Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

VL ơi, listening và structure của ông đều là 68 vậy thì ông đúng hết à?? Tôi xem cái bảng scaled score trong cái quyển Practice Tests V.1 thấy 68 là cao nhất.

sợ bạn Việt ANh thật :D TOE 630 là ước mơ của tớ đấy :D

Vẫn chưa có điểm , mai ngồi ở cửa canh :))

Listening tui được 66, nhưng reading chỉ có 59... Buồn 5 phút :(

Bạn Ly khóa 02-06 Ngô Sắn Khoai chắc là mới lớp 8 :D ?? Tớ hồi trước học B4 ở đấy.

Tôi đang cú điểm structure, sai 3 nên mất hẳn 10 điểm vào scaled score, nếu sai mỗi 2 chắc có lẽ được 640 rùi!

Toefl ko quan trọng đâu các em ạ. Trên 600 là được rồi. Tập trung vào cái SAT ý các em ạ. À essay là phần quan trọng nhất, theo anh nghĩ.

Em Ly gọi VA = bạn à :)) chất nhẩy
Đến anh còn gọi nó = ku nữa là :))
Thôi trên 600 là OK roài, với cao quá :D

bài của Ly là của tao, quên log out nik nó :D..wat to expect *_* ...

Các bạn ơi, hôm nay nhận được điểm toefl rồi đấy, vui lắm tớ phải thi lại rồi . TOEFL: 630, TWE :4.
Listening: 62
Structure: 65
Reading: 62
Không ngờ kém đến thế này
Có lẽ đến lúc các đồng chí nên nghiêm túc về nhưng cái gọi là sarcastic modesty như thế này. 630 điểm Toefl là ước mơ của rất nhiều người, thậm chí cả các anh chị graduate, chứ đừng nói các em mới thật sự học TA vài ba năm. Còn điểm viết 4, anh không nói gì nhưng đó không phải là một điểm tệ, nếu như em có một điểm viết cũng 4 trong kì thi SAT. Điều thứ nhất anh muốn nói giống anh Hiếu, nghĩa là tầm 600 điểm là đã cao rồi, thứ 2 đó chỉ là một kì thi nhất thời trong cuộc đời em, nó không thể hoàn toàn đánh giá khả năng chính xác của em được, đó là điều mà nhiều người trong admission office của các trường đại học. Thứ 2 là Toefl giờ đóng vai trò không quá quan trọng trong admission decision, nhất là từ khi SAT là yêu cầu bắt buộc cho cả học sinh quốc tế. Cái tập trung quá cũng không phải là SAT, em cũng chỉ cần 1 mức điểm tương đối nào đó để trường đủ thấy em có đủ khả năng ngôn ngữ và tí chút khả năng Toán để ngồi trong một lớp học ở Mỹ. Còn cái mà anh khuyên em là em phải cho họ thấy, trước hết là khả năng về văn hóa của mình, và quan trọng hơn nữa, đó là cái khiến em khác với mọi người, để em thật sự phù hợp với môi trường của họ, ở đây cụ thể là bảng điểm cấp 3, các bài luận của em và một số khả năng khác ngoài học tập mà em có.

Hoan hô ông anh, hôm nay nhỡ mình điểm kém tí cũng phải khoe thoai :p

Btw, mùa hè cố hết sức làm đẹp cái hồ sơ :D

NHận được điểm rồi
62-67-62 => 637
essay 5.0

mình chỉ lo mỗi cái essay #-O

Các bạn toàn trên 600 mà bảo kém, nếu thế thì tớ dễ siêu kém lắm :((

Điểm bẹn Phương thế kia là perfectly satisfactory rồi còn gì :D
Ây dà, tập trung vào SAT nèo 8-}

Bây h thì chán đến chết mất, thấy toàn người giỏi hơn mình :(:(. Bạn Phương chỉ tớ cách viết essay với, để về sau tớ còn rút kinh nghiệm :D

Chỉnh sửa lần cuối:
các cô các chú thế này là yên tâm rồi. Harvard mới đưa ra chính sách mới cho năm nay là sinh viên quốc tế nào có TOEFL trên 600 mà vẫn còn tự cho là thấp thì nó sẽ nhận thẳng luôn. Yêu cầu các cô các chú liên lạc ngay với Lawrence Summers, bảo là anh Long giới thiệu. Deal này đến 30/7 là hết hạn.

Chậc chậc, em đâu dám chê 630 thấp, em chỉ chê cái điểm TWE thôi chứ các bác. Nhìn các bạn cùng lứa cứ 4.5, 5 mà em tủi thân :(

tớ viết essay ko giỏi đâu
chưa bao giờ tự hào
cái bài này được 5 chắc là được phần viết đúng + một tí may mắn

trên 600 là được rồi , vài 3 điểm lẻ ko sao

Hoàng Long đã viết:
các cô các chú thế này là yên tâm rồi. Harvard mới đưa ra chính sách mới cho năm nay là sinh viên quốc tế nào có TOEFL trên 600 mà vẫn còn tự cho là thấp thì nó sẽ nhận thẳng luôn. Yêu cầu các cô các chú liên lạc ngay với Lawrence Summers, bảo là anh Long giới thiệu. Deal này đến 30/7 là hết hạn.

Anh Long nói thật hay đùa thế ạ? :D

Back
Bên trên