Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Đợi thêm 7 ngày là thế nào, ông bị muộn à
Trời ơi điểm mình sao tệ hại thế này
Math IC: 750
Math IIC: 760
Chem: 730
Thấp lè tè thế này liệu có xin được học bổng ko đây :((
Thấy các anh chị thi toàn 800 :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Việt Long còn đỡ đấy,tôi nằm trong số a small percentage chưa được chấm bài :((,có thể phải chờ đến ngày 2/7,may ra thì 27/6 :((,ít ra ông còn biết được mình còn phải phấn đấu thế nào.Nhưng dù sao thì bọn mình cũng gần như chung hoàn cảnh rồi Việt Long ạ,đó là phải thi lại một loại SAT và phải thi thêm một loại SAT nữa:D

Việt Long quyết tâm nhỉ,vậy thì chúc may mắn với kì thi SAT I nhé ;)

Định làm phát ED thử vận may ý mà:D Năm sau còn có Freeman của Wes, ai đi exchange thì phí quá :D
Good luck to you on both SATs, Hiệp !

Chắc là Wills hoặc Middlebury hoặc Vassar :D
Wills thì tốt về academic, còn Middlebury và Vassar thì có breakdance rất phát triển :D

chú Long đúng là tuổi trẻ tài cao... chỉ coi Williams là có academics tốt còn Midd với Vassar chỉ có breakdance là hấp dẫn được chú :mrgreen: anh phục chú sát đất.

Ặc anh Long nói thâm ý gì em khó hiểu quá 8-}
Em cũng chưa research gì cả nhưng xem viewbook của 2 trường Middle và Vassar thấy nói khá nhiều về break nên em khoái :D
Còn Wills thì có interview nên em cảm thấy bất an, em sợ cái món interview lắm :(

Hèm, chú Long này kinh quá, mới tháng 6 mà đã có Toefl, SAT II, chẳng bù cho anh đến tháng 11 mà vẫn trắng tay. Anh bảo thật, cứ phải nghe lời anh Hiếu, anh Long, học thì cũng vừa thôi, mà cũng phải cố chơi nốt năm senior này nữa chứ. Mà tầm này thì thi lại thoải mái, ED một trường thì cứ gử điểm này trước, thi lại gửi cho các trường khác ;)

Công nhận các anh khóa 0306 nhanh thiệt ,thi SAT,toelf đủ hết cả lượt rùi ,điểm lại cao nữa 8-| , máu quá :*

Ơ anh Long ơi sao Will lại interview à???Năm nay chị CM hình như đc cả Wil nữa hay sao ý !!! :)>- .À mà anh app để xin fin-aid thì phải dùng cả Common,supp.. ,Fasa... à ??? :eek: ,hay chỉ dùng 1 ??? :-/

Em Khoa ạ, em phải hiểu mục đích của từng loại form chứ, common + supplement mới là app form hoàn chỉnh của trường, còn FASAS là form kê khai tài chính của gia đình mình. Nếu anh muốn xin fin aid thì dĩ nhiên là phải cả 3 loại form roài
Williams có cái hội thảo năm trước anh đi có nhận mạnh là có interview mà, hồi đấy còn có cả anh Toàn, anh Đức, chị BT với chị CM, cả hội Neo nữa :-?

@anh Toàn: Thằng Bờm còn khủng hơn em, mới tháng 6 đã có điểm TOEFL, SAT 1 8-}, bây h nó apply là đủ standardized tests roài :(, còn em chắc apply được Middlebury ko require SAT 1 :D

Việt Long ơi,còn được cả Connecticut College với Smith nữa đấy :D
Mà mấy người cùng thi với mình hôm đấy đã nhận được kết quả chưa nhỉ?

Có rồi đấy
Hường - lớp trưởng lớp Anh với bao bộn bề lo toan cho công việc lớp, UWC, giao lưu lớp Anh về đích với số điểm là 2030, tiếc rằng Math chỉ được 730, 2 cái kia mỗi thứ đều được 650
Tiếp theo là Bờm - hotboy của Ams, được biết đến với tài năng bóng rổ và thành tích về học tập cũng khá đồ sộ, về đích với số điểm 2010
Khi được phóng viên VLong của hãng Reuters :)) phỏng vấn, 2 anh chị đều tiết lộ rằng mình sẽ thi lại

Ta cứ tính đơn giản thế này
Trước đấy 1350/1600 là average, lấy 1600 - 1350 = 250, lấy 250/2 cho Math và Verbal được 125 1 môn
Nay có 3 môn, vậy average sẽ là 2400 - 125.3 = 2025
Dĩ nhiên chỉ là tương đối, vì verbal bỏ analogy sẽ dễ hơn

Back
Bên trên