Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Nếu học chắc toán lớp 6 là được 800 đóa anh Hiếu nhỉ :D
MÀ anh HIếu giỏi quá, lần nào cũng được 800, em thi lấn 1 sai 2 câu 740, lần sau sai 3 câu lên 760 :D

Đúng rồi, nhưng cứ học chắc toán cấp 2 là được 800 ý mà. Hờ hờ...hơi bị tự hào hình như có mỗi mình thi cả 2 lần Maths đều 800 thì phải. Thế mà IC ko được 800 ặc ặc :(

Ặc ặc toàn cao thủ thế này 8-}
Sao anh Hiếu lại phải thi 2 lần Math IIC :-?
À mà trong quyển Barron ko có scale của math IIC, nó chỉ ghi mỗi excellent, good... :-?

Đang nói thi Maths của SAT 1... còn anh có thi Math IIC đâu. Cái thừng Long này nói lạc đề quá

Thì anh cứ nói Maths thì em biết đâu mà lần :))
Bây h SAT 2400 roài, ko biết điểm tối thiểu mới sẽ là bao nhiều đây :-?

@Toàn : sướng chưa anh lại đc We... rồi nhé !!!Vừa Concoll lại vừa Wes ...giỏi phết nhể ??/CHọn trường nào hả anh ????

ANh Toàn được Wes có phải học bổng Freeman ko ạ :-?
Nếu được học bổng ấy thì ko đi mới lạ :))

Hic.. Đúng là nhiều cao thủ thật. Tớ chùn đây =;

À mà quên, các bác có cách nào cram vocabulary hiệu quả ko, chỉ tớ với. Cứ nhét vào mãi mà nó chui từ bên này qua bên kia, chán thật :(

Ủa anh Toàn vẫn chưa trả lời câu hỏi của em:-? (câu tẹo)

Cho em, hỏi một chút : Các anh ( chị ) có biết chỗ nào ở HN bán nhiều sách để học SAT ko ???Mách em nhé

Và mọi người bảo học Wordlists nhưng đến khi thi nhỡ khi lại toàn từ ko biết thì sao ???

Sách SAT mới thì chẳng thấy mấy. Anh phải order trên Amazon.
Tốt nhất lên IIE làm thẻ thư viện rồi lên đấy cắm.

Em Khoa à, ko phải học wordlist là đi thi từ nào cũng biết đâu, học càng nhiều càng tốt em ạ:D
Ngoài ra em cứ làm exercises nhiều đến đi khi dù gặp từ ko biết cũng đoán được nghĩa, ít ra là approving hay disapproving
Sách SAT thì hoặc em làm theo cách của anh Nam, hoặc lên collegeboard mà làm practice test:D, hoặc lên hiệu sách Tràng Tiền với Tiền Phong tha hồ, đủ cả, chỉ sợ em ko học hết thoai
CHứ có sách SAT II mới hiếm chứ SAT thì ko thiếu

Nguyễn Anh Khoa đã viết:
Và mọi người bảo học Wordlists nhưng đến khi thi nhỡ khi lại toàn từ ko biết thì sao ???

Chị nghĩ học SAT không chỉ đơn giản là học từ mà là học cách suy nghĩ một cách logic (critical reading mà :D), vì thế nếu em đã vững practice rồi thì những từ mới khi thi chỉ là chuyện nhỏ ;).

Mà cũng nên chọn lựa sách học từ tốt :D chị có một quyển HOT WORDS, có khá là nhiều từ căn bản (học vững quyển này mà làm dianogse thì tha hồ) ;)). Hoặc như ai bảo có quyển word smart ý.........chịu khó lùng sục là ra thôi!!!

SAT I học quyển của College Board là ổn nhất!!!!

Ra chỗ Thuật xem, nghe nói có nhiều phết, tất nhiên chỉ là photo thôi
Nói chung cách tốt nhất để có vốn từ tốt và cách nghĩ logic là phải đọc thật nhiều, còn khi học thi gấp gáp thía này chỉ còn cách...vẹt mà thoai :D

Thuật ở chỗ nào huh anh :-?
Mà bẹn Phương có cần đánh in đậm thế ko:D, nghe cứ như warning hay caution gì ý :)) Mày định gây sự chú ý của ai :))
Công nhận SAT thì ko chỉ là học từ, thế mới có tên là SAT: Reasoning Test:D
Về cách suy nghĩ logic thì TOEFL và viết essay có lẽ là ổn, chứ suy nghĩ logic mà mù đặc từ mới thì cũng pó tay, ngược lại biết hết từ thì làm ko mấy khó khăn

Em Khoa nên thi SAT II trước:D, hoặc học cả 2 cùng 1 lúc, vì SAT II là test your knowledge rather than your skills:D, vì thế cứ học chắc trên lớp là được:D

EM hiểu!!!Cảm ơn mọi người nhưng có thực sự cần thiết phải thi SAT2 ko ???Em nghe nói co trường ko đòi hỏi & SATII khó hơn rất nhiều ???

Có nhiều trường ghi là recommended dù ko required.
NXB gì của HCM có quyển New SAT by Kaplan thì phải.

Back
Bên trên