"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu"

"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu" :P

• sét đánh

Số phiếu: 93 39.6%
  • mưa dầm ngấm lâu

Số phiếu: 142 60.4%

• Số lượng người bầu chọn
    235
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Chuyện tình cảm đúng là ko bao h đoán biết hết đc em nhỉ :D

Mong là mọi chuyện sẽ bình yên ,

Cái cần nhất là kinh nghiệm .............:x

Thì biết là thế, n thỉnh thoảng vẫn lôi ra gặm nhấm xem chồng vs ng` iu tiếp theo của mình đầu cua tai nheo tn :D Tưởng hoành tráng lém, cuối cùng đến khi có thật thì mới thấy mình quả là điên :D

Tuổi này nó thế em ạ , ko thoát đc :D

Mình cứ sống tốt đi ,rồi sẽ đc hưởng hạnh phúc :))

Người nào đó sẽ đến , có thể ko hoàn hảo như mình nghĩ nhưng mọi thứ sẽ ổn cả thôi :)>-

Tốt nhất ko phải là hoàn hảo nhất, mà là phù hợp nhất.:)>-

Ko cóa ng` hoàn hảo đâu, impossible.
Ng` phù hợpc còn impossible hơn. Tính mình cứ thay đổi liên xoành xoạch thế này bố đứa nào chịu nổi. Thôi nghe lời anh hiếu tu thân, cố sống tốt, rồi xem trời có đưa lại chàng hoàng tử nào tử tế cho mình ko :p

Ừm ,kể cả trời ko tìm đc thì cũng tự tìm

Phải chủ động chứ em :D

Tìm đc hay ko chưa biết.:D
Giữ đc hay ko lại càng ko biết.:((

Hok đi tìm. Ghét của nào trời trao của đêy. Đi tìm thì ko thấy n tự nhiên trên trời rơi xuống thì lại 8-}

Rõ ràng sét đánh là 1 cái gì đó không bền vững, có thể lúc ban đầu sét đánh sẽ mãnh liệt hơn mưa, nhưng theo thời gian, cường độ sẽ giảm dần. Sét đánh thường chỉ vì ngoại hình hoặc một hành động nào đấy, nhưng theo thời gian, ngoại hình thay đổi, rồi hành động cũng chỉ là bộc phát thì sao ( http://www.hn-ams.org/forum/showpost.php?p=1167650&postcount=5 tham khảo ở đây ) ?? Trong khi đó, mưa dầm là do mình đã tìm hiểu kĩ, không chỉ yêu ngoại hình, mà còn là con người nữa...Cườn g độ mưa constant hơn. Bi h nhiều người chỉ thấy xinh là đã nói yêu được, liệu được bao lâu, đến lúc yêu nhau được vài tháng rồi, mới biết người yêu mình là 1 đứa chua ngoa đanh đá xấu tính, liệu có tiếp tục yêu không ???
Vote cho mưa :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Rõ ràng sét đánh là 1 cái gì đó không bền vững, có thể lúc ban đầu sét đánh sẽ mãnh liệt hơn mưa, nhưng theo thời gian, cường độ sẽ giảm dần. Sét đánh thường chỉ vì ngoại hình hoặc một hành động nào đấy, nhưng theo thời gian, ngoại hình thay đổi, rồi hành động cũng chỉ là bộc phát thì sao ( http://www.hn-ams.org/forum/showpost...50&postcount=5 tham khảo ở đây ) ?? Trong khi đó, mưa dầm là do mình đã tìm hiểu kĩ, không chỉ yêu ngoại hình, mà còn là con người nữa...Cườn g độ mưa constant hơn. Bi h nhiều người chỉ thấy xinh là đã nói yêu được, liệu được bao lâu, đến lúc yêu nhau được vài tháng rồi, mới biết người yêu mình là 1 đứa chua ngoa đanh đá xấu tính, liệu có tiếp tục yêu không ???
Vote cho mưa
uh uh đúng rồi, ủng hộ Trần Bình Nguyên :D \:d/ ai biết được tính tình người ta thế nào mà tự nhiên đã thích luôn b-(

Ai chả nghĩ như anh Nguyên. Nhưng ai chả là con người, thần kinh có lúc bị rung động chứ. Cái khác là mỗi người phản xạ với cái đó thế nào thôi.:-?

Chỉnh sửa lần cuối:
Thế là em thì em phản xạ thế nào ;)

Nguyên nói rất đúng , nhưng đấy là phần lớn thôi , tất nhiên là cũng nhiều trường hợp sai khác rồi ;) . Bị sét đánh nhiều quá thì cũng chai sạn đi chứ , đâu thể lúc nào cũng chạy theo tình yêu mới mẻ , mãnh liệt ngay từ cái nhìn đầu tiên đc :) .Dù sao thì mưa cũng đc đánh giá cao hơn :)

Ờh đề nghị chú xem lại cái tên hộ cái, hay là chú định nói anh Nguyễn Hòa Bình nào đấy :)) Đồng ý là những lúc sét đánh, tình cảm rất mãnh liệt, gặp phải người thực sự hợp với mình thì sau này sẽ có 1 tình yêu đẹp. Nhưng giả dụ gặp người không hợp, liều nói yêu được bao lâu ??

Ừm, thì nhiều người yêu theo kiểu mưa dầm rất lâu cũng vẫn chia tay như thường đó thôi ,đâu thể dựa vào đấy để phân loại đc :) . Trong nhiều trường hợp gặp người hợp với mình mọi chuyện cũng chưa chắc đã thành công .
Như vậy thì mọi chuyện đều dính dáng tới "duyên " cả :)

Chị ko đồng ý với nguyennie lắm. E nói rằng:
Rõ ràng sét đánh là 1 cái gì đó không bền vững, có thể lúc ban đầu sét đánh sẽ mãnh liệt hơn mưa, nhưng theo thời gian, cường độ sẽ giảm dần. Sét đánh thường chỉ vì ngoại hình hoặc một hành động nào đấy, nhưng theo thời gian, ngoại hình thay đổi, rồi hành động cũng chỉ là bộc phát thì sao ( http://www.hn-ams.org/forum/showpost...50&postcount=5 tham khảo ở đây ) ?? Trong khi đó, mưa dầm là do mình đã tìm hiểu kĩ, không chỉ yêu ngoại hình, mà còn là con người nữa...Cườn g độ mưa constant hơn. Bi h nhiều người chỉ thấy xinh là đã nói yêu được, liệu được bao lâu, đến lúc yêu nhau được vài tháng rồi, mới biết người yêu mình là 1 đứa chua ngoa đanh đá xấu tính, liệu có tiếp tục yêu không ???
Vote cho mưa
Nếu như cứ nhìn cái kiểu như con/thằng này xinh hoặc nó có hành động nào đó khiến mình bị hấp dẫn, thì giống như kiểu thần tượng thôi, tự dưng thần tượng vì cái mặt xinh xắn/đẹp trai, hoặc như kiểu giọng hát nó hay, hay như nó học giỏi rồi ... là bề ngoài, là những điều mình nhìn thấy bằng việc quan sát thông thường, hoàn toàn chưa thể gọi là "yêu" được, đứa nào mở mồm ra kêu yêu thì đứa đấy đáng bị vả cho gãy hết răng vì tội lường gạt tình cảm ng khác.

Sét đánh là khi đột nhiên tim mình tăng tốc, đột nhiên hình ảnh về ng ấy liên tục hiện ra trong đầu mình, mình muốn gặp ng đấy, muốn đc gần ng đấy, muốn được cùng nói chuyện với ng đấy, muốn thân thiết hơn với ng đấy, muốn hành động điên rồ (tạm ko bàn) để đc ở bên cạnh ng đấy nhiều hơn. Đó là khi chỉ trong 1 thời gian ngắn mà tình cảm và sự quan tâm của mình dành cho ng đấy lớn đột ngột, có thể nói rằng, mình hoàn toàn chú ý tới ng đấy và chỉ ng đấy mà thôi. Mình sẽ ko thể quên ánh mắt, nụ cười, cách bắt chuyện, cách nói chuyện, cách ng đấy đối xử với mình, và bằng một cách nào đấy, mình cảm nhận được sự đặc biệt của ng ta, dĩ nhiên là từ tâm hồn.

Dân gian mình vẫn có kiểu xem tướng mặt, hoặc từ những hành động của ai đó mà đoán biết tính cách của ng đó, từ những hành động, từ bề ngoài của ng ta, mình cũng có thể biết được tâm hồn ng ta như thế nào, và rõ ràng nhất là từ cách cư xử của ng ta dành cho mình và cho mọi ng, quyết định và hoàn thiện hơn về con ng của ng đó.

Em có chắc là khi e bị hấp dẫn bởi vẻ ngoài và hành động của ng ta, e ko hề mường tượng ra con ng của ng đấy ko hả e ;;)

Cho dù là sét đánh hay mưa dầm thì chị cũng vẫn tin tưởng vào tình cảm và quyết định của con tim mình.

Ờ không, em bảo là ngoại hình với hành động đấy là nguyên nhân gây sét ý ?? Chứ chả tự nhiên chị nhìn vào 1 người lại bảo là mình bị người ta gọi sét đánh cháy xém đuợc.
@ Bình Bướm :D có lôi anh vào đâu, tại có chú nào trên kia nhầm tên em thoai ;;)

Hok phải thế :)) sét đánh rùi có phải chạy ra bảo là tớ thik ấy lắm ngay đâu :))
Vs lại đấy đôi khi cũng chỉ là 1 lý do để thix ng` ta thôi mà :x luk ý nhìn đằng ấy xinh lắm or trông hay lắm :x

Chốt tạm 1 câu: Mưa dầm và sét đánh tạo nên mâu thuẫn biện chứng, cân bằng động trong việc chọn bạn hay người iu.:D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên