Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

IB là bằng tú tài quốc tế International Baccalaureate, bằng mà con Hường sắp tới sẽ học ở LUWC :D

mọi người ơi, ko bít mọi người bít chưa. Năm nay các trường chỉ require 2 môn sat2 thui vì writing vào sat1 rồi :)>- Sướng we!!!
@vl: Middlebury là truờng top mà lại chỉ require tòel thui á. Sao mà lạ vậy?

Cảm ơn bạn nhiều vì đã thông báo và thông tin này mọi người cũng biết rồi :D
Middlbury ko phải chỉ require TOEFL mà nó require theo subject
TOEFL for International Students
1 Math: either IC or IIC
1 Science: I took Chemistry :D
1 Writing: either ACT with Writing or SAT 2 writing (now SAT 1)
Mình thấy cùng 1 công thi, cùng 1 công ôn thì thi 3 môn luôn, đỡ mất phí process 2 lần :D
Chào mừng bạn đến với CLB Du học :D

A number of colleges such as the University of Pennsylvania and MIT still require 3 SAT II subjects :)

Hề hề, năm ngoái chị CM thi cái gì cũng chỉ 1 lần thôi :D
Hèm, nói là AP và IB thôi chứ thực ra làm sao khó bằng mình học chuyên Toán chuyên Lý ở nhà được, thế mà mình chẳng được cái credit dêks nào cả :(

mày học chuyên Toán với chuyên Lý lúc nào mà đòi credit:-B

Chắc anh Toàn nói "mình" ở đây là để chỉ học sinh Việt Nam nói chung chị ZZang Tran ạ :D

Học sinh học chuyên Lý Hóa kiểu như tui với ông ý :D
Đúng là mấy cái Ivies unique thật, đến h vẫn đòi 3 môn :D

Mấy bạn ơi cho mình hỏi, mình mới có kết quả thi SATII nhưng điểm không được như ý, Physics 720, Chemistry 750, Math IC 770. Với kết quả đó mình có nên thi lại không?

:)) Điểm bạn còn cao hơn điểm mình ấy, bạn lại còn xài đội hình 2 science - 1 Math nữa
Nhưng nếu bạn thi Math IIC thì tốt hơn
Nhưng mình nghĩ điểm thế này cũng là cao rồi :D
ANh Toàn phát biểu đi chứ :D?

@Hiep:đúng là ko phải tất cả các trường . :)
Tại tớ search toàn trưởng LAC , bọn nó đều nói thế :)
MIT là trường kĩ thuật best ở Mĩ nên nó require thế là cũng hợp lí thui .
@VL: trong web của Midd thì bọn nó recommend 2 môn sat2 thuộc 2 lĩnh vực khác nhau thui, chứ tớ có thấy bọn nó nói như thế đâu.

Extract from Middlebury's admissions site

Standardized Tests
If possible, please submit one of the following:

-- The SAT I exam administered on or after March 12, 2005

-- The ACT (American College Testing assessment);

-- Or, three exams in different areas of study which must include a writing test, a quantitative test, and a test of the student's choice.

Tests may be selected from the SAT II, Advanced Placement or International Baccalaureate exams. Students may submit exams which are all of one type (e.g. three SAT II's, three A.P.'s or three I.B.'s) or may combine tests of different types (e.g. two SAT II's and one A.P.).

The following tests satisfy the writing and quantitative requirements:

-- Writing: SAT II Writing, A.P. English Language and Composition, I.B. English Language (A1, A2, or B)

-- Quantitative: SAT II Chemistry, Math or Physics, A.P. Computer Science, Chemistry, Economics, Math, Statistics, or Physics, I.B. Chemistry, Computing Studies, Economics, Math, Physics or Physical and Chemical Systems

PLEASE NOTE that the SAT I math exam will not satisfy the quantitative testing requirement, and the SAT I verbal exam will not satisfy the writing requirement.

Applicants for whom English is not their first language are required to demonstrate their proficiency in English. Middlebury will consider either the TOEFL or the results from other standardized assessments, including the SAT I Verbal, SAT II Writing, ACT, IELTS, CPE, MELAB, and ELPT. Predicted grades in IBA1 or A2 English or in A-level English will also be considered. No minimum "cut-off" scores are used.

The average TOEFL scores for an entering class are 274, computer based, and 631, paper based.

Although the SAT I is not required, many applicants take it. The middle 50 percent of matriculants score 1370-1490 combined. The middle 50 percent of the matriculants who take the ACT score 29-32.

HỪm, nói là AP thế thôi chứ chưa chắc khó bằng mấy bài ông Trực hay HLS gia đâu Zz ạ :))

Mình nghe nói là từ sau tháng 6 trở đi là mấy kì thi SAT đầu chỉ tổ chức ở Hà Nội thôi phải không? Thế thì khổ cho học sinh ở thành phố Hồ Chí Minh rồi, đi ra đi vào vừa tốn tiền vé máy bay, vừa tốn thời gian, lại còn phải nghỉ học nữa chứ. :x :(

Đúng đấy :D
Hồi tháng 6 mình đi thi cũng gặp 3 gia đình phải đưa con từ tận thành phố HCM ra để thi, khổ thân họ :(

Back
Bên trên