Piano !!

Lê hay ai có sheet của bài bèo dạt mây trôi Quang Thắng Anh Khang hát không :-? gửi cho mình/em/anh với

<_<" ko có, nhưng tự đánh và phối đơn giản thôi mà. ^^

.-.

~_~" hm, lục lại sách, đúng là ko có.
Cứ thử gam Đô hoặc Son trưởng thôi ^^, giai điệu bài này đơn giản và mộc mạc lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:
hớ hớ :)) khó lắm :"> Tao không học thanh nhạc :-" không biết phối đâu. Bây h quên hết lí thuyết rồi :"> không nhớ gam ntn cả :-" Lê có rảnh rang tốt bụng thì chép lại hộ được không :-?

Haha, t không quên gam, chỉ quên nốt thôi, lên khoảng quãng 8 là thôi rồi, ngồi đếm =))
Hè đi học lại đây, bi h học amateur thôi, học đệm :D

Piano co' mot. am thah rat' rieg, rat' dac. biet. rat' hay va` quyen' ru~ :"> Em rat' thik nghe piano :X ai co' nhug~ ban? piano hay co' the? share cho em duoc. ko (hippy_hippy_xu). Thank U truoc' ah. :D

:D cụ tỉ em cần bản nào? Các bản piano hay không thiếu, em thích classic hay nhạc nhẹ?

Nhân tiện share link down một số album hay về piano cho mọi người:

The Most Relaxing Piano Album in the World...Ever!

Disc: 1

1. II: Andante - Stephen Hough
2. I: Adagio Sostenuto - Dame Moura Lympany
3. Jesus Bleibet Meine Freude (Jesu, Joy Of Man's Desiring) - Dame Moura Lympany
4. Nocturne No. 2 In E Flat - John Ogdon
5. Clair De Lune - Dame Moura Lympany
6. II: Adagio - Cecile Ousset
7. Tango - Dame Moura Lympany
8. Liebestraum No. 3 In A Flat - John Ogdon
9. Waltz No. 9 In A Flat - Dmitri Alexeev
10. Rhapsody On A Theme Of Paganini - Cecile Ousset
11. Traumerei - Dame Moura Lympany
12. La Maja Y El Ruisenor - Magda Tagliaferro
13. Nocturne No. 5 In F-sharp Minor - Maurizio Pollini
14. Gymnopedie No. 1 - Aldo Ciccolini
15. Fur Elise - Dame Moura Lympany
16. Etude In E 'Tristesse' - John Ogdon
17. Fruhlingslied - Daniel Adni
18. II: Andante - Dmitri Alexeev

Mã:
http://rapidshare.com/files/21255923/T.m.r.P.a.i.t.w.e.CD1.Part3.rar
http://rapidshare.com/files/21255866/T.m.r.P.a.i.t.w.e.CD1.Part2.rar
http://rapidshare.com/files/21255833/T.m.r.P.a.i.t.w.e.CD1.Part1.rar

Disc: 2

1. II: Adagio Cantabile - Walter Gieseking
2. II: Romanze - Annie Fischer
3. Aria - Maria Tipo
4. II: Romance (Larghetto) - Garrick Ohlsson
5. Granada - Gonzalo Soriano
6. Waltz No. 15 In A Flat - Maura Lympany
7. II: Largo - Andrei Gavrilov
8. An Den Fruhling - Daniel Adni
9. Nocturne No. 10 In A Flat - Daniel Adni
10. II: Adagio Un Poco Mosso - Walter Gieseking
11. La Fille Aux Cheveux De Lin - Dame Moura Lympany
12. Cancons I Dansas No. 1 - Gonzalo Soriano
13. II: Adagio Sostenuto (Opening) - Cecile Ousset
14. Prelude No. 15 In D Flat 'Raindrop' - Dmitri Alexeev
15. Gnossienne No. 1 - Aldo Ciccolini
16. Berceuse - Jean-Philippe Collard
17. Minuet In G - Dame Moura Lympany
18. Berceuse In D Flat - Peter Donohoe

Mã:
http://rapidshare.com/files/21256023/T.m.r.P.a.i.t.w.e.CD2.Part2.rar
http://rapidshare.com/files/21255973/T.m.r.P.a.i.t.w.e.CD2.Part1.rar

Piano Instrumentals - Linkin Park

1. Faint
2. In The End
3. Crawling
4. Lying From You
5. Numb
6. Breaking The Habit
7. Easier To Run
8. Crawlin
9. Paper Cut
10. Pushing Me Away

Mã:
http://rapidshare.com/files/3127280/Linkin_Park_-__Piano_Instrumentals.rar
Pass: foxban

Rachmaninov - Piano Concertos

01- Piano Concerto No. 1 In F Sharp Minor, Op.1, I Vivace,II Andante,III Allegro vivace
02- Piano Concerto No. 2 in C Minor, Op.18, I Moderato
03- Piano Concerto No. 2 in C Minor, Op.18, II Adagio sostenuto
04- Piano Concerto No. 2 in C Minor, Op.18, III Allegro scherzando
05- Piano Concerto No.3 In D Minor, Op.30, I Allegro ma non tanto
06- Piano Concerto No.3 In D Minor, Op.30, II Intermezzo, Adagio
07- Piano Concerto No.3 In D Minor, Op.30, III Finale (Alla breve)
08- Piano Concerto No.4 In D Minor, Op.40, I Allegro vivace (Alla breve)
09- Piano Concerto No.4 In D Minor, Op.40, II Largo
10- Piano Concerto No.4 In D Minor, Op.40, III Allegro vivace
11- Symphonic Dances, Op.45 - Iii. Lento Assai; Allegro Vivace

Mã:
 http://rapidshare.com/files/4867850/Rach-PC.part1.rar
 http://rapidshare.com/files/4869517/Rach-PC.part2.rar
 http://rapidshare.com/files/4869722/Rach-PC.part3.rar

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh chị cho em hỏi, học phối tay trái cho tay phải thế nào ạ :-/ , em học nhạc cổ điển nên chẳng biết phối thế nào . Em thích đệm đàn lắm nhưng chẳng hiểu thế nào cả :(, anh chị nào có tài liệu học, hay hướng dẫn em với được không ạ :-/

Anh chị cho em hỏi, học phối tay trái cho tay phải thế nào ạ :-/ , em học nhạc cổ điển nên chẳng biết phối thế nào . Em thích đệm đàn lắm nhưng chẳng hiểu thế nào cả :(, anh chị nào có tài liệu học, hay hướng dẫn em với được không ạ :-/

^^ Bây h chị mới để ý nên rep cho e hơi chậm 1 chút.

Chị nghĩ những người học classic đều có thể chơi đc nhạc nhẹ chứ, classic vốn chơi khó hơn nhạc nhẹ mà. Trc đây học piano chị cũng hay nghiền bài cổ điển, song chỉ cần chắc các kiến thức nhạc lý là em có thể tự do phối các bản nhạc nhẹ ưa thích rồi.

1 số kinh nghiệm chị thấy có thể áp dụng để kết hợp tay trái đồng điệu với tay phải :
- đơn giản nhất là tạo hợp âm phù hợp trong 1 quãng 8, bấm nhịp đều đặn. (tùy vào các gam mà em chọn hợp âm cho hợp lý: ví dụ như son trưởng - chọn hợp âm đô mi, hoặc mi son, son đố chẳng hạn...)
- cách trên đơn giản nhưng cũng có thể trở nên đơn điệu, nên tạo thêm sự du dương bằng các quãng 8 - cũng cách thức trên nhưng ở các ô nhịp rộng hơn (son - són, mi - mí, si - sí...)
- rải các hợp âm - tay phải có thể thay chức năng của tay trái, đệm cho tay trái bằng cách xoay chiều - với về quãng thấp hơn chẳng hạn (^^ trò này rất thú vị khi đánh những bản nhạc nhanh, có độ nảy alegrato).

tuy nhiên đây cũng chỉ là công thức sơ đẳng, lúc đệm đàn chị cũng xào nấu theo cảm xúc nhiều, sử dụng thăng và giáng đột ngột nhưng chú ý tránh để bị phô nhạc.

Lý thuyết về đệm +phối nhạc hình như có sách bán ở nhạc viện hoặc các trung tâm sách báo đấy, em thử tìm hiểu xem nhé!

Đệm piano thì giai điệu quan trọng là điều miễn bàn rồi!
Nhưng theo mình thì tiết tấu cũng quan trọng không kém :D sử dụng linh hoạt các nốt đen, móc đơn, chùm ba, chùm năm, chấm dôi + lúc rải lúc phang cả chord làm cho bản nhạc sống động hơn hẳn. Không những thế, nó còn thể hiện được cái style riêng của người đệm :D

Chị Lê có biết tên sách là gì hok ạ :-/ Em học cứ nhìn bản nhạc mà đánh chứ kiến thức mấy cái gam T_T, tồi tề, học xong cái nào là chữ thầy giả thầy, quên luôn :(( :((

T_T chị có mấy quyển học Piano sơ cấp, trung cấp (hồi đấy cô dạy đàn mua hộ)., có cả quyển sách cũ cũ bằng tiếng nga (đọc chữ ko hiểu gì luôn).

Em ra hẳn hàng sách trên Tràng Tiền hoặc bên Nhạc viện để tìm xem.

Ủa, ko thấy các anh chị lớn vào đây nữa nhỉ? Anh Tôn 0003 anh ý chơi hay cực :x
Em thấy tự học piano khó lắm, phải có người hướng dẫn là tốt nhất. Em thích piano lắm, nhưng nhà ko có đàn, nên bây giờ sờ vào đàn piano nhà người ta mà xót xa ;)), ko thể đánh được, phím nặng quá. Không biết có thể học piano khi nhà ko có đàn không ạ? Với lại bây giờ em cũng chưa biết học ở đâu ạ :D

hô, lanh lại la liếm bên này àh?;))
piano em ko học lâu lắm rồi, thực ra nhà ko có điều kiện ko được đi học tiếp, chứ piano thì lúc nào mình cũng mê gần chết. sờ tay lên cái phím đàn cũng thấy sướng gần chết :))
con em họ ghét cái đàn kinh dị thì bị vác về đập vào mặt bắt học lên học xuống, mình thik điên đảo thì cả con piano điện cũng ko có =((

----------

bạn nào vừa xin sheets ấy nhỉ? ;)). mình có 1 vài bản của Yiruma và Tokio Hotel nè ;)):D [rất cảm ơn nếu bạn biết Tokio Hotel là ai và là cái gì =.= =))]
tranh thủ la liếm tí: mọi người ai thik Tokio Hotel thì qua topic em mới lập spam cho lên trang nhá :x. bây h chỉ có mỗi mình em tự sướng ở bên đấy =((=))

Chỉnh sửa lần cuối:
Em đã vào được topic này mà không nhìn thấy new age ở ngay dưới à??
Thực ra tớ chưa từng được học piano, đơn giản là vì học bằng cái gì?? Ra nhạc viện thì 1 tuần 1 lần rồi chữ lại giả thầy. Nhà thì có organ, gần nhà cũng chẳng ai có piano. :( Tuy nhiên, rất thích ngồi nghe con Trư đánh piano và ngắm cái... piano nhà nó nữa. Không biết piano nhà Quỳnh ANh thế lào nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Trư học piano bao nhiêu năm rồi???
Tớ cũng học piano được 7 năm (học hết sơ cấp) thì thôi.
Tớ cũng bỏ lâu lắm rồi ( từ năm lớp 7) hồi nhỏ thì khóc thét lên mỗi
khi phải tập đàn. Lúc bỏ thì lại không nỡ. Bây giờ thì lại nhớ.
Tớ đang định tìm một người có năng khiếu + thích học+ không có điều
kiện để tặng đàn. ( chắc là phải họ hằng thì mẹ tớ mới đồng ý). Tự dưng
nghĩ là mình không học thì tặng cho người khác ước mơ.
Tớ quyết định đi học đàn bầu cho nó nữ tính + Việt Nam.
Hè này tớ đi học bạn nào biết chỗ thì chỉ dẫn cho với nhá + học cùng
cho vui thì tốt.
PS: Bạn Lanh, Yến Chi đổi gu đi.

ah ah ah aaahhhhhhhhhhhhh!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
BẠN HÂN BẠN HÂN ÔI BẠN HÂN YÊU QUÝ!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ĐÀN PIANO ÁH???!!!!!!!!!!!!:eek::eek::eek::eek::eek::eek:
CHO TỚ CHO TỚ CHO TỚ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
TRỜI ƠI CUỘC SỐNG CỦA TỚ!!!!!!!!!!!!!!!!!! TỚ THÀ CHẾT CÒN HƠN LÀ PHẢI SỐNG MÀ KO ĐƯỢC SỜ VÀO PHÍM ĐÀN PIANO!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
MÌNH CÓ VẺ BẤN LOẠN QUÁ MỨC KHI ĐỌC BÀI POST CỦA BẠN HÂN :">:">:">
SORRIE, NHƯNG PIANO LÀ ƯỚC MƠ CẢ ĐỜI CỦA TỚ. VÌ NHÀ TỚ KO THỂ CÓ ĐK MUA PIANO NÊN TỚ MỚI CỐ GẮNG CHĂM CHỈ HỌC HÀNH ĐẾN BÂY H: CHỈ ĐỂ CÓ TIỀN MUA 1 CÁI PIANO CHO MÌNH!!!!!!!!!!!!!!!!!! [chứ nếu ko còn lâu các bạn mới thấy cái mẹt mình trong trường này:">]
BẠN CÓ THỂ BÁN LẠI VỚI GIÁ RẺ CŨNG ĐƯỢC ;));));))[ước gì mình là họ hàng nhà bạn HÂN :(:)(:)((]
ÔI CUỘC SỐNG CỦA MÌNH NAY MỚI THẤY 1 CHÚT DẤU HIỆU CỦA NHỮNG NGÀY TƯƠI SÁNG [DẪU SAO HY VỌNG VẪN MONG MANH LẮM=((]

----------

bạn Hân ơi: tớ có đứa bạn hồi cấp 2 học mấy năm đàn bầu trong Nhạc viện đấy ;));));)). bạn bán rẻ đàn cho tớ đi tớ sẽ giới thiệu ;));));)) [:">] [nó học lâu rồi chắc bây h trình pro quá mức tưởng tượng rồi 8->]
nhá nhá nhá ;;);;);;)

Chỉnh sửa lần cuối:
các điều kiện tặng đàn của bạn Hân:
1. có năng khiếu: mình có 1 tí, bây h ko biết thui chột hết chưa:)):-s
2. thik học: khỏi phải nói. tại sao cuộc đời lại cho mình gặp piano cơ chứ?:(:)(:)((
3. ko có điều kiện: đúng trên cả 100% =))=))=)). mình mơ con piano điện 9tr rưỡi còn chả bao h đến lượt 8->, nữa là upright với chả grand 8-> =((
4. là họ hàng của bạn: thôi teo rồi =((=((=((. còn gì là hy vọng với chả ước mơ =((=((=((

----------

chết mất thôi...8-X: 8-X: 8-X:
đọc bài bạn Hân xong bấn quá chả biết nói gì mà cứ post liên tục...
trời ơi cơ hội có 1 con piano trong mơ làm mình phát cuồng lên mất 8-} 8-} 8-}
có lẽ ngoài piano chỉ có mỗi LP và TH là làm mình bấn đến mức này :">
ÔI TRỜI ƠI MÌNH MUỐN CÓ 1 CON PIANO...!!!=.= =.= =.=

Chỉnh sửa lần cuối:
@ bạn Hân ;;) [sorry vì khủng bố bạn nhưng cái post của bạn làm tớ bấn loạn ko kiềm chế nổi :">]: đổi gu là sao?;)):-/ mình đang là dân nghiền rock mà ;)) [chính xác thì cái tớ hay nghe gọi là thứ nhạc quái đản ko xác định rõ=)), nhưng túm lại nó vẫn cứ là subgenres của rock :D]
đổi gu ko lẽ chuyển từ rock sang classical??! :)) [thực hiện công cuộc trở về với cội nguồn 8-X: 8-X: 8-X: =)), mình thik classical rất lâu trước khi thik rock:">]

----------

@ lanh: quỳnh anh??! :-/ quỳnh anh lớp mình áh? :-?:eek::eek::eek:
quỳnh anh lớp mình có đàn piano àh?!!:eek::eek::eek:
chết chết. phải la liếm la liếm ngay mới được ;))>:)\:d/

Khiếp con YChi này, khủng bố gì mà kinh thế??
ẤY phải PM nó chứ chắc nó ko quay lại đây nữa đâu mà
Ôi Hân thích học đàn bầu ư 8-}
Quỳnh Anh lớp mình học piano mà, tớ không nhớ là nhà nó có đàn hay không.
Yêu tất cả những bạn lào có đàn và muốn dạy cho tớ. Hè này tớ sẽ sắp xếp thời gian đi học :D

Tớ có đàn (ko phải piano) và tớ muốn dạy :D nhưng điều kiện ko cho nhờ :(

Back
Bên trên