"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu"

"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu" :P

• sét đánh

Số phiếu: 93 39.6%
  • mưa dầm ngấm lâu

Số phiếu: 142 60.4%

• Số lượng người bầu chọn
    235
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ko hiểu là thử như thế để rồi cuối cùng rút ra đc những kết luận , suy nghĩ gì ??????????

Hay chỉ là những trải nghiệm nho nhỏ mà nghĩ đến như 1 hồi ức đẹp mà thôi ?????

chắc chắn là vote cho mưa dầm thấm lâu rồi

Tớ chỉ thích mưa thôi , sợ sét lắm :))

"Mưa dầm" nói: Hãy yêu anh đi dù chỉ 1 chút thôi, rồi sẽ yêu anh mãi mãi.
- Mà mưa quá cả hai đều bị úng đó

"Sét đánh" nói: Đối với em là những giây phút hạnh phúc chứ đâu cần phải mãi mãi hạnh phúc (bởi cái này không có hoặc rất khó). "Thà 1 phút hy hoàng rồi chập tối".

* Đúng không cô Lan, tương lai gần lúc nào cũng sướng hơn phải không? tương lai xa, cân đong, đo đếm nhiều quá mất đi thi vị của cuộc sống mà nói cho cùng con người đâu phải cái máy. Sáng tập thể dục, đi làm, chiều về, ăn ngũ.. điều độ thì tốt nhưng chắc chắn là không sướng.

Tương lai xa mà ko lo lắng đến thì làm sao biết đc mọi chuyện mình đang làm sẽ đem lại kết cục ra sao huh anh ?=;

Tất nhiên là mình cũng nên lo lắng chừng mực

Chứ ko thể tùy tiện đc

nhưng tớ dám chắc là khi nghe tiếng gọi của tình yêu thì ít ai có đủ bản lĩnh đê vượt qua lắm !

Huong Thao: Tương lai xa mà ko lo lắng đến thì làm sao biết đc mọi chuyện mình đang làm sẽ đem lại kết cục ra sao huh anh ?

* Em Hương Thảo ạ! Anh thật ra là người sống lý trí (thổ lộ với em thôi nhé bởi nói to các cô đẹp gái mà nói chuyện chán dể ghét anh lắm) anh chỉ dể bị cám dổ bởi những cô gái thông minh. Nói là vậy nhưng cũng có những đối tượng mới chỉ nhìn ảnh thôi (trong HAO chẳng hạn) anh đã chết mê, chết mệt đâu có cần nghĩ gì nữa đâu, đâu cần nghĩ người đó sẽ như thế nào, cư xử ra làm sao,... chấp nhận tất em ạ, "thương nhau thương cả đường đi" khi đã bị sét đánh rồi nó cháy bỏng lắm em ạ, nó như kho xăng ấy, Lê Văn Tám không xông vào nó vẫn cháy đấy thôi, tình yêu là sự mù quáng của nhân loại mà Thảo.

Chào Em!

Tình yêu cũng giống như không khí để thở, e có thể ko ăn ko uống nhưng e ko thể ko thở :D với e thì cái gì phải đến thì nó sẽ đến, lo xa mà làm gì, hiện tại là quá đủ cho tất cả :)

Thà một phút huy hoàng rồi chợt tối
Còn hơn buồn le lói suốt trăm năm

Anh Nghĩa nhỉ ;) sống để đón nhận và trải niệm mà :)

Hà My: Tình yêu cũng giống như không khí để thở, e có thể ko ăn ko uống nhưng e ko thể ko thở, với e thì cái gì phải đến thì nó sẽ đến, lo xa mà làm gì, hiện tại là quá đủ cho tất cả.

Thà một phút huy hoàng rồi chợt tối
Còn hơn buồn le lói suốt trăm năm

Anh Nghĩa nhỉ! sống để đón nhận và trải niệm mà.

* Có phải chí lớn gặp nhau không zậy? ở đâu đó trong HAO anh cũng đã từng nói: "Tình yêu cũng giống như hơi thở"... Em nói quá chí lý và giống như người lớn (đùa 1 chút), giống như anh.

Chào Thân ái! Sống trên đời sống, cần có một tấm lòng... rồi gió cuốn đi...

triết lý quá, pác chắc trải nghiêm nhìu roài nhẩy:)>- :)>- :)>- :)>-

Quế Hoa: triết lý quá, pác chắc trải nghiêm nhìu roài nhẩy:)

* Trong cuộc sống có những điều cũng vui lắm. Ví dụ: Có nhưng người nói để người khác làm, có những người làm để người khác suy nghỉ. Có những người tính để người khác làm có những người làm để người khác tính.
Ví dụ; Không Minh Gia Cát tính toán mưu kế để người khác cầm quân (Lưu Bị) đi đánh thì xác xuất thắng cực cao. Còn Khổng Minh mà vừa tính toán vừa đi cầm quân đi đánh thì thua cả 7 lần.

* Trong Diễn đàn, anh em mình bàn luận cho vui thôi chứ người có nhiều kinh nghiệm từng trải người ta đọc người ta cười cho đó.

@ anh Nghĩa : thường thì con trai bị thu hút bởi các cô gái thông minh mà anh ,em thấy đấy là điều bình thường ....

Sao lại ko thể nói ra những kinh nghiệm của mình ạ ????////

Dù sao thì anh cũng lớn hơn bọn em mấy tuổi , chắc anh phải hiểu rõ hơn bọn em chứ :p

@ anh Nghĩa : thường thì con trai bị thu hút bởi các cô gái thông minh mà anh ,em thấy đấy là điều bình thường ....

Sao lại ko thể nói ra những kinh nghiệm của mình ạ ????////

Dù sao thì anh cũng lớn hơn bọn em mấy tuổi , chắc anh phải hiểu rõ hơn bọn em chứ :p

sao Thảo lại post 2 bài liên tiếp thế , ko edit lại đi à ??

Có phải ai cũng bị thu hút bởi những cô gái thông minh đâu

Nếu chỉ có thông ming ko thôi thì chưa đủ

Cần nhất với tớ là phải ăn nói có duyên , dịu dàng , ko kể những câu chuyện cười nhạt nhẽo ....

một cô gái nếu có đầu óc thì sẽ đủ thông minh để nói những câu chuyện ko nhạt nhẽo hay đơn giản, ko nhạt nhẽo với cô ấy
Dịu dàng thì cũng tùy người, ai cũng có một cách riêng để dịu dàng mà;;) ;;) ;;) ko nhất thiết cái j` cũng phải răm rắp nghe theo thì mới là dịu dàng
Nhưng mà nói chung con trai ko thích những đứa con gái thông minh, hay tỏ ra là thông minh hơn mình, nhẩyb-) b-) b-) b-)

Chỉ sợ không thông minh hơn được thôi !!! Chứ thông minh hơn thi phải quí chứ sao lại ghét được ???

thế cái kiểu như
2 đứa quen nhau cũng kha khá, gọi là có quen biết xã giao
Rồi:x :x :x bỗng một ngày đẹp giời, nó thấy thằng kia sao mà dễ thương lạ8-} 8-} 8-}
THế là kiều j` ạ:-s :-s

Quế Hoa ạ đó là kiểu không mưa mà tự ngấm. Kiểu này hay và sâu sắc lắm đó.

Ko mưa mà tự ngấm ???????

Nếu ko có thời gian lâu dài thì làm sao mà ngấm đc hả anh :D

Nói chung là vẫn ko thích con gái cố tỏ ra thông minh hơn mình

Vì dù sao sự thông minh ấy thể hiện ở rất nhiều mặt , đặc biết là trong cách ứng xử, và như vậy thì ko có gì phải ngại cả :D

1. Em Hiếu: Ko mưa mà tự ngấm ??????? Tự đổ nước, làm mưa nhân tạo hay em nghe câu nổi tiếng của dân xứ Quảng:

Đất Quảng Nam chưa mưa mà đà thấm
Rượu hồng đào chưa nhấm mà đà say

2. Nói chung là vẫn ko thích con gái cố tỏ ra thông minh hơn mình

* Em Hiếu thật sự chưa thấu từ con gái thông minh, người con gái thông minh không bao giờ tỏ ra thông minh cả, mà họ có những hành xử, ăn nói, đi đứng... thông minh. Em nhìn các chị, các em gái trả lời trên HAO thì biết ngay, cực kỳ thông minh & dí dỏm.

Cảm giác anh Nghĩa đang cưa ai đấy hay vào box này :))

Làm mưa nhân tạo là biện pháp KHKT hiện đại nhưng hậu quả mà nó để lại ko ngờ tới , có nhiều vùng làm mưa xong thì có thể mưa ngay lúc đấy nhưng lượng mưa giảm rất nhiều vào thời gian sau đó , cái đấy gọi là lợi bất cập hại :))

Em chỉ bảo là ko thích con gái tỏ ra thông minh hơn mình chứ có đâu nói là ko thích con gái thông minh đâu , anh lại chưa hiểu ý em rồi :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên