"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu"

"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu" :P

• sét đánh

Số phiếu: 93 39.6%
  • mưa dầm ngấm lâu

Số phiếu: 142 60.4%

• Số lượng người bầu chọn
    235
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Cái gì mà mâu thuẫn biện chứng /:)

Cân bằng động /:)

Em Lộc nói linh tinh gì thế 8-}

Thực ra là nhiêu khi dù đang thik 1 người tự nhiên mình cũng bị sét đánh tập 2 với người đấy , mọi thứ tăng tốc rõ rệt , nghĩ về người ta nhiều hơn rất nhiều 8-}

Ờ thì :D "trái tim lầm lối để trên đầu" thỉnh thoảng cũng ko nên tin kiểu đêy đâu :D N đôi luk thì... cũng đc :D

Ý em là tiếng sét ko làm trái tim choáng ngay pha đầu. Mà trong đó, xảy ra đấu tranh nội tâm, xem nên hay ko theo đuổi. Cái gì đang phát triển mà chả có mâu thuẫn. Chính cái sét tập 2 của anh nói cũng là 1 cái phủ định biện chứng trong quá trình tìm hiểu 1 con người đó.;)
(Nói thế thôi, nữa thì anh Híu lại kêu.:p)

Lộc ơi chị hoa mắt khi đọc bài e rồi, đau đầu quá :))

Nếu sét đánh nhá, tự dưng có tiếng nói "Thằng này ngon đây" sau lại có tiếng trả lời "Mày nghĩ chỉ mình mày thấy thằng này ngon àh, en nờ đứa khác cũng thấy", tiếng kia đáp lại: "Ý mày là tấn công thằng này chứ j`", tiếng kia lại khanh khách: "Mày ngu lắm, mỡ ngon thế thì muôn vạn con kiến khác cũng thèm, chứ chả nói j` mày, mày nghĩ mày với đc tới àh" ....

Mỏi tay lắm, chả đánh nữa :)) :))

@ Lộc : lần cuối cùng nhé , ko lôi kiến thức ko liên quan ra đây [-x

Nói phải dễ hiểu , dễ nghe , đọc bài em chẳng hiểu gì về mâu thuẫn biện chứng 8-}
Ờ thì "trái tim lầm lối để trên đầu" thỉnh thoảng cũng ko nên tin kiểu đêy đâu

anh chưa hiểu lắm câu này của em Linh :-/

Anh thấy là việc bị sét đánh tập 2 với 1 người nào đó có ý nghĩa tích cực là làm mới tình yêu ,tình yêu sau mỗi lần như vậy sẽ bền chặt hơn :x

Bài em diễn xuôi ra thế đó:
Nếu sét đánh nhá, tự dưng có tiếng nói "Thằng này ngon đây" sau lại có tiếng trả lời "Mày nghĩ chỉ mình mày thấy thằng này ngon àh, en nờ đứa khác cũng thấy", tiếng kia đáp lại: "Ý mày là tấn công thằng này chứ j`", tiếng kia lại khanh khách: "Mày ngu lắm, mỡ ngon thế thì muôn vạn con kiến khác cũng thèm, chứ chả nói j` mày, mày nghĩ mày với đc tới àh" ....
Ờ thì "trái tim lầm lối để trên đầu" thỉnh thoảng cũng ko nên tin kiểu đêy đâu
Là cái nói về truyện Mị Châu đó mà. Mị Châu bị "sét Trọng Thuỷ" đánh rồi làm mất nước đó./:)

Sét đánh 1 phát 2 đưa dắt tay nhau xuống âm phủ :D đảm bảo yêu nhau mãi mãi luôn :D

Hic! Em bảo ở trên rồi. Chết thì đừng bàn chuyện sét với chả mưa. Chết thì yêu nhau cái khỉ gì.[-x

Yêu = niềm tin :D Ngại vãi
@Anh Hiếu: uh thì tim ko phải luk nào cũng đúng => tin vừa vừa thôi ko phiền. Thỉnh thoảng cũng phải choi lý trí vào ko thì hành động cảm tính quá dễ dẫn đến hậu quả đáng tiếc :D

Hic! Anh Binh nói gì em ko hiểu.:-/ Đang bàn luận sôi nổi mà. Topic đang sống mà.:D
Tình cảm và lý trí phải luôn cân bằng trong tâm hồn mà. >:) ~ 0:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh thấy toàn mấy đứa (3 đứa thì phải) "đối thoại 06" với nhau thôi :p :p:p
:x Mà thi thoảng em nào kể chuyện người thật việc thật, đầu tư hoành tráng 1 tí đi ;;) Hay để anh đi đầu nhé =))

"đối thoại 06" ~~> ???:-/
Anh Bình có chuyện gì hay thì kể đi.
Lý luận đi với thực tiễn nào.:D
(Em chả có tình huống nào cả.:()

Anh Bình không thik thì lock lại , Lộc sao phải níu kéo :)

Người thật việc thật thì có cả đấy nhưng không thể nói được , những chuyện thế này toàn kiểu bí mật không thể nói ra :|
------------------------------
@ Linh : anh đồng ý với em là phải có cả 2 :)

Anh Bình nói tí đã ngượng rồi ah?:D
Kể ra cho bọn em thêm hiểu bài học./:)

Thôi Bình ko kể thì để em gái nói trước cho.

Mùng 3 Tết, ngồi Net, ngoài hàng nhá, hy vọng lên mạng để gửi lời chúc mừng năm mới đến tất cả bạn bè mình.

Có tiếng xe máy, rồi đỗ xịch ngay trước cửa hàng (xe @ các bác ơi), có tiếng tắt máy, rồi tiếng chân đi vào, kéo ghế, và ngồi ngay bên cạnh máy của mình.

Vẫn ngồi gõ lạch cạch lạch cạch...

Cạch...

Tiếng 1 vật j` đó rơi xuống nền đá, mình nhìn... 1 chiếc chìa khóa xe máy, móc khóa là 1 con vịt xanh lá cây be bé xinh xinh nhưng có cái j` đỏ đỏ ở cổ đến ngộ... ở ngay dưới chân ghế của mình.

Nhón tay xuống nhặt lên, chài, cái đỏ đỏ vừa rồi là cái nơ to đùng, trên cái nơ, thêu chữ "Q**** K****", chắc là tên của chủ nhân.

Ngẩng đầu, gõ gõ nhẹ vào vai a chàng bên cạnh "Của a đánh rơi"

Quay sang...

1 giây tim mình ngừng đập, đôi mắt đẹp quá, dáng mũi đó, rồi gò má, trán, và... đôi môi đó... 1 cậu trai dễ thương hết sức.

Nó cười... cảm ơn ...

Sau đó ko biết tại sao lại có 1 cuộc đối thoại nho nhỏ, chỉ là hỏi thăm về ngày Tết, chỉ là chúc mừng năm mới, và nụ cười truyền từ môi ng này sang môi ng kia...

Di động mình rung... mẹ nháy máy gọi về :(

Đứng dậy và ko quên nghiêng đầu chào, sau đó ra tính tiền và bước ra ngoài.

Có tiếng bước chân đằng sau, lại 1 ngón tay gõ gõ vào vai mình...

Mình quên cả cái cách ng đó hỏi xin số đt của mình rồi.

Nhưng lúc đó thật ... khác lạ, tự dưng mình cho số...

Đêm về mất ngủ ... 2 con ng làm khổ 2 cái bàn phím của 2 cái d đ...

Cái đấy là sét đánh hay cảm nắng???

Chỉ biết là từ giây phút nhìn thấy đôi mắt rất đẹp ấy, trái tim mình cứ như bị chôn chặt tại cậu con trai dễ thương đấy rồi.

Gần 1 năm sau, 2 con ng ấy chia tay... Hạnh phúc đã từng có được sẽ mãi trong trái tim mình, đóng lại trang sách về cậu trai có đôi mắt đẹp.

=D> Ví dụ về "sét đánh" thật là xác đáng.
Nhưng nó cũng nói lên 1 tất yếu là: nếu tình cảm muốn tiến xa thì sét có giật mạnh đến đâu cũng ko đủ.:-?
@chị My: Có phải năm ngoái chị học Địa cô Điệp ko?:-/
Làm bái thuyết trình về Công nghiệp nước Nhật đúng ko nhỉ?:-?
Em năm nay cũng làm bài đấy, đc cô cho tham khảo tờ giấy chị viết.:D
Hôm nào chị rỗi hướng dẫn em nhé.;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Oái Lộc ơi, rỗi chứ hok phải dỗi :p sửa đi.
Thì Sét chỉ là lý do ban đầu thôi. T/y dựa trên tương đồng (hoặc đối nghịch/ bổ sung) về tính cách mà.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên