Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Hồ Lê Việt Long đã viết:
verbal bỏ analogy sẽ dễ hơn
Thật không? :-/

Hường còn đến một năm rưỡi với 10 kì thi SAT thì lo gì :D,tính sơ bộ mỗi lần tăng 40 điểm thì cũng gần được tối đa rồi :))
Bờm nhà ta thì chắc cũng thi giống mình rồi (nếu phỏng vấn của Việt Long là hoàn toàn trung thực :D),thế là cuối cùng cũng có đồng minh :D:D dù chưa biết điểm SAT :(:)(( mà chắc chắn không thể vượt qua mức của 2 cao thủ chuyên Anh :((.Trời ơi,12 ngày!!!!

Ông check lại chưa đấy :-?
Bọn đấy lúc đầu cũng bị thông báo mấy tuần nữa quay lại xem, nhưng hôm qua check lại là đã xem được rồi
Update thông tin
Hường essay được 4.5
Bờm có điểm thành phần: Math 780, Writing 620, Critical Reading 610, essay 4

Mỗi ngày tôi check 3 lần ......:):(
Hường với Bờm đều được CR và W trên 600 à,sợ thật :-?
Bờm được Maths cao thế chắc thỏa mãn rồi nhỉ :D

Ối ,các anh chị học trâu bò quá !!!:D.Chắc Maths mà 780 thì phải siêu đẳng lém !!!:D

@anh Long :Cái commapp anh print ra hay là online lun cho tiện ???Mà mọi người hay làm kỉu gì nhẩy ???
Ôi bây h em mới bít comapp bắt viết 1 bài ,song lại đến supple/app 1 bài nữa .Thế là anh Long ơi chuẩn bị thức đêm viết essay đi nhớ !!!:D.À mà em lói thế có đúng ko ẩy nhể ???:D

Vừa xem kết quả cách đây ít phút,vào khai báo chút vậy:thất vọng khủng khiếp là critical reading:500 :(:)(:)(:)((;khá thất vọng là Maths:760:(;cuối cùng là Writing 680(có được không nhỉ? :-? )
Việt Long ơi,muốn xem điểm essay thì phải trả tiền à? :-/
Hết sốt ruột rồi,cũng tốt :D,điểm kém cũng kệ :)

Nó có ghi trong đấy mà, nó ghi là essay, ông lấy điểm đấy chia đôi là ra điểm essay
@em Khoa: anh thì type cho tiện, commonapp nó cho type vào, chứ supplement ko type vào được :D
Còn để thi SAT Math, Math IC, Math IIC điểm cao thì phải là người siêu siêu cẩn thận, vì về mặt kiến thức dân VN mình chẳng phải lo, chỉ có cái cẩu thả thoai :D
Còn về essay thì việc gì phải thức đêm huh em:D, lúc nào có cảm xúc mới viết được chứ :D

Ừ nhỉ,giờ mới để ý,điểm essay của tôi là 4.5,cảm ơn Việt Long ;)

Post essay 4.5 của Hường - lớp trưởng A1 03-06 lên để mọi người tham khảo nè
Chữ hơi xấu và khó đọc :D

Copyright 2005 Đặng Thu Hường :D

Assignment: Do newspapers, magazines, television, radio, movies, the Internet, and other media determine what is important to most people? Plan and write an essay in which you develop your point of view on this issue. Support your position with reasoning and examples taken from your reading, studies, experience, or observations.

Con Hường này khủng bố quá, mention HHT -____-;; Đúng là nói như cuội ^^ Anyways, who knows. Đây là essay của SAT hả Việt Long?

Tôi chắc tháng 10 này mới thi SAT, mà còn đang sợ dính phải chú TOEFL mới vì nó cắt béng mất phần structure, mà cái Speaking thì.. TT_TT

PS: Mấy người thi cái Maths của nó thấy thế nào?! Hình như level cũng ko tới Pre-Calculus đúng không? Tôi học qua cái Algebra II mà cũng có mấy phần khác với VN lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ừa đúng rồi đây là essay của SAT
Thi Math của new SAT chấm chặt hơn nhiều đấy
Con Hường thi Math được 49 right, 5 wrong (vào đúng phần experimental nên ko bị penalty) -> raw score: 49/54 -> 730 :(
Math của SAT dễ lắm, cẩn thận là được

Ồ grid in ko bị penalty à :D, ko biết :D
Nhưng sai 5 câu mà 730 8-}
@em Khoa: ko phải siêu giỏi Toán đâu em ạ, vì nó ko hỏi lằng nhằng như Toán trên lớp mà chỉ tính toán đơn giản -> dễ bị nhầm
Anh cày kiểu gì à :D Cày thì có đúng 1 kiểu cày là ngồi lẩm bẩm tụng kinh cái đống word list thoai em ạ :D

Thì raw score cuối cùng vẫn cứ là 49/54 thì grid in hay multiple mà chả thía 8-}

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Thì raw score cuối cùng vẫn cứ là 49/54 thì grid in hay multiple mà chả thía 8-}

Multiple choice làm sai bị trừ điểm,grid-in thì không,nói thế cho Việt Long hiểu thôi ;)

Hờ, sao Writing năm nay có vẻ không cao nhỉ, chắc là do đề khó hơn
Anyway, nói chung không cần phải trên 2000 hay bn cả, mà quan trọng là điểm thành phần nên giữ trung bình khoảng 750-600-600-4, thế là ổn.
Math SAT I chẳng nói lên mình giỏi Toán hay không em ạ, thậm chí cả SAT II MAth IIC nữa, cái quan trọng hơn chắc là IB hoặc AP.
Chà, mãi vẫn chưa ai viết như CM nhỉ :D

Chắc thi lần sau sẽ có con Hường đấy anh Toàn ạ:D
COn Hường học IB mà vẫn cứ muốn thi TOEFL với SAT :D

Trần Vũ Toàn đã viết:
Hờ, sao Writing năm nay có vẻ không cao nhỉ, chắc là do đề khó hơn
Anyway, nói chung không cần phải trên 2000 hay bn cả, mà quan trọng là điểm thành phần nên giữ trung bình khoảng 750-600-600-4, thế là ổn.
Math SAT I chẳng nói lên mình giỏi Toán hay không em ạ, thậm chí cả SAT II MAth IIC nữa, cái quan trọng hơn chắc là IB hoặc AP.
Chà, mãi vẫn chưa ai viết như CM nhỉ :D

Điểm Writing là bao nhiêu thì cao hả anh Toàn?:D
Với mức điểm anh Toàn nêu thì Bờm nhà ta đáp ứng đủ rồi :))
Em hơi dốt,nhưng IB là gì ạ?
Anh Toàn bình tĩnh,vừa rồi mới là đợt thi đầu tiên của 03-06,anh bảo "mãi" là thế nào ạ? :biggrin:

Back
Bên trên