"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu"

"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu" :P

• sét đánh

Số phiếu: 93 39.6%
  • mưa dầm ngấm lâu

Số phiếu: 142 60.4%

• Số lượng người bầu chọn
    235
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
ý anh là anh nhìn thấy chú rồi , lúc đó đang tít mắt với ........ ko thấy là phải :D

có mỗi chuyện thấy với ko thấy mà tranh cãi mãi :)) 4/9 2 anh chạy qua lớp ngó mặt nhau cái là xong :D

Anh có tranh cãi gì đâu :D ,à hay là để anh kể xấu anh Lộc cho em nghe nhé ;;) ( suỵt nói nhỏ thôi kẻo tí nữa nó lên đấy gít anh :( )
Ko hiểu là ngoài sét đánh , mưa dầm ngấm lâu và sự kết hợp của cả 2 hình thức trên liệu còn có kiểu nào nữa ko nhỉ :-?

Anh híu nói xấu đi, cho em nghe với.;;).....:-L
Ko hiểu là ngoài sét đánh , mưa dầm ngấm lâu và sự kết hợp của cả 2 hình thức trên liệu còn có kiểu nào nữa ko nhỉ
Lại còn đánh trống lảng nè.X( b-(

Còn một kiểu là chẳng ai làm gì cả, cũng chẳng phải có cảm tình từ cái nhìn đầu tiên, nhưng tự dưng, một lúc nào đó thấy mình bị "say nắng" ;)

thế thì vẫn tính là sét đánh loại 2 thôi anh ạ :-?

@ Lộc : tôi sợ gì cậu mà phải đánh trống lảng , cậu có giỏi thì trả lời câu đấy đi , chỉ sợ khi người ta bêu ra những scandal của cậu thì thôi rồi em ơi 8-}

2 iem bình tĩnh nào, sao lại phải vạch áo cho người xem lưng trên này thế :p "Có gi ngồi xuống uống miếng nước, ăn miếng bánh rồi từ từ thảo luận" :))

Sét đánh cũng nhiều loại thế hả? Giờ mới biết, hihi, đúng là mở mang tầm mắt ;)

em có vạch áo cho ai xem đâu anh , tại em Lộc năn nỉ quá nên là .........:))

Anh Tuấn à , sét đánh ở đây em cho rằng đây là khái niệm chỉ chung cho tình yêu theo kiểu bất chợt , nghĩa là tự nhiên yêu /thik mà ko hiểu rõ vì sao ( thực ra là cũng có hiểu 8-} ) , còn mưa dầm để chỉ chung cho tình yêu lâu dài , qua 1 thời gian đáng kể mới nên đôi nên cặp đc :D

Còn một kiểu là chẳng ai làm gì cả, cũng chẳng phải có cảm tình từ cái nhìn đầu tiên, nhưng tự dưng, một lúc nào đó thấy mình bị "say nắng"
Cái này là trung gian rồi, đánh phát ko chết, về nhà dặt dẹo mấy hôm cho ngấm rồi mới "fall in love".:))
@a.Híu: Em thấp cổ bé họng, kiếm đâu ra scandal.:-/ Anh Tuấn mời anh em uống nước kìa, chọn hôm nào anh em đi bàn luận đi.:))

:)) cũng khéo đây, 2 em mà chịu khó TỰ MUA VÉ qua UK chơi thì anh sẵn sàng mời uống nước ngay, chuyện nhỏ ;)

hê hê, có j đâu mà lôi cả scandal ra nữa ạ :)) nghe ghê quá :D Thôi bắt tay phát cho nó hữu nghị :D Topic đang bàn về "sét đánh" với " mưa dầm" cơ mà

Em Trinh chẳng hiểu gì cả [-x

Ừm , qua UK à , cũng dễ thôi , sao anh Tuấn ko tài trợ cho bọn em 2 phát khứ hồi nhỉ ;;) và cả 1 phòng khách sạn 5* nữa , em ko quen ở trọ hay là ở ký túc đâu :D, sang đấy anh tha hồ nghe em kể những scandal kinh hoàng liên quan đến bla bla bla của chúng ta ;;)

Nói thế thôi chứ cũng ko có gì nhiều nhặn , cái xấu nó tự lòi ra thôi, đâu cần phải kể mọi người nhỉ , mất tình cảm bạn bè , he he :D

Muốn ngày nào cũng bị sét đánh quá , cũng muốn cầm sét đi đánh nữa :D

Nói thế thôi chứ cũng ko có gì nhiều nhặn
Có đâu mà nhiều.:D
Ko biết anh em mình thù nhau gì kiếp trước mà anh em chưa biết mặt nhau đã biết xì căng đan của nhau rồi.:-?
---------------------------------
Mưa dầm sao ngấm lâu
Càng làm ta thêm sầu
Ngấm lâu rồi mang bệnh
Bệnh chẳng muốn khỏi đâu.:(

Chỉnh sửa lần cuối:
Thôi thôi ko bàn linh tinh nữa , kẻo tí nữa anh Việt lên xóa hết bi h [-x

Câu cuối :D : thù hằn là do con người tạo ra , sao chú ko tự vấn lương tâm xem mình đã làm gì sai đi ;;)

Câu chốt hạ: tòa án lương tâm là tối cao, cần gì ai phải thù hằn, bới móc...

Em tưởng chưa ai trả lời tử tế câu hỏi sao lại thik :-/
Khó lắm.
Em thấy rõ ràng có rất nhiều ng` quanh mình để thik, thậm chí n` ng` gần như là perfect theo tiêu chí của mình. N cuối cùng lại thik 1 ng`, ờ thì, chả đc cái tiêu chuẩn nào cả 8-} Đơn giản như em. Quanh mình có rất n` ng` tự đánh giá là chuẩn, n lại thik ng` có thể coi là nghịch lý lớn st của đời mình. Chỉ vì nhìn thấy nó trong 1 sáng mùa thu nhiều gió và có lá vàng rơi ... thôi, ko nói nữa :))

1 ngày tâm trạng tốt đến ko ngờ , ko hiểu sao lại tự nhiên thik , nhìn ( soi:D ) rất lâu ,ko rời mắt đc rồi đêm về mất ngủ , ngày hôm sau ko nói chuyện như cũ đc nữa ..........:))

mơ màng , lãng mạn nhỉ :x

Chuyện anh Hiếu kìa :)) chết lăn quay :))
Em nhớ 3rd love của em là 1 ngày cáu tiết từ đầu đến chân, đang nhìn lão dạy Toán vs con mắt hình viên đạn :)) vì lão quần mình vs mấy cái bài vớ bài vẩn thì thấy có ai đóa tự nhiên trông hay hay (bình thường mình thấy nó xấu điên và học dốt tệ). Xong rùi thấy nó cũng chẳng đến nỗi nào lắm :p

Ơ , anh tưởng đấy là chuyện của em :D

3rd của em buồn cười nhỉ , thật ko bình thường :D

Thế cái 3rd đấy tồn tại đc bao lâu

Nghe có vẻ ko ổn lắm :-?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên