờ hờ... học Physics làm gì...chán lắm cháu ạ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Khổ thân em Nga cứ gọi là bị chỉnh :D hahah, thế thị chị bon chen luôn, ở đây vẫn có CBT em ạ, tùy location thôi ^____^ còn chị hỏi là chị hỏi các em ở nhà năm sau chuẩn bị thi là thi gì, chứ có hỏi ở đây đâu :))

Con Hồ thi His á? MSK< bó cẳng, hồi tao định app Columbia ^^ nó bảo nó không cho tao app :D

Chắc chẳng có ai như tao, không thi SAT II :p

tại em thấy khu em chúng nó iBT hết sạch :p chả có chú nào thi CBT cả nên nghĩ là CBT tuyệt chủng rồi :D cũng loáng thoáng nghe chủ trương bên trên bảo thế :p

năm sau đến lượt mình thi 8-}

à mà giữa ACT và SAT, SAT II, sao em thấy nhà mình toàn SAT mà ít người thi ACT như anh Hoàng Long nhỉ? why? differences between 2 chú?

đơn giản thôi, tại mọi ng ở VN nên ko có ACT :D lý do lãng xẹt :D

Nguyễn Minh Nguyệt đã viết:
Khổ thân em Nga cứ gọi là bị chỉnh :D hahah, thế thị chị bon chen luôn, ở đây vẫn có CBT em ạ, tùy location thôi ^____^ còn chị hỏi là chị hỏi các em ở nhà năm sau chuẩn bị thi là thi gì, chứ có hỏi ở đây đâu :))
Thật á. Ở nơi nào còn CBT vậy. Có đăng kí được CBT ở trên ETS đâu.

ACT có ở HCM nhưng ko có writing :D Mà các trường lại đòi cả writing :-?

Có CBT available at some locations, nhưng giờ có lẽ không còn. Đợt tao đăng ký vẫn được nhưng chắc đến 06 thì nó hết rồi.

NẾu ai thi được ACT thì có lẽ nên thi, mọi người thi rồi nói nó khôgn đau đầu bằng :p mà học cũng nhàn hơn vì không cắm đầu vào như SATII.

Hahah, điểm writing của tao đợt hai... T___T

NẾu ai thi được ACT thì có lẽ nên thi, mọi người thi rồi nói nó khôgn đau đầu bằng mà học cũng nhàn hơn vì không cắm đầu vào như SATII.
Đúng là ACT có ở HCM, một lần duy nhất vào tháng 10.
Ở VN thì ACT không có Writing, một số trường đòi có Writing, số khác thì không.
Thi ACT có thể biết điểm sớm như SAT, nhưng chỉ dành cho học sinh Mỹ thôi, không dành cho VN; mà ACT không có dịch vụ biết điểm qua điện thoại nên đành chờ nó gửi thư đến nhà, có khi thất lạc.
ACT quy định nếu thi ACT thì không được thi lại trong vòng 60 ngày (chiếu theo quy định này thì nếu thi tháng 10 thì không thi lại vào tháng 12, vì chưa đủ 60 ngày). Nhưng cái lạ là học sinh Mỹ không bị ràng buộc bởi quy định này (chỉ có học sinh quốc tế mà thôi), mà cũng chẳng sao, ở VN thì Sài Gòn có ACT tháng 10 nhưng không có tháng 12.

Em xin phép tranh luận với bác + cái. Theo ý em thì bác đang tư duy lộn ngược ạ;) Đồng ý là nhiều thằng Mẽo thi Lit & USH, nhưng bọn thi Math, Chem, Phys cũng đầy ra, mà điểm chúng nó thì cao vời vợi. Trong khi đó thì dân Asian chúng ta đua nhau đâm đầu vào 4 môn tự nhiên, đến mức tạo ra một cái stereotype "Asian=math/computer geek". Trong số ấy nếu lại xuất hiện 1 bác thi Lit./USH chẳng hạn (em nói ví dụ thôi nhé), thì theo thiển ý của em, các bác adcom sẽ cảm thấy refreshed-->có cảm tình. Dù điểm mình ko cao nhưng cái việc mình liều mạng thi những môn ấy cũng...đáng biểu dương rồi (Quin nhỉ:D) Chưa nói những môn ấy thể hiện mình knowledgeable hay ít nhất cũng willing to learn about their culture bla bla. Chuyện những môn ấy khó nhăn răng với VN thì adcom nào mà chả biết-->thằng này willing to accept challenge:)) Mấy lời mạo muội, có gì sơ suất mong bác lượng thứ:D

SAT II là cơ hội để cho các adcom thấy khả năng của mình. Vì thế, nhiều trường accept any SAT II, ko yêu cầu đó là môn gì. Và họ cũng khuyên rằng môn nào mình mạnh thi thì. SAT II là lợi thế, vì thế nên đạt điểm cao nhất có thể? Nếu như mình chịu đầu tư US History hoặc Lit mà điểm cao thì đáng biểu dương, nhưng nếu để điểm thấp thì cũng không nên đâu.

thế còn ACT?

chị Nguyệt chỉnh sai em rồi [-x đền đi b-) mang rượu mang sữa xuống MA pha Irish Brailey cho em :D

Thi ACT phần Science ko cần nhiều kiến thức của Science. Cái này chủ yếu đọc là chính.

Thi ACT phần Science ko cần nhiều kiến thức của Science. Cái này chủ yếu đọc là chính.

Hehehe, chị Nguyệt chỉnh đúng em rồi. ^-^ Kkk~~~ Just kidding!

Baileys thì chị chịu thôi, xuống MA của em cái thời tiết này.. chị chết cóng giữa đường luôn! :D

Btw, ACT thi rẻ hơn SAT đúng ko? :D

Rẻ hơn nhiều.
ACT science thì chú yếu là đọc để phân tích số liệu, biểu đồ... Không cần nhiều kiến thức science đâu, làm nhiều là quen

Back
Bên trên