Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

ai học AP Chem rồi làm ơn cho hỏi là học AP Chem có đủ để thi SAT II Chem không? 8-| gì chứ Chem là mình dốt đặc...

Em có dùng quyển Princeton Review ko. Trong đấy anh thấy có nhiều kiến thức mà ở VN chưa cover.
Mấy ngày trước thì anh có học Ap Chem để thi. Rồi đến 1 ngày bảo counselor cancel the tests. Nói chung phần Multiple choice thì dễ. Phần essays nhiều câu hơi khó.

@ Nga: Anh thấy hơi funny khi em đã tự refer về bản thân mình là dốt về hóa mà vẫn thi. Còn nhiều môn mà em. Anh thì là 1 thằng 0 có khiếu về tự nhiên nên anh biết thế động chạm đến càng ít tự nhiên càng tốt. Em thấy em 0 khá hóa thì thôi, nhảy môn khác đi em;)

I BLEED GREEN. GREEN FLOWS IN MY BODY

Chem cũng có essays sao :-?
Đọc sách chuyên đảm bảo là thi được Chem, nhưng phải chăm thôi ;)

đằng nào năm sau em cũng học AP Chem, thi hóa luôn chứ sao ạ. mang tiếng dốt nhưng đằng nào cũng phải học thì đằng nào cũng biết thôi. chứ hiện tại thì dốt :mrgreen:

@ anh Bờm: Không có năng khiếu tự nhiên thì thi gì bi h ạ???? Không lẽ thi Bio với cả US his??? Mà em cũng ngu sinh nữa, chả hiểu mình đã học những gì :| :| :| :| :|

Mà trong 2 môn Hóa với Lý thì em vẫn khoái Lý hơn, ít nhất là không stu như Hóa. Nếu thi Lý thì bắt buộc phải đọc sách Lý chuyên ạ????

anh tham gia n~ hoạt động j` ạ? anh có nick Yahoo ko nhở :-?

lý thì chả cần đọc sách chuyên,SGK thường thôi là đủ :D
à có phần vật lý tương đối tính cho các vật có v xấp xỉ vận tốc ánh sáng thì phải tự đọc,cái đấy VN kô dạy

anyway tôi ghét thi Lý = tiếng Anh 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
thi Bio hay đấy :) nhưng không nên nếu đang ở VN :)) tưởng tượng cái lượng từ mới ý :p

kiến thức thường của Lý đã chết khiếp rồi :)) 8-}
hay là kệ cứ đâm đầu vào Chem nhở :-?

em ôi AP Physics của nó có đến điện trường đấy, không nhớ quang queo thế nào. chị đoán nếu thi SAT II thì cứ ôm hết SGK là cũng kha khá rồi đấy. Chem thấy mới khác. Chem bọn này học kiểu nối tiếp Bio, nên rộng hơn ở nhà.

hay chịu khó đợi năm sau chị học xong AP Chem rồi về làm gia sư cho ;;) :)) nghe điêu vật vã :)) đời ai lại để Nga học Chem bao giờ :p

học SAT I và Toefl song song có được ko ạ? có sợ bị lẫn lộn ko ạ?

em học sat trước mà thành thạo rồi thì sau đấy reading toefl là muỗi :))
Mà cùng là tiếng anh mà ko lẫn lộn gì đâu :D

Nếu em đăng ký EA thì thi Sát vào tháng mười có kịp không? Tháng sáu náy em sẽ thi SAT 2 nhưng mà em chẳng biết thi môn gì ngoài 2 môn toán.( chẳng thi được môn gì khác ngoài 2 môn này).

Các anh chị cho em hỏi là thi SAT II Chem thì học những sách gì là tốt nhất ạ? Quyển tài liệu chuyên giáo khoa thì học của lớp 10 tập 1,2 đúng ko ạ? SAT II Chem có dính đến kiến thức của lớp 12 ko ạ?

Chỉ cần đọc sách chuyên 10 là được rồi. Với cả làm practice trong Barron

còn Lý thì chỉ có sách giáo khoa thôi chứ j` ạ?
sách giáo khoa cũng đủ chết rồi T__T

Back
Bên trên