Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Ờ quên em Khánh Phương
Toefl xấp xỉ 600 là được roài em ạ, ko cần bon chen nhiều. Cố cái điểm SAT lên em.

Wabash có mấy zai Việt roài anh Hiếu ơi :D?
Năm nay nó vừa nhận anh em sợ năm sau ko có full :-?

Mọi người tường thuật lại buổi VA đi, tớ không được đi :(:(

Lên đấy đọc 4,5 trang toàn chat chit chứ có gì đâu??? :-?

thế chú Long định early trường nào roài, có list của các schools ưa thích chưa, có gì vứt đây anh recom thêm cho :D

Hồ Lê Việt Long đã viết:
@Em Trang: Em à em nên học thầy Nghiêm thôi chứ đừng học Mạnh hỏng người em ạ. Mr Mạnh là biểu trưng cho dictatorship và arbitrariness, nói gì là học sinh phải làm nấy, vả lại đồng chí này dạy từ đầu, tốt cho beginner chứ chuyên Anh thì khó chịu lắm
Mr Nghiêm thì dạy theo kiểu: đứa khôn thì đến lớp học tử tế, đứa dốt thì kệ nó, tức là ko gò ép bắt buộc. Còn Mr Mạnh đến lớp mà lằng nhằng là đuổi học luôn :D
Em bây h còn trẻ chứ các anh chị bây h già roài :D, chỉ tập trung vào SAT thoai:D Em nên học SAT trước vì học từ khó -> dễ thì có vẻ hiệu quả hơn :-?
Còn học mất bao lâu thì còn tùy trình độ của em, anh ko thể nói trước được. Còn bao h nên học thì anh khuyên em hay học ngay bây h :D
Như anh Toàn học SAT có 1 tháng mà điểm vẫn cao đó thoai :D

:eek: cứ làm như anh chưa học ông Nghiêm bao giờ ý >:p I cannot stand him! >_< I tried my best but...

anyway, nếu bạn đủ vững vàng, thầy Nghiêm cũng là một sự lựa chọn.

@em Nga: lên ETS mà xem em ạ, nó so sánh chi tiết luôn :D, mà em nói "đỡ" được structure đúng là dại quá, cái đấy là cái nâng điểm của dân VN mình đó :D, nếu ko mọi người đã ko ngại thì New TOEFL roài :D

với em thì là "đỡ" :D phần speaking của em tốt hơn structure ;)
em đang học trong một cái private summer boarding school ở Massachusetts. trong các lớp elective buổi chiều của nó có TOEFL prep. em có thử qua một số bài grammar và speaking. thực sự speaking dễ hơn grammar nhiều. chỉ cần đủ unique và confident, cộng thêm phản ứng cực nhanh và sáng tạo, gần như chỉ cần tập qua một vài lần là có thể thi ngon ngay được.

:D Đừng để speaking tốt hơn structure em ạ, vì structure sau này còn dùng để thi phần Writing trong New SAT, và structure, grammar đương nhiên là còn dùng để viết luận :D
Nếu thật sự như thế thì em Nga thi học sinh giỏi môn Tiếng Anh hơi khó được giải đấy :D

Wow ,phần Speaking lun khó nhằn thía mà bạn Nga chơi đc thía thì giỏi thiệt!:))
à mà anh Long hông đọc kỹ gì cả!:)),hiện giờ bạn ý đg học ở US rùi thì còn giải TP gì đâu!:D
À em hỏi tẹo :Cái IC và IIC có đc tính là 2 môn riêng biệt ko ạ ?Em hông rõ lém :(

Đuợc em ạ, đấy là 2 môn riêng biệt và anh cũng định thi cả 2 môn đấy :D
Cố thôi !!! :)

Ừ thì đấy là anh VD nếu em ý còn ở HN :D, vì kiếm giải TP ở VN dễ hơn kiếm 1 cái academic honor ở bên đó nhiều chứ :D Nhất là các môn ko chuyên, lấy cả chục giải :D Cơ hội vãi cao :D Các em cố kiếm nhiều giải càng tốt, và phải biết cách "đánh bóng" nữa Thắng nhẩy :D?

Thía à ?à mà có phải anh Long apply ED ko hở ?Sao lại thía ?Chả lẽ anh thích Havard accept mình nhg cuối cùng lại phải withdraw à ?:D:))( except it's your only choice :D:D)

Đâu phải cứ vào Ivy là tốt huh em, SUPER HEAVY WORKLOAD, em ko muốn dành 4 năm ĐH để vùi đầu vào bài vở chứ :D
Chính vì thê nên anh thích sự giáo dục toàn diện của LAC hơn :D
Vào Harvard thì oai thật đấy nhưng.... :D

Anh Bình ED được vào Princeton đấy em có thấy thiệt thòi ko :)) :D
Apply ED cũng chẳng thiệt thòi lắm đâu em ạ, ED chỉ là cho dream school của mình thoai (need-blind càng tốt), nhưng anh cũng đang cân nhắc việc ED :-? ko biết có nên làm hay ko :D
Các anh chị khóa trước ít ED lắm :-?

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Đâu phải cứ vào Ivy là tốt huh em, SUPER HEAVY WORKLOAD, em ko muốn dành 4 năm ĐH để vùi đầu vào bài vở chứ :D
Chính vì thê nên anh thích sự giáo dục toàn diện của LAC hơn :D
Vào Harvard thì oai thật đấy nhưng.... :D

tao tưởng các school về undergraduate của havard nó vẫn là LAC :p
tao đang ưu tiên cái Clemson Uni :)) no1 party school according to the princeton review :))

Hồ Lê Việt Long đã viết:
:D Đừng để speaking tốt hơn structure em ạ, vì structure sau này còn dùng để thi phần Writing trong New SAT, và structure, grammar đương nhiên là còn dùng để viết luận :D
Nếu thật sự như thế thì em Nga thi học sinh giỏi môn Tiếng Anh hơi khó được giải đấy :D

:p anh cứ làm như em phải cố sao cho phần speaking kém đi ấy :p vấn đề bây giờ là nâng cao ngữ pháp chứ :p

mà em có bao giờ định đi thi học sinh giỏi tiếng Anh đâu :)) năm vừa rồi thi ... Văn :D rõ là vui :D

đính chính với bạn Khoa: tớ đi học SUMMER session, tương đương với trường học hè của chúng nó bên này, chứ có sang hẳn đâu :D vào năm học là lại về mà.

vụ IC và IIC: em nghe nói người ta không appriciate lắm việc mình thi IC và IIC, mà mình nên thi một Math, một Science hay gì đó thì tốt hơn. em cũng không rõ, vì nếu là em thì em cũng thi IC và IIC :D

CÒn anh thì thi 3 môn em ạ :D
Ừ speaking nên kém đi 1 tí em ạ, vì khi phỏng vấn người ta prefer 1 cách nói mang đặc trưng Châu Á chứ ko phải quá US như em được học :D Người ta nhận mình là vì diversity chứ ko phải do mình giống hệt họ :D
EM học chuyên Anh thì nên thi Anh chứ sao ko :D Anh thấy thi Anh là lấy nhiều giải nhất đấy :D

@Cộng: Under của Harvard là Harvard College :-? nhưng đâu phải cứ college là LAC đâu :D Trường anh tao Colgate University nè :D

Ôi giời ơi ,hôm nay lần đầu tiên em đụng tay vào quyển chemistry & physics ,kinh khủng quá :(( :(( :(( ,khó quá ,khó quá :(( .Có lẽ lượng từ của 2 môn đấy học thui cũng đủ chít rùi chứ nói gì đến kiến thức :(( :(( :((

À anh Long ơi bây h anh còn quyển IIC của Bar ko ? :-/ .Nếu còn và vẫn đẹp nguyên xin anh hãy mở lòng từ bi cho em mượn photo :x :)>- ( mà hồi trc quyển này anh photo của anh Tòn à ? :-/ )

Back
Bên trên