Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Harvard ?? tớ chả mơ .
Người ta mà hỏi thế chắc sướng we , k nói lên lời ---------> thế là trượt :)) :))
Nhưng mà nếu chưa có điểm của mấy cái Test thì chắc là chỉ đến đấy dự thính thui nhỉ , đừng nói j đến là bọn nó accept mình vào trường . 8-|

Làm gì có "dự thính":D
Trong form của trường luôn có 1 mục là: bạn đã interview chưa ? Interview với ai ?
Nó phải interview + xem form nữa, chứ đâu chỉ interview ko :D Cả Wesleyan cũng thế mà :D

Hi! mí̀nh muổn hỏi các bạn vê` fần class rank ,các bạn dã lảm nhu thế nào.Vì mình thấy trong học bạ không có xếp hạng.

Class rank thì bạn bỏ trống đi, còn school rank bạn cứ tick vào cái top 10% (dân VN ai cũng làm thế :D) Sau đó ở phần chú thích bạn có thể giải thích rằng VN ko xếp class rank :D

À! ra là vậy.Cám ỏn bạn.Mình cũng muốn hỏi nhu' bạn V.Anh vế fần CM tài chính mình nên bỏ ngân hàng bao nhiêu tiền? Cỡ 5 chục ngàn US được ko? có nhiều quá ko? tại mình muốn xin fin aid mà.

CM tài chính còn dựa vào annual income và các real estate, property khác nữa, đấy là vấn đề các bậc phụ huynh nên mình cũng ko rõ lắm :D Bạn hỏi các anh chị khác thử coi :D

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Ý tôi ko phải thế :))
Fin aid thì chắc chắn là full rồi, nhưng nhỡ sau này ông được vào Harvard thì sao :))
tất nhiên tao vẫn chọn Laf bởi vì tao cần 1 cái LAC có egineering programs :))

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Ý tôi ko phải thế :))
Fin aid thì chắc chắn là full rồi, nhưng nhỡ sau này ông được vào Harvard thì sao :))
Ai da, khó đây :-?, how about "lafayette has always been my dream school not just because of your wonderful education opportunity but also for your excellent learning environment. But "always reach higher" is my motto in life. So if I were given a chance to study in one of the ivys, i would not let that chance slip"

Then you're rejected :))
Đùa thế chứ ko có trò trả lời nước đôi được đâu, riêng việc chọn LAC hay National Univ về hướng học đã khác nhau rồi. Vả lại interview này đâu có quyết định chắc chắn đi hay ko, tốt nhất cứ yes cho nhanh :D
Đừng để như Toàn đại ca vừa được conncoll vừa được wes lại rách việc ra

Thôi thì mong rằng là dù mình có screw up hôm đấy thì khi mình gửi hồ sơ họ cũng ko nhận ra mình :D:D

hu hu, hôm nay có anh chị nào đi hội thảo của VietAbroader kô ạ? Em đăng kí nhg mà bị từ chối....nên kô đc đi...
có gì xin các anh chị dạy bảo lại :D Thanks

Anh nghe nói hôm nay có đăng ký Mt Holyoke theo kiểu... bốc thăm :D nên con Hường ko sign up được
Anh cũng định đăng ký nhưng người ta ko cho :))

???? đăng kí vào trường ý ạ? nhg mà sao lại bốc thăm hả anh Long???

em ơi anh kô đăng ký nhưng anh vẫn đến vẫn vào vẫn nghe vẫn receive info như thường :))

Thằng + này xôm tụ nhẩy :))
Các em gái ơi anh còn có form của Smith, Wellesley và cả Bryn Mawr nữa :D Em gái nào có form của Wabash thì share với anh nhá ;))

Mình có một rắc rối nho nhỏ mong các bạn giúp đỡ: Điểm Toefl của mình dưới 600 :((, :(( nhưng TWE là 5.0. HIện nay ba mình ko muốn mình apply đi US nữa, nhưng mình vẫn khao khát được đi Mỹ du học. Mình nghĩ nếu cố gắng SAT thì vẫn gỡ gạc lại được. Nhưng liệu mình có risky quá ko? MOng các bạn cho biết ý kiến...

Trần Khánh Phương đã viết:
Mình có một rắc rối nho nhỏ mong các bạn giúp đỡ: Điểm Toefl của mình dưới 600 :((, :(( nhưng TWE là 5.0. HIện nay ba mình ko muốn mình apply đi US nữa, nhưng mình vẫn khao khát được đi Mỹ du học. Mình nghĩ nếu cố gắng SAT thì vẫn gỡ gạc lại được. Nhưng liệu mình có risky quá ko? MOng các bạn cho biết ý kiến...
Nếu điểm CR và Writing SAT I của em cao thì có thể bù lại cho điểm TOEFL được, hầu hết các trường đều có thể 'miễn'(?) (waive) toefl cho em với điều kiện trên.
Risky hay ko có lẽ là do mình nghĩ, em cứ cố gắng ôn SAT cho tốt là được. Hơn nữa TOEFL còn có thể thi lại mà. Khao khát mà ko làm được thì uổng lắm. Chúc em may mắn ;)

Ơ thế có em nào apply Wabash nhẩy... trường ít zai việt wa :)) :)) :)) ;;)

Back
Bên trên