"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu"

"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu" :P

• sét đánh

Số phiếu: 93 39.6%
  • mưa dầm ngấm lâu

Số phiếu: 142 60.4%

• Số lượng người bầu chọn
    235
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Tinh yêu là khi người ta cảm thấy muốn được yêu cần tình yêu. Còn cái gọi là sét đánh giống như là mũi tên chỉ đường khi người ta còn đang chưa biết rõ bản thân muốn đi đường nào hoặc đang đi sai đường. Thế nên sét đánh là một chuyện còn có yêu hay không thì còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố mà nhất là khả năng để cùng đi trên một con đường, Giang mọi nhỉ :D

Mỗi ngày 1 chút thật...mỗi tháng 1 chút thật...mỗi năm 1 chút thật..Chả hiểu bi h muốn vắt sạch nước , đổ cạn nước + lau khô nước trên người thì làm thế nào?? Khó thể nhỉ??:((

* Mình cảm nhận rằng hình như những người sống nặng về tình cảm (đa tình, đa cảm...) thì dể bị "sét đánh" hơn.

* Còn những người sống nặng về lý trí thì thường "mưa dầm thấm lâu".

Để có tình cảm thì cần mưa dầm, để có cảm xúc chỉ cần sét đánh :)

Tường Lan: Để có tình cảm thì cần mưa dầm, để có cảm xúc chỉ cần sét đánh.

* Câu này hay quá nhỉ, cho Anh xin được dùng nhé Tường Lan? Người nói câu này chắc nhiều kinh nghiệm lắm nhe (xin lỗi đừng giận thử làm thầy bói 1 hôm thôi).

Chào Thân ái & Quyết thắng

Tường Lan: Cũng tạm đủ dùng. Anh cứ tùy tiện.

* Anh đã xin lỗi rồi mà, nhưng thật ra "sét đánh" rất nguy hiểm đúng không Lan, bởi nếu có ai đó bị đánh từ lần đầu rồi sau đó không có cơ hội gặp nhau nữa thì thành ra là yêu đơn phương cũng thật tội nghiệp phải không?

Chào Thân ái!

Tội nghiệp ư? Em không biết, mà vậy cũng vui phải không?

Tường Lan: Tội nghiệp ư? Em không biết, mà vậy cũng vui phải không?

* Mà vui thật đó là những kỷ niệm dù chỉ là thoáng qua nhưng cũng thật đẹp nó mơ hồ như bài thơ của Hàn Mạc Tử: "ở đây sương khói mờ nhân ảnh..."

* Có những cú sét đánh làm cho con người không đi được (chết luôn) nhưng cũng có những cú sét đánh giúp kích thích các dây thân kinh... con người ta tuyệt vời hơn, xuất chúng hơn.

* Hoan hô sét đánh

Muốn bị sét đánh mà chả được, nhìn thấy mình có lẽ sét mất thiêng hay sao ấy nhi ? Chán thật, ước một lần... sét ơi ở đẩu ở đâu ??? để bạn đi tìm nào ???

Nhưng mà em bị sét đánh ấn tượng ban đầu quá đỗi mạnh mẽ

Sau 1 thời gian lại đi thích đứa khác

Trong thời gian thích đứa kia thì em lại cảm tiếp đứa cũ

thế thì nên chọn thế nào ạ ?

Hiếu: Nhưng mà em bị sét đánh ấn tượng ban đầu quá đỗi mạnh mẽ

Sau 1 thời gian lại đi thích đứa khác

Trong thời gian thích đứa kia thì em lại cảm tiếp đứa cũ

thế thì nên chọn thế nào ạ ?

* Sét mà đã mạnh là đánh 1 phát chết luôn em ạ, như anh mà bị đánh chắc gần đi Văn Điển mới tĩnh. Sét đánh mà em tĩnh ngay để tiếp tục bị sét đánh thì Anh e rằng cả người đánh & người bị đánh có dòng điện cực yếu. Mà cái này để cô Lan trả lời thì hay hơn.

