"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu"

"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu" :P

• sét đánh

Số phiếu: 93 39.6%
  • mưa dầm ngấm lâu

Số phiếu: 142 60.4%

• Số lượng người bầu chọn
    235
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Sao 2 em này ham tranh luận thế nhỉ ;;)

box nào cũng thấy :D

Còn chị , chị thấy đúng là những gì ngang trái 1 chút bao h cũng gặp nhiều hơn những điều đã theo suy nghĩ của chúng ta :)

Ý ấy là những điều mà tớ liệt kê ở trên kia à

Có khi là do nhiều khi quá kì vọng vào 1 ai đó , bởi vậy khi càng tiếp xúc lâu , người đó càng làm cho mình cảm thấy thất vọng khi người đó ko giống như những gì mình mong đợi ....8-}

Ôi, trưa mạng đang hỏng ko tranh luận típ vs bạn lộc đc, đang nói chuyện hay :( Chán :(( Sorry 2 anh chị chứ trưa chả có ai cả 2 bạn đành ngồi "đối thoại" vs nhau :))
Thiên đường ở chính trong lòng mỗi ng` mà :))

thiên đường của em như thế nào , kể đi ;;)

Thiên đường của anh là 1 buổi sáng trốn học cùng 1 đứa abc xyz.... , ngồi canteen ngắm mưa rơi , ăn vớ vẩn cái gì đấy 1 ngày hơi lạnh ,,,,

Thật là điên [-x

Thiên đường của em á? Nhiều lắm. Một đêm trên biển, nghe gió hát và sóng hát. Một ngày mưa lang thang trên đường vs xyz... Một ngày nắng đẹp dạo chơi trên thảo nguyên... Một ngày nắng vỡ đầu đi quanh hồ tây. Em thik nắng lắm, thik nắng, gió và mưa, ôi, còn thiếu bão nữa thôi. Một ngày lạnh đc ở 1 mình, ăn cái j nóng (hơ, giống anh, hum nào anh em mình thử đê :p ).

Chỉnh sửa lần cuối:
Còn anh ghét nắng , đau đầu nhức óc , khó chịu lại nhiều bệnh :(

Em có dám thử ko :))

cái gì em cũng thik nhỉ :-/ , nhưng nghe vẫn giản dị lắm ,1 thiên đường trên mặt đất :x

Không mơ nhiều để rồi thất vọng, 1 lần thôi :p
Nắng đẹp mà :p n mà tại nắng nhiều theo sở thik quá nên h này em như một cái cột nhà cháy ý :(
Em thik đủ thứ mà :))

Nắng đẹp trước hết vì nó làm cho không khí thêm trong trẻo, tươi sáng. Những hôm nắng đẹp, trời ko mây, Hồ Tây xanh biếc, đẹp lắm. Lá cây cũng như xanh hơn, mọi ngườ trông ai cũng vui vẻ hơn.:D
Nhưng nắng đẹp với em thì lại là vì: Nếu ban ngày ko có mây thì ban đêm, trời thật thuận lợi cho việc xem thiên văn.:p Sở thik nho nhỏ ấy mà.:))
Thiên đường của em (thiên đường theo nghĩa là trạng thái tinh thần thoải mái nhất, ko phải là cái ở trên trời mà người ta bịa ra đâu:p) là 1 ngày chat ko hết ý hay mà nói.:)) Chat nhiều nhưng chưa chắc có người cùng ý mà tâm sự sôi nổi được đâu.[-x

Nghe chuyện ' thiên đường' của em Hiếu vs Linh mơ mộng quá........chị thấy nó có cái j giống phim Hàn Quốc :D
Thiên đường của chị đơn giản là đc đi shopping thoải thích + tìm đc một quán ăn mới :D

giời ơi chị ơi đang nói về tình yêu sao lại shopping ở đây

Như thế thiên đường của chị là thiên đường mua sắm rồi :))

Thiên đường của em Lộc cũng là cái gì cắn đc , túm đc, ko thuộc loại quý hiếm

Thiên đường thì phải mơ mộng , phải có những gì mà ko có thực , những khao khát thường ngày ko thể thực hiện đc , nơi chúng ta chỉ có thể tìm đến với nhau trong những giấc mơ ....

Siêu sến :))

Ôi! Thiên đường của chị sang quá! Ko biết lúc cạn túi thì nó có phải địa ngục ko?:D

Chẹp, ai bít anh Hiếu sến thế :))
Đời cũng phải có luk thoát ly thực tế chứ :D Mà luk đang chán đời thì em mún thoát ly thực tế lắm ý.
Ôi, tình yêu chỉ đẹp khi còn dang dở, đau càng nhiều càng thấy nó đẹp. Trc mình không tin bây h ngấm mới thấy đau, mới thấy xót.

Em Linh là hay mơ mộng lắm :))

Đau thì cũng đau nhiều rồi em ạ , thoát ly đi đầu rồi cuối cùng cũng trở về cái máng lợn mang tên thực tế của mình thôi :p

Buồn nhờ :(

Nếu đang ở thiên đường mà rơi đánh bụp 1 cái, dù là trên mặt đất thật n cũng đau, mà cũng muốn đá cho cái máng lợn đấy 1 phát, n chỉ sợ đau thêm nên ko đá thôi :))
Buồn j anh, sau cơn mưa trời lại sáng mà, thất tình lần này sẽ có lần khác mình yêu, sẽ có ai đó yêu mình hơn :p Chẹp, nghĩ lại cho đời nó đẹp :))

Anh xấu người xấu nết lại độc đoán bảo thủ khó hiểu chẳng ai thik đc đâu em ạ :p

Nhưng đúng là còn nhiều điều đáng để mình lạc quan hơn là ngồi ôm cái máng lợn đấy khóc lóc , nhưng biết làm gì khác nhỉ :-?

Ăn là phương cách cổ điển thông dụng chống buồn thảm sầu não :)) Sau đó là đi phởn. Cuối cùng là kiếm một đứa bồ bịch thay thế :)) Phương pháp cuối cùng thường bị phản đối vì bị coi là vô nhân đạo, chà đạp lên tình cảm con người vì không thực lòng yêu người ta mà dám nhận là người iu, nhưng nói cho cùng cũng chẳng phải, nếu cả 2 đứa muốn.

Ăn à :-?

Nói thế thôi chứ trong 1001 cách thì cách nào cũng xài đc , biết hết

Tự nhiên sau 1 thời gian mình lại tự cảm thấy hối hận ( rằng đã nghĩ xấu về đứa kia ) mới ... chứ , thời gian yêu càng lâu thì càng thấy nhớ ko gì khiến mình quên đc , thế mới biết yêu mưa dầm là khổ thế đấy >

Hồi trc có em gì hay nói với em chạy đâu rồi nhỉ :-/

Em j thì em chịu :)) Ko bít có phải em Hoa lớp T2 ko nhở? Chẹp. Tình hình là n` ng` quá :))
Thế ý anh là mún yêu sét đánh ý ạ? Sau khi nhìn 1 phát chết liền thì cũng phải yêu lâu lâu chứ, chẹp, anh tưởng thoát ah :))

Tùy chứ em :D

Yêu gì cũng đc , sét đánh cho ấn tượng mãnh liệt lắm nhưng mưa dầm mới đủ tin tưởng

Sét đánh + mưa dầm kết hợp đi :D

chị thấy sét đánh hay mưa dầm ngấm lâu đều có cái hay riêng của nó.......
Xem nào , thiên đường của chị đúng là thiên đường mua sắm em ạ.......ĐÓ là những lúc chị hết xiền đành mơ mộng thế thui.........Chứ chị thích ngồi trong 1 quán cafe có khung cảnh đẹp + đang nghe người ...chơi piano......đơn giản thế thui em ạ :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên