Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Khi apply vào 1 trường, nếu mình thi 2 lấn SAT1 thì nó sẽ lấy điểm nào?

Mọi người ơi tức là một đứa chưa biết gì ( như em ) vẫn có thể tự học được ý gì ???Yên tâm rồi

Nhưng thế cách học là cứ thuộc lòng mà chơi ý gì ???

tại cuối năm nay em nộp đơn sang bên đó rồi, chắc chắn nếu muốn thử thì phải ngay trong năm nay, tốt nhất là tầm thang 10, 11 thi một loạt TOEFL, SSAT, SAT... luôn. điểm không cao lắm cũng không sao, kiểu gì 3 năm nữa em cũng thi lại mà :D chỉ cần một điểm tương đối khá so với bọn lớp 10 nói chung là được, vì em apply vào highschool nên cũng không quan trọng lắm

các trường thì có trường lấy điểm SAT cao nhất, có trường lấy điểm gần nhất, có trường lấy TBC của các kỳ thi. túm lại cố gắng ngon nhất có thể mới yên tâm đc :(

NÓ sẽ lấy điểm cao hơn của riêng mỗi phần. Ví dụ lần đầu thi verbal 600, math 750 (1350). Lần sau thi verbal 580, math 800(1380) thì điểm xét là verbal 600, math 800 (1400)

Ồ lợi thế cơ à:D
Có lẽ tháng 6 này em thi Math IC và IIC chăng :-?
Em thấy Chem cũng khó lém:D
Anh Toàn thấy thế nào, ông Hưng em bảo Chem cũng khó lắm:D

chú không nghe sư phụ Xuân PHương của anh dạy hử. Cứ thi Chem đi, học thật trâu khoảng 1,5-2 tháng là 800 ngon

Mọi người ơi cho em hỏi : Ở đây có ai biết thầy Mạnh dạy Toefl ko ???Nếu ai biết cho em địa chỉ chỗ học của thầy nhé .....Thanks nhìu ....!!!

Ặc ặc, học thầy Mạnh làm gì em ơi, ngồi chỉ ăn chửi thoai
Ông này hay tự ái lắm
Vả lại ông này dạy lớp nào cũng như nhau, bắt đầu lại từ đầu, học ngữ pháp, dần dần đến reading... và ông ý bắt phải học hết khóa mới được thi, ko thì đuổi học (1 khóa có thể kéo dài đến 2 năm :)))
Nhưng em muốn xin địa chỉ thì anh cũng cho: Ông này ở 20 Lê Thánh Tông, nhà tập thể ở tầng 5, phí bên trái, trước khi đến nên gọi điện trước kẻo bị đuổi về

@ Anh Toàn: anh có sách Math IIC ko ạ, em chỉ có quyển IC thoai, mà làm cái này khó thế, điểm = 50 - số câu sai - số câu ko làm được - số câu sai/4, tức là - 2 lần câu sai roài :((, đúng là penalty
Tính xong chả còn cái gì 8-}

Tớ có quyển Math IIC của Barron. Đọc xong thấy khó vãi. Nhưng mà nghe nói Test của Barron khó hơn Test thật :-?
Có ai có sách Chem ko

Chỉnh sửa lần cuối:
Cho tớ mượn đi :D xem xem thế nào
Mà sao mình lại nghe là Barron's thường dễ hơn test thật nhỉ :-?

Thế à, thế bao h sáng ông đến vứt tui quyển Math IIC đê:D
Mà photo xong còn đọc được không đấy :-?
Tui có quyển Chem nè
Đọc xong phê lòi mắt luôn :D

HIc, các chú làm sao thía. Hic, nói thật nhé cái Math của bọn Mỹ rất dễ nhưng chỉ có điều là nó cover khá nhiều kiến thức và đọc đề bài hơi khó hiểu, thế nên cố gắng hiểu đúng đề bài là làm được thôi
@Long: sách Math hiếm lắm. Anh có một quyển Kaplan con bạn đang cầm nhưng nó thi roài, hôm nào anh đưa cho :D

Math IIC anh nhé:D
Em thấy thi Math IC khó thật, scale điểm của nó quá chặt chẽ, sai câu nào trừ câu đấy, em làm thử cái Diagnostic Test được có 680
Chả bù với Chem, có 114 question mà raw score 75 vẫn cứ 800 :)) Sướng thật:D

@ HN: Bao h ông lên lớp tui tui đưa sách cho, cho tui mượn Math IIC luôn nhé

@VL: T2 lúc chuận bị học bác Phương đưa nhé, đừng quên. Mang mấy quyển này nặng cặp chết đi được.

Đọc trên CB thấy Chem chỉ có 85 questions thôi chứ :-? Công nhận Chem thấy hơi ghê. Nhiều cái terms đọc chẳng hiểu gì cả. Lại còn có phần thực hành 8-}

Quyển Chem của tui test có 114 questions
Tuy ghê nhưng scale rộng như thế thi cũng đang thi chứ:D

Anh tưởng Chem có đến 120 câu chứ nhờ (mình thi rồi cũng đêk nhớ) range ko rộng đâu em ạ. Vớ vẩn vẫn chết như thường

Back
Bên trên