Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

ôn SAT 2 mất ít thời gian hơn. Thấy nhiều người khuêyn nên thi SAT 2 trước.

thằng Long kia, anh đã ở yên trên đất Mỹ roài, chú cứ lảm nhảm nhiều thế nhỉ :D
Mà điểm ngữ pháp 57 thì đúng là hơi hiếm thấy :D
Hic, năm nay các em điểm Toefl cao vãi, có điều TWE hơi thấp (sorry):p

Ơ thế anh Toàn ko tham dự đại hội anh hùng VA conf ạ :D Phí quá phí quá lại có 1 chân nhân bất lộ tướng :D
Công nhân năm nay TWE điểm thấp, ta đành đổ tội cho bọn ETS chấm đắt vậy :D
@+: Tao thấy nếu bây h mày mới nghĩ đến việc SAT hay SAT 2 trước thì cứ nên thi theo thứ tự, hoặc mày có thể thi SAT 2 tháng 10 để có thêm 1 tháng ôn SAT:D
Đáng nhẽ mày ko nên bỏ lỡ đợt tháng 6 :D (no offense)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hồ Lê Việt Long đã viết:
Anh Toàn già rồi đề nghị nên bế quan luyện công, chuẩn bị cho chuyến đi, chớ có xuất quan bừa bãi mà tiêu hao chân khí :D

Toàn ơi em Long quan tâm đặc biệt đến mày thế thì nên nghe lời em Long" bế quan luyện công" đi. Già rồi mà :)) :)) Đưng buồn rầu mày ạ. Ai cũng đến lúc bị lão hóa thôi :)) :)) :))

Chị thấy điểm của các em như thế là meet the standard rồi. Nếu em nào muốn thi lại thì nên luyện viết thật nhiều. Vì lên ĐH mình sẽ phải viết rất nhiều nên chị nghĩ người ta cũng sẽ quan tâm đến essay của mình. À, nhớ hạn chế thời gian nữa. Viết 1 bài đủ ý trong 15' thì cáng tốt,rồi improve dần dần về nội dung và tốc dộ. Good luck! :>
Nếu ai quân tâm có thể hỏi thêm chị Chi Mai về cách viết essay nhanh và chất lượng. Hình như chị CM đang ở Hà Nội đấy( và sắp travel rồi, lẹ lên các em ;)

Thế làm sao để contact chị CM được hả chị??? Với cả ko ai thi SAT tháng 12 à :D:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Việt Anh đã viết:
Thế làm sao để contact chị CM được hả chị??? Với cả ko ai thi SAT tháng 12 à :D:D

Em PM cho chị CM( Ví dụ thế). Mà chị bảo nếu em không ngại thì lấy 185 đề TOEFl ra tự ngồi viết( nhớ hạn chế thời gian-> quan trọng lắm đấy, lúc panic có thể ý sẽ tuôn chảy rào rào:D) Viết 2, 3 lần rồi sẽ thấy lên tay thôi, cả tốc độ lẫn chất lượng. Các bài nhớ ý chính rồi sẽ biến tấu cho câu văn chặt chẽ và phong phú hơn sau mỗi lần viết.Hồi trước chị cung làm thế. Có bài bí ý quá viết thư hỏi thấy Nghiêm, được thầy chỉ bảo tận tình:D:D nhưng hình như em Học Mr Mạnh hả?

Mà vấn đề thi SAT thì theo chị nghĩ thi càng sớm càng tốt nhỡ có chuyện gì xảy ra. Chị ko dọa em đâu nhưng có mấy chị A1 01-04 bị mát điểm SAT và TOEFL rồi pahir đợi năm sau đấy. Lỡ dở mọi chuyện thì ko hay. Anyway, good luck to em! :)

Cám ơn chị đã cho em lời khuyên! Em hồi trước học Mr. Mạnh được khoảng 7 tháng thì bị đuổi nên chưa học được viết :D:D. Hiện h em vẫn học thầy Nghiêm và cũng khá chăm viết bài nhưng chả lên được ngưỡng 4.5. Với cả nếu mà tự mình viết mà không ai chữa bài hộ thì có thể lên được không ạ?
Em định tháng 11 thi SAT lần 1 và lần 2 vào tháng 12, còn SAT 2 thì thi tháng 10, xin mọi người vào góp ý cho em xem nên thi thế nào cho hiêu quả nhất.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ủa thế ông ko tính đến thi học kỳ nữa à :D
Nên đổi ngược lại SAT trước đi, SAT 2 dù sao cũng là các môn mình học trên lớp, ôn thi HK là thừa sức thi SAT 2 rồi :D

Không hiểu sao tớ cứ có tâm lý muốn thi SAT 1 trước, để sau đó có thể dành hoàn toàn thời gian luyện các subject của SAT 2, không phải lo học từ , luyện kĩ năng SAT1 nữa

Lê Ngọc Ly đã viết:
có mấy chị A1 01-04 bị mát điểm SAT và TOEFL rồi pahir đợi năm sau đấy. Lỡ dở mọi chuyện thì ko hay. Anyway, good luck to em! :)

Chị Ly ơi ! Cụ thể là mấy chị ấy bị làm sao thế ạ? Chị làm em lo quá. Em hiện giờ chưa hề thi Toefl, Sat

Thế sao bà ko làm ngược lại, thi xong các môn SAT 2 rồi, dành toàn bộ thời gian để học từ SAT 1 :))

nếu dư dả thời gian thì cứ từ từ mà tiến thi cái gì trc' mà chẳng thế :)):)) còn nểu ill-timed thì đúng là cứ nên ôn SAT 2 trc ;) :D

các ahh chị ơi, hiện giơ` em mới học hết lớp 10 -> em thấy là nếu thi Toefl thì hơi sớm
nhg để đến năm sau thì khó wa'. Theo các anh chị thì em có nên đăng kí thi bi h kô?
Em tự thấy mình chưa sẵn sàng....hix hix.
Thanks.

:D hình như VN đến đầu năm 2006 vẫn chưa có Toefl mới đâu hay sao ý :-? (em chek lại nhé :p) em cứ ôn từ bây h đi đến đầu năm sau thi là vừa :D

@Trần Trang: Could you include your reason ?
@em Ngọc: em cứ ôn cho kỹ, đến lúc nào đủ tự tin hẵng thi, thi sớm mà điểm ko cao thì càng hại:D
Em có thể thi TOEFL iBT (brand new): Internet-Based TOEFL, mình có được 1 lợi thế rất lớn là được phép take note, song là TOEFL kiểu mới. Ngoài ra nó còn bị bỏ đi phần structure -> khá thiệt và thay vào đó là speaking :D
Khóa 03-06 của anh thi sớm nhất là ku Bờm: 01/2005 điểm rất cao :D
Em cứ từ từ cân nhắc:D

@Thơ: chưa thấy bà report :-?

T3 là kì thi cuối cùng của toefl cũ thì phải. vào ets.org check lại xem

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Ơ thế anh Toàn ko tham dự đại hội anh hùng VA conf ạ :D Phí quá phí quá lại có 1 chân nhân bất lộ tướng :D
Công nhân năm nay TWE điểm thấp, ta đành đổ tội cho bọn ETS chấm đắt vậy :D
@+: Tao thấy nếu bây h mày mới nghĩ đến việc SAT hay SAT 2 trước thì cứ nên thi theo thứ tự, hoặc mày có thể thi SAT 2 tháng 10 để có thêm 1 tháng ôn SAT:D
Đáng nhẽ mày ko nên bỏ lỡ đợt tháng 6 :D (no offense)

thực ra tao đã dự tính thi SAT 1 trước rồi hehe
bây h thấy bỏ lỡ cái SAT2 tháng 6 hơi bị phí :( cái đấy có lẽ chỉ cần hơn 1 tháng ôn cho Math I,Math II với cả Physics :( tự nhiên dồn hết vào cuối năm mệt vất =((

tháng 10 cố thi lại toefl trước đã rồi thi sat II sat I :( tha hồ cày tha hồ cập dập

@ Em Trần Minh Phương: bài của các chị ý bị mất em ạ. Nhưng em đừng quá lo, chị chỉ hay phòng xa nói thế thôi. Dù sao thì ôn sớm thi sớm cho an tâm em ạ, đừng chần chừ làm việc gì mà mình có thể.

@VL:tôi đc 620 (64-61-61) thôi TWE: 4.5 :| Coi như là tạm đc (meet the standards :|) vì tôi ko định thi lại :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên