Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Ừ, vì em cứ tuôn ra một tràng câu hỏi thì mọi người biết trả lời em thế nào?

Chỉ có một câu trả lời là học thôi. Không làm sao khác được cả :D. Sorry for being no help at all. :D

em trang cứ binh tĩnh, SAT và SAT II 0 cần nhiều đến kiến thức 11 và 12 đâu. Lớp 10 là đã làm được rồi, có gì đọc thêm, nó 0 khó đến thế:)

Well, Math IIC dùng nhiều đến function và 3 đường conic lớp 12 mới học, còn phần chỉnh hợp tổ hợp vào probability thì cũng ít

tự học có sách thì ko lâu đâu

đừng nản thôi
mà sao cứ phải đi exchange nhỉ,

vậy nếu em muốn đi thì hè này em phải học những phần j` của lớp 11 và lớp 12 ạ?

Em cứ thủ quyển sách giáo khoa 12 môn Toán mang theo.
Nhưng chẳng nhẽ thi SAT II mà chỉ thi toán, nếu em khá tự nhiên chọn thêm Lý hoặc Hoá.
Lý thì anh dốt đặc và chưa thi bao giờ nên ko ý kiến ý kò gì.
Hóa thì nên đọc mấy quyển sách chuyên 10, 11, nhiều phần lý thuyết SAT II hỏi mà mình lại ko được học trong sách thường.

thế còn sgk lớp 11 ạ ?
quyển hóa chuyên là quyển nào ạ?
có phải cái quyển tài liệu giáo khoa chuyên hóa học của nhà xuất bản giáo dục ko ạ? :-/

----------

Nguyễn Thu Trang đã viết:
thế còn sgk lớp 11 ạ ?
quyển hóa chuyên là quyển nào ạ?
có phải cái quyển tài liệu giáo khoa chuyên hóa học của nhà xuất bản giáo dục ko ạ? :-/
sách luyện SAT IImua ở đâu ạ? :-/

Chính xác là quyển tài liệu giáo khoa chuyên đấy em à, phản ứng của Chem ko rắc rối, chỉ khó phần lý thuyết hóa đại cương thoai :D

thế em nên học hóa hay lý đây???cái quyển đấy đúng là quyển em nói đến ạ?

----------

thế em nên học hóa hay lý đây???cái quyển đấy đúng là quyển em nói đến ạ?

bên này Toán phần conic graph Nga học thì có Circle(x2+y2=r2)-->Center+radius, Ellipse(x2/h+y2/k=1)-->Center+Verticles+Foci(phô-cai, không phải phô-xi như ở nhà mình gọi :mrgreen:), Hyperbolas(x2/h-y2/k=1)-->Center,Verticles,Foci,assymtotes và parabolas(y=1/4px2 và x=1/4py2)-->Vertex,Focus,directrix và System of Second gì ý nhỉ :mrgreen: hệ phương trình bậc 2, giải bằng đồ thị ý.

mấy cái này thi SAT hết à 8-|

mà bọn tớ học log, cuối năm mới đụng vào lim. may thế!

bây giờ thị lộn lại Trigonometry, toàn sine, cosine, tangent (tan), cotangent (cot), secant (sec) và cosecant (csc). super stupid! >_<

thế sao điểm MathII toàn cao hơn MathI 8-| hôm nay khoe ông thầy Toán bảo là bạn tao ở Việt Nam chúng nó toàn 800 Math II với 760, 780 MathI. ông ý trố mắt lên Ai cơ? tớ mới bảo là tất tần tật chúng nó :p tớ có điêu quá không? :D :p

Đỗ Hồng Nam đã viết:
Điểm SAT 2 của tớ chẳng cao cho lắm
Chem 730
Math I 740
Math II 760
Ko biết lúc nào bọn CB gửi điểm nhỉ
Tưởng lần này ông thi SAT I mà?
Tôi được 780 Chem, hi :D

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Parabol, hyperbole, đường tròn và ellipse đều là conic cả đấy :D
Thế thì có 2 phần parabol và circle. Nhưng toàn là mấy kiến thức basic thôi chứ ko có cái nào trong Hình học 12 cả.
Ở bên này conic nằm trong phần Advanced math. Từ lim trở đi là Calculus. Coi như là điếc về conic :D

Chem thì nên đọc quyển hóa đại cương. Còn ko thì đọc textbook, mua mấy cuốn Princeton Review cũng được.

8-| sang bên đấy mà học highschool thì học AP Cal, hay ngu Toán như em cũng Honor PreCal, thì học hết mà? em vừa sang đã sạch hết conic rồi. lim cuối năm mới học cơ mà?

Đỗ Hồng Nam đã viết:
Thế thì có 2 phần parabol và circle. Nhưng toàn là mấy kiến thức basic thôi chứ ko có cái nào trong Hình học 12 cả.
Ở bên này conic nằm trong phần Advanced math. Từ lim trở đi là Calculus. Coi như là điếc về conic :D

Chem thì nên đọc quyển hóa đại cương. Còn ko thì đọc textbook, mua mấy cuốn Princeton Review cũng được.
Chả cần đọc quyển đại cương hay text book gì đâu. Cứ lấy mấy quyển luyện SAT II chem về đọc là xong hết

Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:
8-| sang bên đấy mà học highschool thì học AP Cal, hay ngu Toán như em cũng Honor PreCal, thì học hết mà? em vừa sang đã sạch hết conic rồi. lim cuối năm mới học cơ mà?
Cái Honor PreCal của em là giống Advanced Math bên anh rồi. Cuối năm học conic với lim. Mà em Nga năm sau junior học AP Cal BC ko hiểu năm senior học gì :D. Có khi là Contemporary Math :))

bọn khốn nạn nó đang không cho em học BC đây này /:) chúng nó bắt học AP AB hoặc Cal trước, which means nếu muốn học BC năm sau thì em phải học Cal mùa hè này, mà hè em có kế hoạch rồi. chả biết có được không nữa :( quân lừa đảo :((

nếu junior học BC thì senior học Independent Study, chả thiệt đi đâu :|

còn AP Stat học năm nào chả được

vấn đề là ... mình vưa ngu vừa ghét Toán :((

Back
Bên trên