Piano !!

Óe, đúng là không để ý topic này. Em định bon chen vào để hỏi xem down mấy music sheets của mấy đại gia thì chị Mai đã cho 1 series hoành tráng rồi. Thanx chị Mai nhiều nhiều lắm nhé.

Á tiện thể, đúng lúc đọc cái topic này thi em cũng đang nghe Yanni, cũng được phết.

Nhin`anh Viêt Anh wen wa'...........trc' đây anh cung~ hoc (NV) thi`phai?..........(cô Huyên` Nga,la`mama cua? anh thi` phai?)
Thôi rồi ... thế là bị phát hiện rồi :D...
Đúng rồi em ạ :D Anh học Nhạc Viện hết trung cấp thì nghỉ vì đi du học ;). Em cũng biết mẹ anh cơ à :-? . Em đang học nhạc viện chuyên ngành gì thế :-/ Chắc đang học trung cấp hả.

Mấy hôm nay trong người có tâm sự ... thế là lại lôi nhạc Chopin ra nghe... ôi thoải mái cả đầu óc. Nghe Noctures và Waltz ... lúc nào cũng thấy mới lạ, mỗi lần nghe lại có cả nhận khác nhau... lạ lùng thật ;).
chị Mai nhỉ :D

Em vừa mới bắt đầu học lại khoảng 1 tháng :D, tập xong bài Fur Elise :D, còn bây giờ đang cố gắng hoàn thành nốt Moonlight Sonata của Beeth [-o<, ko biết bao giờ mới đủ trình tập Chopin đây :((

Em cũng thích Listz đặc biệt là Etude Listz (vì tay dài, và khỏe :D :)) ... nên cố giáo suốt ngày giao bài của Listz.)

Ai đánh "đi săn" của Listz chưa... :D

Thanx chị Mai :D :-*

Chúc mừng sinh nhật anh Việt Anh.Cả hôm nay em cố tìm bản nhạc của Poulenc mà hay được biểu diễn trong các buổi sinh nhật nhưng không tìm nổi,đành chúc mừng sinh nhật suông vậy.Hi vọng ngày này năm sau anh sẽ được nghe bản nhạc đấy ;)

@ Chị Mai : đấy là bài em thích nhất
bài này là bài hát cho giọng nữ cao được Listz transcribe lại :D

bài này có tên gốc là Giấc Mơ Tình Yêu ( A love dream)

bài này rất hay, đánh thì ko phải quá khó nhưng thể hiện ở đẳng cấp pro bài này là một điều nan giải (cô giáo em thi đại học piano chính bài này ^^)

à quên
mầy anh chị có đánh mấy bản Consolation của ông này ko ?
khá hay và sâu sắc đó chứ
nhưng hời già đời quá :))
em thích nhất là bản consolation no.6 vì có mỗi bản nhạc bản này :))

To anh V.ANH: Hêt' nam nay em mo*i' lên trung câp' anh a..................em dân VIOLON............nê? anh V.ANH thât...........hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii........cho*i piano siêu................(ko theo đuôi? âm nhac)..............đi du hoc ...............um........um ........anh hoc tru*ong`gi` bên ay' vây..............

Cái thể loại âm nhạc này nghe hay nhỉ :D,trộn mấy bản nhạc với nhau rồi biểu diễn liên tục:D

Dương Quang Long đã viết:
à quên
mầy anh chị có đánh mấy bản Consolation của ông này ko ?
khá hay và sâu sắc đó chứ
nhưng hời già đời quá :))
em thích nhất là bản consolation no.6 vì có mỗi bản nhạc bản này :))

Hihi ngày xưa chị cũng có đánh Consolation No.3, hay phết em ạ, buồn buồn (thực ra là buồn não nuột ý, mình toàn oánh nhạc buồn :D, hợp mỗi thể loại này :()

các bác có biết ở đâu bán sách về các loại nhạc cụ ko ạ (ko phải là bản nhạc mà là sách tìm hiểu ý) và cả sách về lịch sử âm nhạc nữa

Ở VN thì chị kô biết em ạ, có khi hỏi bác cao thủ Tống Tuấn xem sao :D, bên này hầu như ở các trường nhạc đều có library, sách đầy rẫy :D (ah mà có khi thư viện Nhạc Viện nhà mình chắc cũng có nhiều, quen ai nhờ vào mượn rồi photo em ạ :-$ ). Còn kô em vào google search phát chắc cũng ra, mấy trang web chị recommended ở trên cũng có tiểu sử của các nhạc sỹ nổi tiếng đấy :x