Nếu nghe 1 đĩa nhạc lần đầu, không có cảm giác gì đặc biệt, thay đĩa, thì chẳng bao giờ nghĩ đến nghe lại

Có 1 lần, lục ra 1 cái đĩa cũ, "Hot space", bỏ vào máy, ngồi xem manga, nghe riết rồi bây giờ nói đến X1999 là nghĩ đến "staying power", nghe "dancer" thì nhớ đến Arisugawa

Nói như vậy để thấy nếu mình lướt qua, không để tâm, chỉ là cho biết, điểm qua, thì cùng lắm chỉ đi đến cảm xúc thôi. Còn như tình cảm thì lâu bền em ạ.

Em ngồi lại với người ta, có thể sẽ thấy sâu đậm, cũng có thể chỉ là nhầm cảm xúc, nhưng chắc chắn sẽ không hối tiếc vì chưa đi trọn con đường :)

Em thấy anh Nghĩa giải thích dựa vào cường độ dòng điện như thế là hợp lí , chắc là em nhầm

nhưng khi mà em thích lại đứa kia thì em cảm giác mình đã lựa chọn đúng và em ko cảm thấy hối tiếc .

Còn như tình cảm thì lâu bền em ạ
Em rất đồng ý với câu này của chị Lan .

Thế cuối cùng là nên bình chọn vào phần nào ạ >

kể cũng lạ, em chưa bao h thực sự có ấn tượng mạnh với ai mà chỉ gặp một lần dù người ta có đẹp trai, có giỏi giang, có hot đến đâu. Chỉ những sự quan tâm lo lắng thật lòng người đó dành cho em mới khiến em cảm động. Mà muốn hiểu được một con người thì cần thời gian rất dài, vì thế em chọn "mưa dầm thấm lâu"!

Tường Lan: Nếu nghe 1 đĩa nhạc lần đầu, không có cảm giác gì đặc biệt, thay đĩa, thì chẳng bao giờ nghĩ đến nghe lại.
Có 1 lần, lục ra 1 cái đĩa cũ, "Hot space", bỏ vào máy, ngồi xem manga, nghe riết rồi bây giờ nói đến X1999 là nghĩ đến "staying power", nghe "dancer" thì nhớ đến Arisugawa.
Nói như vậy để thấy nếu mình lướt qua, không để tâm, chỉ là cho biết, điểm qua, thì cùng lắm chỉ đi đến cảm xúc thôi. Còn như tình cảm thì lâu bền em ạ.
Em ngồi lại với người ta, có thể sẽ thấy sâu đậm, cũng có thể chỉ là nhầm cảm xúc, nhưng chắc chắn sẽ không hối tiếc vì chưa đi trọn con đường.

* Cô Tường Lan này nói hay quá nhe, vừa uyên bác vừa có tính lý luận (lý thuyết cao) mà vừa mang đạm nét thực tiễn.

* Mà hay nhất là câu này: Em ngồi lại với người ta, có thể sẽ thấy sâu đậm, cũng có thể chỉ là nhầm cảm xúc, nhưng chắc chắn sẽ không hối tiếc vì chưa đi trọn con đường: Làm sao có thể ngồi lại với nhau được khi 2 người không cùng lứa tuổi, không cùng cơ quan, không cùng... không có cơ hội...? khó quá nhỉ

Sao anh Nghĩa cứ gọi là cô Lan thế

Nghe vừa già vừa quê :))

Giá mà em biết đc cái đĩa mà chị Lan bảo thì tốt thật .

Em thường chỉ thích sét đánh hơn, vì em thường xác định rõ những mối quan hệ của mình, em chưa từng nghĩ em sẽ thích 1 ai mà em đã từng quen 1 hay 2 năm(ít nhất)

Anh cũng thích bị sét đánh ,càng mạnh càng tốt

Nhưng chưa cú sét nào làm anh bất tỉnh luôn cả

Toàn phải đợi mưa dầm thấm lâu vài tháng mới thich đc.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên