Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

@ KHoa:Ặc ặc, anh cho chú địa chỉ rồi còn gì
Số ĐT thì... hỏi 1080 ý :))
Anh khuyên thật đừng nên đi

Ối giời ơi cái bọn CB đểu
Mình nhìn cái answer sheet của chem có 114 questions mà scale đến 75 vẫn 800, đang sướng, ai dè nò chơi câu hỏi cách quảng: câu 1-> 25, 40-> 85, 110-> 114
Ặc ặc thế này thì khổ roài
Math IC diagnostic test được có 680, chem được có 630, ko biết tháng 6 có kịp thi hay ko :(?

Chỉnh sửa lần cuối:
Muốn biết CHem có chính xác bao nhiêu câu thì lên IIE làm quyển Real Sat II ý, chắc chắn trong đó số câu là đúng, đâu như 85 câu thì phải
@Long: bỏ I C đi, dân VN chẳng mấy ai thi I C đâu, trừ khi thi cả 2 Math, mà kể cả thế thì I C cũng chằn còn ý nghĩa gì nữa :)

Ava của em do đứa bạn mê truyện manga của em vẽ, nó vẽ cả 35 đứa trong lớp, em scan roài cắt ra làm ava:D
Nếu anh Toàn khuyên vậy thì em đành cố kiếm sách Math IIC về xem sao vậy :-?

Chà chà...chú Toàn nói thế hơi mang tiếng. Có anh thi IC đây. Mà anh nói thật IC cao còn hơn là IIC thấp

Em xem qua IIC thấy toàn là đồ thị:D
Phần này thì em ko lo lắm, chỉ sợ có kiến thức lớp 12 thì nhỡ ko học kịp thì mệt :-?
Còn Math IC thì dễ hơn nhiều, nhưng phải cẩn thận

Ui, xin lỗi anh Hiếu, can bản anh thi IC có thể vì bên đấy chưa cover hết chương trình chứ bên này giữa lớp 12 là ổn rồi, đọc thêm tí thôi.
MÀ em phục anh thật đấy, 780 IC chắc chỉ sai 1 câu :x
MÀ em đoán nó quan trọng cái %tile hơn anh ạ :D

Em thấy tốt nhứt cứ thi cả 3 môn Math IC, IIC, Chem rồi cái nào cao thì lấy:D
Nó require mỗi 2 môn thoai mà:D
À mà SAT II có nên thi lại ko ạ :-?

Lúc no gửi điểm nó hiện hết lên mà...chú thi 10 lần nó hiện cả 10 điểm. Ko chọn lựa được... thế nên mới có chuyện dân tình cứ hỏi nhau, ko hiểu bọn admission nó xem điểm cao nhất hay là xem tất

Thi Chem xem ra cũng ko phải dễ chơi, ôn xong Chem thi Đại Học ngon ơ:D
CÒn Math IIC thì em phải học trước chương trình lớp 12, có mấy cái ko hỉu :-?
Math IC thì phải rèn tính cẩn thận :-? Nhưng mà có bài đề bài nó bị sai mới cú chứ:(

He he, chú bảo đề thi ĐH của VN sai thì có lí chứ sách SAT của College Board thì không có đâu :p

À đấy là sách của Barron ạ:D, chắc bọn in lậu nó in sai :-?
Chắc chắn có mà anh, cái câu đấy làm em mất 15', xem đáp án thấy nó hỏi 1 đằng giải 1 nẻo :D

Mọi người ơi thế Toán của SAT thì làm thế nào ???Em thấy toán bằng TV đã khó rồi chứ bây giờ lại đến TA nữa thì biết đường nào mà lấn ???Giúp em với !!!Thanks

Toán SAT chắc cũng không khó bằng toán VN đâu, chỉ cần mình hiểu nó nói cái gì thì chắc là làm được ý mà, nhưng cũng có mấy câu khó phết đấy, đặc biệt là có phần xác suất thì mình hầu như không biết cái gì :(

Hồ Lê Việt Long đã viết:
À đấy là sách của Barron ạ:D, chắc bọn in lậu nó in sai :-?
Chắc chắn có mà anh, cái câu đấy làm em mất 15', xem đáp án thấy nó hỏi 1 đằng giải 1 nẻo :D

Đúng là quyển Barron đấy có vài câu không thể hiểu nó giải gì nữa. Mấy thẳng take AP cũng nói thế mà.
Không rõ đề thi thật của CB nó ra sao

Dễ lắm em ạ. ANh thấy thi Maths cứ cẩn thận là 800. Cụ thể anh 2 lần thi đều 800 cả :D :D :D

Back
Bên trên