Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Ừ điểm bà thế cũng là khá cao còn giề :D
Chị Ly mới đăng ký nick hay sao mà có mỗi 8 bài thế chị :D

Nguyễn Hoàng Cộng đã viết:
thực ra tao đã dự tính thi SAT 1 trước rồi hehe
bây h thấy bỏ lỡ cái SAT2 tháng 6 hơi bị phí :( cái đấy có lẽ chỉ cần hơn 1 tháng ôn cho Math I,Math II với cả Physics :( tự nhiên dồn hết vào cuối năm mệt vất =((

Tớ cũng có kế hoạch thi SAT 1 trước, sau đó Math I, Math II, và Physics. Nhưng như thế thì có cập rập quá không nhỉ ? Giả sử thi Sat 1 tháng 10, thì chỉ còn 1,2 tháng để ôn cả Math và Physics. Nếu thi tháng 12 thì có ổn không nhỉ? Tớ chỉ sợ tháng 12 mới thì thì không kịp làm hồ sơ mất !

To chị Ly: có phải chị đã từng lên đài phát thanh tiếng Anh , trong chương trình Music Juke Box đúng không ạ? Chị dự thi viết về âm nhạc và được giải đúng không ạ?

"Chỉ có" 1, 2 tháng :))
Chừng ấy là quá nhiều đấy bà già :))
Ko có đủ sách để bà làm trong từng ấy thời gian đâu :))

VL ơi, ở trên IIE có SAT 2: physics của barron và math IC, IIC của Kaplan ko???

Trên IIE Physics thì có chứ ko có 1 quyển Math nào đâu VA ạ :D

Trần Minh Phương đã viết:
To chị Ly: có phải chị đã từng lên đài phát thanh tiếng Anh , trong chương trình Music Juke Box đúng không ạ? Chị dự thi viết về âm nhạc và được giải đúng không ạ?

You make me so happy :> Chị đã định không reply em rồi nhưng lương tâm không cho phếp. Trời ơi nếu mà chị viết được bài dự thi về âm nhạc thì bây giờ không ngồi nhà mà trả lời em đâu :)) Không ngờ có người trùng tên với mình nổi tiếng vậy :)) :))

Anh Toàn sang bên ý sớm để hưởng thụ huh đại ca :D?
Dĩ nhiên em ko có ý đó :D, anh hay để ý quá :D

To chị Ly: lần đó em nghe là ...Ly, Anh1, Hà Nội-Amsterdam. Lạ nhỉ, chẳng nhẽ lại là người khác? Thế lớp chị có mấy Ly ạ ???

@VL: thực ra tớ nghe n' ng' khuyên thế :D Personally tớ thích thi SAT 2 trc' vì có lẽ ôn cũng ko lâu và khó lém. Ôn xong dồn toàn lực thi SAT 1 ( more troublesome) sẽ tập trung hơn. Hơn nữa học từ càng ít thời gian hiệu quả càng kém + quên nhanh. Mà học SAT 2 ko có nghĩa là mình ko học chút từ nào. Thế nên theoreticallly cứ ôn Math +1 môn nào đấy (in my case, Physics :D) và chia từ ra học (đương nhiên là it thôi:) ) thi xong bắt đầu 100 từ/ngày :)). Dù sao là personal advice thôi :D nhớ hồi thi TOEFL chơi bời lêu lổng :(( nc' tới chân mới nhảy :(( đến khổ nên bây giờ muốn spend as much time as possible on SAT 1

@MP: online tích cực thế ;) đúng là ấy thi SAT 1 t10 tốt hơn vì cái này còn liên quan đến học ở lớp nứa. Từ giờ ->t10 học ở trường ko căng lắm tập trung là thừa thời gian :)) còn 2 tháng vừa học Math + Physics để thi HK vừa để thi luôn :D. thi t12 ko muộn đâu. Nhiều người làm thế mà :)) nói chung là 1 khoảng thời gian mình flexible chứ ko chỉ làm 1 thứ. Vd bây giờ ấy làm college research -> chọn trường đi rồi làm 1 đống thứ đi kèm nữa:D:p, chả lẽ giờ đang học SAT 1 thì ko lo gì đến cái applicaiton process của mình ah :)):)). Cho nên lên lịch thi hay làm cái gì cũng take it easy đừng lo wa' chứ :D

Sợ thật, 100 từ một ngày !!!! Tớ thì 1 ngày 5 từ mà nhớ được đã đi ăn mừng ^_^

Gần ngày thi tớ nghĩ chỉ nên review lại thui, hiệu quả hơn.

