"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu"

"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu" :P

• sét đánh

Số phiếu: 93 39.6%
  • mưa dầm ngấm lâu

Số phiếu: 142 60.4%

• Số lượng người bầu chọn
    235
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Luk đầu nhìn thấy, chả có cảm tình j, ghét là khác. Xong rồi có chuyện :p Đấy là hiện tượng thường thấy đấy chứ :D

thật ra con gái thích tỏ ra thông minh hơn con trai, chỉ là 1 đứa hiểu thắng chứ chưa chắc là thông minh thật sự
1 cô gái thông minh luôn biết cách thể hiện sự thông minh mà ko cần phải tỏ ra hơn người
Đương nhiên thông minh ko thôi là chưa đủ, với tùy người còn phải xem có hợp ko đã, tùy thuọc vào sở thích... mà đôi khi là sự ngẫu nhiên, chả bít đường nào mà lần ^_^
Nói chung cũng ko cần phải care lắm xem là mưa say sét, cái j` đến thì nó sẽ đến thôi

Lê Thùy Linh đã viết:
Luk đầu nhìn thấy, chả có cảm tình j, ghét là khác. Xong rồi có chuyện :p Đấy là hiện tượng thường thấy đấy chứ :D

như film Hàn Quốc ý nhỉ :D
thiếu đúng phần máu trắng =))

Chỉnh sửa lần cuối:
thì đây cũng là kiểu tình củm phổ biến nhất của bọn học sinh mừ ^_^
hầu hết chả có đứa nào vừa nhìn thấy là đã b! sét đánh cả

Nguyễn Đức Hoàng đã viết:
như film Hàn Quốc ý nhỉ :D
thiếu đúng phần máu trắng =))
Oài, quá đáng thế :(( Rủa ng` ta máu trắng như đúng roài thế :((
Ko giống tí nào. Chuyện như b-( nữa là đằng khác. Chỉ có điều chờ xem bao h nó kết thúc thoai.

hờ hờ, cái kon này chưa bắt đầu đã kết thúc ồi
Mà có ai bảo mày máu trắng đâu, béo thế thì khó lắm, bảo là bảo kái thằng kia
Mà tình hình là 2 đứa bỏ nhau xong thì nó b! máu trắng cho bõ ghét ^_^

hờ hờ, dạo này trời nắng, chưa đến mùa mưa nên chả có sét mà cũng chả có mưa dầm nhỉ:x :x :x :x

Trịnh Quế Hoa đã viết:
hờ hờ, cái kon này chưa bắt đầu đã kết thúc ồi
Mà có ai bảo mày máu trắng đâu, béo thế thì khó lắm, bảo là bảo kái thằng kia
Mà tình hình là 2 đứa bỏ nhau xong thì nó b! máu trắng cho bõ ghét ^_^
Kon Heo này, rủa vớ vẩn. Bỏ nó roài tao vẫn đêk thik nó bị máu trắng đấy :)) Nó đáng iu thế mà, hehe, mà chỉ có tao bỏ thôi, ko hi vọng j chú ý bỏ đc tao đâu :))
Tình hình là máu trắng quyết định bởi cân nặng ah :)) Vãi chốt :D
Ko ai "sét đánh" vs "mưa dầm thấm lâu" nữa ah?

nhục thế đấy, có mỗi tao vs mày, có khi sáng thứ 2, chả mấy đứa vô cồng rồi nghề như 2 kon béo này

Đôi khi mình tự nhiên mong muốn sẽ đc ai chú ý đến nhưng rồi ý nghĩ ấy vụt biến mất ngay ...

Muốn thử xem sét đánh choáng đến thế nào , 1 lần thôi nhưng bây h thì có lẽ chưa đc ...

Hoang Huong Thao đã viết:
Đôi khi mình tự nhiên mong muốn sẽ đc ai chú ý đến nhưng rồi ý nghĩ ấy vụt biến mất ngay ...

Muốn thử xem sét đánh choáng đến thế nào , 1 lần thôi nhưng bây h thì có lẽ chưa đc ...
thật ra sét mà đánh thì chả biết lúc nào đâu chị nhỉ. TỰ nhiên b! sét đánh, khó mà cưỡng lai được:)>- :)>- :)>- Nhưng nếu bác đang trong tình trạng "nước sôi lửa bỏng", phòng b! kxy càng thì có lẽ là đỡ hơn

Ơ , chị nghe bảo là trước khi sét đánh có những dấu hiệu có thế nhìn thấy như là rợn tóc gáy , máu sôi lên :))

Đùa chứ đối với love thì ko biết đc là thế nào em nhỉ ?

Ngay cả những người khô khan nhất cũng tìm đc tình yêu thì chị tin là 1 người như chị cũng phải tìm đc chứ :D

Nhưng tốt nhất là đừng có vào lúc này ....

em cũng mong như bác:)) :)) :)) :)) :))
Mặc dù biết là ko biết được thế naò, nhưng mà tốt nhất là ko phải bi h
Love học trò, có khi là ko độc hại mấy, nhưng dù sao vẫn sợ[-x [-x [-x [-x
Ai mà chả thíh iu vs được iu. VÀ đảm bảo ai rồi cũng sẽ tìm được ty, nhẩy:)>- :)>- :)>- :)>-

Ơ , hồi trc chị sợ yêu lắm :))

Thấy bạn bè cứ cặp đôi , yêu đương ầm ầm vừa ghen :)) , vừa thấy bọn này thật ngốc :))

Nhưng rồi ai cũng phải tìm 1 ( hay nhiều :))?) tình yêu cho riêng mình thôi

Bản thân chị thì chị muốn trc hết phải học hành tử tế , đạt đc cái gì đã ( giải quốc gia chẳng hạn :)) ) trc khi có thế nghĩ về những chuyện khác :D

Hoang Huong Thao đã viết:
Ơ , hồi trc chị sợ yêu lắm :))

Thấy bạn bè cứ cặp đôi , yêu đương ầm ầm vừa ghen :)) , vừa thấy bọn này thật ngốc :))

Nhưng rồi ai cũng phải tìm 1 ( hay nhiều :))?) tình yêu cho riêng mình thôi

Bản thân chị thì chị muốn trc hết phải học hành tử tế , đạt đc cái gì đã ( giải quốc gia chẳng hạn :)) ) trc khi có thế nghĩ về những chuyện khác :D
tình hình là iem vừa mới phát hiện mình đang kâu - một cách hợp pháp trên cái topic công cộng ít ng` qua lại này:)) :)) :))
THật ra em thấy ty tuổi học trò hay lém. Có thể mình ko tìm đcj 1 ty như thế, hoặc là cố tình ko tìm. Nhưng ty tuổi học trò ấy trong sáng lắm, gọi là có kỷ niệm j` đấy về tuổi học trò để thấy nhớ:)>- :)>- :)>-
TY kiểu này ko nhất thiết là cứ phải cặp kè rùm beng cả lên. EM thấy như thế lại làm mất đi phần nào tính chất của ty học trò rồi:)) :)) :)) đôi khi chỉ là một cái j` đấy thoáng qua, có khi là một vài cử chỉ quan tâm. CŨng chả cần ng` ấy nói là thích mình, chỉ cần biết trong tâm hồn có 1 điểm tựa
Em nghĩ như thế sẽ an toàn hơn:)) :)) :)) :))

Ừm , đúng là em đang câu đấy , box này toàn bài của em :))

Sao ko sang box khác , cứ vào mỗi 1 box này thôi huh em >

Còn cái mà em nói ở trên là sự quan tâm

Cái đấy thì chị thấy nhiều rồi

Nhưng mà chị vẫn có cảm giác là có 1 ranh giới nào đó giữa quan tâm và yêu thực sự em ạ .

CHị vẫn chưa hiểu cơ chế của nó là thế nào :))

đâu, em cũng vào nhiều box khác:(( :(( :(( :((
Box này cũng mới vào thôi, vì em thấy nó khá hay
Em cũng nghĩ thế, quan tâm đôi khi cũng chỉ là bạn bè, hoặc hơn 1 tý

KHi cảm nhận được một cái j` hơn thế nữa, Vd như muốn gần nhau thêm 1 tý chẳng hạn thì có lẽ là bắt đầu thích

Còn nếu mà đã yêu thức sự thì còn nhiều vấn đề lắm. Yêu cần sự đồng điệu về tâm hồn, thực sự hiểu và thông cảm, vị tha nữa
ty học trò thì chỉ là thoáng qua thôi, em nghĩ là ít đôi bền vững được lắm, vì ty tuổi này vẫn dựa vào cảm giác trẻ con, thiếu những yếu tố của ty(ở trên)[-x [-x [-x

Thôi chết roài, thế thì thằng bạn nào của em em cũng thik, vì đứa nào cũng mún ở gần thêm 1 tí.
Không hẳn yêu phải đồng điệu đâu. TÌnh yêu sét đánh thì làm sao biết đồng điệu hay chưa.
Yêu có khi chỉ là cảm giác muốn chiếm đoạt, ghen tuôn hoặc hủy hoại. 2 con ng` mạnh mẽ như 2 ngọn lửa lao vào nhau, ngọn lửa nào yếu hơn sẽ lụi tàn, n ngọn lửa còn lại sẽ cháy âm ỉ, dai dẳng trong đau khổ, hận thù thế giới n không hề ân hận.

2 ngọn lửa lao vào nhau thì càng bùng cháy quyết liệt hơn chứ vì 2 hòa làm 1 mà :D

Tình yêu bền vững đc thì phải đạt được hài hòa khẩu vị, lúc ngọt , lúc dịu dàng, lúc thoang thoảng, lúc đắng ngắt, lúc cay xè, lúc mặn chát, lúc tê dại .... con ng ta yêu chẳng phải vì muốn trải qua những vị đó???

Khi bị sét đánh trúng, người mình tê dại đi với cái ý nghĩ muốn có đc ng đấy, muốn ng đấy yêu, thậm chí ko thể dừng cái việc càng ngày càng gần ng đấy hơn, gần đến mức, chẳng thể dễ dàng vùng vẫy thoát ra. Và ý nghĩ đấy đến rất nhanh, nhưng đi rất lâu, thậm chí chẳng biết khi nào nó mới đi nữa.

Tình yêu theo kiểu mưa dầm ngấm lâu lại ngược lại, rất dịu dàng, nó có khi chỉ thoang thoảng như hương ngọc lan, nhưng lúc nào cũng vương vấn và để lại trong lòng rất nhiều cảm xúc. Kiểu tình yêu dịu dàng như thế có thể khiến cho tâm hồn mình bình thản hơn rất nhiều. Tình yêu kiểu mưa dầm ngấm lâu được xây dựng qua năm tháng, luôn ở bên nhau và tình cảm cứ lớn lên dần dần, kiuểu tình yêu này sở dĩ khá lâu, chính là vì khoảng thời gian cho tình cảm ấy lớn dần rất dài, và hơn thế nữa là để nhận ra thứ tình cảm ấy lại chẳng nhanh chóng j` cho cam, nhiều ng băn khoăn giữa danh giới của tình yêu ấy với tình bạn, vì ko biết có phải mình yêu nó hay ko, nên mới để cho thời gian càng ngày càng kéo dài :))

Đấy là cảm nhận của riêng mình :))

Thời gian kéo dài đôi khi là con dao 2 lưỡi, xây dựng tình yêu vững chắc lên nhưng cũng có thể làm ng` ta mệt mỏi. Cái j cũng có mặt trái của nó cả. Tuy nhiên, thời gian là cần thiết để hiểu đc tình cảm của mình, và của ng` ta.
2 ngọn lửa hòa vào nhau ko làm cho ngọn lửa ấy sống lâu hơn mà hoàn toàn ngc lại. 2 con ng` quá giống nhau về bản chất tuy nhận rõ con ng` kia nhưng đôi khi lại không thể yêu đc. Ai nói rằng mình là ng` yêu bản thân nhất ?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên