"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu"

"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu" :P

• sét đánh

Số phiếu: 93 39.6%
  • mưa dầm ngấm lâu

Số phiếu: 142 60.4%

• Số lượng người bầu chọn
    235
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Anh Hiếu chắc là phải sét đánh trúng xong rồi n ko bít ng` ta là ai :)) Thế là ngẫu nhiên 2 ng` nhà cạnh nhau or cái j đó tương tự blah blah :))

Sao lại vừa mưa vừa sét thế, chết con nhà người ta mất.[-x
Bây giờ là có chiến thuật giật sét trước cho xỉu, rồi mới oánh mưa thì đúng là...Tây Thi cũng đổ.:))
Tiếc là công lực làm sét của anh em kém quá.:(

Cái khó ló cái khôn, như bây h thì anh thấy là ko có gì là ko thể sắp đặt đc cả

khả năng tính toán , chọn điểm rơi là 1 chiến thuật tiếp cận rất hay ho bla bla bla ...

Nhưng nói chung là ko giúp đc gì nhiều cho mấy đứa :-?

Học hành đi đã , vào đại học rồi thì tha hồ cảm ko ai trách :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Ối, sang 2 năm nữa em mới thi mà, sao đã vội đè nén tư tưởng tình cảm của em thía :D

Em anh đoán chắc bề ngoài cũng hơi già đúng ko :-?

Có khi gặp ở trường mình chào bằng chị ấy nhỉ ;;)

Uh nói thế thôi

chứ làm sao mà ngăn em đc :))

Chỉ cần ko xao nhãng việc học hành là đc :)>-

sét đánh hay mưa dầm ngấm lâu có thực sự là quan trọng đối với 1 cuộc tình hay ko :-/

1 tình yêu thành hay bại dựa rất nhiều vào những điều khác đúng ko

đúng , khởi đầu thế nào ko quyết định thành bại toàn bộ 1 cuộc tình nhưng có ảnh hưởng đến việc cảm xúc sau này , những kỉ niệm và độ sâu sắc của cuộc tình đó .

1 tình yêu còn dựa vào gì à :-/, bên TTTG có box rồi còn gì :)>-

Phạm Trí Hiếu đã viết:
Em anh đoán chắc bề ngoài cũng hơi già đúng ko :-?

Có khi gặp ở trường mình chào bằng chị ấy nhỉ ;;)

Uh nói thế thôi

chứ làm sao mà ngăn em đc :))

Chỉ cần ko xao nhãng việc học hành là đc :)>-
Hơ, anh nói thế, em bùn mất ,5 s " :((
Ko, anh ngăn cũng chả đc ý :)) Chẹp, chuyện iu đương ko xao nhãng chuyện học hành đc hiz ko thì có mà ăn đập :(

Đã vote cho sét đánh rồi nhưng hình như mình đang tìm cách mưa dầm thì phải :))

@ LINH : buồn mất 5s thôi à :))

Đúng là ko ngăn em đc, cũng có 1 điều gì đó khá tin tưởng là em cũng sẽ ko làm gì sai trái :)>-

@ anh Bình : phương hướng ko quan trọng anh ạ , mình vote cho nó có thể do 1 niềm tin nào đó thôi :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
Em là Link mà hiz :(( Mà em chỉ bùn mất 0,5 s thoai :)) Đời đẹp :D
Đi đâu cũng gặp niềm tin, bùn cười thật :))

Thế mà nhiều lúc em post bài bi quan lắm biết ko :-?

mỗi người cũng tùy từng lúc mà bi quan hay tích cực thôi em nhỉ :-/

Ko tin ko đc ấy chứ :)) . đau khổ chỉ tổ làm cho đứa khác sung sướng , chẳng dại gì :)>-

Hơ, nghiên cứu bài em đấy ah :)) Ko bi quan lắm đâu anh, n có luk cũng trở nên yếu đuối và thik buông xuôi mọi thứ :D
Đau khổ là cái trò ko đỡ đc, chỉ có cái nó trôi nhanh hay chậm thôi. Nếm tí cho bít vị đời.

"Sét đánh" thì là chỉ thích bề ngoài thôi, còn "mưa dầm" thì mới là thích con người thật.

sao lại thế 8-} , đấy chỉ là 1 kiểu , 1 phương hướng của việc yêu thôi , ko nhất thiết là phải thik bề ngoài hay thik tính cách

Có 1 VD rất điển hình là nếu người yêu bạn tâm hồn vẫn như thế nhưng ko phải là trong thân xác đấy ( xấu xí hơn chẳng hạn )thì bạn có còn yêu người ta ? nói thì dễ nhưng phần lớn câu trả lời thực chất của vấn đề này là ko hoặc ko biết 8-}

@ Linh : đọc thì cũng đoán đc thôi mà em :)) ai cũng có phút yếu lòng nhưng buông xuôi là ko đc :)>-

@Huyền: sét đánh nhiểu kiểu chứ, bề ngoài, hoặc có thể là tính cách kul ko chịu đc thì sao ;;) tao biết là mày cũng ko thuộc dạng nhìn bề ngoài đâu mờ ;;)

Thu hút đầu tiên đối với 1 người là ngoại hình, sẽ có ấn tượng tốt đẹp nếu người đó có ngoại hình cân đối và 1 đặc điểm gì đó rất ấn tượng và rất đẹp như đôi mắt , nụ cười ....( ko nhất thiết phải là siêu mẫu :)) )
Sau 1 thời gian mới đến những đặc điểm khác như cách suy nghĩ , quan điểm sống ....

Ngoại hình thì cũng tùy từng người thôi. Mỗi người nhìn ra ở vẻ bề ngoài của người kia mỗi khác, ko cứ là ngoại hình đâu.

Great answer Lộc :)) Mỗi ng` có 1 kiểu quan niệm đẹp riêng chẹp :p
Em thik các bạn dáng thư sinh, mặt đáng êyu, còn tính cách thì nhiều yêu cầu :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên