"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu"

"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu" :P

• sét đánh

Số phiếu: 93 39.6%
  • mưa dầm ngấm lâu

Số phiếu: 142 60.4%

• Số lượng người bầu chọn
    235
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
nhưng hình như lúc đất muốn thấm hết nước mưa thì trời lại tạnh mất rôi....
<< Mưa kiểu sét (ý là ngắn như sét :D). Cũng shock phết. Đặc trưng của mưa có lẽ là quen thuộc dần, nhỉ? :)

Đinh Tường Lan đã viết:
<< Mưa kiểu sét (ý là ngắn như sét :D). Cũng shock phết. Đặc trưng của mưa có lẽ là quen thuộc dần, nhỉ? :)
Ko hiểu chị Lan ơi!!!!

Nghĩa là.. :D Đọc lại cũng thấy khôgn hỉu lắm :p Nghĩa là thời gian ngắn ngủi, như 1 quả sét, và bản chất là đi chung với nhau nhiều thì quen, của mưa :D Nghĩa là đi chung với nhau 1 thời gian ngắn í :"> << ăn nói không sao rõ ràng hơn lên được :p

:| Ít ra thì cũng không phải nguyên nhân tại chị hay cách diễn đạt của chị :D

b-) Ai nói vậy? Người đó xem chừng không biết gì về nhảy hết á :p :D Hôm nào em đến HDC chơi, sáng CN ở Ams :) Chị hiện tập ở đó, ở đó có cả dân nhảy lâu năm lẫn người tập bước nhảy đầu tiên :D Vui lắm, học hỏi được nhìu thứ, ăn chơi cũng vui vẻ nữa :p

đi với, đi mới .. thế ở HDC dạy nhảy kiểu mưa dầm hay sét đánh vậy? :-/

Sét kiểu mưa kưng à :D Sét kéo dài tầm tã như mưa mấy hôm nay luôn! :))

Em thấy chị Lan nhảy ở Ngoại Thương mà:D:D:D
Hơ hơ..bây h biết thế nào là mưa dầm thấm lâu rồi:D:((

Vừa cười vừa khóc :-s mưa mà thế thì thiệt hại cũng chẳng kém sét với bão đâu nhỉ? :-ss

Em sang NThg hôm vòng loại ah? :">

Thì thiệt hại là tình trạng "vừa cười vừa khóc", không phải ah? :p

Chị cũng chỉ vào đến vòng 1/30 thôi mà :)) Ôi tiếc mấy cái ảnh thế! Đẹp ơi là đẹp mà nó không trả lại :((

Chỉnh sửa lần cuối:
mưa rả rích đêm ngày

mưa tối tăm mặt mũi

mưa thối đất thối cát

trận này chưa qa, trận khác đã tới

trận này chưa tới trận khác đã chờ

....hờ hờ... chẳng nhớ nữa, viết bậy :-s

mình chọn mưa dầm thấm lâu

Ờh, bi h mới để ý, mình chưa bình chọn cả:D:D:D mà bình chọn cái này có ý nghĩa j vậy???? Bình chọn theo cái j???Theo mối tình của mình là sét đánh hay là mưa dầm ah??? Àh, Văn Hà lên HAO rùi đấy:D:D:D Welcome!!:x:x:x

Là kiểu nào dễ dẫn đến tình yêu thật sự hơn, kiểu nào hay hơn, vui hơn, em thích hơn,...

Cóc có kiểu nào! Chán yêu!

Nghe có vẻ có lý đấy, chả biết trước đc điều j!!! Thích sét đánh hơn, vì chưa bị sét lần nào:)):)):))...thấy tình yêu cũng phũ phàng thôi....hạnh phúc và đau khổ :)):)):)) lạnh lùng và chờ đợi.....nụ cười và nước mắt.....

Có thể tình yêu như sét đánh
Giội xuống đầu ai một buổi nào
Cơn choáng đi qua, tình yêu cũng mất
Chia tay rồi vẫn chưa hiểu vì sao
......................

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ nhưng phải có thể vừa mưa vừa sét mà , có lần mưa đang tuôn rơi tự nhiên sét đánh đùng 1 cái, giật mình , phản xạ ko điều kiện ra ôm chân thằng em trai :)) < chỉ tại lúc đấy đang ngủ, mà mình lại ngủ ở dưới :p >

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên