Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Hi everybody,
em đang chuẩn bị SAT II tháng 6 này (hai môn Math I & II).
Nghe kinh nghiệm của các anh chị đi trước thì máy tính dùng ở hai môn này khá quan trọng. Mọi người cho em biết nên dùng loại máy tinh nào được không ạ?Loại graphing calculator có bán tại VN không ạ?
Em cảm ơn nhiều.

Dùng loại nào mà Bộ Giáo Dục nước ta không cấm khi mang vào phòng thi ĐH là được e à :D
E bấm bấm vẽ đồ thị gì cho mất công, chỉ là đồ thị đơn giản thôi :D Ko phức tạp đâu

anh recommend em mua con Casio 570 ES :D I guess thats all you need :D Mà dùng ở lớp cũng tiện lắm tích phân bét nhè :D

ờ, dùng máy tính bình thường thôi, mua cái đồ thị làm ji....... hôm đi thi ngồi cạnh một đứa UNIS dùng graphing cal, thấy ghét >_<

mua sách của college board/barron/kaplan về học là xong :p nói chung có dính cả xác suất thống kê, calculus (đúng là có cal không nhỉ? 8-|) tức là lớp 10 chưa học. nhưng cứ bê sách về luyện kiểu gì cũng ra ! :mrgreen:

em Trang thi sớm làm gì? :eek:

lớp 10 chưa phải vội đâu em ạ :D nếu thik thì cứ luyện SAT với TOEFL là được rồi, nghe nói đọc viết thành thạo đi

Sat II Math chủ yếu nội dung là Advanced Math bên Mỹ, cho nên có những nội dung chương trình đến lớp 11 bên mình + Conics, basic Statistics (Probability, Combination, Permutation) của lớp 12. Các phần differentiation, integration của Calculus ko có

SAT II có tự luyện đ.c ko ạ? nếu chưa có kiến thức căn bản j` cứ vác sách về thì có luyện đ.c ko thế?

thế em sẽ thi SAT II tr'c
em nên thi MATH IC hay là MATH IIC hay cả 2 ạ?

Back
Bên trên