"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu"

"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu" :P

• sét đánh

Số phiếu: 93 39.6%
  • mưa dầm ngấm lâu

Số phiếu: 142 60.4%

• Số lượng người bầu chọn
    235
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
* Em Hiếu: Anh xưng hô cho vui mà, cô là cô em đó chứ không phải chữ cô trong cô, dì, chú, bác.

* Thật ra sét đánh cũng hay lắm nhưng anh chỉ sợ nó không bền vững, anh thấy những người lý trí, điềm đạm... thường nhìn mọi người lúc đầu bằng con mắt bình thường cả nam hay nữ... họ chỉ bị chinh phục sau này bởi tình cảm chân thật, bằng sự dí dỏm thông minh mà thôi.

Gọi là cô Lan nghe hay chứ :D Chị sẽ gọi là bác Nghĩa :))

BÌnh chọn mưa, tất nhiên :p

sét đánh.. mình ủng hộ, nhưng đừng nên đơn phương.

mưa dầm à.. thêm chút hy vọng. Mưa lâu lâu, 1 tuần hay 1 tháng, có thành quả tốt.. còn gì bằng. Nhưng nếu sau cơn mưa.. vì 1 lý do nào đó trở lại Zero .. thế thì đau lắm.. chắc mình ko chịu nổi, mà sự thật là đã ko chịu nổi.

bây h thì ko đủ can đảm để nghĩ sét hay mưa.. cũng vậy thôi.
ko biết, ko thấy j cả
đi xem đá bóng thôi ^__^

Tự nhiên các anh các chị lại lên chức cho nhau hết cả thế này

Em cũng thích sét đánh nhưng có lẽ 1 sự tìm hiểu lâu dài theo kiểu mưa dầm thấm lâu sẽ khiến em tin tưởng hơn .

công nhận, dù sao sét đạng cũng chỉ là cảm xúc nhất thời, làm sao mà biết được nó có lừa mình ko:)) :)) :)) :)) một lúc một nhát khó mà nhìn thấy hết vẻ đẹp của 1 con ngườib-) b-) b-)

Thực ra sét đánh hay mưa dầm không quá quan trọng trong việc quan hệ có lâu dài, tốt đẹp không, phần lớn là dựa vào sự tương thích, khả năng chấp nhận và thoả hiệp từ 2 bên. Nếu 2 người không hợp nhau thì sét đánh hay mưa dầm thì trước sau cũng toi, nếu 2 người hợp nhau thì sét đánh hay mưa dầm cũng đều có kết quả tốt. Giống như Brazil đá với VN thì trận 30 phút hay trận 180 phút thì VN chắc cũng vẫn là toi cả, ví dụ này không sát lắm nhưng dễ hình dung.

So với "mưa dầm" thì "sét đánh" có ít thời gian để thích ứng hơn nên có cảm giác an toàn hơn.

Sét đánh sét đánh, bị sét đánh phát chết luôn cũng thik mà cầm sét đi đánh người phát chết luôn càng thik :D

Câu này hay đấy !

đáng đc ghi vào sách vở

Nhưng đừng quên những hậu quả trước và sau khi làm viêc đó bạn nhá !:))

Đúng, zea nói rất đúng
tình hình là rất tình hình.. sao cứ phải đắn đo, sét với mưa gì.., nhảm

Đi cầm sét đánh cũng rất hay, và em cũng rất thik.

Tiếc là em ko thể tạo ra sét đc Thảo nhỉ :p

@ chị Lan : đấy là lo xa,đâu phải cân đong đo đếm hả chị

Yêu thì yêu nhưng ko có nghĩa là ko nghĩ gì tới tương lai , đúng ko ? :))

:)), em bảo em thik chứ em có bảo em tạo đâu :p. Thực sự thì chưa bao h em nghĩ rằng em thik ai mà em vẫn nói chuyện bt hàng ngày

Thik cả 2 :D sét đánh cũng thik mà mưa dầm ngấm lâu cũng thik :x có cả 2 thì biết đc đủ vị cuộc sống >:D< mừng lắm áh :p

Nhận xét chung cuối cùng của My là đc yêu là thích rồi

Ko quan trọng việc cách thức như thế nào đúng ko >

Hay thật đấy :)) !

Ko đã là được yêu mà yêu là được rồi :x Cuộc sống mà biết được càng nhiều mùi vị của yêu thì càng thú vị :x

Ầy da :)) như lúc này nè :)) đang bị sét đánh trúng quay quay say nắng đây thôi :)) chả sao hết :)) lựa lúc cảm xúc thăng hoa huỵch toẹt vđề ra luôn :))

Đã bị sét đánh lại còn có cả say nắng nữa hay sao >

Thời tiết phong phú nhẩy !

Nói tóm lại là dù thế nào đi nữa thì đc yêu là 1 diễm phúc lớn

Yêu mang lại cho mình rất nhiều cảm hứng để làm việc trong cuộc sống :))

Đã nói ko cần phải được yêu, mà mình đi yêu người là được rồi :))

Mà mình thường say nắng hay là bị sét đánh trúng trong các trường hợp nào nhỉ:-?

- 1 ng quá cute - nụ cười, ánh mắt, khuôn mặt babe, tính cách vãi :x
- 1 ng đểu đểu khéo khéo - làm mình mắc lưới
- 1 ng bệnh hoạn - làm mình choáng váng bởi cái tính cách có 1 ko 2 của ng ta :))

@PTH: uh, tương lai xa :)

@NMT: long time no c :)

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) :)) :)) set đánh cũng được, mà mưa lâu cũng được:)) :)) :))
có ai bắt phải yêu mỗi 1 lần đaau nhẩy:)>- :)>- :)>- thử cả 2 cho nó máub-) b-)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên