Piano !!

Cái chính là khi mà dạy xong,mình thấy thú thú,lúc nào đó mình tự lôi ra đánh hoặc nghịch "bụi" PIANO ý Nguyên à...Chứ ép thì ai chẳng ép.,,..Hồi bé HOa cũng bị ép nè...giờ thì ổn...!!

Ờ, cũng phải cảm ơn bố tớ với bác Lan đấy, ngày xưa ép nhiều. Ngày xưa thì ghét học đàn, bi h thì lại chăm tập đàn :"> đánh những bài mình thik vẫn thấy sướng hơn :D

thậm chí tự sáng tác hoặc là nhơ nhớ những giai điệu cũ cũ rùi đánh lại!!!Cảm giác hồi xuân!!hihi!!!
Hoặc nếu là điêu luyện hơn chút có thể đánh những bản giao hưởng hoành tránh hoặc là đánh những bài ca HN....vào những ngày cuối tuần cho cả gia đình + hàng xóm nghe....rất hay!!Thiệt ko uổng phí ngày xưa bị roi vọt!!Hihi!!Chúgn em cảm ơn cô à!

To Nguyen: Tao đồng ý với mày là cố Lan dạy kém nhiều gv khác nhưng bây giờ trong khoa Piano bọn mình,cô ý hiền nhất đấy.
To Hoa: Hương A4[-x vừa chat,vừa add blog,xong vẫn ko nhớ mình[-(

Lê Thu Hương đã viết:
To Nguyen: Tao đồng ý với mày là cố Lan dạy kém nhiều gv khác nhưng bây giờ trong khoa Piano bọn mình,cô ý hiền nhất đấy.
To Hoa: Hương A4[-x vừa chat,vừa add blog,xong vẫn ko nhớ mình[-(
Hiện đaị,fashion...ok!!Được,nhưng Hoa cần kinh nghiệm với dạy hay cơ,...hix

@Hương:Bít rùi...sao hông nhận ra....:eek: :eek: :eek: :eek:

Cái gì đấy ?? Mày đã học cô buổi nào đâu mà nói thế được ?? Mà thôi, tao chả tranh cãi mấy cái này vớ vẩn. Bạn Hoa nói thế kia chắc trình bạn cao lắm . Bài thi xong tớ quên trong vòng 1 tháng :"> làm sao đủ trình để lúc rỗi ngồi đánh nữa :)) Lại còn tự compose nữa :-"

Trần Bình Nguyên đã viết:
làm sao đủ trình để lúc rỗi ngồi đánh nữa :)) Lại còn tự compose nữa :-"
hix,nói vậy là muốn trêu tớ à????
thì cuối tuần,ngồi đánh lại mấy bài lung tung lang tang thôi mà..giờ hết tự sáng tác rồi,nghe xong ko hợp vứt luôn!hihi!!!!Có mấy bài HN với Em ới!HN Phố,và mấy bản sonate...Sonate thì phải lấy sách vô nghía,còn mấy cái Em ới thì vô tứ...:D

không hề nói đểu, tại tớ học 7 năm giời rồi mà chưa bao h tự compose :)) mà cũng không biết làm luôn :"> thế nên thán phục bạn Hoa :D no offence nhá

hihi!!!Cám ơn nhìu...Nhiều khi bận,như hồi thi HK,phải đánh lại mấy bài đánh kỹ năng cho dẻo lại tay!!Tay viết nhiều quá nên hơi cứng....Chắc Nguyên nhớ mấy bài đó chứ....đánh xong thì vô tư...tay lại dẻo,lại đánh được Kreutzer vô tư!!hihi

Đàn piano có nguồn gốc từ đàn clavichord, mà đàn này ngày xưa đc tạo ra chỉ để chơi nhạc cổ điển, nói chung là các nhà soạn nhạc khi soạn 1 tác fầm thì soạn trên đàn này nên em thấy piano mà chơi cổ điển thì tuyệt nhất, nếu nói về đỉnh cao của piano thì đúng là phải nói đến các bản Etude và Polonaise của Chopin nhưng nếu muốn nghe nhạc mà đầy cảm xúc thì chơi nhạc của Beethoven, Mozart và Liszt thì tuyệt hơn :)
Nhạc trong phim cũng hay, nhưng em vẫn thích cổ điển nhất ^_^

Nghệ thuật cũng là 1 khoa học, cũng là 1 sự uyên bác, vì rằng muốn hiểu được nghệ thuật, muốn thực sự thưởng thức nghệ thuật, thì cần học rất nhiều, lúc nào cũng phải học và học mãi, đồng thời phải học cả những cái hoàn toàn ở ngoài lĩnh vực nghệ thuật nữa.
---------Belinxiki----------

Cho em hỏi cái đi. Có anh chị nào từng xem phim "Cô Dâu ma" ko ạh? Em kết cái đọan piano trong bộ phim đó lắm, lúc mà cô dâu đang buồn đã dạo 1 khúc trên cây piano cổ duới địa ngục. anh chị nào tìm đuợc link của web có đọan nhạc đó có thể pót lên được ko ạh??? Em cảm ơn nhìu nhìu

Phim Cô dâu ma có mấy đoạn đánh piano. Tên tiếng Anh của phim đó là rì vậy :-/
Em muốn hỏi anh chị nào có bản piano trong phim "Cây thông trên thiên đường" ^^ phim hàn wôc có Lee Wan đóng vai nam chính :D

Mấy bài nhạc hàn, có biết link cũng ko down về được. Chán thật.Acrobat reader hok thấy hỗ trợ gì hết trơn. Chán chít được!

:) Mấy cuốn sách ở Tràng Tiền khá hay, cũng ko mắc lắm nếu biết chỗ.
-.- Tìm down trên mạng thường bị thiếu sheet, ko nên.

Nhạc phim thì có nhiều nhưng kiếm sheet khó lắm chị ạh, nhất là lại không biết tên bài đấy hay ntn thì chịu thôi, chị thử tìm list các OST trong phim đó, xem tên bài đó là gì rồi mới tìm được :)

Lâu lắm rồi ko lên HAO, ko ngờ dân nhạc cổ điển tẩm ngầm tầm ngầm cũng mở được box riêng. Nhớ ngày trước hội Hiphop cũng ngăm nghe mở box mà ko được.

Em Oanh: co' phải em hỏi nhac phim Tim Burton's Corpse Bride ko? Chị co' 2 bản nhạc trong phim nay`. Bản đầu tiên la` ở đoạn đầu do Victor đánh, bản thứ 2 la` khúc 4 tay, cô dâu đánh ở dưới địa ngục, sau đó Victor cung tham gia vao`. Ai thich' thì message cho chị địa chỉ qua HAO, chị sẽ gửi nhạc cho.

Lâu lắm rồi ko lên HAO, ko ngờ dân nhạc cổ điển tẩm ngầm tầm ngầm cũng mở được box riêng. Nhớ ngày trước hội Hiphop cũng ngăm nghe mở box mà ko được.

Em Oanh: co' phải em hỏi nhac phim Tim Burton's Corpse Bride ko? Chị co' 2 bản nhạc trong phim nay`. Bản đầu tiên la` ở đoạn đầu do Victor đánh, bản thứ 2 la` khúc 4 tay, cô dâu đánh ở dưới địa ngục, sau đó Victor cung tham gia vao`. Ai thich' thì message cho chị địa chỉ qua HAO, chị sẽ gửi nhạc cho.

bài đấy hay phết
chị gửi cho em với nhá

Chi oi, chi gui cho em 1 ban duoc ko ah??
dao nay` it' len HAO nen chua nhan duoc tin chi!!!

Back
Bên trên