Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Năm nay thì an phận đăng ký xong rồi, nhưng chắc nếu đăng ký lại thì có khi em thêm Dartmouth, Princeton, Duke... cho đủ bộ top 10 :)) Bây giờ được cái là chỉ lo thi tốt nghiệp chứ không cần thi đại học, có quả bảo lãnh rồi. Mà ý anh Long hay đấy, nếu bị waitlist, có khi gửi thêm recommendation của cụ Nông Đức Mạnh là "ngon" ngay. Khổ cái giả chữ ký ba mẹ với thầy cô thì dễ, chứ cụ Nông thì hơi lo lo...
Hì hì, có khi giờ chuẩn bị hỏi anh Minh Hiếu về Anh đi là vừa :)

chú đừng có lung tung, anh bảo chú giả chữ ký cụ Nông lúc nào, muốn đi Chí Hòa ngồi à :mrgreen: anh bảo chú là theo đường hợp pháp, nếu mà chú không muốn mua diablo vì muốn sang Princeton đi BMW cho ngang bạn ngang bè thì chú cắt con diablo ra làm đôi, mua lấy 2 con BMW, một con đem ra Hà Nội tặng cụ Nông để lấy lor, con kia mang sang Princeton, Boston, New Haven hay Philly mà lái cũng tốt :drummer:

Ối trời, sợ mang con Diablo đến cụ tường nó hạ nhục mình cụ tức thì mệt :))
Các cụ dạo này sâu sắc khó dò lắm anh Long ơi :))

@anh Hiếu: thế cuôi cùng anh được 2 trường đó chưa
@anh Long: ông anh nhầm to rồi, Nông Đức Mạnh mà viết recom thì nghỉ khỏe luôn, communist mà đòi sang tư bản học hả,:p

Ặc ặc đừng bàn chuyện chính trị ở đây chứ:D
Ôn SAT 2 tháng đủ ko mấy anh:D
EM định thi tháng 6:-?

@Toàn: e hèm, 2 trường chú đề cập là trường nào NTU với NUS á. Thế rằng thì là anh được roài.
@Em Long: Học sớm đi em ạ càng sớm càng tốt, mà học tháng 6 thì tháng 10 hẵng thi thì gì mà sớm thế

Bởi vì tháng 6 có đợt, đợt tiếp theo tận tháng 10 nên em thấy lâu quá
Vả lại lần tháng 6 coi như em thi thử, có gì còn biết mà phấn đấu đến tháng 10 ạ, kẻo nó dồn dập cả SAT II nữa thì mệt mổi lắm:(
Em chỉ hỏi là 2 tháng liệu có đủ để ôn SAT ko ạ :-?

thì chú thử mà ....cứ học đi. Nếu ko được ôn tiếp tháng 10 thì là xong :D

Nếu chắc chắn ko được thì... thui em thi tháng 6 làm chi cho mất xiền:D

UH, mua Official guide to the new SAT ấy :D Sách SAT thì cứ táng bọn College board, đừng mua của bọn khác, phí xiền lắm ;)

Mua quyển của CB là tốt nhất. Ngoài ra có thể tham khảo thêm mấy quyển SAT của Kaplan, Barron...
Có ai có quyển nào về Chem ko ?

anh Long tháng 10 thi SAT à? em cũng định thế ^^ nếu thế thì chắc là giúp nhau được nhỉ.
túm lại là tự ôn phải không ạ? ôn SAT thì cần Toán rồi đọc nhiều tài liệu cho phần tiếng Anh phải không ạ?

EM mới học lớp 10 mà tháng 10 năm nay đã định thi SAT rồi sao :)) EM này máu thế:D
SAT thì nếu táng sách của CB có đúng 1 quyển 10 Real thoai, có sách nào táng sách ấy, táng càng nhiều càng tốt: Barron, Peterson, Kaplan
CÒn sách SAT 2005 edition thì vứ vứt đấy cái đã, ôn sau, cứ táng hết mấy cái kia đi :))
Mà thi Math của SAT cũng ko ngon lắm đâu :)), ko biết từ và thiếu cẩn thận 1 tẹo là toi ngay:D

Có một điều em vẫn phân vân ko hiểu : Nếu một đứa chưa biết gì như em cứ mua sách về học thì liệu có ích ko ???Em nghĩ ít nhất mình phải có một chút ít gì rồi mình mới bắt đầu chứ !!!

@Long : Anh mơ à t10 đã thi thì chết con nhà người ta à !!!Đã biết gì đâu mà thì...... :) /:)

Nói chung sách SAT I thì cứ Barron, Kaplan để học wordlist còn thì của CB chỉ để làm PTest thôi.
@chú Long: anh nghĩ chú nên giải quyết SAT II trước, vì dễ hơn. SAT vừa trâu vừa khó thì để ôn luyện sau. Các chú giờ chuẩn bị cứ gọi là sớm. Hồi trước đến tận tháng 8 anh mới có ý định thi, 6-11 thi SAT I. 20-11 thi Toefl, 4-12 thi SAT II, mỗi kì thi cách nhau 2 tuần :))

Ặc ặc, anh giỏi roài thì lo gì, toàn thi 1 lần được luôn
Bọn em kém cỏi còn phải đề phòng thi lần 2 nữa:D
Mấy anh chị A1 02-05 giỏi bỏ xừ 8-}
EM thấy thi SAT II trước cũng có vẻ có lý :-?
Có lẽ em cũng nên cố:D, thanks anh Toàn:D

@ em Khoa: thấy em Nga nói vậy nên anh mới ngạc nhiên
CHo dù em ko biết gì thì cũng ko sao đâu, chung quy cũng chỉ là vocabulary thôi mà, cứ trâu bò vào rồi ắt điểm cao em ạ:D
Nếu em thấy khó quá thì xem qua TOEFL trước, còn nếu vẫn thấy có vấn đề thì xem qua SLEP:D (mặc dù anh nghĩ chẳng đến mức ấy đâu, A1 mà lỵ)

Hợp lí đó. Anh hồi trước thi lại SAT I, nhưng mà nghĩ cuối cùng chẳng để làm gì :(

Back
Bên trên