"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu"

"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu" :P

• sét đánh

Số phiếu: 93 39.6%
  • mưa dầm ngấm lâu

Số phiếu: 142 60.4%

• Số lượng người bầu chọn
    235
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
thế à :( , lãng mạn nhỉ :-?

Đấy , tính cách thì yêu cầu nhiều nhưng rồi đến khi có được người kia rồi thì nhiều khi người đó chẳng có đc 1/2 những gì mình mong muốn :-? . Tuy thế mà vẫn yêu , vẫn chấp nhận .

Bây h mới để ý đến phần " danh hiệu cá nhân " của em Lộc ;;)

Hic! Danh hiệu đấy em để từ lúc mới vào HAO mà...Anh Hiếu đừng nhắc đến làm gì cho đau lòng...:|

Hừm , nếu em ko tự hào về nó chắc cũng chẳng để đâu nhỉ :-?

Hôm nay ko thấy em Linh lên :-/

Chắc là lại ngủ sớm 8-}

Anh ko biết lớp em có mỗi 6 thằng con trai ah? :))
Tự hào nhẩy? :))

Hờ, hum qua tu nghiệp 1 hum để hum nay tung hoành.
Chẹp, thix là thix thế thôi ý, ideal là thế thôi, chứ còn thực tế ng` mình iu thì chả mấy khi đc thế đâu. Đọc n` truyện quá. Mà cũng ko hẳn, chỉ là cái style đêy trông đáng iu thoai :D

thì ra là thế , tưởng em cai net luôn 8-}

@ Lộc : thế sao lại ghi là 6th , lại còn hot nữa 8-}

@ Linh : có ai cấm ko đc lãng mạn huh em , nhưng mà nhiều khi áp dụng mấy cái đấy vào thực tế thất bại thảm hại lắm 8-}

Em ko cai net lun đc :)) Cai thì phải từ từ :)) mà em thì ko định :))
Ah, lãng mạn là cái ko thể thiếu, tình yêu mà thiếu lãng mạn thì chết nhanh lắm, n lãng mạn chỉ vừa đủ thôi, không cần nhiều quá, chỉ cần ko quá mây gió thì như anh nói ý, rợt bụp xuống cái máng lợn thực tại :))
Ghét của nào trời trao của ý thì phải, cứ mong ng` iu mình thế nọ nó lại ra thế kia :))

Thế nên tốt nhất là cứ mơ ước 1 người yêu vớ vẩn nào đấy , có khi lại tìm đc 1/2 thực sự em nhỉ ;) . Anh chẳng hiểu thế nào là ranh giới giữa lãng mạn và sến nữa , mà đôi nào sến sến là mình ngứa mắt lắm nhớ 8-} , con gái hay thik những điều bất ngờ thì phải 8-}

Còn tùy vào việc khối lượng bên kia bao nhiu, có thể là 1/2 n cũng có thể ít hơn or lên đến 3/4 :))
Ơ, cái đấy thì đúng. Thix đc quan tâm mọi luk mọi nơi n giữ đc tự do cho riêng mình. Nhìn vào mắt con gái mún cái j hiện rõ lém :D Ai khéo thì cứ gọi là... Những cái bất ngờ đấy thì quả là khó lường.
Sến a'. Chẹp :)) do tính ng` mà anh, tùy ng` sến vs lãng mạn nó cũng xêm xêm cả thôi.

Trời , lên đến 3/4 thì mình vứt đi đâu huh em :))

Chán nhỉ , ko phải ai cũng có khả năng đọc vị xem con gái thì nghĩ thế nào , muốn gì nữa 8-}

But no prob :D , love nào cũng có thử thách , phải vài lần như thế mới đọc vị đc em Linh nhỉ :)

Chẳng hẹn như với em thì em coi thế nào là lãng mạn và thế nào là sến ?

Ko , anh kém anh lắm em ạ ;;)

Stop bàn chuyện này nhé , phải đúng chủ đề chứ :)>-

How, vs em romantic là cho em đc ở thiên đường trên mặt đất vs ng` ta ý, lãng mạn lắm ý. Viết cho ng` ta cái truyện ngắn chỉ dành cho ng` ta thôi ý, mà ng` ta đọc cũng hiểu ngay là chính ng` ta ý :p
Sến là viết cho ng` ta cái thư dài và loằng ngoằng như dây leo rừng ế :)) Chẹp, đọc đến là mệt, tình cảm thì ko thực lắm vì bị ảnh hưởng quá nhiều phim ảnh + sách vở + kinh nghiệm qua cái mồm ác khẩu của 1 ông bà nào đó đi trc :)) Kiểu j nụ cười của em trông như thiên thần :)) Ai bít thiên thần mặt mũi thế nào :))

có tượng thiên thần rồi mà em , nhiều đấy chứ , cũng chỉ là trí tưởng tưởng thôi mà em :)>- Vấn đề chỉ là mình ví von như thế nhưng cái quan trọng là mình ví với cái đẹp , cái mình coi trọng :)>-Thế là thể hiện hết thành ý của mình :)
Sách vở , phim ảnh với mình ảnh hưởng qua lại với nhau mà em :)>-, còn kinh nghiệm cũng cần nhưng đừng có bóp chết tình yêu của mình là đc 8-}

Hơ, đấy chỉ là 1 ví dụ thôi. Em thấy bây h viết cho nhau chẳng đc cái j mới, loanh quanh lại mấy vấn đề các cụ (or các thế hệ trc) đã nói :)) Chẹp, đọc mà cứ thấy quen quen nên hơi chán.

thế nên là mình cần sáng tạo ra những điều mới mẻ đúng ko ;)

Nhưng đâu là nguồn cho những sáng tạo ấy

Vì mình nhớ có 1 câu là , sự sáng tạo nào cũng dựa trên nền tảng những cái đã có sẵn 8-}

Ko sáng tạo đc mới chết chứ anh. Nói chung con gái nếu cảm nhận đc cái j xuất phát từ trái tim thì ko mấy khi bận tâm xem nó có giống ai ko, chỉ cần biêt nó là của riêng mình thôi. Thế nên có nhiều bạn thiz kiểu lãng mạn cổ điển :D

lãng mạn cổ điển cũng có 5, 7 loại em ạ :)

Tất nhiên là sẽ nhiều bạn thik kiểu lãng mạn cổ điển như thế , số khác thì thực tế hơn

Dù sao thì cũng nên kết hợp lại với nhau :)

5,7 loại a' :-/ nhiều thế :( Anh kể ra coi nào :p
Nói chung là em thiz đc tặng quà lắm, quà càng linh tinh càng xúc động tràn trề :))

mấy món quen thuộc sao , hạc là thik chứ gì 8-}

Dạo này mình toàn post bài mà chẳng nghĩ gì nữa rồi

Ý anh là 5,7 loại bởi vì lãng mạn cổ điển thường dựa vào những tích , những tình huống truyện, tiểu thuyết kinh điển rồi ,nên bắt chước hay pha trộn vào nhau với những người sành văn ngoại thì ko qua đc mắt họ :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên