Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Thằng Việt Long cứ thâm hiểm ý nhỉ, giờ Bờm cứ gọi là popular với các em nhá ;)

Đùa thôi, còn các em năm sau là thi iBT hay vẫn CBT? ^_^

Còn em nào hoành tráng thi SATII Lit thế? Hoành tráng quá đà, học Eng đã đủ chết rôi, test làm không nổi, êk hiểu SATII Lit thế nào? Giống thi AP ko?

iBT hết cả lượt cô ạ T_T

chết đến nơi rồi :((

SatII Lit thì thi gì? AmLit hay EuLit hay WoLit? /:)

năm sau AmLit, năm cuối AP Lit à? :((

^^ cái này phải hỏi Qfg thi Lit SAT II :p đại khái nó như văn học VN với đủ các thể loại biện pháp so sánh, nhân hóa, ẩn dụ...phải cái thơ của nó mình đọc mãi chả hiểu :)) Lit là ngoại ngữ của ngoại ngữ :D

Phạm Duy Khánh đã viết:
Em có thuê anh không???
hơ hơ bây h thì thay đổi kế hoạch nên chưa cần
chắc 1 thời gian nữa
bao nhiêu tiền ạ? :-s học ngu có mắng ko?
Bờm là ai ạ? có nick trên này ko ? chẳng lẽ đùng đùng xông lên lớp hỏi mượn sách ạ 8-}
thế theo các anh chị * chuyên Anh * <hoặc bất cứ chuyên j` ko phải Hóa vs Lý > thì học Hóa dễ hơn hay Lý dễ hơn ạ?
em mới có cái link này
http://www.csis.hku.hk/~tse/topten.html
enjoy

Không hiẻu em Nga nói hết lượt là sao cơ? @____@

Mà rốt cuộc ko ai trả lời tao thi lit là thi gì? AM lit khó chết cha. Không biết trong SAT thế nào nhưng trong AP mà nó lôi những Hamlet với cả Hollow men em đọc đã toẹt cả mỏ ^^

thế theo các anh chị * chuyên Anh * <hoặc bất cứ chuyên j` ko phải Hóa vs Lý > thì học Hóa dễ hơn hay Lý dễ hơn ạ?

Theo chị em nên thi Lý ^^ Chị cũng ko rõ HÓa thế nào nhưng mà thấy Lý có vẻ gần giống cái mình học trên lớp hơn, với cả 1 lí do rẻ tiền nữa là cũng trong 60' nhưng Hóa có 85 câu còn Lý thì có 75 câu. ^^ :)) :D

Học Lý thì tha hồ ngồi gặm, hồi trước còn 1 tháng để hoc SAT 2 anh học lý nhiều đến nỗi chỉ còn 4 ngày để học Math IIC, cuối cùng cả 2 điểm đều phọt phẹt. Nhưng đấy là anh học trong năm, còn em nào học trong hè thì nhàn hơn nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:
ở bên này có thi CBT nữa đâu, iBT hết mà chị Nguyệt.

còn Am Lit thì đào đâu ra Hamlet cho chị thi :p Hamlet chị học trong AP Lit vì AP Lit bao gồm cả World Lit. thi SATII mà thi American Lit thì không cách chi nhét Hamlet vào được :D

mà thấy bác Hamlet này cứ như là nỗi ác mộng của mọi người ý nhờ 8-| bọn bên em cũng thấy vo viên quyển này suốt.

Ak, 0 fai đâu Nga ơi, Shakespear là 1 fan` quan trọng trong SAT Lit đấy. Đừng ai thi Lit unless u'r damnly good at Critical Reading. Vì cái đấy nó vừa require CR, vừa phải hiểu mấy cái biện pháp nghệ thuật, rồi ý tứ trong thơ ca, kiểu "làn thu thủy nét xuân sơn" rồi "phong thu nguyệt" ý >.< tởm lắm :((

ps: lời từ 1 đứa thi Lit 8-}

thế thì oánh chết Vịt Lon phao tin chỉ có Am Lit :-w [-(

QP cho mượn LIT SAT II nhé. Chuẩn bị học Lit từ bây giờ, năm sau thi lại... chuẩn bị tinh thần cho điều không may sắp đến (extremely omnious).

^^ tôi đăng kí trc rồi ^^ mà điểm SAT II của ông mĩ mãn thế rồi còn j :-? năm sau chả nhẽ lại thi lại cả SAT II ah :-/

*sigh* ông Khánh thôi đi [-x 23xx SAT2 đừng có bon chen [-(
Đi US ji mà cứ như thi ĐH ý: thi đủ cả 3 môn Văn Toán Anh :))

chị Q Phương cho em mượn sách Lit nhé...
chị có những sách gì ạ?
chị thi Lit được bao nhiêu điểm thế? mà chị học trong bao lâu?
Em kô biết thi môn gì nên thi đại Lit mà cũng chẳng sao
Em có kinh nghiệm gì để chỉ bảo kô ạ?

@ VLong: anh VLong lúc nào cũng bảo thi Chem dễ :D
nói thật em thấy Hóa phức tạp hơn Lý, lí thuyết cũng nhiều :D
(hóa hữu cơ -> thật là kinh tởm)

Mọi người muốn mượn sách thì trước hết giả cho tui lại mấy quyển đã. Mấy bà lớp trung cầm quyển US his của tui từ đời nào sao chưa thấy giả thế. To em trang: Bờm là Lê Bá Nam Anh em ah. Khối chuyên anh với nhau mà 0 biết anh bờm hào hoa đẹp trai phong nhã giỏi giang ah, tội ác quá. Chú là người đầu tiên nói được câu đấy đây:)) :))

Correct cho em Nga+Ngọc tí. SAT II Lit. xét về geography có cả Am, Brit, Intl (kiểu India gì đó, tức là tác giả nói tiếng Anh nhưng ko phải ng` Anh). Am 1 nửa, Brit 1 nửa, còn cái thứ 3 thì lúc có lúc ko. Hôm chị thi có 1 passage về 1 bà Indian (East Indies) đòi tự do hôn nhân gì đó:)) Về thời gian thì 30% viết vào thế kỷ 15-17 (Phục hưng), 30% tk 18-19, còn đâu 40% là tk 20. Chắc tại về ngôn ngữ thì Eng càng về sau này càng dễ đọc:D Hình thức thì 1/2 prose, 1/2 poetry, thi thoảng dính tí drama:p Cái bài thơ trong chữ ký của chị là chị đọc hôm thi SAT II Lit. đấy;) Hôm đấy mình mải thưởng thức, quên cả làm bài-->ran out of time>_<

----------

À quên, chú Bờm ko được bỏ bom box Du học nhá. Gì mà toàn thấy đòi sách mấy cả tự khen mình ý:p
Đứa nào lớp Trung mà dám thi US History đấy, khai ra mau:-$

@ngọc: Thi Chem chỉ có <10% hữu cơ, còn lại toàn là hóa đại cương cả, nắm được cơ chế thì học dễ lắm :D
Lý lắm công thức bỏ xừ :D Lại còn lắm đơn vị nữa chứ :D

Back
Bên trên