Bi h học từ từ, đến tháng 8 test thử mình đc bao nhiêu rồi quyết định có thi tháng 10 ko.
MÀ mình cũng chưa chọn trường gì cả. CÓ mỗi 4 trường pick hồi thi TOEFL

Trần Minh Phương đã viết:
To chị Ly: lần đó em nghe là ...Ly, Anh1, Hà Nội-Amsterdam. Lạ nhỉ, chẳng nhẽ lại là người khác? Thế lớp chị có mấy Ly ạ ???

Lớp chị có 1 chị Ly thôi em ạ, nhưng xin thề với em đấy không phải là chị Ly này đâu, có anh Toàn làm chứng này( Toàn ơi mày đâu rồi ra nói giúp cho em Phương 1 câu) Nếu là chị thật thì chị đã nhận rồi, nhưng không có khả năng nhận bừa với em thì không đựoc [-x

Có thể là Ly ở khóa khác em ạ :)

@Trần Trang: Nếu thi SAT 2 trước thì tâm lý lại bị vướng SAT 1, chẳng phái là mệt hơn sao :D Vả lại SAT 1 quan trọng hơn mà :D Còn tôi thi SAT 2 luôn tháng 6 cho nó rảnh nợ, đỡ phải lo nghĩ về nó nữa :D
Học SAT 2 yên tâm là ko phải học từ vì từ nó tự chui vào đầu khi mình làm practice test và exercises :D, dùng sao ta cũng học qua tiếng Việt roài mà :D

Mà sao bà chưa đi à :))

Nếu thi SAT 2 trước thì tâm lý lại bị vướng SAT 1, chẳng phái là mệt hơn sao Vả lại SAT 1 quan trọng hơn mà

:)) thế nên thi cái gì trc' là quyết định của từng ng' :D;) chẳng lời khuyên nào lúc nào cũng đúng cả :))

Còn tôi thi SAT 2 luôn tháng 6 cho nó rảnh nợ, đỡ phải lo nghĩ về nó nữa

=> uh, tớ cũng định thế :)) muốn thi SAT 2 trc' cho rảnh nợ :D
Ah, tớ chưa phỏng vấn visa làm sao mà đã đi đc. :)):))

Sợ thật, 100 từ một ngày !!!! Tớ thì 1 ngày 5 từ mà nhớ được đã đi ăn mừng ^_^

Ấy dà đấy là tớ nói thế chứ ai học đc. thế :)):))

Ừ đúng, mỗi người 1 cách nghĩ cả mà :D
Thế bao h bà xin VISA ? ĐỊnh xem nốt TDDH rồi hẵng đi xin huh :D?

Hỏi hỏi: CM tài chính phải dùng loại form nào?? Lấy ở đâu? Số tiền khi CM phải khớp với số tiền tuition hay la cả room and bỏad nữa?? Ai sẽ là người đứng tên sổ tiết kiệm?? Counselor của trường mình là ai?? Cảm ơn mọi người!

Mấy vấn đề này ông ra sứ quán Mỹ với ra ngân hàng hỏi dùm cái :D
Lạc topic roài :D, mà ông có đi exchange đâu mà lo mấy cái thứ đấy lúc này làm gì :))
Counselor là 1 trong 4 đồng chí: Điện, Tuấn, Ban, Khôi
Trong đó đồng chí Tuấn là dễ xin nhất, ghét nhất đồng chí Khôi, ghét nhì đồng chí Điện (rất nguyên tắc cứng nhắc), đồng chí Ban nhìn mặt đã chạy mất dép roài :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ thế lúc apply ông không phải CM tài chính hay sao mà không biết??

Back
Bên trên