Chỉnh sửa lần cuối:
... hic ... chị Mai ơi ... khi nào chị Mai sang bên này chị vác cho em cái đàn organ nhé :(( ( piano càng tốt :D:D:(( :() ... em cứ tưởng mua bên này thì rẻ .. ai dè nhìn ra mấy cái piano với organ cũng toàn tầm gần £300 ( đã sale 50% :(( ) .. :( .. thất vọng quá :(( .. :| ..
.. >:) .. chị Mai vác piano sang làm quà cho em Thủy đeeee >:) ... :"> ... :D:D :biggrin: ...

piano gì mà lại £500 :-O :-O ---- mà bên này làm gì có cái gì rẻ>:)
thuê đàn đi ...đủ loại giá..chị Trang học RAM cũng thuê một cái có £300/năm thôi, thế là cũng rẻ rồi đúng ko...phòng chị ko đủ chỗ nhét đàn vào...B-) ở truờng em có đàn ko thì tập tạm đi

.. trường em khôg có piano ..:| .. còn em xem báo rõ ràng hôm qua mà .. >:) .. giá cái đàn piano tầm £300 đấy ( đang sale 50% mà chị >:) ) .... thế thì thà mua hẳn 1 cái dùng cả mấy năm còn hơn là thuê 1 cái dùng 3 năm rồi quăng trả .. >:) .. :D:D ... Piano em mới biết đánh có 4 bài :)) .. từ trước đến h em toàn học organ thôi :)) .. còn piano thì là tự học nên em mờicó thầy chip làm thầy giáo >:) .. khinaof về Vn cắp sách đến nhà thầy chip học piano ( free :)):D:DP ) .. :D

Trần Bích Thủy đã viết:
.. trường em khôg có piano ..:| .. còn em xem báo rõ ràng hôm qua mà .. >:) .. giá cái đàn piano tầm £300 đấy ( đang sale 50% mà chị >:) ) .... thế thì thà mua hẳn 1 cái dùng cả mấy năm còn hơn là thuê 1 cái dùng 3 năm rồi quăng trả .. >:) .. :D:D ... Piano em mới biết đánh có 4 bài :)) .. từ trước đến h em toàn học organ thôi :)) .. còn piano thì là tự học nên em mờicó thầy chip làm thầy giáo >:) .. khinaof về Vn cắp sách đến nhà thầy chip học piano ( free :)):D:DP ) .. :D

Tớ nghĩ nếu bạn Thủy mua cái đàn piano với giá tiền ấy thì có khi chỉ nửa năm đã phải quăng đi luôn ấy chứ,nói gì 3 năm >:)
Anh Việt Anh có mở lớp piano miễn phí ạ?Cho em đăng kí với :D

@ Hiệp: Anh chắc phải vài năm nữa mới dám mở lớp :D... mà mở lớp 1 tháng rồi lại đóng cửa ... để quay lại DE để cày kéo :p

@ a Viêt Anh:piano ma`.............piano+violon co' duyen ra~ man..........khoa anh tuyen` nhung~ con nguoi`................chep...chep......khoa anh em cung~ ko wen nhieu` ..............co' anh Thai' Linh.......... hoc ky` vua` rui` anh ay' dem cho em .........vui khiep'........ma` ko bit' nam toi' em co' roi vao` lop' thay`Van ko?.........hoi hai~ thât............mây' nam SC vân~ thich' nhât' la` hoc cô tra`dep trai..........

=)) .. Anh Trà thì nhất rồi. Nói thế chứ cô Trà cũng vui tính phết. Học cô Trà thì đúng là dễ nhất :D. Nghe ghi âm thì cô "phang" cho học sinh nghe sướng thôi rồi :p

Em được anh Thái Linh đệm cho à. Thế thì vui nhất rồi còn gì... được anh ý đệm cho thì chẳng phải lo. Hồi anh học Trung Cấp 1, anh cũng đi đệm bài cho Cello :D... vui phết. Hồi đó là lần đầu tiên anh đệm bài... cho khoa dây... keke..

Back
Bên trên